JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

    Report Post
    Page 2 of 8 FirstFirst 1234 ... LastLast
    Results 21 to 40 of 158
    1. Realtor's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 28th March 2010
      Posts : 150
      Rep Power : 542
      Likes Received
      34
      Likes Given
      103

      Default Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Wakuu salamu.

      Nataka kuanzisha kilimo cha umwagiliaji cha kitunguu. Naomba ushauri wenu ni maeneo gani yanayoofaa kwa kilimo cha kitunguu na hasa ambayo yanaweza kuwa na maji kwa ajili ya umwagiliaji.

      Nimenunua power tiller ambayo nategemea itanisaidia sana kwenye kilimo cha umwagiliaji!

      Kilimo Kwanza!
      Baba V and hassan marley like this.


    2. King kingo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th September 2010
      Posts : 401
      Rep Power : 569
      Likes Received
      19
      Likes Given
      27

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By Malila View Post
      Sisi mabepari utatuweza lakini? Au unasema !!!!!!!

      Kama unataka kwenda Ruaha Mbuyuni kwa ajili ya kitunguu nenda,ukiweza nenda Kibakwe Mpwapwa pia kuna bonde zuri sana na wanalima pia kibiashara. Nenda Mbeya vijijini kuna kitunguu cha kufa mtu au kajichanganye Karatu( Mang`ola),

      Maeneo hayo bei ziko juu,kama hutajali nenda kafanye survey bonde moja huko Kipatimu,watu wanalima vitunguu pia,huko bei ya ardhi inaweza kuwa karibu na bure.

      Shime nenda shambani leo usingoje kesho.
      Mkuu huko Kipatimu ni wapi haswa???
      Baba V likes this.

    3. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,208
      Rep Power : 11138
      Likes Received
      1435
      Likes Given
      661

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Kipatimu ipo wilaya ya Kilwa,ukitoka Dsm kwenda Lindi,unaweza kuingilia Somanga au Njia Nne na ukiwa usafiri wako unaweza toka Dsm asubuhi na jioni uko Dsm bila taabu.
      Maundumula and Baba V like this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    4. Wambugani's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th December 2007
      Posts : 1,363
      Rep Power : 904
      Likes Received
      162
      Likes Given
      185

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By Malila View Post
      Sisi mabepari utatuweza lakini? Au unasema !!!!!!!

      Kama unataka kwenda Ruaha Mbuyuni kwa ajili ya kitunguu nenda,ukiweza nenda Kibakwe Mpwapwa pia kuna bonde zuri sana na wanalima pia kibiashara. Nenda Mbeya vijijini kuna kitunguu cha kufa mtu au kajichanganye Karatu( Mang`ola),

      Maeneo hayo bei ziko juu,kama hutajali nenda kafanye survey bonde moja huko Kipatimu,watu wanalima vitunguu pia,huko bei ya ardhi inaweza kuwa karibu na bure.

      Shime nenda shambani leo usingoje kesho.
      Pia unaweza kujaribu Nar (Bashnet) Wilaya ya Babati au Bashay kwa Mh. Marmo
      Baba V likes this.

    5. King kingo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th September 2010
      Posts : 401
      Rep Power : 569
      Likes Received
      19
      Likes Given
      27

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By Malila View Post
      Kipatimu ipo wilaya ya Kilwa,ukitoka Dsm kwenda Lindi,unaweza kuingilia Somanga au Njia Nne na ukiwa usafiri wako unaweza toka Dsm asubuhi na jioni uko Dsm bila taabu.
      Mkuu huko ni kuzuri zaidi maana ni karibu na DSM ngoja nifanye mipango angalau niweze kufika huko
      Baba V likes this.

    6. Njowepo's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 26th February 2008
      Location : Santiago
      Posts : 7,967
      Rep Power : 22176
      Likes Received
      1083
      Likes Given
      970

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Nimejikita apo Mahenge na kilimo cha kitunguu.
      Tena last week tuu kuna mtu alikuwa anauza shamba maeneo ya ruaha mbyuni.
      Unaweza nipm tukabadilishana mawazo
      Maundumula, Baba V and Cisauti like this.
      WB Tanzania lead economist Jacques Morisset said the GDP doubled in 10 years, but it has failed to produce any significant decline in poverty levels.

    7. JF SMS Swahili

    8. ombalantu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 26th January 2010
      Posts : 19
      Rep Power : 524
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      ni km ngapi kutoka bandari iliyo salama mpaka kipatimo,labda tunaweza tia miguu mafuta tukaja wekeza
      Maundumula and Baba V like this.

    9. King kingo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th September 2010
      Posts : 401
      Rep Power : 569
      Likes Received
      19
      Likes Given
      27

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By Njowepo View Post
      Nimejikita apo Mahenge na kilimo cha kitunguu.
      Tena last week tuu kuna mtu alikuwa anauza shamba maeneo ya ruaha mbyuni.
      Unaweza nipm tukabadilishana mawazo
      Mkuu weka details hapa hapa
      Baba V likes this.

    10. PWAGU's Avatar
      Member Array
      Join Date : 23rd April 2010
      Posts : 30
      Rep Power : 515
      Likes Received
      4
      Likes Given
      0

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Check mwega/malolo-kilosa district kuna skimu ya umwagiliaji kule kitunguu inakubali saaana.mpaka mwezi wa nane 2010. Kitunguu gunia moja likiwa kijijini mwega 120,000-150,000
      hayo ni moja ya maeneo yangu ya kazi

    11. King kingo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th September 2010
      Posts : 401
      Rep Power : 569
      Likes Received
      19
      Likes Given
      27

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By PWAGU View Post
      Check mwega/malolo-kilosa district kuna skimu ya umwagiliaji kule kitunguu inakubali saaana.mpaka mwezi wa nane 2010. Kitunguu gunia moja likiwa kijijini mwega 120,000-150,000
      hayo ni moja ya maeneo yangu ya kazi
      Mkuu nikitaka kufika huko nafikaje Kilosa npafahamu na nimeshawahi kufika ila huiko mwega/malolo ndio sipajui nipe direction mkuu
      Baba V likes this.

    12. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,208
      Rep Power : 11138
      Likes Received
      1435
      Likes Given
      661

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By ombalantu View Post
      ni km ngapi kutoka bandari iliyo salama mpaka kipatimo,labda tunaweza tia miguu mafuta tukaja wekeza
      Nakadiria kama km 300 as maxmum,kwa sababu Dsm mpaka Somanga ni km 220, kisha unaingia kulia. Ngoja nimuulize dogo mmoja anipe uhakika kwa kupitia Kinjumbi ni km ngapi toka Somanga.
      Baba V likes this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    13. CHE GUEVARA-II's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th June 2010
      Posts : 400
      Rep Power : 581
      Likes Received
      79
      Likes Given
      47

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Nashukuru sana kwa taarifa kama hii.
      Ekari moja wanakodisha au wanauza kwa bei gani?
      Gharama za kulima, kutunza shamba la ekari moja hadi kuvuna ni sh. ngapi?
      Ekari moja inatoa gunia ngapi?
      Naweza kupata eneo zuri lenye maji yasiyokauka nilime kilimo cha umwagiliaji kwa mashine ya kuvta maji?
      Contacts zangu ni: 0767 919923, 0784 593005, 0716 889705, [email protected]
      Maundumula and Baba V like this.

    14. CHE GUEVARA-II's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th June 2010
      Posts : 400
      Rep Power : 581
      Likes Received
      79
      Likes Given
      47

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By PWAGU View Post
      Check mwega/malolo-kilosa district kuna skimu ya umwagiliaji kule kitunguu inakubali saaana.mpaka mwezi wa nane 2010. Kitunguu gunia moja likiwa kijijini mwega 120,000-150,000
      hayo ni moja ya maeneo yangu ya kazi
      Nashukuru sana kwa taarifa kama hii.
      Ekari moja wanakodisha au wanauza kwa bei gani?
      Gharama za kulima, kutunza shamba la ekari moja hadi kuvuna ni sh. ngapi?
      Ekari moja inatoa gunia ngapi?
      Naweza kupata eneo zuri lenye maji yasiyokauka nilime kilimo cha umwagiliaji kwa mashine ya kuvta maji?
      Contacts zangu ni: 0767 919923, 0784 593005, 0716 889705, [email protected]
      Baba V likes this.

    15. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 5,996
      Rep Power : 2135
      Likes Received
      733
      Likes Given
      5058

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      I love jf!
      Baba V likes this.
      24 hours in a day! 24 beers in a case, Coincidence? I think not!

    16. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,208
      Rep Power : 11138
      Likes Received
      1435
      Likes Given
      661

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By CHE GUEVARA-II View Post
      Nashukuru sana kwa taarifa kama hii.
      Ekari moja wanakodisha au wanauza kwa bei gani?
      Gharama za kulima, kutunza shamba la ekari moja hadi kuvuna ni sh. ngapi?
      Ekari moja inatoa gunia ngapi?
      Naweza kupata eneo zuri lenye maji yasiyokauka nilime kilimo cha umwagiliaji kwa mashine ya kuvta maji?
      Contacts zangu ni: 0767 919923, 0784 593005, 0716 889705, [email protected]
      Mkuu kuna eneo lina maji mengi sana yasiyo kauka na kijito kizuri, unaweza kulima kilimo cha umwagiliaji. Eneo hili lipo km 75 toka Dsm njia ya Mkuranga. Udongo ni mzuri na barabara ipo. Eneo hilo linafaa pia kwa mifugo mbalimbali.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    17. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 5,996
      Rep Power : 2135
      Likes Received
      733
      Likes Given
      5058

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Wakuu ; baada ya tukio la ajali kesi yangu ilipangiwa wilayani Kilosa; na hivyo nililazimika kusafiri hadi mjini Kilosa.......naweza kusema safari yangu ya Kilosa was a blessing in disguise............njiani nimekutana na mabonde mengi sana na mambwawa kedede yaliyojaa maji mapaka sasa pia ardhi nzuri kwa kilimo cha nyanaya na vitunguu na hasa katika vijiji vya Kilangali na Lyamuhaa (Kama sijakosea jina)................natafuta wasaa wa kwenda tena Kilosa na kama kuna mdau analifahau vizuri eneo hilo atujuze zaidi.
      Kiresua and Maundumula like this.
      24 hours in a day! 24 beers in a case, Coincidence? I think not!

    18. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,208
      Rep Power : 11138
      Likes Received
      1435
      Likes Given
      661

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By Masikini_Jeuri View Post
      Wakuu ; baada ya tukio la ajali kesi yangu ilipangiwa wilayani Kilosa; na hivyo nililazimika kusafiri hadi mjini Kilosa.......naweza kusema safari yangu ya Kilosa was a blessing in disguise............njiani nimekutana na mabonde mengi sana na mambwawa kedede yaliyojaa maji mapaka sasa pia ardhi nzuri kwa kilimo cha nyanaya na vitunguu na hasa katika vijiji vya Kilangali na Lyamuhaa (Kama sijakosea jina)................natafuta wasaa wa kwenda tena Kilosa na kama kuna mdau analifahau vizuri eneo hilo atujuze zaidi.
      Kwanza pole kwa ajali mkuu,
      Nilibanwa hadi nikasahau kuuliza habari za afya yako tangu siku ile. Kuna jamaa yangu ana makazi huko Kilosa,nitajaribu kumchimba ili asaidie ni maeneo gani sugu kwa mafuriko, ugomvi kt ya wafugaji na wakulima, na yepi yamechukuliwa na wakubwa. Akinipa jibu nitakupasha ili usiingie matatizoni. Ila safari ya Iringa ilikuwa na matunda kwangu na wenzangu.
      Baba V likes this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    19. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 5,996
      Rep Power : 2135
      Likes Received
      733
      Likes Given
      5058

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By Malila View Post
      Kwanza pole kwa ajali mkuu,
      Nilibanwa hadi nikasahau kuuliza habari za afya yako tangu siku ile. Kuna jamaa yangu ana makazi huko Kilosa,nitajaribu kumchimba ili asaidie ni maeneo gani sugu kwa mafuriko, ugomvi kt ya wafugaji na wakulima, na yepi yamechukuliwa na wakubwa. Akinipa jibu nitakupasha ili usiingie matatizoni. Ila safari ya Iringa ilikuwa na matunda kwangu na wenzangu.
      Asante!

      Nasikitika kuwa ajali ilinizuia nisijiunge nanyi huko Iringa; Mungu atatupatia wasaa mwingine tena! Namalizia kujipanga ili nirudi mstari wa mbele
      24 hours in a day! 24 beers in a case, Coincidence? I think not!

    20. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,208
      Rep Power : 11138
      Likes Received
      1435
      Likes Given
      661

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      Quote By Masikini_Jeuri View Post
      Asante!

      Nasikitika kuwa ajali ilinizuia nisijiunge nanyi huko Iringa; Mungu atatupatia wasaa mwingine tena! Namalizia kujipanga ili nirudi mstari wa mbele
      Natarajia desember tuwe na trip mbili za Iringa, ya mwisho itakuwa baada ya x-mass hivi,naamini hii utashiriki mkuu. Nitakuwa na vijana wa jf baadhi.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    21. kanyagio's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th December 2009
      Location : PeriUrban
      Posts : 821
      Rep Power : 4929
      Likes Received
      213
      Likes Given
      27

      Default re: Kilimo cha vitunguu (saumu na maji): Ushauri na masoko

      wakuu nilikuwa na-review hii thread, nikaona jinsi wazee mlivyomwaga nondo. sasa kwa wanaofahamu vizuri kilimo cha vitunguu. Je vitunguu vinakubali ardhi ya mkuranga na Bagamoyo? hasa ukichukulia case ambapo kuna mto usiokauka... au vinalimwa sehemu zenye ubaridi kama Iringa?- au kikubwa ni maji ya kumwagilia. nitashukuru kwa taarifa!!
      CDM wasipokuwa makini, watawapokea fisi ngomani badala ya binadamu- by Collezione

    22. 123's Avatar
      Member Array
      Join Date : 16th February 2011
      Posts : 67
      Rep Power : 479
      Likes Received
      9
      Likes Given
      1

      Default Ulimaji wa Vitunguu

      Wadau
      Napenda kufanya kilimo cha vitunguu ila sina data za kutosha kuhusu hili swala.
      Nimesikia kuna sehemu inaitwa mang`ola wanalima ila sijawahi fika,sehemu nyingine ni Iringa ila sasa nashindwa kujua ni wapi kati ya sehemu hizo mbili nimzuri na cheap.
      Then: ingependa kujua mashamba yanakodishwa shiling ngapi? Mbegu kwa heka ni sh ngapi? Gharama ya kulima pamoja na kuweka matuta? Kupanda? Mtu wakulinda shamba ni sh ngapi?na vitu vingine ambavyo sivijuwi.
      Wadau haya yote yametokana na hali mbaya ya wategemeawo mwisho wa mwezi.naombeni mawazo yenu wadau.

      Naomba kuwakilisha hoja.
      Baba V likes this.

    23. JF SMS Swahili

    Page 2 of 8 FirstFirst 1234 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Ardhi ya kilimo Tsh 5000 kila Ekari ya mbuga
      By newmzalendo in forum Matangazo madogo
      Replies: 11
      Last Post: 14th December 2013, 14:02
    2. Madini, Kilimo, Ardhi ufisadi mtupu
      By MPadmire in forum Jukwaa La Biashara na Uchumi
      Replies: 0
      Last Post: 20th May 2011, 20:48
    3. Ardhi ya kilimo!!!
      By kanyagio in forum Jukwaa La Biashara na Uchumi
      Replies: 34
      Last Post: 5th December 2010, 18:07
    4. Ardhi ya kilimo
      By pendael in forum Jukwaa La Biashara na Uchumi
      Replies: 2
      Last Post: 11th May 2010, 17:35

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...