JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

    Report Post
    Page 1 of 6 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 105
    1. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,414
      Rep Power : 35922745
      Likes Received
      1643
      Likes Given
      705

      Thumbs down Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Kama kuna wanaopenda kufuga wanyama hasa Mbuzi ( wa maziwa,nyama),njooni tuunganishe nguvu tufanye mambo.Inawezekana kabisa tukafuga kwa mafanikio sana. Kila kitu kipo ndani ya uwezo wetu.

      I believe together we can go.
      Sally, Mkeshahoi, LAT and 1 others like this.


    2. LazyDog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 2,274
      Rep Power : 21105
      Likes Received
      57
      Likes Given
      1053

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Mnaweza kuanza wawili au watatu hivi. Baadae mnaanza kuuza uzoefu wenu kwa wengine watakaokuwa tayari kuunda vikundi.
      Picking partners should not be taken lightly. It is a vital step for your mission to prosper.
      Maundumula likes this.
      A person who won't read has no advantage over one who can't read. -Mark Twain

    3. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,414
      Rep Power : 35922745
      Likes Received
      1643
      Likes Given
      705

      Thumbs down Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Quote By LazyDog View Post
      Mnaweza kuanza wawili au watatu hivi. Baadae mnaanza kuuza uzoefu wenu kwa wengine watakaokuwa tayari kuunda vikundi.
      Picking partners should not be taken lightly. It is a vital step for your mission to prosper.
      Asante mkuu,usemacho ni sahihi kabisa. Uwingi si hoja,kikubwa tija ktk jambo lenyewe.

    4. LazyDog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 2,274
      Rep Power : 21105
      Likes Received
      57
      Likes Given
      1053

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Quote By Malila View Post
      Asante mkuu,usemacho ni sahihi kabisa. Uwingi si hoja,kikubwa tija ktk jambo lenyewe.

      Yes, hata hivyo, ni muhimu kufikiri mapema au kuwa na wazo la namna ya ku-expand baadae. Tuseme kuaandaa semina kwa wengine baadae, ambapo ni fursa ya kujitangaza hali kadhalika kuuza sehemu ya ulichozalisha.
      A person who won't read has no advantage over one who can't read. -Mark Twain

    5. masapa's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 4th October 2007
      Posts : 8
      Rep Power : 662
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Ahsante Bw. Malila. Ni wazo zuri sana na niko tayari.

    6. Clean9

    7. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,414
      Rep Power : 35922745
      Likes Received
      1643
      Likes Given
      705

      Thumbs up Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Quote By masapa View Post
      Ahsante Bw. Malila. Ni wazo zuri sana na niko tayari.
      Stay tuned,ukiweza ni-pm ili tuanze mawasiliano, nimejaribu ktk mradi fulani kwa kuwatafuta watu wenye intrest ile,mwanzo ilikuwa taabu kidogo kwa sababu ilibidi nitoboke kiasi. Lakini sasa nashindwa kuwatosheleza wahitaji wa ile project.

      Lazy dog kasema vema,on how to pick b/ness partiners. Mkuu njoo tujipe moyo tutashinda.

    8. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,414
      Rep Power : 35922745
      Likes Received
      1643
      Likes Given
      705

      Thumbs up Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Quote By LazyDog View Post
      Yes, hata hivyo, ni muhimu kufikiri mapema au kuwa na wazo la namna ya ku-expand baadae. Tuseme kuaandaa semina kwa wengine baadae, ambapo ni fursa ya kujitangaza hali kadhalika kuuza sehemu ya ulichozalisha.
      Nursery ya kitu hiki niliijaribu mahali fulani,kwa hiyo wazo hili lilipata msukumo kutokea ktk nursery hiyo. Ndoto za kuanza na ku-expand zipo na kubwa tu.

    9. kanyagio's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th December 2009
      Location : PeriUrban
      Posts : 856
      Rep Power : 10886609
      Likes Received
      230
      Likes Given
      28

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      malila, hii thread imenikumbusha ile safari ya Mkuranga!!

    10. Tiger's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th November 2007
      Location : Universal
      Posts : 1,342
      Rep Power : 876
      Likes Received
      245
      Likes Given
      13

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Tuko pamoja wakuu.
      Tutawasiliana kwenye pm zaidi.

    11. Tiger's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th November 2007
      Location : Universal
      Posts : 1,342
      Rep Power : 876
      Likes Received
      245
      Likes Given
      13

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Quote By kanyagio View Post
      malila, hii thread imenikumbusha ile safari ya Mkuranga!!
      Safari ya Mkuranga niliisikia kwa Malila.
      Poleni sana na zile mvua.

    12. Mokoyo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd March 2010
      Location : KILIMO KWANZA
      Posts : 8,868
      Rep Power : 9546325
      Likes Received
      2163
      Likes Given
      1778

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Mkuu Malila, hongera kwa kufuga. Mie nina mpango wa kwenda kufuga wilaya moja huko mkoani Tanga. karibu nawe
      Opportunities favor those who have prepared well..........


    13. drphone's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th September 2009
      Posts : 3,538
      Rep Power : 1264
      Likes Received
      120
      Likes Given
      14

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      wazo zuri jamani na mm nipo tayari mtakapoanza
      THE BEST IS YET TO COME.

      THE GREATEST EXPERIENCE IS TO MEET YOURSELF AND FALL IN LOVE WITH YOURSELF.

    14. MAMA POROJO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd November 2007
      Posts : 4,944
      Rep Power : 1927
      Likes Received
      693
      Likes Given
      433

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Je mbuzi anaweza kufugwa na kustawi vizuri katika maeneo yapi?

      Je maeneo ya pwani yanafaa kwa ufugaji wa mbuzi?
      Maundumula likes this.

    15. Ubungoubungo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th July 2008
      Posts : 2,110
      Rep Power : 1041
      Likes Received
      428
      Likes Given
      33

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      mimi natafuta ranch kubwa hizo za selikali, nataka kufuga ng'ombe wa maziwa na nyama si chini ya mia tano kwa kuanzia. kama kuna mtu anayeweza kunisaidia namna ya kuzipata anipigie pande hapa. kwahabari ya pesa, si zaidi ya $1 million. asanteni.
      Maundumula likes this.

    16. Jayfour_King's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 15th November 2009
      Location : Tanzania
      Posts : 1,146
      Rep Power : 780
      Likes Received
      93
      Likes Given
      186

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Quote By Malila View Post
      Kama kuna wanaopenda kufuga wanyama hasa Mbuzi ( wa maziwa,nyama),njooni tuunganishe nguvu tufanye mambo.Inawezekana kabisa tukafuga kwa mafanikio sana. Kila kitu kipo ndani ya uwezo wetu.

      I believe together we can go.
      Heshima kwako mkuu, the idea is sweet but for me you have to be so elaborative on how to share your idea.
      Wrong is a mirror for the rights

    17. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 5,996
      Rep Power : 2154
      Likes Received
      736
      Likes Given
      5059

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Quote By Malila View Post
      Nursery ya kitu hiki niliijaribu mahali fulani,kwa hiyo wazo hili lilipata msukumo kutokea ktk nursery hiyo. Ndoto za kuanza na ku-expand zipo na kubwa tu.
      Unapita lini kanda ya kti Mkuu Malila? Nami nakumbushia issue ya Mkuranga
      24 hours in a day! 24 beers in a case, Coincidence? I think not!

    18. kanyagio's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th December 2009
      Location : PeriUrban
      Posts : 856
      Rep Power : 10886609
      Likes Received
      230
      Likes Given
      28

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      kanda ya kati unaendeleza kilimo gani

    19. Masikini_Jeuri's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th January 2010
      Location : Igangidung'u
      Posts : 5,996
      Rep Power : 2154
      Likes Received
      736
      Likes Given
      5059

      Default Re: Kwa wanaopenda ufugaji mkubwa

      Nimeanza na mahindi; lakini pia nataraji kuanza ufugaji wa kuku wa kienyeji na nikijufunza zaidi hata hao mbuzi wa nyama
      24 hours in a day! 24 beers in a case, Coincidence? I think not!

    20. Mrbwire's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 10th August 2009
      Posts : 155
      Rep Power : 596
      Likes Received
      12
      Likes Given
      36

      Lightbulb Ufugaji wa Ng'ombe wa Maziwa.....

      Wana JF. hasa wajasiliamali walio katika sekta ya ufugaji. Ninaomba mchango wenu wa mawazo kuhusu ufugaji wa ng'ombe wa maziwa.

      • Ni aina gani ya specie inafaa kwa mfugaji aliyeko maeneo ya joto kama Dar es salaam?
      • Kuna friends walinunua ng'ombe wa maziwa kutoka Iringa na Arusha; ng'ombe bora wenye uwezo wa kutoa lita 18 kwa mkamuo mmoja. Baada ya kuwafikisha DSM walidhoofika, wakashusha production na mwisho walikufa mmoja baada ya mwingine. Je, ni kosa kuwachukua ng'ombe eneo la baridi ukawapeleka sehemu yenye joto kama DSM?
      • Kwa mtu aliyeko DSM na maeneo ya jirani, ni wapi anaweza kupata specie bora za ng'ombe? Cost ya ng'ombe ni kiasi gani? Tupeane contacts na taratibu zinazofuatwa ili kupata ng'ombe hao
      • What are the "Dos" and "DONTs" kwa mfugaji wa ng'ombe wa maziwa? (Mfano when we talk about chakula chao, malazi na pia pakiwa na maradhi n.k)
      Mwisho napenda kutoa changamoto kwa wajasiria-mali kuitazama biashara hii kwa jicho la tofauti. Naanza kuhisi kuwa ni sawa na mtu anayemiliki kisima kidogo cha mafuta. Tena anachimba mwenyewe na bila ushuru mkubwa. KWA NINI NINASEMA HIVYO?... Ninasema hivyo kwa sababu lita ya maziwa kwa sasa inakwenda mpaka 1,200/=! Mtu aliye na ng'ombe watatu wenye kutoa lita nane kwa mkamuo ana uwezo wa kupata lita 48 kwa siku. Lita 48 ni sawa na shilingi 57,600/= kwa siku! Kumbuka huyu tunayemuongelea ni mfugaji mdogo kabisa mwenye ng'ombe watatu tu!

      Naomba kuwakilisha kwa kuwaomba wadau kuchangia mawazo juu ya project ya Ufugaji wa ng'ombe wa maziwa.... Tafadhali nipewe mwanga zaidi kwenye hizo dondoo nne hapo juu.

    21. Kabengwe's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 20th October 2009
      Location : Kusadikika
      Posts : 231
      Rep Power : 600
      Likes Received
      25
      Likes Given
      19

      Default Re: Ufugaji wa Ng'ombe wa Maziwa.....

      Nadhani uende wizara ya kilimo na mifugo. Onana na wataalamu wa Ng'ombe wa wizara, nadhani watakupa information ambazo zitakusaidia sana. Naamini watakushauri mpaka maeneo ya kufugia hao ng'ombe wako.

      It's a good move though, according the calculation above.
      Make your move, isiishe kwenye maandishi tu.


    Page 1 of 6 123 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Tetesi: Ufugaji wa nyuki
      By emedichi in forum Jukwaa La Biashara na Uchumi
      Replies: 8
      Last Post: 11th March 2014, 20:38
    2. Ufugaji wa Samaki
      By ELNIN0 in forum Ujasiriamali
      Replies: 10
      Last Post: 27th January 2014, 16:47
    3. Ufugaji wa nyuki
      By misorgenes in forum Jukwaa La Biashara na Uchumi
      Replies: 36
      Last Post: 27th July 2013, 15:39
    4. Mfanyabiashara mkubwa Arusha mbakaji Mkubwa
      By KIBURUDISHO in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 20
      Last Post: 22nd June 2011, 20:21
    5. Ufugaji wa punda
      By Ami in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 0
      Last Post: 18th May 2011, 16:16

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...