JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

    Report Post
    Page 38 of 38 FirstFirst ... 28363738
    Results 741 to 760 of 760
    1. #1
      Kubota's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 494
      Rep Power : 17964549
      Likes Received
      636
      Likes Given
      614

      Default Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Wana Jf,

      Kuna maandiko mengi JF ya ufugaji Kuku wa Kienyeji! Nawasilisha kwenu wadau wa JF mbinu ambazo kwa mikono yangu nimezitumia kutatua changamoto za kuku wa kienyeji! Nimeandika kuwalenga wajasiliamali ambao hawana nguvu kifedha kujenga mabanda kisasa, mashine kutotolesha vifaranga, kutibu magonjwa wala kujenga wigo (fence) n,k. Naomba mzijue mbinu hizi nisije kufa nazo, huu ni mchango wangu kwenu watanzania wenzangu wale ambao mtakuwa hamjawahi kuzisikia mbinu hizi. Mbinu hizi baadhi nilisoma vitabuni nikazijaribu na kuziboresha kwa mazingira yangu duni! Mbinu zingine niliziona kwa wakulima duni kama mimi nikazitumia na kuleta mafanikio makubwa, mbinu zingine nilizigundua mwenyewe na nikafanikiwa sana. Hizi mbinu hazijafanyiwa utafiti rasmi lakini nimeweza kufanikiwa kuwa na kundi kubwa la kuku kwa haraka sana kupitia ujanja huu!!

      Mdau wa JF nakualika utembelee uzi huu mara kwa mara kila upatapo fursa ili uweze kufuatilia simulizi yangu maana itakwenda kwa vipande vipande. Mnakaribishwa kuchangia uzoefu wenu ili tuboreke zaidi.

      Mbinu hizi zitagusia zaidi: Utotoreshaji vifaranga vingi kwa mara moja bila kutumia mashine! Ukuzaji wa vifaranga vingi kwa njia rahisi na kwa haraka zaidi, ulinzi wa kuku dhidi ya wanyama maadui, kudhibiti kuku wasizurule, magonjwa niliyofanikiwa kuyadhibiti, ujenzi wa vibanda wenye kukidhi mahitaji mbali mbali. Ni utaalamu nilioupata kwa gharama kubwa na mahangaiko ya muda mrefu, nauleta kwenu ili sote tuendelee kukua pamoja kiujasilia mali.

      Stay tuned and keep on visiting this thread!!


      ===============
      UPDATE
      ===============


      Quote By Kubota View Post
      Safari yangu ilianza baada ya kukutana na mhamasishaji aliyenitia chachu kwamba 10 x10 x 10 you become a millionea! Kwamba ukianza na kuku 10 kila mmoja akazaa 10 na hao watoto na mama zao wakazaa kila mmoja 10 unakuwa millionea! Wakubwa kuongea ni rahisi utekelezaji ukawa mgumu sana! Changamoto kuu aipatayo mfugaji wa kuku wa kienyeji ni kuzalisha vifaranga wengi na kuweza kuwakuza! Bila hivyo kundi haliwezi kukua na kukupa kipato cha uhakika!

      Safari ya ufugaji niliianza kwa kununua mitetea 30 na jogoo watatu! Ilibidi nisubiri muda hadi kuku waanze kutaga! Muda ukafika kuku wakaanza kutaga kwa fujo sana! Nilikuwa na banda moja tu ambamo kuku wote walikuwa wakilala humo. Nilitengeneza viota vingi kwa ajili ya kuku kutagia. Asubuhi nilikuwa nawafungulia! Changamoto nilizoanza kupambana nazo kwanza kama mjuavyo kuku tofauti walikuwa wanataga kwenye kiota kimoja! Ilipofika wakati wa kuatamia ikawa kila kwenye kiota kimoja kuna kuku kadhaa wamebanana wanaatamia! Hali hii haipaswi kutokea kwani kuku mmoja anaweza kuwa amejilundikia mayai mengi ambayo hawezi kuyapajoto la kutosha na kuku mwingine anakuwa amekaa kando tu hana hata yai moja. Hii ilibadilika ikawa kero kubwa! Nilijua utotoaji unaweza kuathirika sana!

      Ili utotoreshe vifaranga vingi kwa wakati mmoja badala ya kutumia incubator, tumia hao hao kuku. Wakianza kutaga kila siku okota mayai na kuyahifadhi mahali salama ili kuku wasiyatie joto! Kuku wengi wanapotaga kwa pamoja hufikia wakati mayai huishatumboni unakuta wamelala kwenye viota wakiwa wameatamia mayai yaliyopo au udongo tu! Kuku anaekuwa amefikia kuatamia utamjua kwani ukimshitua haondoki kwenye kiota. Kuku anaetaga ukimshitua hukimbia! Kwa hiyo kama nimepanga kutotolesha vifaranga 100 kwa mara moja nikishagundua kuwa kuna kuku 8 wameanza kuonesha dalili ya kuatamia hapo husubiri usiku ninawawekea mayai amabayo nilikuwa nimeyahifadhi. Ambapo mimi huwekea kila kuku mayai 15. Kwa hiyo kuku 8 hufanya jumla ya mayai 120. Kwa kuwa banda langu ni hilo moja tu kuku wengine wanaoendelea kutaga walikuwa wanaendelea kutagia kwenye viota ambavyo kuku wengine walikuwa wanaatamia! Hali hii ilikuwa inaleta tabu sana kwani ilikuwa si rahisi kutambua mayai mapya na yenye siku nyingi. Kuondoa shida hii nilinunua MARKER PEN (rangi yoyote) na siku ya kuwawekea mayai kuku ili waatamie niliyachora mduara kuzunguka yai ili iwe rahisi kuyatambua mayai mapya. Huo mchoro hauwatishi kuku na hakuna dosari yoyote. Kwa hiyo kila siku jioni ninapokuja kuokota mayai yaliyotagwa nilikuwa pia nakagua kila kiota cha kuku walioatamia na kuondoa mayai mapya. Kumnyenyua kuku anaeatamia na kuondoa yai haileti shida yoyote!

      Kuku akifikia wakati wa kuatamia ukamnyima mayai hawa wanatabia kuendelea kung'ang'ania kuatamia, hapo ilibidi kutengeneza JELA! Watu wengine wanambinu tofauti kumwachisha kuku asiatamie! Mbinu ya kumtia kuku stress inafanya kazi nzuri sana! Jela inaweza kuwa ni Tega, au Box kubwa au chumba kidogo kilichopo. Ukimfungia kuku JELA bila maji wala chakula kwa kutwa mbili siku ukimfungulia akili yake huwa ni kutafuta chakula tu hakumbuki kurudi kwenye kiota! Njia hii ilifanikiwa sana na ilifanya kuendesha shughuri zangu bila bughudha! Kuna wakati JELA ilikuwa na kuku kibao hivyo unapaswa kutengeneza kibanda cha JELA. Hawa kuku wakitoka JELA hutaga mapema sana amabapo bila hivyo wangekuwa wanaatamia. Pia kuku wakishaatamia kwa muda wa siku 10 nilikuwa nayapima mayai ili kubaini kama kuna mayai yasiyoweza kuanguliwa! Ni rahisi sana kama una Tochi! Ukimulika yai Kwa kulizungushia vidole kiganjani kama ni yai zima linakuwa na giza kama ni yai bovu linapitisha mwanga kama yai lililotagwa siku hiyo! Jinsi ya kuzungushia vidole yai, tengeneza duara kwa vidole vyako na dole gumba kisha pachika yai katikati ya duara ili mwanga wa tochi upenye kwenye yai! Kwahiyo unaweka tochi inayowaka chini ya yai na hii ifanyike gizani au ndani ya chumba chenye mwaga mdogo. Kadri ya yai linavyokaribia kutotolewa ukilimulika huwa na giza zaidi! Ukimulika mayai toa mayai yasiyoweza kutotolewa maana hayo hutumia joto la Mama bure!

      Ndugu zangu wana JF naendelea kuelezea utotoleshaji bado sijamaliza hebu niwarushie hii kwanza maana nimeona nimechelewesha kuwakilisha na nimewaudhi, poleni, mwenzenu nilikuwa nahangaika kufukia tanuru la mkaa nimekuta limefunguka! Si mnajua maisha jamani!
      Invisible, Nyamgluu, RR and 87 others like this.


    2. Mpangamji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th May 2010
      Posts : 505
      Rep Power : 608
      Likes Received
      118
      Likes Given
      85

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      @ kubota hao chotara naweza kuwapata wapi
      The truth speaks for itself, it is always in 3-D

    3. Mpangamji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th May 2010
      Posts : 505
      Rep Power : 608
      Likes Received
      118
      Likes Given
      85

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Kubota Kwemisaa anatatizo kuku wake wakitaga wanatoka kizazi msaada please kwa faida ya wengi
      The truth speaks for itself, it is always in 3-D

    4. The Listener's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th February 2012
      Posts : 816
      Rep Power : 579
      Likes Received
      176
      Likes Given
      20

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Quote By mtugani wa wapi huyo View Post
      Attachment 84075

      Mkuu Tunashukuru sana kwa Semina Yako tumejadiliana na Mama Yoyoo tukaona ni bora tuboreshe Banda letu la Kuku tumefanya la Kisasa kama unavyoliona
      mobile banda

    5. zegebovu1's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 20th November 2013
      Posts : 135
      Rep Power : 350
      Likes Received
      13
      Likes Given
      57

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Uzi mzuri sana

    6. Zipuwawa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2010
      Posts : 2,849
      Rep Power : 25893
      Likes Received
      482
      Likes Given
      268

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Quote By Kubota View Post
      Nimerudi wakuu,
      Sikuwa na access ya mtandao,
      baada ya kurudi bongo ninaishi mbugani mtandao hakuna,
      nikienda mjini sikupata nafasi kuingia internet Cafe!!
      Lakini ivi sasa problem is solved !!!
      Mama Joel, ninafuga Vyotara, sirudi nyuma kwenye pure kienyeji, wanakua kwa spidi sana,
      Mama Timmy, Asigwa, Liverpool FC, wachangiaji wote na wasomaji wetu,
      nimefurahi kukuta Thread haijapelekwa Archive !!
      Nyote nawapenda sana, tuendelee kujuzana!
      Nitawapataje hao Chotara?
      Maisha yetu ni mafupi lazima tuyatete kwa namna yeyote ile!

    7. JF SMS Swahili

    8. Mama Joe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th March 2009
      Posts : 1,030
      Rep Power : 17955056
      Likes Received
      405
      Likes Given
      518

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Oh karibu sana mkuu, umehamia mbugani tena lololooo miti na wanyama watakuwa salama??? Joking kwakweli ulipotea sana, sisi tunamshukuru Mungu tunaendelea na ufugaji mchanganyiko kulingana na soko si unajua tena "the law of demand and supply", Hongera kwa chotara nasi tuko nao pia. Wadau wengine wa kijiwe naona walisusa ila watarudi hapa kuna wengine wapya wanachangamoto mbalimbali tulijaribu kushauriana hapa. Karibuni na siku njema
      Quote By Kubota View Post
      Nimerudi wakuu,
      Sikuwa na access ya mtandao,
      baada ya kurudi bongo ninaishi mbugani mtandao hakuna,
      nikienda mjini sikupata nafasi kuingia internet Cafe!!
      Lakini ivi sasa problem is solved !!!
      Mama Joel, ninafuga Vyotara, sirudi nyuma kwenye pure kienyeji, wanakua kwa spidi sana,
      Mama Timmy, Asigwa, Liverpool FC, wachangiaji wote na wasomaji wetu,
      nimefurahi kukuta Thread haijapelekwa Archive !!
      Nyote nawapenda sana, tuendelee kujuzana!

    9. Mama Carol's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th February 2014
      Posts : 10
      Rep Power : 311
      Likes Received
      2
      Likes Given
      8

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Asante sana Kubota.

    10. Mama Carol's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th February 2014
      Posts : 10
      Rep Power : 311
      Likes Received
      2
      Likes Given
      8

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Asante Zipuwawa, yaani nilikua nikijaribu siku nyingi kujoin nikawa nashindwa sasa nimeweza nimejisikia raha sana, maana nitakua na share na wafugaji wenzangu, Zipuwawa uko pande zipi wewe? mimi niko arusha.

    11. Mama Carol's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th February 2014
      Posts : 10
      Rep Power : 311
      Likes Received
      2
      Likes Given
      8

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      natamani cku moja kila mmoja atoe historia au aelezee jinsi anavyopambana na ufugaji wa kuku maana itakuwa inamfundisha na kumpa changamoto mwingine, yaan mfano nilianza na kuku kadhaaa, sasa nina kuku kadhaa, na nimepitia changamoto kadhaaa, yaan kama kubota alivyotoa mauzoefu yake.

      Asanteni, nawapenda wote.
      Zipuwawa likes this.

    12. Aza's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd February 2010
      Location : popote
      Posts : 1,552
      Rep Power : 792
      Likes Received
      150
      Likes Given
      312

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Malila alisema ana contacts za mtu ana kuku chotara,namsubiri kweli anambie
      A 'parliament' is not only made up of our dear politicians,but is also a group of owls.
      The greedy people are the victims to the evil people.

    13. Zipuwawa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2010
      Posts : 2,849
      Rep Power : 25893
      Likes Received
      482
      Likes Given
      268

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Quote By Mama Carol View Post
      Asante Zipuwawa, yaani nilikua nikijaribu siku nyingi kujoin nikawa nashindwa sasa nimeweza nimejisikia raha sana, maana nitakua na share na wafugaji wenzangu, Zipuwawa uko pande zipi wewe? mimi niko arusha.
      Mi nipo Morogoro ndg yagu napambana nashukuru kwakweli hata mimi natamani niungane na watu mbalimbali kwaajili ya kubadilishana ujuzi na mbegu pia........karibu Mama Carol
      Maisha yetu ni mafupi lazima tuyatete kwa namna yeyote ile!

    14. Zipuwawa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2010
      Posts : 2,849
      Rep Power : 25893
      Likes Received
      482
      Likes Given
      268

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Quote By Mama Carol View Post
      natamani cku moja kila mmoja atoe historia au aelezee jinsi anavyopambana na ufugaji wa kuku maana itakuwa inamfundisha na kumpa changamoto mwingine, yaan mfano nilianza na kuku kadhaaa, sasa nina kuku kadhaa, na nimepitia changamoto kadhaaa, yaan kama kubota alivyotoa mauzoefu yake.

      Asanteni, nawapenda wote.
      Shaka Ondoa
      Maisha yetu ni mafupi lazima tuyatete kwa namna yeyote ile!

    15. Kwemisaa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 8th June 2013
      Posts : 58
      Rep Power : 357
      Likes Received
      15
      Likes Given
      1

      Default

      Quote By Mpangamji View Post
      Kubota Kwemisaa anatatizo kuku wake wakitaga wanatoka kizazi msaada please kwa faida ya wengi
      Mpangamji baada ya kuona afya zao siyo nzuri niliwachinja mayayi yalipasukia tumboni.

    16. WENYELE's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 197
      Rep Power : 447
      Likes Received
      50
      Likes Given
      2

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Hakika nimeusoma huu uzi toka page ya kwanza mpaka mwisho,nimehamasika sana.Ila mimi nimemaliza shahada ya kwanza ya sayansi ya chakula na teknolojia kutoka SUA,mi nataka nianzishe ufugaji wa kuku wa kienyeji. Mimi ni mwenyeji wa Bariadi,lakini malengo yangu zaidi ni kupata mtaji na kuanzisha factory ndogo ya usindikaji wa nyama ya jamii ya kuku.Nawapenda sana vijana wenzangu nawaombeni msada wa kimawazo na utaalamu kwa mawazo yangu ya usindikaji wa nyama ya jamii ya kuku,ahsanteni sana
      mito likes this.

    17. Mama Carol's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th February 2014
      Posts : 10
      Rep Power : 311
      Likes Received
      2
      Likes Given
      8

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      habarini za mida, jaman mwenzenu mbona nashindwa kufungua private messages? yaan kwakweli mimi ni mgeni kabisa humu, so bado sijaelewa vizuri jinsi ya kuitumia hii jamiiforum. naona kabisa nina msg private, ila nahangaika jinsi ya kuifungua nashindwa, msinicheke jamani


      love u all,

      mama carol

    18. Kurunzi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 31st July 2009
      Location : DAR ES SALAAM
      Posts : 2,805
      Rep Power : 1108
      Likes Received
      565
      Likes Given
      277

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Nimeanza na kuku mmoja toka janury na ametotoa vifaranga saba nimejenga kibanda kidogo cha kuanzia nategemea natakuwatunza hawa vizuri natumaini mpaka mwakani mwezi kaa huu kupata kuku wasiopungua 40 kama watataga na kutotoana mama yao kutaga kwa mara 1 au 2 tena mpaka mwakani napenda kwenda mdogomdogo ili wasinipe stress na kupata muda wa kufanya mambo mengine pia.
      mito likes this.

    19. martinubwe's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 1st April 2012
      Posts : 4
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Zipuwawa View Post
      Nitawapataje hao Chotara?
      nina vifaranga wa chotara nipigie 0782 708244, niko Dar

    20. Excel's Avatar
      JF Gold Member Array
      Join Date : 8th July 2011
      Location : PerfectDreamTime.
      Posts : 13,677
      Rep Power : 132276648
      Likes Received
      4990
      Likes Given
      6080

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      wakuu, nawashukuruni sana kwa thread hii na contents zote pamoja na wadau wote walioshiriki katika kuchangia mawazo yao. kiukweli nimeelimika sana katika suala zima la ufugaji bora kwa kuku wa kienyeji...
      Dare to take chances, you never know where they will take you!!!!!!!!!!
      if your dreams don't scare you, then they are not big enough.

    21. Sacrifice's Avatar
      Member Array
      Join Date : 23rd February 2014
      Posts : 49
      Rep Power : 318
      Likes Received
      5
      Likes Given
      21

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      watu wa kuigwa nyie... mchango wako umeshinda wenye degree

    22. frankclemence's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st February 2014
      Location : Dar es salaam
      Posts : 374
      Rep Power : 386
      Likes Received
      94
      Likes Given
      319

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Karibu Kwa vitabu vya ufugaji wa kuku wa kisasa na kienyeji
      I have decided to stick to love coz hate is too heavy a burden to bear

    23. JF SMS Swahili

    Page 38 of 38 FirstFirst ... 28363738

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...