JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: From zero to hero

    Report Post
    Results 1 to 20 of 20
    1. Catherine's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2012
      Location : Dar
      Posts : 1,262
      Rep Power : 661
      Likes Received
      742
      Likes Given
      217

      Default From zero to hero

      Hellow wadau wote wa business forum!

      Naamini watu wengi wapenda mafanikio huwa wanajifunza kutoka kwa watu waliofanikiwa. Ukitaka kufanikiwa ni vizuri kujichanganya na waliofanikiwa na sio wale waliokata tamaa hata za kujaribu. Katika kutafuta mafanikio kila mtu ana mbinu zake, wapo wapenda shortcut na wapo wanaofight kwa nguvu zao.

      Watu wengi ni waoga wa kuthubutu, wapo vijana tunajiuliza how/where do we start?, simple answer ni kwamba we have to start where we are. Swali linabaki how?. Naamini Wapo wadau wameanza from zero (hapo namaanisha walikuwa na akili zao tu, nothing else). Nawaomba hao wadau watupe inspiration, naamini wengi tutajifunza from them na roho ya kutojaribu au kukata tamaa haitokuwepo tena. Nakaribisha mawazo yenu, (waweza hata niPM then nitawakilisha mchango wako hapa bila kutaja ID yako).

      LET YOUR SUCCESS BE OUR INSPIRATION.


    2. chash's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th June 2012
      Posts : 596
      Rep Power : 532
      Likes Received
      203
      Likes Given
      197

      Default Re: From zero to hero

      Naamini mtu asiye kuwa na kazi au ajira ni mwepesi kuingia kwenye biashara kwa sababu hana option. Challenge inakuwa zaidi kwa mtu mwenye kazi yake nzuri ku resign na kuingia kwenye business. Huyo na muheshimu sana.
      Maundumula likes this.

    3. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,342
      Rep Power : 35922726
      Likes Received
      1554
      Likes Given
      684

      Default Re: From zero to hero

      Unaweza usiwapate walengwa kwa sababu tafsiri ya kufanikiwa ni ngumu kuipata na inakuwa wakati mwingine wengi hatuelewi kama tumefanikiwa au bado.

      Mawazo yangu ni haya, omba michango toka kwa watu walioanzia zero mpaka hapo walipofikia kwa njia za haki ili mradi bado shughuli zao zinaendelea kusonga mbele, hapa utapata michango mingi sana na kupitia hiyo michango utapata unachohitaji.
      Maundumula and MSEZA MKULU like this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    4. Zipuwawa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2010
      Posts : 2,873
      Rep Power : 25912
      Likes Received
      491
      Likes Given
      271

      Default Re: From zero to hero

      Catherine
      Maisha yetu ni mafupi lazima tuyatete kwa namna yeyote ile!

    5. Catherine's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2012
      Location : Dar
      Posts : 1,262
      Rep Power : 661
      Likes Received
      742
      Likes Given
      217

      Default

      Quote By Malila View Post
      Unaweza usiwapate walengwa kwa sababu tafsiri ya kufanikiwa ni ngumu kuipata na inakuwa wakati mwingine wengi hatuelewi kama tumefanikiwa au bado.

      Mawazo yangu ni haya, omba michango toka kwa watu walioanzia zero mpaka hapo walipofikia kwa njia za haki ili mradi bado shughuli zao zinaendelea kusonga mbele, hapa utapata michango mingi sana na kupitia hiyo michango utapata unachohitaji.
      Malila, palipo na mafanikio panaonekana isipokuwa kiwango cha kuridhika na hayo mafanikio ndio hutofautiana na ndio maana tafsiri ya mafanikio kati ya mtu na mtu hutofautiana. Wapo watu wakishajenga nyumba na kununua gari tayari huona wamefanikiwa (hapo ni sababu wamekamilisha malengo yao na wamekuwa satisfied ). Apart from that wengine hutaka kumiliki companies kwahiyo akiwa na nyumba na gari huona hajafanikiwa (hapo sababu hajawasatisfied na alipofikia).
      Watu wa kundi la pili inawezekana hawajaridhika kwasababu hawajaachive goals zao tofauti na watu wa kundi la kwanza.
      Ningependa kupata maoni ya wadau ambao wameanza from zero na wanaona they are succesful (sababu wameachive goals zao na wapo satisfied with their success).

    6. Kansime

    7. sweetlady's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th December 2010
      Location : Tanzania
      Posts : 16,643
      Rep Power : 1186126
      Likes Received
      8139
      Likes Given
      4601

      Default Re: From zero to hero

      Catherine nimepita kukusalimu
      Mie huku sio mdau!
      Life without problems never make a strong and good person!

    8. Catherine's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2012
      Location : Dar
      Posts : 1,262
      Rep Power : 661
      Likes Received
      742
      Likes Given
      217

      Default

      Quote By chash View Post
      Naamini mtu asiye kuwa na kazi au ajira ni mwepesi kuingia kwenye biashara kwa sababu hana option. Challenge inakuwa zaidi kwa mtu mwenye kazi yake nzuri ku resign na kuingia kwenye business. Huyo na muheshimu sana.
      kuingia kwenye biashara chash si sababu ya kukosa kuajiriwa. Wapo watu hawajawahi kuajiriwa kwasababu hawapo willing kumfanyia mtu kazi. Suala la challenges hata yule ambaye hana kazi anazo tena nyingi tu.

    9. Catherine's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2012
      Location : Dar
      Posts : 1,262
      Rep Power : 661
      Likes Received
      742
      Likes Given
      217

      Default

      Quote By Zipuwawa View Post
      Catherine
      Zipuwawa naomba maoni yako please.

    10. Catherine's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2012
      Location : Dar
      Posts : 1,262
      Rep Power : 661
      Likes Received
      742
      Likes Given
      217

      Default

      Quote By sweetlady View Post
      Catherine nimepita kukusalimu
      Mie huku sio mdau!
      ahsante mpenzi, mi mzima. upo chit chat maeneo gani nikufate?

    11. sweetlady's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th December 2010
      Location : Tanzania
      Posts : 16,643
      Rep Power : 1186126
      Likes Received
      8139
      Likes Given
      4601

      Default Re: From zero to hero

      Quote By Catherine View Post
      ahsante mpenzi, mi mzima. upo chit chat maeneo gani nikufate?
      Leo sijapita kabisa jukwaa pendwa CC.....nipo kisiasa na kimapenzi zaidi lol

      Samahani mleta mada Catherine kwa kuchakachua mada .....kwaheri nisijerushiwa mawe !
      Life without problems never make a strong and good person!

    12. Zipuwawa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 28th November 2010
      Posts : 2,873
      Rep Power : 25912
      Likes Received
      491
      Likes Given
      271

      Default Re: From zero to hero

      Quote By Catherine View Post
      Zipuwawa naomba maoni yako please.
      Mi nilikuwa nakusalimia tu
      Maisha yetu ni mafupi lazima tuyatete kwa namna yeyote ile!

    13. Catherine's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2012
      Location : Dar
      Posts : 1,262
      Rep Power : 661
      Likes Received
      742
      Likes Given
      217

      Default

      Quote By sweetlady View Post
      Leo sijapita kabisa jukwaa pendwa CC.....nipo kisiasa na kimapenzi zaidi lol

      Samahani mleta mada Catherine kwa kuchakachua mada .....kwaheri nisijerushiwa mawe !
      orait, nakuja ulipo. Zipuwawa tukutane baadae stress free zone. Wadau wote plz endeleeni kutoa mawazo, hawa wachakachuaji wa threads nawamuvuzisha.

    14. chash's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th June 2012
      Posts : 596
      Rep Power : 532
      Likes Received
      203
      Likes Given
      197

      Default Re: From zero to hero

      No.-- Jina-- kiasi-- umri-- biz-- Uraia

      #1. Carlos Slim Helu-- $69B --72-- telecom-- Mexico
      #2. William Gates III-- $61B -- 56-- Microsoft-- United States
      #3. Warren Buffett-- $44B-- 81-- Berkshire Hathaway-- United States
      #4. Bernard Arnault-- $41B-- 63-- LVMH-- France
      #5. Amancio Ortega-- $37.5B-- 75-- Zara-- Spain
      #6. Larry Ellison $36B-- 67-- Oracle-- United States
      #7. Eike Batista $30B-- 55-- mining oil-- Brazil
      #8. Stefan Persson-- $26B-- 64-- H&M-- Sweden
      #9. Li Ka-shing-- $25.5B-- 83-- diversified-- Hong Kong
      #10. Karl Albrecht-- $25.4B-- 92-- Aldi-- Germany

      Hao jamaa hapo juu ndio matajiri duniani sasa hivi. Kati yao namba 1,2,3,5,6,7,9,10 wametafuta hela wenyewe yaani ‘self made’.

      Ukiangalia umri wao na ulinganishe na average ya wana JF unabaini ya kwamba kuna miaka nyingi kabla kufikia huu umri wa hawa matajiri.Hivi nataka kuwaambieni ya kwamba kuna mda wa kutosha wa kila mmoja hapa JF kuwa tajiri duniani. Usiwe na haraka yakuwa tajiri, usiogope kuchukuwa carefully calculated risks, ukifeli usiogope kunyanyuka, kujifuta mavumbi na kuanza upya, usiwe na regret ya uliyo yafanya huko nyuma, ukifika kiwango fulani cha hela wekeza kwenye asset ambazo hazitaweza kupotea kwa bahati mbaya, yaani uweke cushion ya kuto rudi sifuri,kuwa na malengo makubwa na ujipe moyo mwenyewe hata kama hakuna mwingine anaye kuunga mkono. Usichezee hela nyingi kwenye starehe , do not just work hard,work smart, utafurahia kuanza kupanda hiyo ngazi ya matajiri wa duniani. Mhimu saaaana ukipata idea ambayo haipo au haijajaribishwa popote,usiogope kuifanyia kazi. Matajiri wa kupindukia wana tabia za kufanya mambo hayajafanywa na mwingine.

      "I've failed over and over and over again in my life. And that is why I succeed."Michael Jordan
      Last edited by chash; 27th July 2012 at 09:15.
      Tha PURE Jr likes this.

    15. Catherine's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th June 2012
      Location : Dar
      Posts : 1,262
      Rep Power : 661
      Likes Received
      742
      Likes Given
      217

      Default Re: From zero to hero

      Ahsante sana chash. Umetupa ujumbe mzuri hapo. Nitajitahidi nitafute information zao zaidi, wapo wapi 'self made' wa nyumbani!.

    16. Narubongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd November 2010
      Posts : 1,891
      Rep Power : 874
      Likes Received
      892
      Likes Given
      690

      Default Re: From zero to hero

      Quote By Catherine View Post
      Ningependa kupata maoni ya wadau ambao wameanza from zero na wanaona they are succesful (sababu wameachive goals zao na wapo satisfied with their success).
      mimi nilianza from zero kwa njia zinazo mpendeza mungu huku mtaji wangu ukiwa ni ubunifu wa kuyasoma na kuyatumia mazingira yanayonizunguka, kutopenda sifa (kufanya kazi ili kuwafurahisha watu).. how?.. ukifungua threads za nyuma za ujasiriamali utanielewa vizuri.

      "wanaona they are succesful" hii kitu huwa haipo kwa mjasiriamali wa ukweli kutokana na sifa yake kuu ya kuwa innovative na kutaka vya juu zaidi, karibu kila wiki huwa napata mawazo mapya kuendeleza kilimo na ufugaji
      Zion Daughter likes this.
      "Chadema kinatumia alama ya vidole viwili kama manati, manati kamwe haiwezi kuua tembo" Livingstone Lusinde (2012)

    17. chash's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th June 2012
      Posts : 596
      Rep Power : 532
      Likes Received
      203
      Likes Given
      197

      Default Re: From zero to hero

      wanyumbani wapo kama Dr. Reginald Mengi ambao ni mfano wa kuigwa ila mimi nime taja wanao ongoza duniani kwa sababu ni vyema mtu ajipime na walio namba moja na sio walio namba 200 na kuendelea.

    18. MSEZA MKULU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd July 2011
      Posts : 435
      Rep Power : 545
      Likes Received
      222
      Likes Given
      555

      Default Re: From zero to hero

      Quote By Malila View Post
      Unaweza usiwapate walengwa kwa sababu tafsiri ya kufanikiwa ni ngumu kuipata na inakuwa wakati mwingine wengi hatuelewi kama tumefanikiwa au bado.

      Mawazo yangu ni haya, omba michango toka kwa watu walioanzia zero mpaka hapo walipofikia kwa njia za haki ili mradi bado shughuli zao zinaendelea kusonga mbele, hapa utapata michango mingi sana na kupitia hiyo michango utapata unachohitaji.
      mkuu umenena vyema. kwa sababu businesswise others we belive hata kama umefanya kitu na kisifike uliptaka au kufeli by any means pia hayo ni mafanikio maana utakua unauzoefu zaidi ya anaeogopa kuthubutu.
      Malila likes this.
      "The man who doesn't read good books, has no advantage over the one who can't read them" mark twain

    19. chash's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th June 2012
      Posts : 596
      Rep Power : 532
      Likes Received
      203
      Likes Given
      197

      Default Re: From zero to hero

      Kufanikiwa kupo. Huwezi kufeli na useme umefanikisha, utakuwa unajifajiri tu wakati umefeli.mafanikio ni kufikia malengo. Kwenye biashara kuna mtu tutasema amefeli, mwingine tutasema anajitahidi mwingine ameweza, tunapima kwa kukisia kuwa malengo yalikuwa yapi. Pia kusema mtu amefanikisha sio mwisho sababu kesho unaweza kupata kafeli. Kipimo kinaendelea hadi kufa. Unaweza kupata bilionare kafilisika.isitoshe jamii inajua kupima mafanikio na huwa tunakubaliana kuwa fulani yupo vizuri nk.sasa ambaye hakufaulu hatuwezi kujua amefaulu kiasi gani huko nyuma ya pazia.kinacho onekana ndio kinacho hesabika. Hata forbes wanatumia njia hiyo kupima mafanikio. Kama umeshindwa kufikia malengo yakuonekana na kutambuliwa naomba mjitahidi msijipe moyo wakujidanganya nyanyukeni mpige kazi. Mie bado sijakaribia kufikia malengo yangu.
      Last edited by chash; 28th July 2012 at 20:27.

    20. Tuliwonda's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 29th June 2012
      Posts : 117
      Rep Power : 432
      Likes Received
      26
      Likes Given
      24

      Default Re: From zero to hero

      tatizo mtoa mada umesema unataka wale wa from zero to hero! mm bado sijafika kwenye hero ila siko kwenye zero!

    21. Bundewe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th June 2011
      Location : Kazuramimba
      Posts : 383
      Rep Power : 634
      Likes Received
      123
      Likes Given
      120

      Default Re: From zero to hero

      Quote By chash View Post
      Naamini mtu asiye kuwa na kazi au ajira ni mwepesi kuingia kwenye biashara kwa sababu hana option. Challenge inakuwa zaidi kwa mtu mwenye kazi yake nzuri ku resign na kuingia kwenye business. Huyo na muheshimu sana.
      Hakuna hata tajiri mmoja ambaye ni muajiriwa, matajiri wote ni wafanyabiashara. ajira ni utumwa wa kumtumikia mwenye mali ili akulipe mshahara, ajira inatokana na woga wa kuthubutu. ni wajasiri walioweza kuthubutu tu ndo wamefanikiwa. Mshahara hata uwe mkubwa kiasi gani, once a slave always a slave.
      chash likes this.
      Everyone wants to go to Heaven ...but no body wants to die!

    22. Clean9

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...