JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kilimo cha Mpunga

    Report Post
    Results 1 to 20 of 20
    1. Kingdom_man's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2010
      Posts : 518
      Rep Power : 1049
      Likes Received
      120
      Likes Given
      98

      Default Kilimo cha Mpunga

      Salaam wadau
      Nimepata wazo na hulka ya kujikita katika kilimo nafikiria zaidi ukulima wa Mpunga kwa kukodi shamba kulima na kuuza mazao. Sasa naombeni wataalamu au wazoefu mnifamishe ni eneo gani nzuri lenye rutuba kwa kilimo cha Mpunga na kwa kukodi ni bei gani kwa hekari?!. Sijawi kufanya biashara hii ya kilimo. Naomba unaambie risks za kilimo cha mpunga. Na faida Mfano gunia ni bei gani?!.

      Nipo kibiashara zaidi kama mpunga ni usumbufu basi Naomba pia ushauri ni mazao gani yatalipa na time interval ya kupata faida?!

      Tusaidiane jamani.
      "And my God shall supply all your needs accordingly to His riches in glory by Christ Jesus". Philipians 4:19


    2. Kingdom_man's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2010
      Posts : 518
      Rep Power : 1049
      Likes Received
      120
      Likes Given
      98

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Wadau naombeni msaada!. Mbona kimya????....
      "And my God shall supply all your needs accordingly to His riches in glory by Christ Jesus". Philipians 4:19

    3. #3
      Evarm's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th August 2010
      Location : totoroni
      Posts : 1,202
      Rep Power : 840
      Likes Received
      356
      Likes Given
      155

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Mkuu mbona umeshachelewa kufanya hiki kilimo cha mpunga?
      Maana Hata shamba la kulima bado hujapata, watu wameshapanda muda mrefu huko mashambani na mpunga umeota tayari.
      Mimi nafikiria fanya kilimo kingine achana na mpunga muda huu mwaka ujao andaa shamba mapema kabla ya Decemba utavuna vizuri mpunga.

      NB: Waweza kufanya kilimo kingine cha mahindi, alizeti, n.k. au zao lingine lolote kutokana na eneo utakalopata.
      Everything in your life is a reflection of a choice you have made. If you want a different result, make a different choice.

    4. Mu-Israeli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st March 2012
      Location : Jerusalem
      Posts : 1,971
      Rep Power : 3849760
      Likes Received
      724
      Likes Given
      386

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Quote By Robbinhood View Post
      Wadau naombeni msaada!. Mbona kimya????....
      Wewe uko mkoa gani ?
      "Basi yeye ajuaye kutenda mema, wala hayatendi, kwake huyo ni dhambi. " - Yakobo 04:17

    5. mfarisayo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd November 2010
      Location : tanganyika
      Posts : 3,953
      Rep Power : 1292
      Likes Received
      635
      Likes Given
      1369

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Jipange msimu ujao wa kilimo
      Pesa ni Mshenga Mzuri

    6. Clean9

    7. Mu-Israeli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st March 2012
      Location : Jerusalem
      Posts : 1,971
      Rep Power : 3849760
      Likes Received
      724
      Likes Given
      386

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Quote By mfarisayo View Post
      Jipange msimu ujao wa kilimo
      Kama anataka kulima mpunga mkoa wa pwani, na akapata shamba la kukodi mwezi huu wa January, anaweza kuwahi msimu wa mvua.
      Akipaia shamba na akaliandaa shamba vizuri ndani ya mwezi February, atawahi mvua zinazoanza mwezi March (mkoa wa pwani).
      Ila inabidi afanye haraka sana vinginevyo atalima shamba dogo kwa ajili ya muda wa maandalizi kuwa mfupi sana.
      "Basi yeye ajuaye kutenda mema, wala hayatendi, kwake huyo ni dhambi. " - Yakobo 04:17

    8. Kingdom_man's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2010
      Posts : 518
      Rep Power : 1049
      Likes Received
      120
      Likes Given
      98

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Quote By Mu-Israeli View Post
      Kama anataka kulima mpunga mkoa wa pwani, na akapata shamba la kukodi mwezi huu wa January, anaweza kuwahi msimu wa mvua.
      Akipaia shamba na akaliandaa shamba vizuri ndani ya mwezi February, at#awahi mvua zinazoanza mwezi March (mkoa wa pwani).
      Ila inabidi afanye haraka sana vinginevyo atalima shamba dogo kwa ajili ya muda wa maandalizi kuwa mfupi sana.
      Asante mdau. Kwahiyo nikikomaa na kilimo cha mpunga naweza pata pesa ya ya kujikimu sio?
      Zaidi ya pwani mkoa gani mwingine naweza pata kwamba la kukodi kwa being raisi.
      Asante sana!
      Kubota likes this.
      "And my God shall supply all your needs accordingly to His riches in glory by Christ Jesus". Philipians 4:19

    9. Kingdom_man's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2010
      Posts : 518
      Rep Power : 1049
      Likes Received
      120
      Likes Given
      98

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Quote By mfarisayo View Post
      Jipange msimu ujao wa kilimo
      Najipanga. Ndio maana nafanya tafiti. Wataamu mnipe mwelekeo!.
      Asante
      "And my God shall supply all your needs accordingly to His riches in glory by Christ Jesus". Philipians 4:19

    10. Kingdom_man's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2010
      Posts : 518
      Rep Power : 1049
      Likes Received
      120
      Likes Given
      98

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Quote By Evarm View Post
      Mkuu mbona umeshachelewa kufanya hiki kilimo cha mpunga?
      Maana Hata shamba la kulima bado hujapata, watu wameshapanda muda mrefu huko mashambani na mpunga umeota tayari.
      Mimi nafikiria fanya kilimo kingine achana na mpunga muda huu mwaka ujao andaa shamba mapema kabla ya Decemba utavuna vizuri mpunga.

      NB: Waweza kufanya kilimo kingine cha mahindi, alizeti, n.k. au zao lingine lolote kutokana na eneo utakalopata.
      Kilimo gani kingine kinalipa zaidi ya mpunga AU bora nisumbirie mwakani?!

      Asante Evarm
      "And my God shall supply all your needs accordingly to His riches in glory by Christ Jesus". Philipians 4:19

    11. #10
      IGWE's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2011
      Location : Blue Plaza Building-Arusha
      Posts : 6,117
      Rep Power : 3531
      Likes Received
      1716
      Likes Given
      1544

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Mchele wa Kyela....the best in africa.

    12. Kubota's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 494
      Rep Power : 17964567
      Likes Received
      660
      Likes Given
      614

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Quote By Robbinhood View Post
      Asante mdau. Kwahiyo nikikomaa na kilimo cha mpunga naweza pata pesa ya ya kujikimu sio?
      Zaidi ya pwani mkoa gani mwingine naweza pata kwamba la kukodi kwa being raisi.
      Asante sana!
      Ndugu yangu Robbinhood Kilimo cha mpunga kitakachokuinua ni kile cha kwenye maeneo yenye umwagiliaji. Huko ukishamailiza kupandikiza mpunga wako hesabu hiyo ni hela au ni chakula tayari! Achana na kilimo cha kutegemea mvua utalia siku zote! Mkoa wa Morogoro kuna maeneo kupanda na kuvuna ni mwaka mzima, hakuna eti umechelewa msimu, watu wanapanda tu mwaka mzima. Wanaoongelea kuchelewa msimu ni kwa kilimo cha kutegemea mvua. Mashamba ya kukodi ni mengi na bei ni nzuri tu. Kuna maeneo si utani, bei ya kukodi na ya kununua hakuna tofauti, tembea ujionee!
      Maundumula likes this.

    13. Kubota's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 494
      Rep Power : 17964567
      Likes Received
      660
      Likes Given
      614

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Quote By Robbinhood View Post
      Salaam wadau
      Nimepata wazo na hulka ya kujikita katika kilimo nafikiria zaidi ukulima wa Mpunga kwa kukodi shamba kulima na kuuza mazao. Sasa naombeni wataalamu au wazoefu mnifamishe ni eneo gani nzuri lenye rutuba kwa kilimo cha Mpunga na kwa kukodi ni bei gani kwa hekari?!. Sijawi kufanya biashara hii ya kilimo. Naomba unaambie risks za kilimo cha mpunga. Na faida Mfano gunia ni bei gani?!.

      Nipo kibiashara zaidi kama mpunga ni usumbufu basi Naomba pia ushauri ni mazao gani yatalipa na time interval ya kupata faida?!

      Tusaidiane jamani.
      Robbinhood, kilimo cha mpunga wa umwagiliaji ni cha uhakika. Risk zake ni pale serikali inapozuia uuzaji mchele nchi za nje, hapo bei hudoda kabisa! Risk nyingine ni kulima eneo lenye mkondo wa mafuriko, huko watu hupata hasara! Na risk nyingine ni ndege na panya kuna misimu hutokea mlipuko wa hao viumbe ambapo wakulima hukimbia mashamba. Ndege wakiwa wengi hata watu 3 kwa ekari moja huweza kutoka povu mdomoni kwa kukimbia huku na kule kufukuza ndege! Ukilima kiangazi peke yako kwa umwagiliaji maeneo yenye wafugaji wa Kimasai jua unawatayarishia malisho! Watakuja kuingiza mifugo yao mchana kweupe na mwenyewe ukishuhudia kwa macho yako! Chezea masai wewe!!??

      Mpunga unafaida kubwa hasa ukiangalia bei ya mchele sokoni hivi sasa, ukistawisha ipasavyo kwenye mashamba ya umwagiliaji kwa kufuata maelekezo ya wataalamu unapaswa upate kuanzia gunia 25 kwa ekari moja! Kila gunia ukikoboa ukapata kilo 70 za mchele ukauza bei ya jumla 1500/= wakati wa uhaba, ekari moja unapata sh 2.6 Millioni! Gharama ya kutunza shamba hadi kuingiza nyumbani Dakawa Morogoro ilikuwa sh 550,000/= mwaka 2011! Sijui msimu uliopita hali ilikuwaje! Kwa hiyo utaona faida ni kubwa tu hasa ukilima eneo kubwa!! Wengi tunafahamu kuwa mchele umekuwa ukiuzwa sokoni rejareja kwa bei kubwa tu! Inawezekana kabisa kuvuna hata zaidi ya magunia 35 kwa ekari iwapo utaalamu utatumika na kutambua misimu yenye mavuno makubwa! Wakulima wazoefu kutoka maeneo ya umwagiliaji watakubaliana kabisa na maelezo haya!!! Hii siyo hadithi ya machungwa 4,000 kwa mchungwa wa miaka 3 nooo!!! It is real!!

    14. asigwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st September 2011
      Location : Tandhaniya
      Posts : 6,870
      Rep Power : 10094863
      Likes Received
      2417
      Likes Given
      1868

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Mkuu japo suala la bei na risk siwezi kuongele chochote ila maeneo mazuri kwa kilimo cha mpunga ni IFAKARA ukiwa unaelekea wilaya ya MAHENGE ukishavuka tu mto kilombero kuna eneo wenyeji wanaliita mashambani...
      Ni eneo zuri sana kwa mpunga na linakubali mpunga kweli kweli, pia kuna ardhi ya kutosha na maji ya kutosha pia, kwa suala la soko la bidhaa ni rahisi sana kusafirisha kuja DAR ES SALAAM....
      !!..Ukiamua KULA NGURUWE.. CHAGUA aliyenona..!!

    15. Kingdom_man's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2010
      Posts : 518
      Rep Power : 1049
      Likes Received
      120
      Likes Given
      98

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Quote By Kubota View Post
      Robbinhood, kilimo cha mpunga wa umwagiliaji ni cha uhakika. Risk zake ni pale serikali inapozuia uuzaji mchele nchi za nje, hapo bei hudoda kabisa! Risk nyingine ni kulima eneo lenye mkondo wa mafuriko, huko watu hupata hasara! Na risk nyingine ni ndege na panya kuna misimu hutokea mlipuko wa hao viumbe ambapo wakulima hukimbia mashamba. Ndege wakiwa wengi hata watu 3 kwa ekari moja huweza kutoka povu mdomoni kwa kukimbia huku na kule kufukuza ndege! Ukilima kiangazi peke yako kwa umwagiliaji maeneo yenye wafugaji wa Kimasai jua unawatayarishia malisho! Watakuja kuingiza mifugo yao mchana kweupe na mwenyewe ukishuhudia kwa macho yako! Chezea masai wewe!!??

      Mpunga unafaida kubwa hasa ukiangalia bei ya mchele sokoni hivi sasa, ukistawisha ipasavyo kwenye mashamba ya umwagiliaji kwa kufuata maelekezo ya wataalamu unapaswa upate kuanzia gunia 25 kwa ekari moja! Kila gunia ukikoboa ukapata kilo 70 za mchele ukauza bei ya jumla 1500/= wakati wa uhaba, ekari moja unapata sh 2.6 Millioni! Gharama ya kutunza shamba hadi kuingiza nyumbani Dakawa Morogoro ilikuwa sh 550,000/= mwaka 2011! Sijui msimu uliopita hali ilikuwaje! Kwa hiyo utaona faida ni kubwa tu hasa ukilima eneo kubwa!! Wengi tunafahamu kuwa mchele umekuwa ukiuzwa sokoni rejareja kwa bei kubwa tu! Inawezekana kabisa kuvuna hata zaidi ya magunia 35 kwa ekari iwapo utaalamu utatumika na kutambua misimu yenye mavuno makubwa! Wakulima wazoefu kutoka maeneo ya umwagiliaji watakubaliana kabisa na maelezo haya!!! Hii siyo hadithi ya machungwa 4,000 kwa mchungwa wa miaka 3 nooo!!! It is real!!
      Aise asante sana mdau. Nashukuru kwa kunipa mwangaza. Naona hii ni idea Nzuri na sio ya kubahatisha. Ntakutafuta tuongee zaidi
      Kubota likes this.
      "And my God shall supply all your needs accordingly to His riches in glory by Christ Jesus". Philipians 4:19

    16. Kingdom_man's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2010
      Posts : 518
      Rep Power : 1049
      Likes Received
      120
      Likes Given
      98

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Quote By Kubota View Post
      Ndugu yangu Robbinhood Kilimo cha mpunga kitakachokuinua ni kile cha kwenye maeneo yenye umwagiliaji. Huko ukishamailiza kupandikiza mpunga wako hesabu hiyo ni hela au ni chakula tayari! Achana na kilimo cha kutegemea mvua utalia siku zote! Mkoa wa Morogoro kuna maeneo kupanda na kuvuna ni. mwaka mzima, hakuna eti umechelewa msimu, watu wanapanda tu mwaka mzima. Wanaoongelea kuchelewa msimu ni kwa kilimo cha kutegemea mvua. Mashamba ya kukodi ni mengi na bei ni nzuri tu. Kuna maeneo si utani, bei ya kukodi na ya kununua hakuna tofauti, tembea ujionee!
      .
      Sawasawa kamanda. Kwahiyo unanishauri nikajikite morogorokuliko kwenda mbeya AU mkoa mwingine sio?!. Ubarikiwe sana
      Kubota likes this.
      "And my God shall supply all your needs accordingly to His riches in glory by Christ Jesus". Philipians 4:19

    17. Kingdom_man's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th May 2010
      Posts : 518
      Rep Power : 1049
      Likes Received
      120
      Likes Given
      98

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Quote By asigwa View Post
      Mkuu japo suala la bei na risk siwezi kuongele chochote ila maeneo mazuri kwa kilimo cha mpunga ni IFAKARA ukiwa unaelekea wilaya ya MAHENGE ukishavuka tu mto kilombero kuna eneo wenyeji wanaliita mashambani...
      Ni eneo zuri sana kwa mpunga na linakubali mpunga kweli kweli, pia kuna ardhi ya kutosha na maji ya kutosha pia, kwa suala la soko la bidhaa ni rahisi sana kusafirisha kuja DAR ES SALAAM....
      Asigwa. Nashukuru sana kwa USHAURI wako. Shukrani
      "And my God shall supply all your needs accordingly to His riches in glory by Christ Jesus". Philipians 4:19

    18. Viol's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th December 2009
      Location : Califonia
      Posts : 11,851
      Rep Power : 42961594
      Likes Received
      891
      Likes Given
      612

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      Quote By Kingdom_man View Post
      Asigwa. Nashukuru sana kwa USHAURI wako. Shukrani
      Mkuu Kingdom_man nipe update je ulienda kulima?
      Hii meli ya wagiriki mwaka huu tunawatosa

    19. ismail yunus's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 23rd November 2013
      Posts : 6
      Rep Power : 341
      Likes Received
      1
      Likes Given
      1

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      habari yako mkuu kama wewe una mazao ya kulima ya maharage alizeti mpunga naomba tuwasiiliane number 0768385006 nitakuwa nachukua mzigo kwakoo

    20. Mwamba028's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th November 2013
      Location : Planet Earth
      Posts : 837
      Rep Power : 509
      Likes Received
      206
      Likes Given
      134

      Default

      Quote By ismail yunus View Post
      habari yako mkuu kama wewe una mazao ya kulima ya maharage alizeti mpunga naomba tuwasiiliane number 0768385006 nitakuwa nachukua mzigo kwakoo
      alizeti unanunua kwa sh ngap? Na uko wp

    21. ismail yunus's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 23rd November 2013
      Posts : 6
      Rep Power : 341
      Likes Received
      1
      Likes Given
      1

      Default Re: Kilimo cha Mpunga

      mwamba naomba tuwasiliane katika simu number yangu 0768385006 au tigo 0718116360 please


    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...