JamiiSMS
    Show/Hide This
    Report Post
    Page 43 of 43 FirstFirst ... 33414243
    Results 841 to 846 of 846
    1. #1
      Kubota's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 494
      Rep Power : 103864165
      Likes Received
      755
      Likes Given
      627

      Default Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Wana Jf,

      Kuna maandiko mengi JF ya ufugaji Kuku wa Kienyeji! Nawasilisha kwenu wadau wa JF mbinu ambazo kwa mikono yangu nimezitumia kutatua changamoto za kuku wa kienyeji! Nimeandika kuwalenga wajasiliamali ambao hawana nguvu kifedha kujenga mabanda kisasa, mashine kutotolesha vifaranga, kutibu magonjwa wala kujenga wigo (fence) n,k. Naomba mzijue mbinu hizi nisije kufa nazo, huu ni mchango wangu kwenu watanzania wenzangu wale ambao mtakuwa hamjawahi kuzisikia mbinu hizi. Mbinu hizi baadhi nilisoma vitabuni nikazijaribu na kuziboresha kwa mazingira yangu duni! Mbinu zingine niliziona kwa wakulima duni kama mimi nikazitumia na kuleta mafanikio makubwa, mbinu zingine nilizigundua mwenyewe na nikafanikiwa sana. Hizi mbinu hazijafanyiwa utafiti rasmi lakini nimeweza kufanikiwa kuwa na kundi kubwa la kuku kwa haraka sana kupitia ujanja huu!!

      Mdau wa JF nakualika utembelee uzi huu mara kwa mara kila upatapo fursa ili uweze kufuatilia simulizi yangu maana itakwenda kwa vipande vipande. Mnakaribishwa kuchangia uzoefu wenu ili tuboreke zaidi.

      Mbinu hizi zitagusia zaidi: Utotoreshaji vifaranga vingi kwa mara moja bila kutumia mashine! Ukuzaji wa vifaranga vingi kwa njia rahisi na kwa haraka zaidi, ulinzi wa kuku dhidi ya wanyama maadui, kudhibiti kuku wasizurule, magonjwa niliyofanikiwa kuyadhibiti, ujenzi wa vibanda wenye kukidhi mahitaji mbali mbali. Ni utaalamu nilioupata kwa gharama kubwa na mahangaiko ya muda mrefu, nauleta kwenu ili sote tuendelee kukua pamoja kiujasilia mali.

      Stay tuned and keep on visiting this thread!!


      ===============
      UPDATE
      ===============


      Quote By Kubota View Post
      Safari yangu ilianza baada ya kukutana na mhamasishaji aliyenitia chachu kwamba 10 x10 x 10 you become a millionea! Kwamba ukianza na kuku 10 kila mmoja akazaa 10 na hao watoto na mama zao wakazaa kila mmoja 10 unakuwa millionea! Wakubwa kuongea ni rahisi utekelezaji ukawa mgumu sana! Changamoto kuu aipatayo mfugaji wa kuku wa kienyeji ni kuzalisha vifaranga wengi na kuweza kuwakuza! Bila hivyo kundi haliwezi kukua na kukupa kipato cha uhakika!

      Safari ya ufugaji niliianza kwa kununua mitetea 30 na jogoo watatu! Ilibidi nisubiri muda hadi kuku waanze kutaga! Muda ukafika kuku wakaanza kutaga kwa fujo sana! Nilikuwa na banda moja tu ambamo kuku wote walikuwa wakilala humo. Nilitengeneza viota vingi kwa ajili ya kuku kutagia. Asubuhi nilikuwa nawafungulia! Changamoto nilizoanza kupambana nazo kwanza kama mjuavyo kuku tofauti walikuwa wanataga kwenye kiota kimoja! Ilipofika wakati wa kuatamia ikawa kila kwenye kiota kimoja kuna kuku kadhaa wamebanana wanaatamia! Hali hii haipaswi kutokea kwani kuku mmoja anaweza kuwa amejilundikia mayai mengi ambayo hawezi kuyapajoto la kutosha na kuku mwingine anakuwa amekaa kando tu hana hata yai moja. Hii ilibadilika ikawa kero kubwa! Nilijua utotoaji unaweza kuathirika sana!

      Ili utotoreshe vifaranga vingi kwa wakati mmoja badala ya kutumia incubator, tumia hao hao kuku. Wakianza kutaga kila siku okota mayai na kuyahifadhi mahali salama ili kuku wasiyatie joto! Kuku wengi wanapotaga kwa pamoja hufikia wakati mayai huishatumboni unakuta wamelala kwenye viota wakiwa wameatamia mayai yaliyopo au udongo tu! Kuku anaekuwa amefikia kuatamia utamjua kwani ukimshitua haondoki kwenye kiota. Kuku anaetaga ukimshitua hukimbia! Kwa hiyo kama nimepanga kutotolesha vifaranga 100 kwa mara moja nikishagundua kuwa kuna kuku 8 wameanza kuonesha dalili ya kuatamia hapo husubiri usiku ninawawekea mayai amabayo nilikuwa nimeyahifadhi. Ambapo mimi huwekea kila kuku mayai 15. Kwa hiyo kuku 8 hufanya jumla ya mayai 120. Kwa kuwa banda langu ni hilo moja tu kuku wengine wanaoendelea kutaga walikuwa wanaendelea kutagia kwenye viota ambavyo kuku wengine walikuwa wanaatamia! Hali hii ilikuwa inaleta tabu sana kwani ilikuwa si rahisi kutambua mayai mapya na yenye siku nyingi. Kuondoa shida hii nilinunua MARKER PEN (rangi yoyote) na siku ya kuwawekea mayai kuku ili waatamie niliyachora mduara kuzunguka yai ili iwe rahisi kuyatambua mayai mapya. Huo mchoro hauwatishi kuku na hakuna dosari yoyote. Kwa hiyo kila siku jioni ninapokuja kuokota mayai yaliyotagwa nilikuwa pia nakagua kila kiota cha kuku walioatamia na kuondoa mayai mapya. Kumnyenyua kuku anaeatamia na kuondoa yai haileti shida yoyote!

      Kuku akifikia wakati wa kuatamia ukamnyima mayai hawa wanatabia kuendelea kung'ang'ania kuatamia, hapo ilibidi kutengeneza JELA! Watu wengine wanambinu tofauti kumwachisha kuku asiatamie! Mbinu ya kumtia kuku stress inafanya kazi nzuri sana! Jela inaweza kuwa ni Tega, au Box kubwa au chumba kidogo kilichopo. Ukimfungia kuku JELA bila maji wala chakula kwa kutwa mbili siku ukimfungulia akili yake huwa ni kutafuta chakula tu hakumbuki kurudi kwenye kiota! Njia hii ilifanikiwa sana na ilifanya kuendesha shughuri zangu bila bughudha! Kuna wakati JELA ilikuwa na kuku kibao hivyo unapaswa kutengeneza kibanda cha JELA. Hawa kuku wakitoka JELA hutaga mapema sana amabapo bila hivyo wangekuwa wanaatamia. Pia kuku wakishaatamia kwa muda wa siku 10 nilikuwa nayapima mayai ili kubaini kama kuna mayai yasiyoweza kuanguliwa! Ni rahisi sana kama una Tochi! Ukimulika yai Kwa kulizungushia vidole kiganjani kama ni yai zima linakuwa na giza kama ni yai bovu linapitisha mwanga kama yai lililotagwa siku hiyo! Jinsi ya kuzungushia vidole yai, tengeneza duara kwa vidole vyako na dole gumba kisha pachika yai katikati ya duara ili mwanga wa tochi upenye kwenye yai! Kwahiyo unaweka tochi inayowaka chini ya yai na hii ifanyike gizani au ndani ya chumba chenye mwaga mdogo. Kadri ya yai linavyokaribia kutotolewa ukilimulika huwa na giza zaidi! Ukimulika mayai toa mayai yasiyoweza kutotolewa maana hayo hutumia joto la Mama bure!

      Ndugu zangu wana JF naendelea kuelezea utotoleshaji bado sijamaliza hebu niwarushie hii kwanza maana nimeona nimechelewesha kuwakilisha na nimewaudhi, poleni, mwenzenu nilikuwa nahangaika kufukia tanuru la mkaa nimekuta limefunguka! Si mnajua maisha jamani!
      Invisible, Nyamgluu, RR and 104 others like this.


    2. Kibanga Ampiga Mkoloni's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th August 2007
      Location : Here! here!
      Posts : 11,698
      Rep Power : 176097839
      Likes Received
      3797
      Likes Given
      2529

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Quote By muonamambo View Post
      Kubota,
      LiverpoolFC
      Mama joe
      Mama Timmy
      guta
      asigwa,
      ANKOELI
      mutuwa wali
      Micah 28
      Raisi wa walala hoi
      Ugolo wa bibi
      Poutry sayuni
      Reti
      Chamilitary
      na wengine wengi....

      Heshima kwenu wote.

      Kwanza kabisa nichukuwe fursa hii kipekee kumsukuru bw. Kubota kwa kazi nzuri ya kuelimisha na kutoa on practical experience ya ufungaji wa kuku. nimefarijika sana na elimu yake. [ Ingawa sikubaliani naye katika biashara ya Mikaa]

      Pili niwashukuru wadau wote hata wale niliowasahau majina kwa michango mingi mizuri na ya kusisimua yenye kuelimisha jinsi bora ya kufuga kuku wa kienyeji.

      Tatu napenda kuwajulisha kuwa kazi yenu haijaenda bure kwangu kwani nimetengeneza vitabu 42 vyenye kurasa 12-14 kila moja kutokana na michango yenu. Nilichofanya nilisave kila page kwa page zote 42 mpaka sasa kwenye pdf . kisha nika print vitabu 42 nilivovi baind na kuviita " Kubota local poutry farm hands experience " .

      Nimeaanza mradi wa kuku wa kienyeji kwenye plot yangu nikiwa na kuku 10 mitetea 5 na jogoo 5" lengo likiwa kutengeneza project kwenye Farm yangu ya ekali 5.

      Napenda tu kujua Tangu nimewachukuwa mwezi wa 4 mpaka sasa ni mwezi na sioni dalili ya kuku yoyote kuanza kutotoa ... nini inaweza kuwa Tatizo... Kuna watu wanasema kipindi cha baridi kuku hawatotoi je ni kweli?

      wadau leteni michango yenu ... huku nikiendelea kusoma taratibu vitabu vyangu...

      Kila la heri

      Muonamambo

      Lakini mkuu mbona umenunua majogoo wengi sana?

      Ngoja niwaite
      @Kubota , LiverpoolFC Mama Joe Mama timmy guta asigwa, AnkoELI Mutuwa wali micah 28 raisi wa walala hoi ugolo wa bibi
      @Poutrysayuni
      @Reti chamilitary
      muonamambo likes this.
      For the Holy Quran says in Sura 42, verse 41: 'All those who fight when oppressed incur no guilt, but Allah shall punish the oppressor, Come the day.

    3. muonamambo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd September 2010
      Posts : 742
      Rep Power : 696
      Likes Received
      311
      Likes Given
      2261

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Kaka Kibanga Ampiga Mkoloni... Nilidhani kila kuku anabidi kuwa na mpenzi wake!!!!

      Quote By Kibanga Ampiga Mkoloni View Post
      Lakini mkuu mbona umenunua majogoo wengi sana?

      Ngoja niwaite
      @Kubota , LiverpoolFC Mama Joe Mama timmy guta asigwa, AnkoELI Mutuwa wali micah 28 raisi wa walala hoi ugolo wa bibi
      @Poutrysayuni
      @Reti chamilitary
      ​It's not who vote that count .... It's who count the votes!!!!


    4. Ndalama's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd November 2011
      Posts : 1,023
      Rep Power : 688
      Likes Received
      243
      Likes Given
      1679

      Default Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Quote By muonamambo View Post
      Kaka Kibanga Ampiga Mkoloni... Nilidhani kila kuku anabidi kuwa na mpenzi wake!!!!
      Mkuu, hao majogoo wataacha kufanya majukumu yao na kuishia kupigana. Kama nina kumbukumbu nzuri Kubota alikuwa na matetea 30 na majogoo watatu tu
      muonamambo likes this.
      "Experience is simply the name we give our mistakes." Oscar Wilde

    5. chief1's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 4th May 2015
      Posts : 8
      Rep Power : 305
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Asante sana mkuu

    6. Okhondima's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2013
      Location : Universe
      Posts : 827
      Rep Power : 564
      Likes Received
      244
      Likes Given
      503

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Kuku wangu katoka na watoto nje huku wengine wakiwa hawajiwezi maana wamevunja wenyewe mayai na kutoka. Mama yao hawapi joto kama inavyotakiwa na nimeamua kuwawekea taa kuona kama itasaidia.
      Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	1432473194720.jpg 
Views:	0 
Size:	23.1 KB 
ID:	254170  
      ''the best way to make your dreamz come true,is to wake up'' Mohamad Ali


    7. Okhondima's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th July 2013
      Location : Universe
      Posts : 827
      Rep Power : 564
      Likes Received
      244
      Likes Given
      503

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Kama kutakuwa na mtu wa kunisaidia kuokoa vifaranga vyangu maana vipo kumi na tano jamani.

      "Nlikuwepo"
      ''the best way to make your dreamz come true,is to wake up'' Mohamad Ali


    Page 43 of 43 FirstFirst ... 33414243

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...