JamiiSMS
    Show/Hide This
    Report Post
    Page 4 of 41 FirstFirst ... 23456 14 ... LastLast
    Results 61 to 80 of 801
    1. Realtor's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 28th March 2010
      Posts : 152
      Rep Power : 605
      Likes Received
      38
      Likes Given
      104

      Default Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Wakuu salamu.

      Nataka kuanzisha kilimo cha umwagiliaji cha kitunguu. Naomba ushauri wenu ni maeneo gani yanayoofaa kwa kilimo cha kitunguu na hasa ambayo yanaweza kuwa na maji kwa ajili ya umwagiliaji.

      Nimenunua power tiller ambayo nategemea itanisaidia sana kwenye kilimo cha umwagiliaji!

      Kilimo Kwanza!

      Quote By baraka607 View Post
      Habari ndugu zangu,

      Kwa jina naitwa Joseph ni mkulima na mfanyabiashara wa vitunguu. Kitunguu ni zao lenye manufaa makubwa na kipato cha hali ya juu endapo tu utafuata maelekezo ya mtaalamu.

      Dhumuni langu hapa ni kuwaletea mbegu bora kabisa za vitunguu (Red Bombay) ambazo hukupa mavuno mazuri na yenye kipato kikubwa sana.

      Bei ya mbegu hizi ni tsh 30,000/= kwa kopo la lita moja(1) na tsh 600,000/= kwa ndoo ya lita ishirini.

      Guarantee: Ndoo ya lita 20 ambayo ni sawa na makopo 20 ya lita moja inatosha kupanda eneo la hekari 1 (m70*m70) na kiwango cha chini cha mavuno ni gunia 100 na kiwango cha juu ni gunia 110-120 ndani ya siku 90 (3 months) toka kupanda. Gunia moja sokoni kariakoo, ilala, buguruni, temeke na mabibo kwa sasa bei ni tsh 130,000/= * gunia 100 = tshs 13,000,000/= ndani ya miezi 3.

      Kama utakua na swali lolote au kutaka kujua zaidi usisite kunitafuta kwa namba zangu za simu +255655003510 au e-mail address: [email protected]

      Ahsanteni sana na karibuni tujenge maisha bora kwa kila mtanzani.


    2. masapile's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 20th April 2011
      Posts : 3
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      3

      Default Re: kilimo cha vitunguu swaumu

      thanx. na inachukua muda gani hadi vikomae?

    3. The only's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2011
      Location : mpanda
      Posts : 400
      Rep Power : 595
      Likes Received
      72
      Likes Given
      153

      Default Re: kilimo cha vitunguu swaumu

      Quote By masapile View Post
      naomba mtu anayejua eneo zuri kwa kilimo cha vitunguu swaumu anifahamishe
      umekutana na mimi mtaalamu tatizo lako kwisha niambie upo mkoa gan nikushushie technical know how
      Stoudemire likes this.

    4. Chuck j's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th June 2011
      Location : DAR ES SALAM/KINONDONI
      Posts : 869
      Rep Power : 684
      Likes Received
      112
      Likes Given
      5

      Default Msaada kilimo cha vitunguu saumu

      Wandugu nimeamua kuingia kwenye kilimo,ninawaza kuanza na kitunguu saumu,..naomba mnijuze wapi panafaa kulima?gharama ya kutunza hekari 1,muda mpaka kukomaa, . Pili nafikia pia maharage ya kijivu(ya mbeya) detail zake pia,, asanteni.

    5. Ndahani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd June 2008
      Location : Somewhere
      Posts : 11,191
      Rep Power : 4435
      Likes Received
      3512
      Likes Given
      6851

      Default Re: Msaada kilimo cha vitunguu saumu

      Juzi kati nimesikia tunaviagiza toka nchi za mbali. Kwani bado tunalima huku kwetu?

    6. Kamongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th March 2009
      Posts : 484
      Rep Power : 724
      Likes Received
      46
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Chuck j View Post
      Wandugu nimeamua kuingia kwenye kilimo,ninawaza kuanza na kitunguu saumu,..naomba mnijuze wapi panafaa kulima?gharama ya kutunza hekari 1,muda mpaka kukomaa, . Pili nafikia pia maharage ya kijivu(ya mbeya) detail zake pia,, asanteni.
      hata mimi nataka kujua vinastawi maeneo gani,ngoja tusubiri wataalam


    7. Kamongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th March 2009
      Posts : 484
      Rep Power : 724
      Likes Received
      46
      Likes Given
      0

      Default Re: Msaada kilimo cha vitunguu saumu

      Nasikia vina soko zuri

    8. King kingo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th September 2010
      Posts : 401
      Rep Power : 632
      Likes Received
      19
      Likes Given
      27

      Default Re: Msaada kilimo cha vitunguu saumu

      Quote By Ndahani View Post
      Juzi kati nimesikia tunaviagiza toka nchi za mbali. Kwani bado tunalima huku kwetu?
      Duh hii nchi ina michezo mingi sana ya kuigiza, hadi vitunguu saumu tunaagiza kutoka nje????

    9. M-pesa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th September 2011
      Posts : 605
      Rep Power : 633
      Likes Received
      126
      Likes Given
      20

      Default Re: Msaada kilimo cha vitunguu saumu

      Mkuu nakushauri tumia google search. Utapata habari za kutosha kuhusu kilimo cha vitunguu saumu/swaumu.

    10. Daniel Anderson's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th August 2011
      Location : LUPA CHUNYA
      Posts : 879
      Rep Power : 0
      Likes Received
      142
      Likes Given
      407

      Default Re: Kilimo cha vitunguuu

      Tunaomba maendeleo zaidi wakuu!

    11. Bushloiaz's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Location : Tanzania
      Posts : 454
      Rep Power : 634
      Likes Received
      162
      Likes Given
      54

      Default Re: Kilimo cha vitunguuu

      Wakuu naomba mnisaidie kuhusu vitunguu saumu,vina mahitaji gani kwa maana ya udongo na je kama navyo vinahitaji majo mengi kama vitunguu maji na soko lake linapatikana wapi.Shukrani

    12. Mangolo's Avatar
      Member Array
      Join Date : 30th October 2011
      Posts : 28
      Rep Power : 497
      Likes Received
      4
      Likes Given
      0

      Default Re: Kilimo cha vitunguuu

      mkuu hata mimi ningetaka tuungane katika uzalishaji ili tuzalishe kwa wingi na kwa kiwango cha kimataifa,nafanya kazi hizihizi za kilimo.

    13. M-pesa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th September 2011
      Posts : 605
      Rep Power : 633
      Likes Received
      126
      Likes Given
      20

      Default Bei ya vitunguu yazidi kuwanufaisha wakulima!

      Bei ya vitunguu yazidi kupanda na hivyo kuzidi kuwanufaisha wakulima.
      Mwezi August na September 2011 bei ya vitunguu ilikuwa ni kati ya TZS 55,000 - TZS 60,000 kwa gunia.
      Mwezi huu wa November bei imepanda na kufikia TZS 85,000 - TZS 90,000 kwa gunia.
      Nchi zinazonunua bidhaa hiyo kwa wingi zimetajwa kuwa ni kenya, msumbiji, madagascar na Comoro.
      Hongereni wakulima wa vitunguu!

      Source: ITV taarifa ya habari za biashara

    14. Sangarara's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2011
      Posts : 12,588
      Rep Power : 429499442
      Likes Received
      4953
      Likes Given
      6325

      Default Re: Bei ya vitunguu yazidi kuwanufaisha wakulima!

      Safi
      Maeneo gani yanalima hii kitu Tanzania?

    15. #74
      Gurta's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th September 2010
      Location : File No. AD-199
      Posts : 2,135
      Rep Power : 1055
      Likes Received
      443
      Likes Given
      587

      Default Re: Bei ya vitunguu yazidi kuwanufaisha wakulima!

      Mbona huku Mang'ola bado hawatulipi bei hiyo?

    16. M-pesa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th September 2011
      Posts : 605
      Rep Power : 633
      Likes Received
      126
      Likes Given
      20

      Default

      hiyo ni bei ya kariakoo mkuu! Mang'ola iko wapi?
      Quote By Gurta View Post
      Mbona huku Mang'ola bado hawatulipi bei hiyo?
      Stoudemire likes this.

    17. CHE GUEVARA-II's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th June 2010
      Posts : 446
      Rep Power : 652
      Likes Received
      88
      Likes Given
      47

      Default Re: Bei ya vitunguu yazidi kuwanufaisha wakulima!

      Quote By Gurta View Post
      Mbona huku Mang'ola bado hawatulipi bei hiyo?
      Nang'ola iko wapi?
      Ekari moja wanakodisha sh. ngapi kwa msimu/ kwa mwaka?
      Unaweza kupata maximum ekari ngapi?
      Gharama ya kulima na kutunza ekari moja ni sh. ngapi>
      Ekari moja inatoa gunia ngapi? Minimum na maximum?
      Huko Mang'ola gunia moja mnauza bei gani?
      Mtu anaweza kununua gunia 250 kwa siku ngapi?
      Masikini_Jeuri and ndyoko like this.
      I cannot live WITHOUT NO in my life - that's why I am not a soldier!!!

    18. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 6,031
      Rep Power : 2205
      Likes Received
      748
      Likes Given
      5126

      Default Kilimo cha vitunguu, nataka Facts

      Wapwaz!

      Wapi ni eneo bora kiuendeshaji ?

      Aina gani ya vitunguu ina tija zaidi kwa mkulima

      Ekari moja yaweza toa kiasi gani
      Utunzaji na masoko yake nje na ndani
      Hardships often prepare ordinary people for an extraordinary destiny.

    19. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 6,031
      Rep Power : 2205
      Likes Received
      748
      Likes Given
      5126

      Default Re: Kilomo cha vitunguu, nataka Facts

      Muda gani vinachukua shambani na maandalizi yake yakoje, ukizingatia gharama kwa ekari?
      Hardships often prepare ordinary people for an extraordinary destiny.

    20. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 6,031
      Rep Power : 2205
      Likes Received
      748
      Likes Given
      5126

      Default Re: Bei ya vitunguu yazidi kuwanufaisha wakulima!

      Mods naomba muunagsnishe hii na ile yangu.ili tuchangie mawazo kwa uzuri zaidi
      Hardships often prepare ordinary people for an extraordinary destiny.

    21. CAMARADERIE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd March 2011
      Location : 1 Luthuli Street
      Posts : 4,315
      Rep Power : 2860
      Likes Received
      1701
      Likes Given
      1169

      Default Re: Kilomo cha vitunguu, nataka Facts

      Mulungu, L.S., S.O.W.M. Reuben, Susan Nchimbi-Msolla, R.N. Misangu, L.B. Mbilinyi and M.M. Macha. (1998) Performance of nine exotic and local onion (Allium cepa L.) genotypes grown under a dry season tropical condition at Morogoro, Tanzania: 1: Yield and its components. South African Journal of Science, 94: 451- 454.

      Tanganyika





    Page 4 of 41 FirstFirst ... 23456 14 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Nahitaji Utaalamu Wa Kilimo Cha Vitunguu Saumu!
      By babalao 2 in forum Ujasiriamali
      Replies: 41
      Last Post: 17th June 2014, 05:11
    2. Msaada kilimo cha vitunguu saumu
      By madigida in forum Ujasiriamali
      Replies: 1
      Last Post: 19th May 2014, 13:41
    3. Kilimo cha vitunguu dar
      By Dangote in forum Ujasiriamali
      Replies: 10
      Last Post: 28th December 2012, 08:47

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...