JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

    Report Post
    Page 37 of 38 FirstFirst ... 2735363738 LastLast
    Results 721 to 740 of 760
    1. #1
      Kubota's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 494
      Rep Power : 17964549
      Likes Received
      636
      Likes Given
      614

      Default Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Wana Jf,

      Kuna maandiko mengi JF ya ufugaji Kuku wa Kienyeji! Nawasilisha kwenu wadau wa JF mbinu ambazo kwa mikono yangu nimezitumia kutatua changamoto za kuku wa kienyeji! Nimeandika kuwalenga wajasiliamali ambao hawana nguvu kifedha kujenga mabanda kisasa, mashine kutotolesha vifaranga, kutibu magonjwa wala kujenga wigo (fence) n,k. Naomba mzijue mbinu hizi nisije kufa nazo, huu ni mchango wangu kwenu watanzania wenzangu wale ambao mtakuwa hamjawahi kuzisikia mbinu hizi. Mbinu hizi baadhi nilisoma vitabuni nikazijaribu na kuziboresha kwa mazingira yangu duni! Mbinu zingine niliziona kwa wakulima duni kama mimi nikazitumia na kuleta mafanikio makubwa, mbinu zingine nilizigundua mwenyewe na nikafanikiwa sana. Hizi mbinu hazijafanyiwa utafiti rasmi lakini nimeweza kufanikiwa kuwa na kundi kubwa la kuku kwa haraka sana kupitia ujanja huu!!

      Mdau wa JF nakualika utembelee uzi huu mara kwa mara kila upatapo fursa ili uweze kufuatilia simulizi yangu maana itakwenda kwa vipande vipande. Mnakaribishwa kuchangia uzoefu wenu ili tuboreke zaidi.

      Mbinu hizi zitagusia zaidi: Utotoreshaji vifaranga vingi kwa mara moja bila kutumia mashine! Ukuzaji wa vifaranga vingi kwa njia rahisi na kwa haraka zaidi, ulinzi wa kuku dhidi ya wanyama maadui, kudhibiti kuku wasizurule, magonjwa niliyofanikiwa kuyadhibiti, ujenzi wa vibanda wenye kukidhi mahitaji mbali mbali. Ni utaalamu nilioupata kwa gharama kubwa na mahangaiko ya muda mrefu, nauleta kwenu ili sote tuendelee kukua pamoja kiujasilia mali.

      Stay tuned and keep on visiting this thread!!


      ===============
      UPDATE
      ===============


      Quote By Kubota View Post
      Safari yangu ilianza baada ya kukutana na mhamasishaji aliyenitia chachu kwamba 10 x10 x 10 you become a millionea! Kwamba ukianza na kuku 10 kila mmoja akazaa 10 na hao watoto na mama zao wakazaa kila mmoja 10 unakuwa millionea! Wakubwa kuongea ni rahisi utekelezaji ukawa mgumu sana! Changamoto kuu aipatayo mfugaji wa kuku wa kienyeji ni kuzalisha vifaranga wengi na kuweza kuwakuza! Bila hivyo kundi haliwezi kukua na kukupa kipato cha uhakika!

      Safari ya ufugaji niliianza kwa kununua mitetea 30 na jogoo watatu! Ilibidi nisubiri muda hadi kuku waanze kutaga! Muda ukafika kuku wakaanza kutaga kwa fujo sana! Nilikuwa na banda moja tu ambamo kuku wote walikuwa wakilala humo. Nilitengeneza viota vingi kwa ajili ya kuku kutagia. Asubuhi nilikuwa nawafungulia! Changamoto nilizoanza kupambana nazo kwanza kama mjuavyo kuku tofauti walikuwa wanataga kwenye kiota kimoja! Ilipofika wakati wa kuatamia ikawa kila kwenye kiota kimoja kuna kuku kadhaa wamebanana wanaatamia! Hali hii haipaswi kutokea kwani kuku mmoja anaweza kuwa amejilundikia mayai mengi ambayo hawezi kuyapajoto la kutosha na kuku mwingine anakuwa amekaa kando tu hana hata yai moja. Hii ilibadilika ikawa kero kubwa! Nilijua utotoaji unaweza kuathirika sana!

      Ili utotoreshe vifaranga vingi kwa wakati mmoja badala ya kutumia incubator, tumia hao hao kuku. Wakianza kutaga kila siku okota mayai na kuyahifadhi mahali salama ili kuku wasiyatie joto! Kuku wengi wanapotaga kwa pamoja hufikia wakati mayai huishatumboni unakuta wamelala kwenye viota wakiwa wameatamia mayai yaliyopo au udongo tu! Kuku anaekuwa amefikia kuatamia utamjua kwani ukimshitua haondoki kwenye kiota. Kuku anaetaga ukimshitua hukimbia! Kwa hiyo kama nimepanga kutotolesha vifaranga 100 kwa mara moja nikishagundua kuwa kuna kuku 8 wameanza kuonesha dalili ya kuatamia hapo husubiri usiku ninawawekea mayai amabayo nilikuwa nimeyahifadhi. Ambapo mimi huwekea kila kuku mayai 15. Kwa hiyo kuku 8 hufanya jumla ya mayai 120. Kwa kuwa banda langu ni hilo moja tu kuku wengine wanaoendelea kutaga walikuwa wanaendelea kutagia kwenye viota ambavyo kuku wengine walikuwa wanaatamia! Hali hii ilikuwa inaleta tabu sana kwani ilikuwa si rahisi kutambua mayai mapya na yenye siku nyingi. Kuondoa shida hii nilinunua MARKER PEN (rangi yoyote) na siku ya kuwawekea mayai kuku ili waatamie niliyachora mduara kuzunguka yai ili iwe rahisi kuyatambua mayai mapya. Huo mchoro hauwatishi kuku na hakuna dosari yoyote. Kwa hiyo kila siku jioni ninapokuja kuokota mayai yaliyotagwa nilikuwa pia nakagua kila kiota cha kuku walioatamia na kuondoa mayai mapya. Kumnyenyua kuku anaeatamia na kuondoa yai haileti shida yoyote!

      Kuku akifikia wakati wa kuatamia ukamnyima mayai hawa wanatabia kuendelea kung'ang'ania kuatamia, hapo ilibidi kutengeneza JELA! Watu wengine wanambinu tofauti kumwachisha kuku asiatamie! Mbinu ya kumtia kuku stress inafanya kazi nzuri sana! Jela inaweza kuwa ni Tega, au Box kubwa au chumba kidogo kilichopo. Ukimfungia kuku JELA bila maji wala chakula kwa kutwa mbili siku ukimfungulia akili yake huwa ni kutafuta chakula tu hakumbuki kurudi kwenye kiota! Njia hii ilifanikiwa sana na ilifanya kuendesha shughuri zangu bila bughudha! Kuna wakati JELA ilikuwa na kuku kibao hivyo unapaswa kutengeneza kibanda cha JELA. Hawa kuku wakitoka JELA hutaga mapema sana amabapo bila hivyo wangekuwa wanaatamia. Pia kuku wakishaatamia kwa muda wa siku 10 nilikuwa nayapima mayai ili kubaini kama kuna mayai yasiyoweza kuanguliwa! Ni rahisi sana kama una Tochi! Ukimulika yai Kwa kulizungushia vidole kiganjani kama ni yai zima linakuwa na giza kama ni yai bovu linapitisha mwanga kama yai lililotagwa siku hiyo! Jinsi ya kuzungushia vidole yai, tengeneza duara kwa vidole vyako na dole gumba kisha pachika yai katikati ya duara ili mwanga wa tochi upenye kwenye yai! Kwahiyo unaweka tochi inayowaka chini ya yai na hii ifanyike gizani au ndani ya chumba chenye mwaga mdogo. Kadri ya yai linavyokaribia kutotolewa ukilimulika huwa na giza zaidi! Ukimulika mayai toa mayai yasiyoweza kutotolewa maana hayo hutumia joto la Mama bure!

      Ndugu zangu wana JF naendelea kuelezea utotoleshaji bado sijamaliza hebu niwarushie hii kwanza maana nimeona nimechelewesha kuwakilisha na nimewaudhi, poleni, mwenzenu nilikuwa nahangaika kufukia tanuru la mkaa nimekuta limefunguka! Si mnajua maisha jamani!
      Invisible, Nyamgluu, RR and 87 others like this.


    2. Hoshea's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th January 2012
      Location : Arusha
      Posts : 943
      Rep Power : 606
      Likes Received
      285
      Likes Given
      1204

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      mkuu uzi wako umenifunza mengi,
      am putting haya mafunzo into practice na naona faida, kudos.
      lkn na wewe wacha kuharibu mazingira kwa kuchoma choma miti ya mikaa
      Kubota likes this.

    3. #722
      exit's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th February 2013
      Posts : 62
      Rep Power : 375
      Likes Received
      11
      Likes Given
      4

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Wataalam Kubota, Liver mwenzangu na wengineo. Nimeanzisha ufugaji wa kuku wa kienyeji baada ya kuhamasika sana na huu mkanda. Nina kuku tetea 10 jogoo 1 hapo ni vp jogoo na mtesa au anatosha kwa kazi yake? Nina kanga 4 nimewachanganya kwenye banda moja na kuku je kuna athari yeyote? Maana athari ninayoona kwa sasa ni kanga kula mayai kila kuku wa kitaga. Je hawa kuku nimewanunua Tanga miezi miwili iliyopita je jina haja ya kuwapa chanjo kwa sasa hivi? Ni hayo tu wataalam wangu naomba msaada kujuzwa. Mengine yatafuata taratibu kutokana na mazingira nitakayokuwa naona.
      Mama Carol likes this.

    4. Jawilat's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2013
      Posts : 3,014
      Rep Power : 17036852
      Likes Received
      1197
      Likes Given
      185

      Default

      Kama hauna hakika na huko ulipowatoa ni vyema kuwapatia chanjo,ugonjwa wa Newcastle Disease ni hatari unapowakumba kuku utauchukia ufugaji,
      Quote By exit View Post
      Wataalam Kubota, Liver mwenzangu na wengineo. Nimeanzisha ufugaji wa kuku wa kienyeji baada ya kuhamasika sana na huu mkanda. Nina kuku tetea 10 jogoo 1 hapo ni vp jogoo na mtesa au anatosha kwa kazi yake? Nina kanga 4 nimewachanganya kwenye banda moja na kuku je kuna athari yeyote? Maana athari ninayoona kwa sasa ni kanga kula mayai kila kuku wa kitaga. Je hawa kuku nimewanunua Tanga miezi miwili iliyopita je jina haja ya kuwapa chanjo kwa sasa hivi? Ni hayo tu wataalam wangu naomba msaada kujuzwa. Mengine yatafuata taratibu kutokana na mazingira nitakayokuwa naona.
      mito and exit like this.

    5. #724
      exit's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th February 2013
      Posts : 62
      Rep Power : 375
      Likes Received
      11
      Likes Given
      4

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Quote By Jawilat View Post
      Kama hauna hakika na huko ulipowatoa ni vyema kuwapatia chanjo,ugonjwa wa Newcastle Disease ni hatari unapowakumba kuku utauchukia ufugaji,
      Asante sana kwa ushauri . Leo nimeamka kukummoja amenionyesha dalili ya ndui, nikamuwahi kumtoa nje ya banda na nmeenda kupata dawa OTC nimempa kachangamka vizuri jioni hii. Kuku wengine nimewapa chanjo ya chicken pox. Kesho nataka niwape antibiotic na vitamin pamoja. Je kuna madhara kuwapa dawa hizo kesho baada ya leo kuwa wamepata chanjo ya chicken pox? Je huyu kuku mgonjwa naweza mrudisha bandani kesho?. Ni hayo tu kwa jiono hii wadau wangu.

    6. #725
      exit's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th February 2013
      Posts : 62
      Rep Power : 375
      Likes Received
      11
      Likes Given
      4

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Jamani hali siielewi kuku wangu wa 2 wamevimba macho upande mmoja tatizo ni nini? Maana nimewapa chanjo ya ndui na pia otc baada ya siku 5 kutoka chanjo. Ila hali inanitia shaka, kuku wanakula na kupiga mishe zao kama kawaida. Wadau wenzangu naomba msaada wenu hapo.

    7. JF SMS Swahili

    8. Mama Joe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th March 2009
      Posts : 1,030
      Rep Power : 17955056
      Likes Received
      405
      Likes Given
      518

      Default

      Nakushauri uwatenge na hao kanga. Wape antibiotic na vitamin ingawa ninahofu umwachanja wakiwa tayari wagonjwa, kama mgonjwa anaweza kula na hauna hofu anaweza ambukiza wenzie mrudishe, unapata ushauri wa mtaalam au hata famasi? Wakipona kabisa uwape ya kideri/ newcastle
      Quote By exit View Post
      Jamani hali siielewi kuku wangu wa 2 wamevimba macho upande mmoja tatizo ni nini? Maana nimewapa chanjo ya ndui na pia otc baada ya siku 5 kutoka chanjo. Ila hali inanitia shaka, kuku wanakula na kupiga mishe zao kama kawaida. Wadau wenzangu naomba msaada wenu hapo.

    9. #727
      exit's Avatar
      Member Array
      Join Date : 14th February 2013
      Posts : 62
      Rep Power : 375
      Likes Received
      11
      Likes Given
      4

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Nilishawatenga na kanga muda mrefu maana mayai yalikuwa hayakai Mama Joe. Nitajaribu kwenda famasi nikapate ushauri pia. Hawa wengine wako safi kabisa. Asante sana .

    10. Mama Joe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th March 2009
      Posts : 1,030
      Rep Power : 17955056
      Likes Received
      405
      Likes Given
      518

      Default

      Wenye uvimbe kama sio vidonda wapake mafuta ya kula, ila wengine huwaosha na kuwapaka iodine. Kila la heri
      Quote By exit View Post
      Nilishawatenga na kanga muda mrefu maana mayai yalikuwa hayakai Mama Joe. Nitajaribu kwenda famasi nikapate ushauri pia. Hawa wengine wako safi kabisa. Asante sana .

    11. Englishlady's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 11th April 2013
      Posts : 172
      Rep Power : 389
      Likes Received
      35
      Likes Given
      231

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Jamani asanteni sana sana kwa uzi huu, nimejifunza mengi sana, nimesoma uzi huu kwa muda wa siku 3 mfululizo jana nilikaa mpk kichwa kikaniuma, nimejifunza mengi sana juu ya ufugaji wa kuku, nami ni mfugaji humu ndani ndiko kulinihamasisha bila kutafakari marambilimbili nikaamua kufuga, na kwwakweli nawapenda sana kuku.
      Mungu awabariki wote kwa michango yenu yenye manufaa, big up san a@Kubota muanzisha thread, hujui tu ni kwa kiasi gani umeinsipire watu wengi kuwa wafugaji na kwanamna hiyo umeokoa au umepandisha maisha ya watu wengi sana, Mungu akubariki kiasi cha kuiminwa na kusukwasukwa!
      Niwashukuru pia Mama Joe, Mama Timmy, Chasha, asigwa, Liverpool fc na wengineo wote kwa michango yao bora.
      JF is the right place to be! Sijajutua na wala sitajuta.

      By ze way Kubota hivi tanuri moja la mkaa linatoa magunia mangapi ya mkaa? Nina shamba langu bagamoyo nataka kusafisha nikaona miti ile nichome mkaa.
      asigwa and Kubota like this.

    12. Marire's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st May 2012
      Posts : 5,554
      Rep Power : 2264581
      Likes Received
      1419
      Likes Given
      0

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Kama unatembelea jf kila mara,
      1.Huwezi kuwa mjinga
      2.Huwezi kuwa masikini!

    13. Githeri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd April 2012
      Posts : 723
      Rep Power : 2157015
      Likes Received
      274
      Likes Given
      198

      Default

      Quote By Marire View Post
      Kama unatembelea jf kila mara,
      1.Huwezi kuwa mjinga
      2.Huwezi kuwa masikini!
      Nimeopenda hii. Pia huwezi kukosa cha kufanya.
      Mama Carol likes this.

    14. Kwemisaa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 8th June 2013
      Posts : 58
      Rep Power : 357
      Likes Received
      15
      Likes Given
      1

      Default

      Quote By Mama Joe View Post
      Wenye uvimbe kama sio vidonda wapake mafuta ya kula, ila wengine huwaosha na kuwapaka iodine. Kila la heri
      Mama Joe na wafugaji wote, tafadhali mnisaidie kuku wangu 2 wanataga wakimaliza wanatoka kizazi dawa gani nitumie .?

    15. Mama Carol's Avatar
      Member Array
      Join Date : 20th February 2014
      Posts : 10
      Rep Power : 312
      Likes Received
      2
      Likes Given
      8

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      habari zenu wana jamii forum, nimesoma kwa makini sana makala ya ufugaji kuku wa kienyeji nimependa sana, nimependa jinsi watu wanavyotoa maujuzi katika kufuga kuku, nimewapenda bure. mubarikiwe


      mama Carol
      Kubota likes this.

    16. Zipuwawa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2010
      Posts : 2,849
      Rep Power : 25893
      Likes Received
      482
      Likes Given
      268

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Quote By Mama Carol View Post
      habari zenu wana jamii forum, nimesoma kwa makini sana makala ya ufugaji kuku wa kienyeji nimependa sana, nimependa jinsi watu wanavyotoa maujuzi katika kufuga kuku, nimewapenda bure. mubarikiwe


      mama Carol


      Karibu sana ......................
      Maisha yetu ni mafupi lazima tuyatete kwa namna yeyote ile!

    17. Zipuwawa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2010
      Posts : 2,849
      Rep Power : 25893
      Likes Received
      482
      Likes Given
      268

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Wataalamu mnaonekana kama kupotea sana tuleteni marejesho ya ufugaji kuku.....mimi kupitia uzi huu sasa nimekuwa mfugaji na nimeanza kupata matunda ya ufugaji kwani nina kuku mia moja toka nianze na kuku nane! Hapa utaalam sasa umefika mwisho hakika ufugaji ni mkombozi kama utazingatiwa na wafugaji
      Mpangamji, Kubota and Mama Carol like this.
      Maisha yetu ni mafupi lazima tuyatete kwa namna yeyote ile!

    18. diego91's Avatar
      Member Array
      Join Date : 31st January 2014
      Posts : 44
      Rep Power : 320
      Likes Received
      4
      Likes Given
      2

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Usisubir mpka tusahau

    19. Mpangamji's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th May 2010
      Posts : 506
      Rep Power : 608
      Likes Received
      118
      Likes Given
      85

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Kwemisaa Jaribu kuwapa majani ya alovera yatwange yachanganye na maji. Asubuhi na jioni
      The truth speaks for itself, it is always in 3-D

    20. stepper's Avatar
      Member Array
      Join Date : 7th August 2013
      Posts : 63
      Rep Power : 350
      Likes Received
      14
      Likes Given
      1

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Quote By Kubota View Post
      Nashukuru Kamuzu kwa kuonyesha uwepo wako nilifikiri niko mwenyewe tu peke yangu hapa jukwaani maana wakubwa wamekasirika wameondoka kwa kuwa nimechelewa kuwasilisha, jamani tuvumiliane!

      Nilivyoendelea kufuga baada ya kuona kuwa kuku wanaoatamia wanapata usumbufu sana kutoka kwa kuku wanaoendelea kutaga, Banda langu la kuku nililigawa kukawa chumba na sebule! Nitaeleza wakati ukifika nilivyojenga mabanda yangu. Kwa hiyo chumbani niliweka viota na ndiko ambako nilikuwa nawaweka kuku wanaoatamia ili wasibughudhiwe kabisa na kuku wenzao, mlango wa kuingia chumbani nilitengeneza geti la mianzi iliyopigiliwa karibu karibu kuzuia kuku kupenya. Hapo sebuleni ndiko kuku wote watagao na wasiotaga walikuwa wanalala, kwa hiyo kulikuwa na viota vingi ambavyo juu yake nilikuwa naviwekea kizuizi kwa kutumia Mabanzi ya mbao ili usiku kuku wengine wanaposimama juu yake wasichafue kwa kinyesi chao kwenye viota. Viota hivi nilikuwa navitengeneza kwa kuweka partitions (yaani vijivyumba) kwa kutumia tofari za tope, zenye saizi kama ya matofali ya kuchoma. Kwa hiyo kwa kuambaa ukuta nilikuwa nalaza tofari nne chini kwenda juu, nilifanya hivyo kila baada ya upana wa futi moja, juu ya hizo tofali ndiyo niliweka Banzi! Ndani ya hivyo vijivyumba nilitifua umbo kama kijibeseni na kuweka Majani laini ili mayai yatulie yasisambae. Huko chumbani wakati wote kulikuwa na chombo chenye chakula na chenye maji! Hakuna kuku kutoka na hakuna kuku wa kuwaingilia! Ilikuwa ni incubator TOSHA! Nilikuwa nawaona kuku kama wananishukuru kwa kuwatengenezea mazingira safi maana walikuwa hawabughudhiwi na walikuwa wanashiba chakula vizuri tu! Nitaeleza siku nyingine juu ya harakati zangu za kutengeneza chakula na changamoto nilizokutana nazo! Huko chumbani nilikuwa nimetandaza carpet la nyasi; kando kando ya kuta zote kulikuwa na viota ambavyo nilivizamisha ndani ya hilo kapeti la nyasi nadhani mtanielewa! Ninaposema carpet la nyasi, ni nyasi tu nilizisambaza kwa unene wa kama sm 15 au nchi sita! Kwa hiyo kipindi hawa kuku wanapokuwa wanaatamia nilikuwa nazuia wengine wasiatamie hadi hawa watakapototoa! Kwa hiyo mayai yanayopatikana wakati hawa wengine wanaatamia nilikuwa ninakula na mengine kuuza maana mpango wangu ilikuwa kutotolesha mara moja tu kuku mia kwa mwezi! Hii ndiyo Incubator yangu ambayo nilikuwa ninatotolesha vifaranga 100 kwa siku moja!! Kwa kuwa nilikuwa ninajukumu pia la kulea kuku utotoleshaji nilikuwa ninaudhibiti uendane na miundombinu yangu ya kulea kuku na vifaranga.

      ITAENDELEA ............
      Hongera sana kwa mafanikio ya kufuga kuku

      Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums

    21. mtaba's Avatar
      Member Array
      Join Date : 31st December 2013
      Location : moshi
      Posts : 19
      Rep Power : 320
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      ahsante mkuu kubota
      jamani wanajamvi kuku wangu anatoka uvimbe jichoni kama majipu ni ugonjwa gani naomba msaada kwa anayefahamu nitumie dawa gani

    22. Kubota's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 494
      Rep Power : 17964549
      Likes Received
      636
      Likes Given
      614

      Default Re: Zijue Mbinu zangu: Ufugaji Kuku wa Kienyeji

      Nimerudi wakuu,
      Sikuwa na access ya mtandao,
      baada ya kurudi bongo ninaishi mbugani mtandao hakuna,
      nikienda mjini sikupata nafasi kuingia internet Cafe!!
      Lakini ivi sasa problem is solved !!!
      Mama Joel, ninafuga Vyotara, sirudi nyuma kwenye pure kienyeji, wanakua kwa spidi sana,
      Mama Timmy, Asigwa, Liverpool FC, wachangiaji wote na wasomaji wetu,
      nimefurahi kukuta Thread haijapelekwa Archive !!
      Nyote nawapenda sana, tuendelee kujuzana!
      Mama Joe, Mpangamji and Zipuwawa like this.
      "Failure is not falling down but refusing to get up". Chinese Proverb.

    23. JF SMS Swahili

    Page 37 of 38 FirstFirst ... 2735363738 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...