JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kilimo cha Pilipili Hoho

    Report Post
    Results 1 to 12 of 12
    1. Neanne's Avatar
      Member Array
      Join Date : 23rd April 2013
      Posts : 24
      Rep Power : 423
      Likes Received
      4
      Likes Given
      1

      Default Kilimo cha Pilipili Hoho

      Habari wana waungwana? Naomba muongozo wa kilimo cha pilipili hoho kwa wenye uzoefu.

      Asanteni

      ============================== =

      Quote By baraka607 View Post
      Nna mchakato ambao nilipata wakati niko Kenya kwenye mafunzo ya kilimo. Ila lugha ni kizungu i hope utakua ni msaada bado.

      Capsicum (Pilipili Hoho)


      INTRODUCTION Capsicum is also known as pilipili hoho in Swahili. Capsicum is a genus of flowering plants in the nightshade family Solanaceae. Its species are native to the Americas where they have been cultivated for thousands of years. It is rarely attacked by diseases or pests.
      PRODUCTION
      Varieties CaliforniaWonder Yolo wonder
      Seed Rate Use 22,2222 per hectare (100M*100M)
      Fertilizer Rate 250kg/ha DAP
      Planting Spacing 90x50cm
      Husbandry Sow in the nursery. It will take about 2-3 weeks for them to germinate. It will then be ready for transplanting within 6 weeks. Planting on the farm field is done on wet furrows by pressing the seedling down with your index finger deep enough – roughly one inch. Transplanted capsicums will loose the first 2-3 leaves. Capsicum peppers are ready for harvest 3-6 weeks after flowering depending on the fruit maturity desired.
      Pest & Diseases Pest Name Symptoms Control
      Aphids Suck the plat causingDistortion especially during the dry spell Spray with Dimethoate
      Expected Duration from Planting to Harvesting 3 months
      Climatic Conditions Capsicum are grown ideally in hot season. Manual weeding is usual for weed control. It is most critical at the reproductive phase. Capsicum peppers thrive best if supplied with a generous amount of organic matter. Staking can help minimize lodging. Grow best on well-drained loamy soils at pH 5.5-6.8 and a rainfall between 600 and 1250 mm. Optimal temperatures for productivity are between 18 and 30°C.
      Harvesting During harvesting ensure the fruit is not touching the wet furrows.
      Post Harvest and Storage During transportation and storage, ensure the fruit is not injured. Keep the fruit in a cool dry space.
      Growing Regions Eastern regions, Central regions and Coastal region
      Expected yields Up to 10 ton/hactare
      PROCESSING
      Processing They can be preserved in the form of a jam, or by drying, pickling or freezing. You can dry in the sun for 10-20 days.
      MARKETING
      Place Marketed locally and also exported
      Price Tshs 800 – 1,000 per 1kg
      CONSUMPTION
      Products / Use Spices and food vegetables, Also used as medicine
      Nutritional value – per 100 g / % Daily Values Energy ; Carbohydrates ; Fat ; Protein ; Phosphorus ; Iron ; Pottasium ; Thiamine (vit. B1) ; Riboflavin ;
      FACTS & FIGURES Capsaicin a component of Capsicum is used in topical medications as a circulatory stimulant and analgesic.
      BUSINESS CASE Income Per Hectare: Tshs 8,000,000 (10,000kgs * 800/-)Cost per Hectare: Tshs. 2,400,000 NET: Tshs. 5,600,000 (60% of Income).

      Break Even Yield (Where Cost=Income): = 4000 kgs per hectare.
      Income Frequency: Twice per year. Thrice under irrigation.


      KARIBUNI CHAMANI. TANZANIA UKITAKA KUFA NJAA UMEAMUA MWENYEWE.
      Nazjaz likes this.


    2. Informer's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th July 2006
      Location : Kote
      Posts : 562
      Rep Power : 23103675
      Likes Received
      1019
      Likes Given
      143

      Default Re: Kilimo cha Pilipili Hoho

      KILIMO BORA CHA PILIPILI HOHO

      Jina la kitalaamu la PILI PILI HOHO ni Capsicum annum. Asili ya zao hili ni bara la Amerika ya Kusini. Hapa nchini zao hili hulimwa katika mikoa ya Iringa, Tanga (Lushoto), Mbeya, Ruvuma, Tabora na Arusha. Kilimo hiki kinaendeshwa na wakulima wadogo katika maeneo yenye ukubwa wa kati ya hekta 0.2-0.4 pia kuna maeneo ya wakulima wakubwa wenye hekta kati ya 2-20. Wakulima hao hujishughulisha na kilimo cha zao hilo kwa njia ya mkataba na kampuni hiyo.

      Hoho hutumika katika kutengeneza rangi za asili za vyakula ambazo kwa sasa hupendwa zaidi kuliko zile zinazotokana na kemikali na pia huongeza ladha na harufu katika vyakula. Hivyo hutumika katika viwanda vya kusindika vyakula, kwa mapishi ya nyumbani na hata katika viwanda vya vipodozi kama rangi ya mdomo, uso n.k. Ina virutubisho muhimu vinavyohitajika mwilini kama madini ya chuma, vitamin A na C.




      2.0 TABIA YA MMEA
      Hoho ni zao la jamii ya pilipili isiyo kali, tunda lake ni nene kiasi la duara pia linaweza kuwa lililochongoka,.

      3.0 ENEO NA HALI YA HEWA INAYOFAA KWA KILIMO
      Hoho hustawi vema katika maeneo ya usawa wa bahari hadi mwinuko wa mita 2,000 yenye mvua ya wastani wa mm.600-1,250 na wastani wa joto la nyuzi za sentigredi 21 hadi 24. Udongo wa tifitifu wenye rutuba, usiotuamisha maji na wenye hali ya uchachu (pH) kati ya 5.0-6.5 hufaa zaidi. Umwagiliaji ni muhimu pale mvua inapokuwa chache.

      4.0 UZALISHAJI
      4.1 UTAYARISHAJI WA KITALU

      Chagua eneo katika ardhi isiyo na mtelemko mkali na yenye rutuba ya kutosha. Ardhi iwe imepumzishwa bila kuoteshwa mazao ya jamii ya pilipili, biringanya, nyanya, n.k. ili kuepukana na mashambulizi ya wadudu na magonjwa.
      Tayarisha kitalu kabla ya msimu wa mvua. Andaa vizuri matuta manne yenye urefu wa wastani wa mita 10 kila moja na upana wa mita moja (1) ili kustawisha miche inayotosha ekari moja.

      Acha njia ya nusu mita kati ya tuta na tuta. Mwagilia maji ya kutosha siku moja kabla ya kusia mbegu na endelea kunyweshea kulingana na hali ya hewa na hali ya udongo. Sia mbegu kwenye, mstari, nafasi kati ya mstari na mstari ni sm 10 na kina cha sm1. Kiasi cha mbegu cha nusu kilo kinatosha eneo la hekta moja. Weka matandazo kwenye kitalu au tumia nailoni nyeusi ili kuhifadhi unyevunyevu na kuzuia uotaji wa magugu.

      4.2 UTAYARISHAJI WA SHAMBA

      Shamba lilimwe vizuri na kuweka matuta ili kuhifadhi unyevunyevu na kurahisisha umwagiliaji. Matuta yanaweza kuwa makubwa au madogo kulingana na matakwa ya mkulima. Matuta makubwa hupandwa mistari miwili na matuta madogo hupandwa mstari mmoja.




      4.3 UPATIKANAJI WA MBEGU

      Mbegu ambazo hutumika ni chotara ambazo huuzwa kwenye maduka ya pembejeo za kilimo nchi nzima. Haishauriwi kutumia mbegu kutoka zao la msimu uliopita kwani ubora wa paprika utaharibika na hivyo kuharibu soko unashauriwa kununua mbegu bora.

      4.4 UPANDAJI
      Mbegu huoteshwa na kukuzwa kitaluni kwa muda wa wiki 6-8 na miche hupandikizwa shambani ikiwa na urefu wa sm.6-10. Mwagilia maji kitaluni kabla ya kuhamisha miche. Panda shambani kwa nafasi ya sm.75-90 kati ya miche kwa sm.90-105 kati ya mistari, wastani wa miche 12,500 itapatikana kwa hekta. Weka samadi shambani tani 25-37 kwa hekta wiki 1-2 kabla ya kupandikiza miche, au kilo 560-670 za NPK (mbolea ya viwandani) kwa hekta kwa uwiano wa 4:7:7 katika udongo usio na rutuba ya kutosha.

      ITALIAN PAPRIKA



      5.0 KUHUDUMIA SHAMBA
      Palizi ifanyike mara magugu yanapotokea shambani. Umwagiliaji maji ufanyike kama ilivyo kwa mazao mengine kama nyanya. Tumia mbolea kiasi cha kilo 140 za SA au CAN kwa hekta hasa wakati mmea inapotoa matunda ili kupata matunda makubwa na kuvuna kwa muda mrefu (hadi miezi 10).

      6.0 MAGONJWA NA WADUDU


      Wadudu
      • Funza wa vitumba
      • Vidukari
      • Kidomozi (Leaf miner)

      Kudhibiti: Tumia dawa aina ya permethrin
      Magonjwa
      • Kuoza mizizi
      • Mnyauko wa majani
      • Batobato
      Kudhibiti: Choma nyasi kwenye kitalu kabla ya kusia mbegu.
      Badilisha mazao yasiyo ya jamii ya pilipili.

      7.0 UVUNAJI
      Matunda ya kwanza huwa tayari kuvunwa kuanzia miezi 2-3 baada ya kupandikizwa; matunda yaliyokomaa vizuri na kuwa na rangi nyekundu ndiyo huvunwa. Matunda 30-80 hupatikana kwa mmea mmoja.

      Ubora wa hoho huongezeka kutegemeana na kiwango cha rangi yake ikiwa ni nyekundu njano au kijani. Mazao kiasi cha tani 3.5 kwa hekta hupatikana. Baada ya kuvuna mwagilia maji, piga dawa (kama ni muhimu) na weka mbolea kuongeza uzalishaji unaofuata.

      8.0 USINDIKAJI

      Hoho huuzwa ikiwa bado fresh tofauti na jamii nyingine za pilipili ambazo zinaweza kukaushwa na kusindikwa kasha kuuzwa baadae.





      9.0 SOKO LA PAPRIKA
      Soko la hoho lipo nchi nzima kwenya masoko makubwa na hata magengeni, hoho hutumiwa zaidi kama kiungo cha kupikia mapishi mbali mbali au kutia kwenye kachumbari. Tatizo kubwa wanalokabiliana nalo wakulima ni kutokuwa na soko la uhakika ndani na nje ya nchi, mazao huweza kuoza shambani au njiani kutokana na tabu ya usafiri hasa vijijini ambapo mvua zikinyesha barabara hazipitiki kwa urahisi

      Kuna aina ya pilipili isiyo kali kama hoho lakini ni ndefu kama pilipili za kawaida ijulikanayo kama PAPRIKA ambayo ina soko kubwa nje ya nchi. Zao hili kwa sasa huzalishwa kwa msukumo wa kampuni ya kigeni ya Hispania inayoitwa Tanzania Spices Ltd iliyopo mkoani Iringa



      10.0 GHARAMA YA UZALISHAJI WA HEKTA MOJA:

      Mbegu Tshs. 24,000 /-
      Vibarua 200,000/-
      Mbolea(mboji/samadi) 300,000/-
      Madawa 100,000/-
      Jumla 624,000/-

      MAPATO:
      Kilo 3,500/- X 800/- 2,800,000/-
      ~~~Mjumbe hauawi!~~~

    3. #3
      GKM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th December 2012
      Location : dar es salaam
      Posts : 643
      Rep Power : 8389943
      Likes Received
      180
      Likes Given
      209

      Default Kilimo cha pilipili hoho

      Wakuu nawasalimu sana, please naomba aliewahi kufanya hiki kilimo anisaidie nijue A-Z yake, mchakato mzima wa kukifanya, risk zake, mauzo/soko, mapato nk. Natanguliza shukrani za dhati.

    4. wise-comedian's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 4th August 2011
      Posts : 115
      Rep Power : 532
      Likes Received
      32
      Likes Given
      3

      Default Re: Kilimo cha pilipili hoho

      Eagerly waiting for the reply......utakaetoa somo usisahau kuweka gharama kwa ekari,aina ya udongo znapositawi vizur,mahitaj ya madawa,mambo muhimu ya kuzngatia tokea mche ukiwa kitaluni,mapato kwa ekari iliyotunzwa vizur na mwisho kabsa bei yake sokon kwa ujazo wa kiasi fulani.

    5. #5
      GKM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th December 2012
      Location : dar es salaam
      Posts : 643
      Rep Power : 8389943
      Likes Received
      180
      Likes Given
      209

      Default Re: Kilimo cha pilipili hoho

      Quote By wise-comedian View Post
      Eagerly waiting for the reply......utakaetoa somo usisahau kuweka gharama kwa ekari,aina ya udongo znapositawi vizur,mahitaj ya madawa,mambo muhimu ya kuzngatia tokea mche ukiwa kitaluni,mapato kwa ekari iliyotunzwa vizur na mwisho kabsa bei yake sokon kwa ujazo wa kiasi fulani.
      Asante kwa kufafanua zaidi, naendelea kusubiri majibu.


    6. #6
      GKM's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th December 2012
      Location : dar es salaam
      Posts : 643
      Rep Power : 8389943
      Likes Received
      180
      Likes Given
      209

      Default Re: Kilimo cha pilipili hoho

      Quote By baraka607 View Post

      KARIBUNI CHAMANI. TANZANIA UKITAKA KUFA NJAA UMEAMUA MWENYEWE.
      Mkuu nashukuru sana, nimekupata vilivyo

    7. baraka607's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd August 2010
      Location : Dar es Salaam, Tanzania
      Posts : 851
      Rep Power : 731
      Likes Received
      148
      Likes Given
      44

      Default Re: Kilimo cha pilipili hoho

      Quote By GKM View Post
      Mkuu nashukuru sana, nimekupata vilivyo
      Safi sana. Kila la kheri.
      “Computer viruses are an urban legend.”

    8. concrete15's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th October 2012
      Location : fightnation
      Posts : 467
      Rep Power : 539
      Likes Received
      178
      Likes Given
      80

      Default Re: Kilimo cha pilipili hoho

      Thanks sana kaka hii kitu swafi sana maelezo nimeyakubali. Embu tupe mchanganuo wa kitunguu na dawa zake kuanzia kupanda mpaka kuvuna .Inaelekea uko vizuri sana kwenye agriculture wengine tumevamia fan mradi ni biashara
      You can fool some people sometimes but you cant fool all the people all the times and now we see the light we gonna stand up for our rights oyo

    9. wise-comedian's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 4th August 2011
      Posts : 115
      Rep Power : 532
      Likes Received
      32
      Likes Given
      3

      Default Re: Kilimo cha pilipili hoho

      ndugu baraka unaweza kushare nasi mahali unapolimia,soko lako unalipatia wap au wanunuzi wakubwa wako wap,kipindi cha mwaka ambapo bei inakuwa nzuri,uzoefu wako na mapato kwa ekari pamoja na ufungaji wa bidhaa kwenda sokoni

    10. Kachanchabuseta's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2010
      Posts : 7,284
      Rep Power : 2030
      Likes Received
      627
      Likes Given
      1452

      Default Kilimo cha PILIPILI HOHO Bagamoyo

      Wanaukumbi

      Naomba mawazo yenu nipo najiandaa kulima PILIPILI HOHO maeneo ya kigamboni katika OPEN FIELD heka 1 natumia umwagiliaji wa drip

      Naomba msaada wa soko la pilipili hoho pamoja na mbegu ambayo inafaa kwa kilimo hiki
      Invisible likes this.

    11. Kachanchabuseta's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th March 2010
      Posts : 7,284
      Rep Power : 2030
      Likes Received
      627
      Likes Given
      1452

      Default Re: Kilimo cha PILIPILI HOHO Bagamoyo

      Naomba msaada wanaJF

    12. LORDVILLE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd June 2012
      Location : Imaginary Island
      Posts : 3,588
      Rep Power : 4993629
      Likes Received
      870
      Likes Given
      671

      Default Re: Kilimo cha PILIPILI HOHO Bagamoyo

      Kuna mtaalamu humu tunaye anaitwa the horticulturist ...
      "Kama maisha yako yangekua ni ndoto, je ungetamani uamke au uendelee kuota????" by L.T.


    Similar Topics

    1. Kilimo cha Mitiki: Utaalamu na biashara yenyewe
      By nat867 in forum Ujasiriamali
      Replies: 125
      Last Post: 13th June 2015, 21:24
    2. Jakaya Kikwete kuanzisha Chuo Kikuu cha Kilimo cha Mwalimu Julius Nyerere
      By Nyambala in forum Jukwaa la Elimu (Education Forum)
      Replies: 24
      Last Post: 20th December 2014, 04:31
    3. Kilimo cha milonge
      By Dick in forum Ujasiriamali
      Replies: 31
      Last Post: 4th April 2014, 08:12
    4. Kilimo cha ufuta, pilipili
      By mja in forum Ujasiriamali
      Replies: 16
      Last Post: 1st December 2011, 21:29
    5. Kilimo cha pilipili mtama (Black pepper)
      By M-pesa in forum Ujasiriamali
      Replies: 9
      Last Post: 23rd November 2011, 11:44

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...