JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotoleshaji?

    Report Post
    Results 1 to 15 of 15
    1. gvyagusa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th August 2010
      Posts : 11
      Rep Power : 508
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotoleshaji?

      Wajameni, habari za mishe mishe. Najitokeza humu jamvini nikijua humu ni darasa murua la kuelimishana hususani ktk ujasiriamali. Naomba msaada wenu, natarajia kuanza ufugaji kuku wa kienyeji kibiashara na ningependa kujua kama kuwa na mashine yangu ya kutotoa mayai (incubator) ni njia mwafaka. Mahali ninapoishi umeme haujafika, hivyo nikiwa na mashine itabidi kununua mafuta ya taa au dizeli.
      1. Kuna thread niliwahi kuisoma jamvini humu kuwa kuna watu wanatotolesha kwa malipo. Je, ni njia ipi yaweza kuwa gharama nafuu kati ya kuwa na mashine mwenyewe (kununua mafuta) na kutotolesha kwa watu?
      2. Kama kuendesha incubator ni nafuu kuliko kutototlesha kwa watu, Je, naweza kuipata mashine hiyo sehemu gani au kwa nani na kwa gharama kiasi gani? Kulingana na mtaji wangu, tuseme nahitaji yenye uwezo kuanzia mayai 100 na kuendelea.

      Nawasilisha kwa maelekezo yenu
      willzkichaa likes this.


    2. LiverpoolFC's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2011
      Posts : 9,810
      Rep Power : 88723513
      Likes Received
      2230
      Likes Given
      1687

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      Uko mkoa gani Kamanda?

    3. gvyagusa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th August 2010
      Posts : 11
      Rep Power : 508
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      Quote By Arusha one View Post
      Uko mkoa gani Kamanda?
      Niko Dar es Salaam ktk makazi mapya maeneo ya Kigamboni, hakuna umeme eneo ninaloishi

    4. Matope's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th April 2009
      Location : Dar es salaam
      Posts : 514
      Rep Power : 677
      Likes Received
      67
      Likes Given
      27

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      Kaka incubator inataka umeme wa kutosha kama umeme ukikatika hata 30 min tu umeharibu mayai mkuu ss wengine wakiihitaji wanakuwa na back up ya umeme (Generator) ushauri wangu angalia hao vifaranga unaowataka ni wa kwako wa kufuga achana na hii maneno na kama ni wa kuuza plz anza kutafuta Generator kwanza maana umeme wa ki bongo unaujua usijerudi hapa jamnvini unalia lia tu!

    5. Mawenzi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st September 2010
      Posts : 981
      Rep Power : 698
      Likes Received
      241
      Likes Given
      1498

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      Mkuu,

      Kuna wajsiriamali wanaotengeneza INCUBATORS zinazotumia mafuta ya taa. Hebu jaribu kumpigia Dr Singa 0754 502805. Hii namba ninayo kwa miaka kama mitano sasa, inawezekana kabadilisha.

      Nijulishe ukifanikiwa au ukishindwa kumpata.

      All the best.

    6. Kansime

    7. gvyagusa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th August 2010
      Posts : 11
      Rep Power : 508
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      Quote By Matope View Post
      Kaka incubator inataka umeme wa kutosha kama umeme ukikatika hata 30 min tu umeharibu mayai mkuu ss wengine wakiihitaji wanakuwa na back up ya umeme (Generator) ushauri wangu angalia hao vifaranga unaowataka ni wa kwako wa kufuga achana na hii maneno na kama ni wa kuuza plz anza kutafuta Generator kwanza maana umeme wa ki bongo unaujua usijerudi hapa jamnvini unalia lia tu!
      Mkuu nashukuru sana kwa habari hiyo, itanisaidia ktk siku za mbele. Nataka kufuga kuku wa kwangu lakini kwa lengo la kuuza hapo baadaye wakiwa wakubwa. Hata hivyo kama nilivyojieleza katika post yangu ni kuwa sihitaji mashine ya umeme kwa sasa bali mafuta ya taa kwani naishi mahali pasipo na umeme.

    8. gvyagusa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th August 2010
      Posts : 11
      Rep Power : 508
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      Mawenzi asante kwa ufahamisho, nimewasiliana na Dr Singa akanieleza kuwa anazo mashine hizo, nafanya mipangilio nimwendee. Shukrani mkuu

    9. Wazo Langu's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 21st March 2011
      Location : Tanzania
      Posts : 153
      Rep Power : 506
      Likes Received
      50
      Likes Given
      21

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      Mi sijapata jibu wapendwa,
      kipi nafuu,kupeleka kwa watotoleshaji au kuwa na incubator yangu?
      Nami nipo kwenye hatua za ufugaji kuku wa kienyeji na wa mayai.

    10. ntamaholo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th August 2011
      Location : Mwilavya
      Posts : 4,785
      Rep Power : 1716
      Likes Received
      1084
      Likes Given
      465

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      For future benefits, ni bora ukawa full equiped, yaani nunua incu yako
      UTUMISHI WA HAKI, NI SULUHISHO LA MAOVU YOTE

    11. HP1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th February 2012
      Posts : 2,635
      Rep Power : 957
      Likes Received
      567
      Likes Given
      26

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      Quote By gvyagusa View Post
      Mawenzi asante kwa ufahamisho, nimewasiliana na Dr Singa akanieleza kuwa anazo mashine hizo, nafanya mipangilio nimwendee. Shukrani mkuu
      Vipi maendeleo ya mradi wako? Kama unaendela Unatotolesha pia wa mayai?
      Use what you get to get what you want

    12. gvyagusa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th August 2010
      Posts : 11
      Rep Power : 508
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      Quote By HP1 View Post
      Vipi maendeleo ya mradi wako? Kama unaendela Unatotolesha pia wa mayai?
      Mkuu mie nitajihusisha na kutotoa kuku wa kienyeji tu na kwa sasa nitazalisha kuku wa kufuga mwenyewe hadi nitakapofikisha idadi ninayotaka ndipo niangalie kama naweza kutotoa vifaranga wa kuuza. Kuku wa mayai nao nitafuga lakini kwa kununua vifanga kutoka kwa wengine kama Interchick.

    13. LiverpoolFC's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2011
      Posts : 9,810
      Rep Power : 88723513
      Likes Received
      2230
      Likes Given
      1687

      Default

      Quote By gvyagusa View Post
      Mkuu mie nitajihusisha na kutotoa kuku wa kienyeji tu na kwa sasa nitazalisha kuku wa kufuga mwenyewe hadi nitakapofikisha idadi ninayotaka ndipo niangalie kama naweza kutotoa vifaranga wa kuuza. Kuku wa mayai nao nitafuga lakini kwa kununua vifanga kutoka kwa wengine kama Interchick.


      NtakuPM muda wowote Kamanda kwa maongezi zaidi!

      Thankx!

    14. gvyagusa's Avatar
      Member Array
      Join Date : 25th August 2010
      Posts : 11
      Rep Power : 508
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      Quote By LiverpoolFC View Post
      NtakuPM muda wowote Kamanda kwa maongezi zaidi!

      Thankx!
      Kwa faida ya wengine ni kuwa nilimpigia simu jamaa huyo wa Mgana Incubator (Dr.Singa) akaniambia kuwa anatengeneza mashine za aina tatu (3).

      1. Zinazotumia mafuta pekee
      2. Zinazotumia mafuta na/au umeme - ikitokea umeme umekatika unawasha mafuta yako na kuatamia kunaendelea
      3. Zinazotumia umeme pekee

      Aidha alisema anatengeneza zenye uwezo wa kuatamia mayai 100, 150, 200 hadi 1000 na kwamba mashine ya mayai 200 inauzwa shilingi laki 7 (700,000) na ile ya mayai 150 inauzwa shilingi laki 6 (600,000). Ni vizuri tuachane na ufugaji wa kale na tufuge kibiashara zaidi kwa kutotoa mayai mengi kadri inavyowezekana.

      Kwa maelezo zaidi zaidi mtwangie mtengezaji mwenyewe kwa namba iliyoonyeshwa na MAWENZI hapo juu

      Nawasilisha kwa wanaotarajia kuwa wafugaji

    15. captain fododo's Avatar
      Member Array
      Join Date : 30th October 2013
      Posts : 23
      Rep Power : 344
      Likes Received
      2
      Likes Given
      36

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      vipi umefikia hatua gani ya mradi wako maana hata na sisi wengine pia tunatamani kujiajiri kwa kuwekeza katika miradi mbalimbali na kama ulifanikiwa je inalipa??

    16. captain fododo's Avatar
      Member Array
      Join Date : 30th October 2013
      Posts : 23
      Rep Power : 344
      Likes Received
      2
      Likes Given
      36

      Default Re: Gharama ya kutotoa vifaranga: Ninunue mashine (Incubator) yangu au nipeleke mayai kwa watotolesh

      vipi umefikia hatua gani mkuu maana na sisis wengine pia tunatamani kuja kufanya miradi kama hiyo lakini tunaomba utupe feed back kama ulianza na changamoto unazopambana nazo na je inalipa au??
      willzkichaa likes this.

    17. Clean9

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...