JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

    Report Post
    Page 1 of 5 123 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 93
    1. Chief's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th June 2006
      Posts : 1,135
      Rep Power : 969
      Likes Received
      167
      Likes Given
      318

      Default Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Msaaada tafadhali wajemeni. Nina shamba mahala ambapo nataka kupanda miembe. Ushauri? Wapi ntapata miche ya miembe?

      Nipo Dar
      Quote By Kichakoro View Post
      Mkuu salam u nyingi na karibu kwenye kilimo

      Wauza miche ni wengi sana Dar es Salaam na kwingineko lakini wauzaji miche bora ni wachahche sana.
      Hivyo ni vema ukafahamu mahali pa kupata miche bora( ya kiisasa ama ya kienyeji iliyoboreshawa)

      Kwanza kabisa Tambua mbegu bora: Kuna aina kama 17 ya mbegu bora za embe kwa ajili ya matumizi na masoko
      tofauti. Hivyo tambua kwanza soko lako linataka nini kisha chagua mbegu iendanayo na soko/matumizi yako.

      Kuna mbegu kama sita ivi kwanza BOLIBO (ya kienyeji lakini iliyoboreshwa), Kuna alfonso, Keit, Kent, Apple ambazo
      ni tamu hazina nyuzi nyuzi nyingi, zina zaa sana kati ya tunda 400 - 3000, ukubwa wake ni 0.25kg - 1.3kg nk.

      Hivyo kabla hujaenda kununua hizo embe ni vyema ukatambua sifa ya kila mojawapo (hata ukigoogle utapata).

      Wauzaji kama nilivyosema wapo wengi ila kuna association of Mango growers (AMAGRO) wapo mtaa wa Mkurumah karibu petrol station wale wanawajua wadau wenye vitalu vyenye mbegu za uhakika nchi nzima.

      Mimi nafahamu wachache
      1. Dr. Diwani anacho kitalu Kinondoni karibu na makaburini na ni Mkulima mkubwa sana wa embe wilayani Mkuranga hivyo yeye anazo mbegu za Uhakika.

      2. Kuna kitalu Rufiji - Kibiti kinamilikiwa na kikundi cha wakulima (Rufiji Environmental Group) ambao walipata tuzo mwaka jana Nanenane ukifika kibiti karibu na kituo cha polis utaona bango lao

      3. Chambezi Research Sub station kipo bagamoyo 5km kabla hujafika bagamoyo kuna kibao chao on the left hand side uningia ndani about 3km wana aina karibu zote 17 za embe za kisasa

      4. SUA wanazo hizo mbegu pia unaweza ukazipata ingawa zitakua ghali kidogo

      5. Mkuranga Research substation nao wana mbegu bora za miche ya miembe wapo few km (3-5) kutoka njia ya kwenda halmashauri ya wilaya ya mkuranga.

      Angalizo: Wapo wajasiriamali wengi wanauza micha ya embe wengine kweli ni nzuri na za uhakika lakini wengine wameiga tu na kuingia kwenye hiyo fani.

      Mfano: ukiotesha kokwa la embe yeyote linalozaa sana halafu ukaweka kikonyo cha embe bora halafu ikatokea chipukizi chini ya sehemu iliyoungwa(grafting) kama lisipokatwa na kuachwa na ikitokea kikonyo kilichoungwa kimekauka mche utaendelea kuwa wa kienyeji na sio wa kisasa.
      Imeboreshwa zaidi:



      Maembe hulimwa kwa wingi katika mikoa ya Tabora, Pwani, Mtwara, Tanga, Mwanza, Morogoro na Mbeya. Uzalishaji wake ni wastani wa tani 159,472 kwa mwaka. Maembe ni zao muhimu la biashara na chakula.

      MAMBO YA KUZINGATIA WAKATI WA UZALISHAJI
      Ili kupata mazao bora ni muhimu kuzingatia kanuni bora za kilimo cha maembe hasa kanuni
      zifuatazo:
      Kuchagua aina bora ya kupanda kulingana na mahitaji ya soko.

      DHIBITI MAGONJWA, WADUDU, NA MAGUGU

      • Fanya ukaguzi wa shamba mara kwa mara ili uweze kudhibiti wadudu na magonjwa ya matunda kabla madhara hayajawa makubwa

      UGONJWA WA KUTU KWENYE MAJANI



      • Ni muhimu kudhibiti wadudu, magonjwa na magugu ili kupata mazao bora ambayo yatapata soko zuri na kuweza kuhifadhiwa kwa muda mrefu.
      • Hakikisha shamba ni safi wakati wote ili kupata matunda bora na kurahisisha uvunaji.

      MAANDALIZI KABLA YA KUVUNA

      Kusafisha shamba pamoja na barabara za shamba
      • Safisha shamba ili kurahisisha uvunaji na usafirishaji shambani.
      Kukagua shamba kuona maembe kama yamekomaa Maembe hukomaa katika kipindi cha miezi 4 hadi-6 tangu kutoa maua kutegemea hali ya hewa na aina.

      DALILI ZA MAEMBE YALIYOKOMAA

      • Maembe hung’ara
      • Kwa aina nyingine rangi ya kijani hufifia na kuanza kubadilika kuwa ya manjano.

      ANDAA VIFAA VYA KUBEBEA, SEHEMU YA KUFUNGASHIA NA USAFIRI.


      VIFAA VYA KUBEBEA
      • Ngazi
      • Vikapu
      • Mifuko
      • Ndoo
      • Vichumio

      VIFAA VYA KUFUNGASHIA
      • Makasha ya mbao/plastiki na ya makaratasi magumu na matenga

      VYOMBO VYA KUSAFIRISHIA
      • Matoroli
      • Magari
      • Baiskeli
      • Matela ya matrekta

      KUVUNA
      Njia bora ya kuvuna maembe ni Kuchuma kwa mkono
      • Kwa miembe mifupi chuma maembe pamoja na kikonyo chake
      • Kwa miembe mirefu chuma kwa kutumia kichumio maalumu

      KICHUMIO MAALUM


      • Acha kikonyo chenye urefu wa sentimita tatu hadi nne ili kuzuia madoa ya utomvu. Utomvu huchafua matunda na hushusha ubora. Pia embe lililovunwa bila kikonyo chake huingiliwa na vimelea vya ugonjwa kwa urahisi.
      • Vuna wakati wa asubuhi au jioni ili kuepuka jua kali linaloweza kubabua matunda.
      • Wakati wa kuvuna hakikisha maembe hayadondoshwi chini, ili kuepuka kuchubuka kwa matunda ama kupondeka hasa yale yaliyoiva barabara. Aidha beba matunda kwa vikapu au mifuko na kusanya kwenye kivuli.



      KUCHAMBUA MAEMBE
      Kuchambua ni kutenga matunda yaliyooza, kupasuka, yenye dalili za magonjwa au kubonyea, ili kupata matunda yenye ubora kwa ajili ya matumizi, kusindika au kuuza.
      • Matunda yaliyooza na yenye wadudu ni vyema yafukiwe ili kuzuia kuenea kwa wadudu waharibifu na vimelea vya magonjwa.
      • Matunda yaliyopasuka, kubonyea , kuchubuka kidogo wakati wa kuvuna au kuiva sana yatumike haraka kwa chakula.
      • Matunda mazuri ambayo hayajapata madhara yoyote yatunzwe kwa ajili ya kusindikwa, kutumika au kuuzwa.

      KUSAFISHA MAEMBE
      • Baada ya kuchambua, safisha matunda kwa maji safi ili kuondoa uchafu na mabaki ya madawa.
      • Maembe yanayokusudiwa kuuzwa nje ya nchi hunyunyiziwa nta ili kuzuia kunyauka na kudumisha ubora.
      • Baada ya kusafisha tumbukiza maembe kwenye maji yenye nyuzi joto zipatazo 52 za Sentigredi kwa muda wa dakika tano. Maji haya pia yanaweza kuchanganywa na madawa ya klorini asilimia 1 ili kuzuia magonjwa ya ukungu.

      KUPANGA MADARAJA
      Madaraja hupangwa kwa lengo la kurahisisha ufungashaji, usafirishaji na uuzaji. Madaraja hupangwa kulingana na ubora, ukubwa , aina rangi na uivaji.


      KUFUNGASHA MAEMBE

      Ufungashaji hufanyika katika sehemu safi na yenye kivuli. Ufungashaji wa kujaza kupita kiasi husababisha upotevu wa maembe. Aidha ubora hushuka kutokana na kuminyana na kubonyea kwa matunda wakati wa kusafirisha

      TENGA LA KUFUNGASHIA MAEMBE



      Inashauriwa kufungasha kwenye makasha ya mbao/ plastiki , makaratasi magumu au tenga kwa sababu zifuatazo:
      • Matunda yanaweza kupangwa na kusafirishwa bila kuchubuka, kubonyea au kupasuka.
      • Huweza kupakiwa na kupakuliwa kwenye chombo cha usafiri kwa urahisi.

      Wakati wa ufungashaji ni muhimu kuzingatia yafuatayo:
      • Kasha moja lisizidi uzito wa kilo 20 ili kurahisisha ubebaji.
      • Makasha yawe imara na yenye matundu ya kutosha ili kuruhusu mzunguko wa hewa.
      • Ni muhimu kutanguliza vitu vilivyo safi ndani ya vifungashio ili kuzuia michubuko na mipasuko ya matunda wakati wa kusafirisha.
      • Maembe yapangwe kwa kubananisha na kwa kuhakikisha kuwa vikonyo havitoboi matunda na kusababisha majeraha wakati wa kusafirisha. Kubananisha matunda husaidia kuzuia mgongano unaoweza kusababisha matunda kusambaratika na hivyo kubonyea au kupasuka wakati wa kusafirisha.

      KUSAFIRISHA

      Ili kuepuka upotevu na uharibifu wakati wa kusafirisha, ni muhimu maembe yapangwe kwenye vyombo vya kufungashia na kusafirisha kwa uangalifu, ndani ya matela, mikokoteni na magari. Epuka kutupa matunda wakati wa kupakia na kupakua. Wakati wa kupanga mazao katika vyombo vya usafiri yasirundikwe ovyo na yasijazwe kupita kiasi ili yasimwagike. Vilevile yafunikwe ili yasipigwe na jua. Jua huongeza kasi ya kuoza. Matunda yakipigwa na jua kwa muda wa saa mbili mfululizo husababisha kuoza kwa asilimia 100.

      KUHIFADHI

      • Maembe huweza kuhifadhiwa kwenye chumba chenye hali ya hewa yenye joto la nyuzi 8 hadi 10 za Sentigredi na unyevu wa asilimia 85 hadi 90. Katika hali hiyo, maembe yanaweza kuhifadhiwa bila kuharibika kwa mwezi mmoja.
      • Kagua mara kwa mara ili kugundua uharibifu unaoweza kutokea
      CLEMENCY, Kichakoro, ebrah and 1 others like this.


    2. Fmewa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 16th November 2009
      Posts : 294
      Rep Power : 620
      Likes Received
      70
      Likes Given
      35

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Nenda maeneo ya kurasini zilipo ofisi za WAPO REDIO nyuma ya chuo cha maafisa wa Polisi nasikia kuna miche inauzwa hapo. Thanks
      Mamndenyi likes this.
      Pasipo maono watu huangamia

    3. PakaJimmy's Avatar
      JF Platinum Member Array
      Join Date : 29th April 2009
      Posts : 16,215
      Rep Power : 16106708
      Likes Received
      8107
      Likes Given
      3624

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Ukipata hii mifupi ni mitamu na ina soko sana!

      Click image for larger version. 

Name:	MAEMBE.jpg 
Views:	5 
Size:	27.2 KB 
ID:	48490Click image for larger version. 

Name:	MAEMBE TENGA.jpg 
Views:	5 
Size:	52.6 KB 
ID:	48491
      "The only thing that walks back from the tomb with the mourners and refuses to be buried is the character of a man.
      What a man is, survives him... it can never be buried"
      (GENEKAI-Jamiiforums, 4th November 2010 07:32PM).
      [email protected]

    4. Bobby's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th January 2008
      Posts : 1,117
      Rep Power : 882
      Likes Received
      318
      Likes Given
      1268

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      PJ thanks! Hii inapatikana wapi?

    5. Nyati's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th March 2009
      Posts : 1,364
      Rep Power : 871
      Likes Received
      468
      Likes Given
      208

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Panda miembe ya kawaida inayokubali eneo ulipo halafu ndo uwaite jamaa wakufanyie cross-pollination. Hii ni cost effective and sustainable pia. Mimi nimefanya hivyo
      Malila and Maundumula like this.
      When the mouse laughs at the cat there is a hole nearby.

    6. Ulemavu

    7. Chief's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th June 2006
      Posts : 1,135
      Rep Power : 969
      Likes Received
      167
      Likes Given
      318

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Nakushukuru sana Fmewa:

      Nyati: Wewe ulipata miche wapi au ulipanda mbegu (kokwa) za embe?


    8. Kichakoro's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th September 2008
      Location : EMDRUP
      Posts : 677
      Rep Power : 848
      Likes Received
      215
      Likes Given
      181

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Mkuu salam u nyingi na karibu kwenye kilimo

      Wauza miche ni wengi sana Dar es Salaam na kwingineko lakini wauzaji miche bora ni wachahche sana.
      Hivyo ni vema ukafahamu mahali pa kupata miche bora( ya kiisasa ama ya kienyeji iliyoboreshawa)

      Kwanza kabisa Tambua mbegu bora: Kuna aina kama 17 ya mbegu bora za embe kwa ajili ya matumizi na masoko
      tofauti. Hivyo tambua kwanza soko lako linataka nini kisha chagua mbegu iendanayo na soko/matumizi yako.

      Kuna mbegu kama sita ivi kwanza BOLIBO (ya kienyeji lakini iliyoboreshwa), Kuna alfonso, Keit, Kent, Apple ambazo
      ni tamu hazina nyuzi nyuzi nyingi, zina zaa sana kati ya tunda 400 - 3000, ukubwa wake ni 0.25kg - 1.3kg nk.

      Hivyo kabla hujaenda kununua hizo embe ni vyema ukatambua sifa ya kila mojawapo (hata ukigoogle utapata).

      Wauzaji kama nilivyosema wapo wengi ila kuna association of Mango growers (AMAGRO) wapo mtaa wa Mkurumah karibu petrol station wale wanawajua wadau wenye vitalu vyenye mbegu za uhakika nchi nzima. Mimi nafahamu wachache
      1. Dr. Diwani anacho kitalu Kinondoni karibu na makaburini na ni Mkulima mkubwa sana wa embe wilayani Mkuranga hivyo yeye anazo mbegu za Uhakika.

      2. Kuna kitalu Rufiji - Kibiti kinamilikiwa na kikundi cha wakulima (Rufiji Environmental Group) ambao walipata tuzo mwaka jana Nanenane ukifika kibiti karibu na kituo cha polis utaona bango lao

      3. Chambezi Research Sub station kipo bagamoyo 5km kabla hujafika bagamoyo kuna kibao chao on the left hand side uningia ndani about 3km wana aina karibu zote 17 za embe za kisasa

      4. SUA wanazo hizo mbegu pia unaweza ukazipata ingawa zitakua ghali kidogo

      5. Mkuranga Research substation nao wana mbegu bora za miche ya miembe wapo few km (3-5) kutoka njia ya kwenda halmashauri ya wilaya ya mkuranga.

      Angalizo: Wapo wajasiriamali wengi wanauza micha ya embe wengine kweli ni nzuri na za uhakika lakini wengine wameiga tu na kuingia kwenye hiyo fani.

      Mfano: ukiotesha kokwa la embe yeyote linalozaa sana halafu ukaweka kikonyo cha embe bora halafu ikatokea chipukizi chini ya sehemu iliyoungwa(grafting) kama lisipokatwa na kuachwa na ikitokea kikonyo kilichoungwa kimekauka mche utaendelea kuwa wa kienyeji na sio wa kisasa.

      Nawakilisha

    9. Nyati's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 6th March 2009
      Posts : 1,364
      Rep Power : 871
      Likes Received
      468
      Likes Given
      208

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Quote By Chief View Post
      Nakushukuru sana Fmewa:

      Nyati: Wewe ulipata miche wapi au ulipanda mbegu (kokwa) za embe?
      Miembe ipo maeneo mengi. Kwa upande wangu, kwangu kulikuwa na mwembe unaozaa sana hivyo nikaomba ushauri wa mbegu mzuri toka kwa mtaalamu aliyekuwa anapajua kwangu. yeye ndo aliyenipa ujanja huo. Hiyo kokwa nilichukua pale pale kwangu na vile vile miche yote iliyokuwa inajiotea pale chini ya ule mwembe nayo iligeuzwa miche ya kisasa.
      NTATHUBUTU likes this.
      When the mouse laughs at the cat there is a hole nearby.

    10. Narubongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd November 2010
      Posts : 1,891
      Rep Power : 890
      Likes Received
      894
      Likes Given
      690

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      watembelee sua kuna kila aina ya mbegu na ushauri
      "Chadema kinatumia alama ya vidole viwili kama manati, manati kamwe haiwezi kuua tembo" Livingstone Lusinde (2012)

    11. Amoeba's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th August 2009
      Posts : 3,333
      Rep Power : 1255
      Likes Received
      525
      Likes Given
      725

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Wakuu, hivi ni wapi soko kubwa la embe? Mahitaji ya soko yako vp, zinazopatikana ni kiasi gan na zinatoka wapi?
      Maundumula likes this.
      If you love something, set it free; if it comes back.....its yours,...
      if it doesn't.......hunt it down and
      kill it!

    12. Narubongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd November 2010
      Posts : 1,891
      Rep Power : 890
      Likes Received
      894
      Likes Given
      690

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Quote By Amoeba View Post
      Wakuu, hivi ni wapi soko kubwa la embe? Mahitaji ya soko yako vp, zinazopatikana ni kiasi gan na zinatoka wapi?
      soko ni ubunifu tu, kama unataka soko la uhakika ingia contract na hotel kubwa kama mimi ili uwe unasupply matunda (may be kwa mwaka mzima) vinginevyo itakuwa ni hasara kwako coz msimu wa embe ukifika bei huwa inashuka sana
      pia tumia artificial ways ambazo zitakufanya uwe unavuna matunda kipindi ambacho si cha msimu wa embe [bei uwa ipo juu sana kipindi hiki]
      Amoeba, Maundumula and Mu-Israeli like this.
      "Chadema kinatumia alama ya vidole viwili kama manati, manati kamwe haiwezi kuua tembo" Livingstone Lusinde (2012)

    13. newmzalendo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd March 2009
      Location : tanganyika
      Posts : 1,125
      Rep Power : 821
      Likes Received
      235
      Likes Given
      89

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      bei ya mche ikoje Mkuu?

    14. Kichakoro's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th September 2008
      Location : EMDRUP
      Posts : 677
      Rep Power : 848
      Likes Received
      215
      Likes Given
      181

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Bei inarange kati ya 2000 na 3500 mkuu

    15. Kichakoro's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th September 2008
      Location : EMDRUP
      Posts : 677
      Rep Power : 848
      Likes Received
      215
      Likes Given
      181

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Wakuu

      Nimepita Kibiri kwenye kile kikundi cha wakulima wa kitalu cha embe. I tell you wako vizuri saaaaaaana kuliko hata nilivyo tarajia.

      Wameanzisha kampeni yao ya '' Lima miti kumi ya embe upate Shillingi millioni moja. Kampeni yao ni kwamba nunua miche kumi (30,000) chimba mashimo na kuweka samadi (5,000x10= 50,000), mwagilia kwa mwaka ni assumption dumu moja miche 5 na dumu moja la maji ni TZS 300 na kwa wiki nyeshea mara 2 (2x2x300x52 = 62,400) na garama nyinginezo 30,000. Jumla 172,400

      Mapato: kila mti unayo potential ya kuzaa hadi embe 3,000 kwa msimu lakini wao wamechukua average ya 500/tree
      hivyo unaweza kupata embe 5,000 kwa miche kumi na kila mmoja unaweza kuuza kwa sh 300 = 1,500,000 ukitoa garama laki 2 unapata faida ya sh 1.3million minimum.

      Eneo kwenye compaign yao wanasema hata kama kuna eneo la bustani kima 5 meters kuzunguka nyumba yao unaweza kuotesha embe utapata kivuli lakini pia matunda yake ni fedha.

      Naomba tuwaunge mkono. wao ni wakulima wadogo wa miche bora ya embe (Dodo, bolibo, Tommy, Keit, Kent, Alfonso, red Indian, Palmer, n.k) pia wanatoa ushauri kwa kweli nimevutiwa nao saaaaaaaaaaaaaana.
      sikutarajia kama ningeweza kupta elimu niliyopata kwao, ukipata nafasi ya kuwa KIBITI

      please pita kwenye hiki kikundi ujionee.
      Amoeba, Maundumula, LAT and 3 others like this.

    16. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,311
      Rep Power : 970
      Likes Received
      844
      Likes Given
      1814

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Inachukua muda gani tangu kupanda hadi kuvuna miembe ya kisasa?

    17. Kamakabuzi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd December 2007
      Posts : 1,147
      Rep Power : 893
      Likes Received
      178
      Likes Given
      302

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      google mango growing in kenya, utapata pdf document ya page 122, Itakusaida sana kujua aina za maembe na uzalishaji. Kwa bahati mbaya kwa tz ni 2 pages only na hazina details nyingi. Thanks

    18. LAT's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th November 2010
      Posts : 4,525
      Rep Power : 1577
      Likes Received
      1210
      Likes Given
      1659

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      this is a great opportunity indeed, for those who have land, i have 14 acres on a flat land in moshi and i have witnessed mangos doing very good yields around this region

      changamoto ni maji kwa ajili ya kunyeshea miembe hii ikiwa bado midogo kipindi cha kiangazi, maji ya mto mdogo yapo about 1.5kilomenters

      i have no any worry about the market ..... naomba ushauri
      "Esprit de Corps"

    19. Mamndenyi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Location : Mafinga
      Posts : 23,622
      Rep Power : 429501642
      Likes Received
      13014
      Likes Given
      29109

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      hata mkuu wangu hapa ana bonge la shamba la miembe huko bagamoyo,
      ukinitafuta pembeni nitakupa namba ili uweze kucommunicate naye.
      SIYO WOTE WANAOTANGATANGA WAMEPOTEA

    20. peter tumaini's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 3rd February 2012
      Location : DSM
      Posts : 575
      Rep Power : 562
      Likes Received
      87
      Likes Given
      54

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      hiki kilimo ni kizuri, pia waweza anza na hata miche michache hata 20 kisha ukaendelea taratibu.

      tunaweza, anza kwa kuwasiliana na hizo contact ulizopewa.

    21. ngoshas's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 24th January 2011
      Posts : 695
      Rep Power : 639
      Likes Received
      165
      Likes Given
      173

      Default re: Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

      Miaka mitatu, hapo utapata kiasi tu, miaka mitano ndo unaanza kupata faida kamili, hapo ndo unaweza kupata hadi matunda 3000 kwa mti mmoja
      Maundumula likes this.

    22. Movie-Date

    Page 1 of 5 123 ... LastLast

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...