JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

    Report Post
    Page 1 of 3 123 LastLast
    Results 1 to 20 of 55
    1. Red Giant's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th March 2012
      Location : Mbeya
      Posts : 2,081
      Rep Power : 91419749
      Likes Received
      761
      Likes Given
      2077

      Default kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      mi napenda kuangalia ukulima wa mazao mbalimbali. kuhusu ndizi nikapata habari zilizonipendeza nikasema nishirikiane nanyi.

      ukipanda ndizi leo itachukua kati ya miezi kumi hadi kumi na mbili kuzaa mkungu. pia itategemea hali ya maji maana ndizi zinahitaji maji mengi sana. ukishuvuna mkungu huo mmea unaukata na itachukua miezi mingine kama hiyo kwa machipukizi ya ndizi kuvunwa. kuvuna huku kunaweza endelea kwa miaka 25 hapo ndio mtu unaweza kutoa mimea yote na kuanza upya. twende kwenye uzaaji.

      kwa wakulima wa kawaida ekari ya ndizi huzaa tani 7 za ndizi ambazo ni sawa na kg 7000. kwenye vituo vya utafiti ilionekana ekari moja inaweza kuzalisha mpaka tani 24 yaani kg 24000. mkungu mmoja wa ndizi kwa wastani unauzito wa kg 12. kwa hiyo ukipata kilo 7000 utakuwa umepata mikungu 583 ya ndizi. kwa dar es salaam mkungu mmoja wa ndizi ni kati ya tsh 12000-18000 ikitegemea na kipindi.basi kwa mikungu 583 utapata tsh millioni 7 hadi milllioni 10!!. je ukiwa na ekari 10, 20 au 30 utakuwa wapi?. mambo ya kuzingatia nikuhakikisha migomba yako inapata maji ya kutosha na unaikinga na magonjwa na panya wala mizizi. pia ni vizuri ukalima eneo kubwa kidogo au mkakubaliana na majirani ili kuepuka kusafirisha mzigo kidogokidogo kitu kinachoweza kukupa hasara. wenye experiance na nyongeza naombeni muongezee. Malila, Chasha, Sabayi, Kubota etc
      USIPOUANIKA UTAUTWANGA MBICHI


    2. #2
      Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,501
      Rep Power : 35922771
      Likes Received
      1720
      Likes Given
      743

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Red Giant View Post
      mi napenda kuangalia ukulima wa mazao mbalimbali. kuhusu ndizi nikapata habari zilizonipendeza nikasema nishirikiane nanyi.

      ukipanda ndizi leo itachukua kati ya miezi kumi hadi kumi na mbili kuzaa mkungu. pia itategemea hali ya maji maana ndizi zinahitaji maji mengi sana. ukishuvuna mkungu huo mmea unaukata na itachukua miezi mingine kama hiyo kwa machipukizi ya ndizi kuvunwa. kuvuna huku kunaweza endelea kwa miaka 25 hapo ndio mtu unaweza kutoa mimea yote na kuanza upya. twende kwenye uzaaji.

      kwa wakulima wa kawaida ekari ya ndizi huzaa tani 7 za ndizi ambazo ni sawa na kg 7000. kwenye vituo vya utafiti ilionekana ekari moja inaweza kuzalisha mpaka tani 24 yaani kg 24000. mkungu mmoja wa ndizi kwa wastani unauzito wa kg 12. kwa hiyo ukipata kilo 7000 utakuwa umepata mikungu 583 ya ndizi. kwa dar es salaam mkungu mmoja wa ndizi ni kati ya tsh 12000-18000 ikitegemea na kipindi.basi kwa mikungu 583 utapata tsh millioni 7 hadi milllioni 10!!. je ukiwa na ekari 10, 20 au 30 utakuwa wapi?. mambo ya kuzingatia nikuhakikisha migomba yako inapata maji ya kutosha na unaikinga na magonjwa na panya wala mizizi. pia ni vizuri ukalima eneo kubwa kidogo au mkakubaliana na majirani ili kuepuka kusafirisha mzigo kidogokidogo kitu kinachoweza kukupa hasara. wenye experiance na nyongeza naombeni muongezee. Malila, Chasha, Sabayi, Kubota etc
      Mkuu uko sahihi kabisa,

      Ktk kilimo napenda migomba ( kwa sasa natafuta shamba),nyuki,cocoa ( wizi wa matunda),miti ya mbao,samaki na ufugaji( kwa sasa swine bado). Hivi vitu unaweza kuvifanya bila shinikizo la damu kukupanda na mavuno yake yako bayana kwa maana ya soko.

      Mkuu nilikwenda sokoni Tandale pale Mbingu Ifakara 2011 kutafuta shamba, mashamba yako juu sana.Kule Mby mashamba ni ghari sana, sijakata tamaa. Kuna mdizi mmoja niliuona mahali fulani kule Mwalusembe, ni balaa. Maeneo yale mzuzu unazaa vizuri sana. Mzuzu na mshale unaweza kukaa muda mrefu sana bila kuharibika. Mazao ya ndizi kutoka ktk eka kumi yanaweza kuendesha miradi mingine. Kuna bonde fulani nalifanyia upekuzi, nikiona liko vizuri basi nitarudi jamvini ili wanaotaka kulima pamoja na mimi tujitose.

      Asante kwa kurusha hii kitu jukwaani.
      Sikonge, Mkeshahoi, Amoeba and 3 others like this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    3. #3
      Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,307
      Rep Power : 965
      Likes Received
      843
      Likes Given
      1798

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Red Giant View Post
      mi napenda kuangalia ukulima wa mazao mbalimbali. kuhusu ndizi nikapata habari zilizonipendeza nikasema nishirikiane nanyi.

      ukipanda ndizi leo itachukua kati ya miezi kumi hadi kumi na mbili kuzaa mkungu. pia itategemea hali ya maji maana ndizi zinahitaji maji mengi sana. ukishuvuna mkungu huo mmea unaukata na itachukua miezi mingine kama hiyo kwa machipukizi ya ndizi kuvunwa. kuvuna huku kunaweza endelea kwa miaka 25 hapo ndio mtu unaweza kutoa mimea yote na kuanza upya. twende kwenye uzaaji.

      kwa wakulima wa kawaida ekari ya ndizi huzaa tani 7 za ndizi ambazo ni sawa na kg 7000. kwenye vituo vya utafiti ilionekana ekari moja inaweza kuzalisha mpaka tani 24 yaani kg 24000. mkungu mmoja wa ndizi kwa wastani unauzito wa kg 12. kwa hiyo ukipata kilo 7000 utakuwa umepata mikungu 583 ya ndizi. kwa dar es salaam mkungu mmoja wa ndizi ni kati ya tsh 12000-18000 ikitegemea na kipindi.basi kwa mikungu 583 utapata tsh millioni 7 hadi milllioni 10!!. je ukiwa na ekari 10, 20 au 30 utakuwa wapi?. mambo ya kuzingatia nikuhakikisha migomba yako inapata maji ya kutosha na unaikinga na magonjwa na panya wala mizizi. pia ni vizuri ukalima eneo kubwa kidogo au mkakubaliana na majirani ili kuepuka kusafirisha mzigo kidogokidogo kitu kinachoweza kukupa hasara. wenye experiance na nyongeza naombeni muongezee. Malila, Chasha, Sabayi, Kubota etc
      Mkuu Saluti nyingi sana kwa huu uzi
      Unachoongea ni kweli kabisa Ndizi zinalipa sana ila tusiangalie soko la Tandale tu ukiweza kufanya in large scale kuna soko kubwa sana Botswana na Pia ulaya ambapo waganda huwa wanacross boarder kuja kuzinunua Bukoba na kuzipeleka Ulaya unaweza fanya hii kitu mwenyewe.
      Mkeshahoi, asigwa and Red Giant like this.
      NAIKATAA CCM NA MAMBO YAKE YOTE NA WATU WAKE WOTE EEE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE!!!!!!!!

    4. #4
      Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,307
      Rep Power : 965
      Likes Received
      843
      Likes Given
      1798

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Malila View Post
      Mkuu uko sahihi kabisa,

      Ktk kilimo napenda migomba ( kwa sasa natafuta shamba),nyuki,cocoa ( wizi wa matunda),miti ya mbao,samaki na ufugaji( kwa sasa swine bado). Hivi vitu unaweza kuvifanya bila shinikizo la damu kukupanda na mavuno yake yako bayana kwa maana ya soko.

      Mkuu nilikwenda sokoni Tandale pale Mbingu Ifakara 2011 kutafuta shamba, mashamba yako juu sana.Kule Mby mashamba ni ghari sana, sijakata tamaa. Kuna mdizi mmoja niliuona mahali fulani kule Mwalusembe, ni balaa. Maeneo yale mzuzu unazaa vizuri sana. Mzuzu na mshale unaweza kukaa muda mrefu sana bila kuharibika. Mazao ya ndizi kutoka ktk eka kumi yanaweza kuendesha miradi mingine. Kuna bonde fulani nalifanyia upekuzi, nikiona liko vizuri basi nitarudi jamvini ili wanaotaka kulima pamoja na mimi tujitose.

      Asante kwa kurusha hii kitu jukwaani.
      Mkuu Malila
      Nimekuwa nikifanya utafiti juu hili zao kama linakubali ukanda wa kati na Pwani kama Dodoma na Pwani yote
      Je zao hili linataka nini hasa ni hali ya hewa ya ubaridi au ni maji?
      Mu-Israeli likes this.
      NAIKATAA CCM NA MAMBO YAKE YOTE NA WATU WAKE WOTE EEE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE!!!!!!!!

    5. Red Giant's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th March 2012
      Location : Mbeya
      Posts : 2,081
      Rep Power : 91419749
      Likes Received
      761
      Likes Given
      2077

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Sabayi kwa vile hili ni zao la kitropiki nafikiri halihitaji baridi maana kama wiki mbili zilizopita nilikuwa ifakara kuna joto na zimestawi sana, nahisi zinataka maji kwa wingi tu. labda na udongo wa pwani wa kichanga unaweza kuwa tatizo. pia kama ukitoka rungwe ukifika milima ya uporoto hili zao halistawi na niliambiwa ni sababu ya baridi kuwa kali sana.
      USIPOUANIKA UTAUTWANGA MBICHI

    6. Mu-Israeli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st March 2012
      Location : Jerusalem
      Posts : 2,100
      Rep Power : 3849795
      Likes Received
      784
      Likes Given
      434

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Sabayi View Post
      Mkuu Malila
      Nimekuwa nikifanya utafiti juu hili zao kama linakubali ukanda wa kati na Pwani kama Dodoma na Pwani yote
      Je zao hili linataka nini hasa ni hali ya hewa ya ubaridi au ni maji?
      Mkuu Sabayi na wadau wengine wote,
      Nimeona article hii hapa kwenye internet kuhusu zao la ndizi.
      Inaweza kuwa ni mwomngozo mzuri kwetu, na kwa wengineo pia.
      Asanteni.
      Attached Files
      "Basi yeye ajuaye kutenda mema, wala hayatendi, kwake huyo ni dhambi. " - Yakobo 04:17

    7. #7
      Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,307
      Rep Power : 965
      Likes Received
      843
      Likes Given
      1798

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Red Giant View Post
      Sabayi kwa vile hili ni zao la kitropiki nafikiri halihitaji baridi maana kama wiki mbili zilizopita nilikuwa ifakara kuna joto na zimestawi sana, nahisi zinataka maji kwa wingi tu. labda na udongo wa pwani wa kichanga unaweza kuwa tatizo. pia kama ukitoka rungwe ukifika milima ya uporoto hili zao halistawi na niliambiwa ni sababu ya baridi kuwa kali sana.
      Mkuu nakumbuka miaka ya Tisini mwanzoni tulikuwa na migomba nyumbani kwetu Dar na ilikuwa inakubali vizuri tu nahisi labda inahitaji sana Maji na ndo maana Tukuyu ambako mvua inanyesha sana hii migomba inakubali sana
      NAIKATAA CCM NA MAMBO YAKE YOTE NA WATU WAKE WOTE EEE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE!!!!!!!!

    8. #8
      Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,307
      Rep Power : 965
      Likes Received
      843
      Likes Given
      1798

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Mu-Israeli View Post
      Mkuu Sabayi na wadau wengine wote,
      Nimeona article hii hapa kwenye internet kuhusu zao la ndizi.
      Inaweza kuwa ni mwomngozo mzuri kwetu, na kwa wengineo pia.
      Asanteni.
      Ubarikiwe mheshimiwa nimeshaipakua ngoja niipitie
      NAIKATAA CCM NA MAMBO YAKE YOTE NA WATU WAKE WOTE EEE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE!!!!!!!!

    9. Red Giant's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th March 2012
      Location : Mbeya
      Posts : 2,081
      Rep Power : 91419749
      Likes Received
      761
      Likes Given
      2077

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Mu-Israeli nimeipenda article yako, ntaisoma tena na tena. imeeleza kwamba ndizi zinataka joto la kati ya 26-30 0C.
      Sabayi likes this.
      USIPOUANIKA UTAUTWANGA MBICHI

    10. Mu-Israeli's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st March 2012
      Location : Jerusalem
      Posts : 2,100
      Rep Power : 3849795
      Likes Received
      784
      Likes Given
      434

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Red Giant View Post
      Mu-Israeli nimeipenda article yako, ntaisoma tena na tena. imeeleza kwamba ndizi zinataka joto la kati ya 26-30 0C.
      Yes !! Hapo ndio pazuri sana hapo !
      Hii ina maana kuwa hata mkoa wa pwani ndizi zinakubali sana.
      Pia wamesema kuwa ndizi zinahitaji 'dark fertile soil'.
      Hii nimeipenda sana maana nina shamba maeneo ya Ruvu kuna udongo mzito mweusi wenye rutuba sana. changamoto ni maji tu, maana wamesema kuwa ndizi zinahitaji maji mengi.
      Last edited by Mu-Israeli; 1st January 2013 at 20:03. Reason: typo
      "Basi yeye ajuaye kutenda mema, wala hayatendi, kwake huyo ni dhambi. " - Yakobo 04:17

    11. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,501
      Rep Power : 35922771
      Likes Received
      1720
      Likes Given
      743

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Sabayi View Post
      Mkuu Saluti nyingi sana kwa huu uzi
      Unachoongea ni kweli kabisa Ndizi zinalipa sana ila tusiangalie soko la Tandale tu ukiweza kufanya in large scale kuna soko kubwa sana Botswana na Pia ulaya ambapo waganda huwa wanacross boarder kuja kuzinunua Bukoba na kuzipeleka Ulaya unaweza fanya hii kitu mwenyewe.
      Teheeee,

      Hapa nilijua watu mtanasa,
      Tandale ninayoisema iko Mbingu Ifakara. Tandale ya Mbingu ndipo wakulima wa ndizi wa kanda ile hufikisha mikungu yao toka shambani tayari kwa mnada kwa watu wasafirishao kuja Dar. Pale ndipo lilipo gulio la ndizi, kunakuwa na foleni ya fuso na canter wakati fulani. Tatizo ni kipande cha barabara toka Ifakara mpaka Mbingu, mvua ikinyesha ya kutosha unaweza ukashindwa kurudi mjini. Tazara iko hoi.

      Zaidi sana hongereni kwa waliochangia wote.
      Amoeba likes this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    12. Husninyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th October 2010
      Posts : 22,876
      Rep Power : 187394573
      Likes Received
      7985
      Likes Given
      4442

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Umeongelea mapato, vipi kuhusu gharama?
      ZeMarcopolo and Maundumula like this.

    13. ZeMarcopolo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th May 2008
      Posts : 12,661
      Rep Power : 141699709
      Likes Received
      5157
      Likes Given
      4222

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Eka moja ya ndizi inaweza kuwa na miche mingapi? Je, miche ya migomba in large scale (kutosha ekari 20) inapatikana wapi?
      "To greed, all nature is insufficient"

    14. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,501
      Rep Power : 35922771
      Likes Received
      1720
      Likes Given
      743

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Husninyo View Post
      Umeongelea mapato, vipi kuhusu gharama?
      Gharama ktk kilimo hiki ziko ktk kupata shamba lenye sifa za kilimo cha migomba, pili kupata mbegu bora za migomba yenyewe ( Mshale na Mzuzu au Malindi) haya mengine kama Kiguruwe,jamaica/Mtwike sio mazuri kwa soko la mbali,maana kukusanya miche ya kutosha eka 20 kama mdau anavyouliza hapo juu si kazi nyepesi. Palizi yake si ngumu. Sijajua gharama za magonjwa kama yalivyoshambulia kule Kagera zikoje. Kwa mazingira ya kawaida kilimo hiki ni rahisi zaidi kama utapata shamba mwafaka. Ugumu mwingine ni pale shamba linapokuwa off-road kidogo.
      Kubota likes this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    15. Mkeshahoi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th January 2009
      Posts : 2,365
      Rep Power : 1081
      Likes Received
      230
      Likes Given
      963

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      -kwa kuongeza.. Malila nikweli nilishfanya kazi Kilombero... Mbingu kuna bonde la mto kilobero na kuna mito mingi.. barabara ndio changamoto... hata mpunga unalimwa sana kule na kuna mchina ana kama hekta 3000 anataka apige mpunga na aupeleke mojakwamoja uchina..
      -Kwa wadau: Nilibahatika pia kufanya kazi mahenge.. Ndizi zinakubala sababu bado ni bonde la mto kilombero na udong ni wa mbuga... Maeneo ya Lukande na malinyu yanafaa ka zao hili..
      Mfano hai: mwanajeshi Mstaafu amelima heka zake 5 pale Lukande.. kila mche akaweka dumu la lita 20 na amelitoboa matundu kiasi kwamba..maji yanatoka kwa muda maalumu.. akawe vibarua kuyajaza madu kila wiki maji ayakiisha... akitoa mzigo si ya fuso 5 kwa siku zinatoka pale...!! msisahau pia kuna ujenzi wa barabara 2.. 1 ya mmarekani anapitisha Lukande kwenda Namtumbo-Songea(kwenye mradi wa Uranium)..2 ni serikali inapi Lupiro kupitia Kilosa kwa mpepo na kusonga hadi Ruvuma kurahisisha usafiri(Feasibility Study ya daraja la mto Kilombero umeshakamilika).. hivyo tupieni jicho ukanda huo..
      Nilibahatika kupita mvomero ..kuanzia Mji wa mvomero kupitia Turiani hadi Mziha.. ni ukanda unaokubali mazo mengi ikiwemo ndizi na ardhi bado ni bei rahisi... Mchina anajenga barbara kuazia mikumi..Kilosa...Dumila.. Turiani mpaka Handeni(hongera M.Mkulo) kurahisisha usafiri toka Kusini na Nyanda za Juu kuja Kanda y kaskazini... changamkieni na huko..
      Ahsanteni..
      Nilibahatika pia kuwepo m
      Malila, Amoeba, Maundumula and 3 others like this.
      Hela silaha... Kisu Mzigo

    16. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,307
      Rep Power : 965
      Likes Received
      843
      Likes Given
      1798

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Mkeshahoi View Post
      -kwa kuongeza.. Malila nikweli nilishfanya kazi Kilombero... Mbingu kuna bonde la mto kilobero na kuna mito mingi.. barabara ndio changamoto... hata mpunga unalimwa sana kule na kuna mchina ana kama hekta 3000 anataka apige mpunga na aupeleke mojakwamoja uchina..
      -Kwa wadau: Nilibahatika pia kufanya kazi mahenge.. Ndizi zinakubala sababu bado ni bonde la mto kilombero na udong ni wa mbuga... Maeneo ya Lukande na malinyu yanafaa ka zao hili..
      Mfano hai: mwanajeshi Mstaafu amelima heka zake 5 pale Lukande.. kila mche akaweka dumu la lita 20 na amelitoboa matundu kiasi kwamba..maji yanatoka kwa muda maalumu.. akawe vibarua kuyajaza madu kila wiki maji ayakiisha... akitoa mzigo si ya fuso 5 kwa siku zinatoka pale...!! msisahau pia kuna ujenzi wa barabara 2.. 1 ya mmarekani anapitisha Lukande kwenda Namtumbo-Songea(kwenye mradi wa Uranium)..2 ni serikali inapi Lupiro kupitia Kilosa kwa mpepo na kusonga hadi Ruvuma kurahisisha usafiri(Feasibility Study ya daraja la mto Kilombero umeshakamilika).. hivyo tupieni jicho ukanda huo..
      Nilibahatika kupita mvomero ..kuanzia Mji wa mvomero kupitia Turiani hadi Mziha.. ni ukanda unaokubali mazo mengi ikiwemo ndizi na ardhi bado ni bei rahisi... Mchina anajenga barbara kuazia mikumi..Kilosa...Dumila.. Turiani mpaka Handeni(hongera M.Mkulo) kurahisisha usafiri toka Kusini na Nyanda za Juu kuja Kanda y kaskazini... changamkieni na huko..
      Ahsanteni..
      Nilibahatika pia kuwepo m
      Ubarikiwe mkuu hii ndo comments tunazozitaka huku kwenye ujasiriamali
      Omugurusi likes this.
      NAIKATAA CCM NA MAMBO YAKE YOTE NA WATU WAKE WOTE EEE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE!!!!!!!!

    17. Husninyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th October 2010
      Posts : 22,876
      Rep Power : 187394573
      Likes Received
      7985
      Likes Given
      4442

      Default

      Quote By Malila View Post
      Gharama ktk kilimo hiki ziko ktk kupata shamba lenye sifa za kilimo cha migomba, pili kupata mbegu bora za migomba yenyewe ( Mshale na Mzuzu au Malindi) haya mengine kama Kiguruwe,jamaica/Mtwike sio mazuri kwa soko la mbali,maana kukusanya miche ya kutosha eka 20 kama mdau anavyouliza hapo juu si kazi nyepesi. Palizi yake si ngumu. Sijajua gharama za magonjwa kama yalivyoshambulia kule Kagera zikoje. Kwa mazingira ya kawaida kilimo hiki ni rahisi zaidi kama utapata shamba mwafaka. Ugumu mwingine ni pale shamba linapokuwa off-road kidogo.
      Malila hujanijibu bado.

    18. Kishalu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 1st November 2010
      Posts : 517
      Rep Power : 616
      Likes Received
      66
      Likes Given
      10

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Mkeshahoi View Post
      -kwa kuongeza.. Malila nikweli nilishfanya kazi Kilombero... Mbingu kuna bonde la mto kilobero na kuna mito mingi.. barabara ndio changamoto... hata mpunga unalimwa sana kule na kuna mchina ana kama hekta 3000 anataka apige mpunga na aupeleke mojakwamoja uchina..
      -Kwa wadau: Nilibahatika pia kufanya kazi mahenge.. Ndizi zinakubala sababu bado ni bonde la mto kilombero na udong ni wa mbuga... Maeneo ya Lukande na malinyu yanafaa ka zao hili..
      Mfano hai: mwanajeshi Mstaafu amelima heka zake 5 pale Lukande.. kila mche akaweka dumu la lita 20 na amelitoboa matundu kiasi kwamba..maji yanatoka kwa muda maalumu.. akawe vibarua kuyajaza madu kila wiki maji ayakiisha... akitoa mzigo si ya fuso 5 kwa siku zinatoka pale...!! msisahau pia kuna ujenzi wa barabara 2.. 1 ya mmarekani anapitisha Lukande kwenda Namtumbo-Songea(kwenye mradi wa Uranium)..2 ni serikali inapi Lupiro kupitia Kilosa kwa mpepo na kusonga hadi Ruvuma kurahisisha usafiri(Feasibility Study ya daraja la mto Kilombero umeshakamilika).. hivyo tupieni jicho ukanda huo..
      Nilibahatika kupita mvomero ..kuanzia Mji wa mvomero kupitia Turiani hadi Mziha.. ni ukanda unaokubali mazo mengi ikiwemo ndizi na ardhi bado ni bei rahisi... Mchina anajenga barbara kuazia mikumi..Kilosa...Dumila.. Turiani mpaka Handeni(hongera M.Mkulo) kurahisisha usafiri toka Kusini na Nyanda za Juu kuja Kanda y kaskazini... changamkieni na huko..
      Ahsanteni..
      Nilibahatika pia kuwepo m
      hapo kwenye nyekundu si kweli maana China kilimo cha mpunga kipo juu sana sema tu analima kwa biashara ya hapa kwetu maana ni dili zaidi ya kusafirisha
      Last edited by Kishalu; 4th January 2013 at 00:01. Reason: grammer
      Kubota likes this.

    19. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,501
      Rep Power : 35922771
      Likes Received
      1720
      Likes Given
      743

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Husninyo View Post
      Malila hujanijibu bado.
      Sijajibu sababu ya kukosa reference za uhakika. Kule kwetu wanalima sana migomba, lakini suala la gharama lina utata sana, sababu hatuna mfumo rasmi wa kilimo hiki. Pili hakuna mashamba ya mfano ya kilimo hiki ambayo tungetumia kama data base yetu. Gharama zinazojulikana ni palizi ambayo sio uniform,kwa upande wa madawa ( labda tuwaulize Kagera ambao migomba yao imepigwa na mnyauko), miche nayo bei haiko wazi, maana unaweza pewa bure na jirani yako.

      Na mimi kutoa data chini ya kiwango naogopa kuharibu jukwaa. Sio kwamba nimetulia, hapana natafuta kutoka kila kona ili nikipata niwajulishe na wenzangu, hasa kutoka SUA.
      Maundumula and asigwa like this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    20. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,501
      Rep Power : 35922771
      Likes Received
      1720
      Likes Given
      743

      Default Re: kilimo cha ndizi ni umilionea!!!!

      Quote By Mkeshahoi View Post
      -kwa kuongeza.. Malila nikweli nilishfanya kazi Kilombero... Mbingu kuna bonde la mto kilobero na kuna mito mingi.. barabara ndio changamoto... hata mpunga unalimwa sana kule na kuna mchina ana kama hekta 3000 anataka apige mpunga na aupeleke mojakwamoja uchina..
      -Kwa wadau: Nilibahatika pia kufanya kazi mahenge.. Ndizi zinakubala sababu bado ni bonde la mto kilombero na udong ni wa mbuga... Maeneo ya Lukande na malinyu yanafaa ka zao hili..
      Mfano hai: mwanajeshi Mstaafu amelima heka zake 5 pale Lukande.. kila mche akaweka dumu la lita 20 na amelitoboa matundu kiasi kwamba..maji yanatoka kwa muda maalumu.. akawe vibarua kuyajaza madu kila wiki maji ayakiisha... akitoa mzigo si ya fuso 5 kwa siku zinatoka pale...!! msisahau pia kuna ujenzi wa barabara 2.. 1 ya mmarekani anapitisha Lukande kwenda Namtumbo-Songea(kwenye mradi wa Uranium)..2 ni serikali inapi Lupiro kupitia Kilosa kwa mpepo na kusonga hadi Ruvuma kurahisisha usafiri(Feasibility Study ya daraja la mto Kilombero umeshakamilika).. hivyo tupieni jicho ukanda huo..
      Nilibahatika kupita mvomero ..kuanzia Mji wa mvomero kupitia Turiani hadi Mziha.. ni ukanda unaokubali mazo mengi ikiwemo ndizi na ardhi bado ni bei rahisi... Mchina anajenga barbara kuazia mikumi..Kilosa...Dumila.. Turiani mpaka Handeni(hongera M.Mkulo) kurahisisha usafiri toka Kusini na Nyanda za Juu kuja Kanda y kaskazini... changamkieni na huko..
      Ahsanteni..
      Nilibahatika pia kuwepo m
      Huna mwenyeji kipande hicho?
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.


    Page 1 of 3 123 LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...