JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Mashine za kutotolesha mayai (Incubators): Upatikanaji wake, aina zake, matumizi na ushauri

    Report Post
    Page 1 of 30 123 11 ... LastLast
    Results 1 to 20 of 597
    1. day 24's Avatar
      Member Array
      Join Date : 21st December 2010
      Posts : 13
      Rep Power : 534
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default Mashine za kutotolesha mayai (Incubators): Upatikanaji wake, aina zake, matumizi na ushauri

      Habari zenu wanajamvini,

      Mimi ni mfugaji mdogo wa kuku, sasa kidogo biashara yangu imepanuka, nahitaji mashine ndogo ya kutotoleshea vifaranga.

      Naomba mnisaidie bei na mahali zinapopatikana, nitashukuru kwa msaada wenu.


      --------------------

      Quote By Doltyne View Post
      Kuna jamaa yangu alinunua magomeni, incubator na inayoweza kuhatch mayai elfu tisa (9,000) hapo magomeni, cost ilikuwa arround milioni 20 za kitz, inafanya kazi mpaka leo. Yeye biashara yake ni kutotolesha vifaranga tu, unaenda na mayai yako anakucharge 300 kwa kila yai. Yakitoka yasitoke that's the cost.

      Nikavutiwa na biashara nikatafuta vendor china nikapata kwa dola 2900 kila kitu, hiyo iliikuwa ni hatcher ya mayai 5000 na incubator ya mayai 6000, bei ya hatcher ilikuwa dola 700, na incubator 1100, na hizo 1100 zilikuwa ni contena la futi ishirini kuja tz. Sasa hizi habari ni za mwaka 2010 mwanzoni, sijui sasa zikoje.pia kumbuka kuna tra na customs mzigo ukishafika, fanya utafiti wa gharama za kutoa mzigo.

      Kama uko interested ingia alibaba.com, jiridhishe mwenyewe na wauzaji kwa kusearch kama unavyofanya google. Halaf malizana nao. Ila kuwa makini, matapeli wengi. Ingekuwa vema ukawatumia watz wanaoenda kununua bidhaa zao huko japo wakachungulie kama jamaa wana kiwanda na wahakikishe usalama wa pesa zako kwa kuthibitisha mzigo unapakiwa melini.

      Nb: hata hao watz usiwaamini sana, sanaa zimezidi nchini hapa.
      Quote By Chasha Poultry Farm View Post
      Na kama nilivyo sema hapo mwanzo unapo taka kuchagua Incubators zingatia mambo makuu kama Matatu hivi

      1. Automatic au Manual- Mashine ambazo ni automatic ni nzuri sana kwa sababau zinakurahisishia kazi kuliko ambazo ni manual turining

      2. Forced Air Incubators

      Hii huwa nafeni kwa ndani na hiyo feni husaidia kutawanya joto kwenye mayai, na uzuri wa Forced Air incubators ni kwamba hata Joto ikizidi haitaharibu mayai kwa sababu feni inasaidia kupunguza hilo joto,

      Na hii ndo Bora zaidi kwa sababu feni husaidia sambaza joto na humidity ndani ya mashine

      3. Still- Air Incubators

      Hii haina feni, na inategemea Contro za Nje, so kwa hii aina ni lazima mtu awe karibu na mashine 24 hour ili kucheki, lakini kwa ile aina ya kwanza ukiwa na uhakika na umeme na ukawa umeongeza maji ya kutosha kwenye mashine unakuwa hauna haja ya kuwepo muda wote


      Hizi ndo aina kuu za Incubators na unapo enda kununua incubator hakikisha unajua hili, make mara nyingi katika ununuzi wa Incubators unatakiwa kutambua hiyo.

      Na kwa ishu ya Power nyingi za hizi kubwa kutoka China zina sehemu ya kutumia Gesi kama altenative energy ila unapo tumia gesi maana yake hata kama Incubators ilikuwa ni Automatic itabidi ubadilishe mayai kwa mkono au manual kwa sababu gesi inakuwa haifui umeme bali inasaidia katika kutoa joto kwa incubators
      Quote By Chasha Poultry Farm View Post
      KUHUSU INCUBATORS
      Incubators ni Mashine zinazo tumika kutotoreshea viuombe mbali mabali hasa Ndege,

      AINA ZA INCUBATORS
      1. Forced Air Incubator
      2. Still Air Incubators


      FORCED AIR INCUBATOR
      - Forced Air Incubators ni mashine yenye Feni kwa ajili ya kutawanya joto ndani ya incubators

      STILL AIR INCUBATORS
      - Hii ni mashine siyo kuwa na fane

      IPI NZURI?
      - Inashauriwa kutumia/kununua Forced Air Incubators ndo bora kabisa na haiatakusmbua na hatahivyo kwa incubator kubwa karibia zote ni Fored air, na mara nyingi ndogo ndo still air

      3. AINZA INCUBATOR KWENYE OPERATION
      - Manual
      - Automatic

      MANUAL INCUBATORS
      - Hizi hutumia mikono katika kugeuuza mayai na katika maswala mengine kama kucontro joto na kazalika

      AUTOMATIC INCUBATORS
      - Hizi hujiendesha kama Computer, kila kitu hufanywa automatically so kazi za manual hupunguza sana
      - Ukiwa na Incubnator Automatic na ikawa na sehemu ambayo inajiongeza maji automatically basi inaweza hata kata wiki bila kuchungulia mashine yako na ikawa inapiga kazi bila tatizo.
      -

      NI IPI NZURI?
      -Kwa kweli kwa maisha ya sasa inahitajika Automati Incubators ambayo haitahitaji wewe kuwepo mara kwa mara katika ku contro mashine, Ingawa kuna wakati Manual inahitajika kuliko Automatic na kuna wakati Automatic inahitajika kuliko manual
      NB: Automatic nyingi zina manual, yaani kuna sehemu ya kushft kwenda manual, ila manual karibia zote hazina sehemu ya kushift kwenda automatic

      ILA ZOTE ZINAFANYA KAZI KWA UFANISI SAWA, TOFAUTI MOJA NI AUTOMATIC NA NYINGINE NI MANUAL
      MAMBO MUHIMU SANA KWENYE INCUBATORS
      - Aina ya incubators
      - Model of operation
      - Manufacture
      - Nguvu inazo tumia
      - Altenative source of power

      4. MANUFACTURE
      Incubator nyingi za nje ni nzuri sana, Kuna za Italy, Denmark, Uk, China, USA, India, South Africa Trukey na kazalika na bei zinatofautiana. Na utaona kwamba Incubator kama za Uk, South, USA, Italy ni very expensive compare na za kutoka China au India.
      Ila bei kutofautiana sana sio ishu na kama mnavyo jua China wao wna Policy yao kuhusu Internatinal Trade that is why.

      Mashine nza Ndani ya Nchi nazo zipo nzuri na zipo zingine ni vimeo ila watengenezaji wanatakiwa kuwekeza zaidi kwenye Utafiti na si kujikita kwenye mauzo, inatakiwa kuboreshwa zaidi na zaidi ili ziwe na viwango vizuri

      5. SOURCE OF ENERGY
      Incubators karibia zote zinatumia Umeme kama source namba one na jua, makaa yam awe au gas kama source namba mbili, ingawa zipo za mafuta ya taa pia kama source No 1

      6. ALTENATIVE SOURCE OF ENERGY
      Kila aina ya mtengenezaji ana source yake ya altenative energy, zipo za Gas, zipo za umeme jua na zipo za mvuke wa maji na zipo za mafuta ya taa, na zipo za makaa yam awe.

      7. ALTENATIVE SOURCE NZURI
      - Kwangu mimi Incubators ambazo altenative source of energy ni Mvuke wa maji nimetokea kuzipenda sana
      - Hapa umeme ukikatika unaunga pipe kwenye Mashine na unakuwa na birika special na unaiweka jikoni maji yanachemka na mvuke unapita hadi kwenye incubators, ni source nzuri sana,
      - Hata jua nayo ni source poa

      ILA BADO SOURCE YA JUA AU GAS INAKUWA NI ALTENATIVE NZURI SANA.


      MATATIZO YA INCUBATORS
      Incubators nyingi zina shida moja kubwa sana, Incubators inaweza ikaharibika na wewe usiwe na habari kabisa na mpaka uje kushutuka ilisha haribu mayai yote na hilo ni tatizo kubwa sana,

      MFANO:
      -Heating tube zinaweza kufa na wewe usijue kabisa, na ukija shitikia ilisha haribu kila kitu
      -Humidity Tube inaweza kufa na wewe usijue na ukija shitukia ni balaa
      -Eggs turning inaweza kufa na usitambue hata siku mbili
      - Humidity sensor na temperature sonsor zinaweza kufa na wewe usijue chochote
      Na mara nyingi kinaweza kufeli kifaa kimoja za vingine viakendelea na kazi bila shida ila ikawa ndo kama hivyo, Mfano Mashine inaweza kuwa imekufa Humidity tube, na hapo inaweza endelea kufanya kazi na some time ni vigumu sana kugundua.
      - Na tofauti na mitambo kama gari, Incunator inapo haribika huku ukiwa umeweka mayai ni balaa tupu, kama huna mashine nyingine ndo inakuwa imeharibu mayai yote.

      KUKATIKA KWA UMEME- Endapo umeme utakatika na ukatumia Gas, au mafuta ya taa au makaa yam awe kama source nyingine ni lazima ugeuze mayai kwa mkono, na hapa tatizo liko kwamba ile mashine haiwezi kukubali kugeka ni lazima ubonyeze sehemu ya kubadilisha kutoka automatic kwenda manual. HAPA NDO HUWA KUNA KAZI PEVU

      Na Mwisho ni kuhusu uendeshaji wa Incubators, Mara nyingi uendeshaji nao ni tatizo kubwa nasa hasa kwenye seting joto na humidity, make seting lazima zitofautiane kulingana na maeneo au vipindi Fulani, Joto na wakati wa Baridi kari

      Quote By Chasha Poultry Farm View Post
      Wakuu kama una mashine za kuangulia mayai unaweza pata kutoka kwangu.

      1. Spare parts zote za incubators


      2. Trays za kuwekea mayai kwenye mashine




      3. Tray za kutotoleshea


      4. Kufanya repair za mashine mbovu/iliyo haribika
      Quote By pozzyfaza View Post
      Natengeneza Incubator Temberea Uzi umeandikwa natengeneza Incubator
      Hizi ni incubator Ninazo tengeneza Attachment 164925Attachment 164926Attachment 164927Attachment 164928Attachment 164930hii imeisha kula mzigo tayari Attachment 164931
      Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	bongo farm.JPG 
Views:	0 
Size:	87.2 KB 
ID:	248708  


    2. Realtor's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 28th March 2010
      Posts : 152
      Rep Power : 600
      Likes Received
      37
      Likes Given
      104

      Default re: Nahitaji incubator

      Cheki na SIDO makao makuu pale Upanga watakupa ushauri mzuri tu. Pia kwenye maduka ya kuuza vyakula vya mifugo. Pale Mbezi Luis mwisho niliziona.. kila la kheri!

    3. Chipukizi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2009
      Location : Manzese
      Posts : 1,555
      Rep Power : 936
      Likes Received
      464
      Likes Given
      118

      Default Re: Nahitaji incubator

      Bajeti yako ni shng Ngapi? Unaitaji ya mayai Mangapi? Tunazo(made in Tanzania) za mayai kuanzia 100 to any!bei zake zinaendana na uwezo wa mayai yanayoweza ingia kwa mara moja.nipe jibu nikupe bei mkuu

    4. 1975's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 9th July 2009
      Posts : 111
      Rep Power : 630
      Likes Received
      13
      Likes Given
      0

      Default Re: Nahitaji incubator

      hiyo ya mayai miamoja ni shilingi ngapi?maana huyu bwana kanigusa mimi pia nimufugaji wa bata.

    5. Sendeu's Avatar
      Member Array
      Join Date : 29th June 2009
      Posts : 59
      Rep Power : 620
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: Nahitaji incubator

      Mdau hizo made in tanzania zina guarantee ya mda gan? Mimi nahitaji za mayai 1000 na pia sehemu ambayo naweza kupata hayo mayai please jibu bajeti kuanzia 2m/


    6. Patel jr's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 24th May 2011
      Posts : 1
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Mashine ya kuangulia vifaranga (incubator) itumiayo mafuta ya taa

      Natamani kufuga kuku wa kienyeji, shida yangu ni mashine ya kutotoleshea vifaranga itumiayo mafuta ya taa. Zinapatikana wapi na kwa bei gani? Wadau nisaidieni ili nami nijaribu kwenda sambamba na hii KASI ZAIDI

    7. day 24's Avatar
      Member Array
      Join Date : 21st December 2010
      Posts : 13
      Rep Power : 534
      Likes Received
      1
      Likes Given
      0

      Default Re: Nahitaji incubator

      naomba mni PM bei za hizo incubator,kwa sabab siwezi kujichinja mwenyewe kwenye bei,ni vizuri nikafaham bei ili niweze kujipanga,

    8. Omutwale's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th February 2008
      Location : Kanyigo
      Posts : 1,422
      Rep Power : 974
      Likes Received
      938
      Likes Given
      851

      Default

      Quote By day 24 View Post
      Habari zenu wanajamvini, Mimi ni mfugaji mdogo wa kuku, sasa kidogo biashara yangu imepanuka, nahitaji mashine ndogo ya kutotoleshea vifaranga. Naomba mnisaidie bei na mahali zinapopatikana, nitashukuru kwa msaada wenu.
      pale morocco kinondoni yanakopaki malori ya mchanga kuna askari jeshi mstaafu anauza hata za kutumia mafuta ya taa. Zinaangua kuanzia mayai 100 na unaweza kupata ya kuanzia laki 5

    9. jnuswe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 2nd November 2010
      Posts : 1,262
      Rep Power : 1969
      Likes Received
      532
      Likes Given
      58

      Default Re: Nahitaji incubator

      we nenda tu SIDO bei zinatofautiana zana kulingana na size ya incubator yenyewe

    10. FUSO's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 19th November 2010
      Posts : 8,402
      Rep Power : 159046664
      Likes Received
      2602
      Likes Given
      826

      Default Re: Nahitaji incubator

      Quote By day 24 View Post
      Habari zenu wanajamvini,

      Mimi ni mfugaji mdogo wa kuku, sasa kidogo biashara yangu imepanuka, nahitaji mashine ndogo ya kutotoleshea vifaranga.

      Naomba mnisaidie bei na mahali zinapopatikana, nitashukuru kwa msaada wenu.
      unataka ya mafuta ya taa ( Manual ) au unataka ya umeme? uwezo wa kutoto vifaranga vingapi?

    11. mushi.richard's Avatar
      Member Array
      Join Date : 31st July 2007
      Posts : 20
      Rep Power : 713
      Likes Received
      2
      Likes Given
      0

      Default Re: Mashine ya kuangulia vifaranga (incubator) itumiayo mafuta ya taa

      Jaribu kuwasiliana na SIDO ,VETA au DIT watakusaidia.

    12. Ericus Kimasha's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 27th October 2006
      Posts : 431
      Rep Power : 28253
      Likes Received
      324
      Likes Given
      682

      Default

      Quote By Patel jr View Post
      Natamani kufuga kuku wa kienyeji, shida yangu ni mashine ya kutotoleshea vifaranga itumiayo mafuta ya taa. Zinapatikana wapi na kwa bei gani? Wadau nisaidieni ili nami nijaribu kwenda sambamba na hii KASI ZAIDI
      Wasiliana na Nenda ofisi za ScienceScope zilizoko pale mataa ya Morocco, kituo cha kuelekea Buguruni, nyuma ya magari ya mchanga. Eneo hili lipo nyuma ya ofisi za Airtel.
      Last edited by Ericus Kimasha; 5th February 2013 at 13:03.

    13. Mganga wa Jadi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2008
      Location : Maneromango
      Posts : 276
      Rep Power : 83684027
      Likes Received
      40
      Likes Given
      22

      Default Natafuta Incubator ya mayai 500 au zaidi

      Wana JF, Naomba msaada wenu natafuta incubator yenye uwezo wa kutotoa vifaranga kuanzia idadi ya vifaranga 500 au zaidi, ni wapi naweza kupata mashine nzuri kwa bei nzuri?
      يسوع هو رب الأرباب

    14. LiverpoolFC's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2011
      Posts : 10,634
      Rep Power : 88723720
      Likes Received
      2506
      Likes Given
      1815

      Default re: Mashine za kutotolesha mayai (Incubators): Upatikanaji wake, aina zake, matumizi na ushauri

      Karibu PM kamanda!
      Mganga wa Jadi likes this.

    15. Doltyne's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th August 2011
      Posts : 443
      Rep Power : 584
      Likes Received
      144
      Likes Given
      34

      Default re: Mashine za kutotolesha mayai (Incubators): Upatikanaji wake, aina zake, matumizi na ushauri

      Nenda Magomeni mapipa mtaa wa Kizingo upande wa Butiama (wa kwenda ubungo kama unatoka jangwani) kuna jamaa wanatengeneza, zinasifika ila sijawahi kuzitumia au kumjua anayetumia, niliwahi kuona TBC wanawahoji.
      Mganga wa Jadi likes this.

    16. moghaka's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 16th May 2011
      Posts : 171
      Rep Power : 549
      Likes Received
      23
      Likes Given
      93

      Default re: Mashine za kutotolesha mayai (Incubators): Upatikanaji wake, aina zake, matumizi na ushauri

      Ninayo mpya kabisa toka italy haijawahi tumika ni PM Tuongee
      Mganga wa Jadi likes this.

    17. Mganga wa Jadi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th March 2008
      Location : Maneromango
      Posts : 276
      Rep Power : 83684027
      Likes Received
      40
      Likes Given
      22

      Default re: Mashine za kutotolesha mayai (Incubators): Upatikanaji wake, aina zake, matumizi na ushauri

      Wote nawashukuru kwa msaada wenu.
      يسوع هو رب الأرباب

    18. Boniface Evarist's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 26th November 2010
      Location : MIT
      Posts : 1,086
      Rep Power : 1239
      Likes Received
      380
      Likes Given
      621

      Default re: Mashine za kutotolesha mayai (Incubators): Upatikanaji wake, aina zake, matumizi na ushauri

      Angalau mngetaja hata bei yake hapa kwani nataman kuwa mfugaji wa kuku lakin sijui hata mtaji wake unakuwa bei gani?
      Remmy likes this.

    19. chitambikwa's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th November 2010
      Location : KAISHO
      Posts : 3,890
      Rep Power : 2210
      Likes Received
      854
      Likes Given
      681

      Default re: Mashine za kutotolesha mayai (Incubators): Upatikanaji wake, aina zake, matumizi na ushauri

      Hta mie napenda sana lakini sijui hta bei na zinakopatikana
      IT IS TO THOSE WITHOUT TEETH GOD GIVES MEAT

    20. Doltyne's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th August 2011
      Posts : 443
      Rep Power : 584
      Likes Received
      144
      Likes Given
      34

      Default re: Mashine za kutotolesha mayai (Incubators): Upatikanaji wake, aina zake, matumizi na ushauri

      Kuna jamaa yangu alinunua magomeni, incubator na inayoweza kuhatch mayai elfu tisa (9,000) hapo magomeni, cost ilikuwa arround milioni 20 za kitz, inafanya kazi mpaka leo. Yeye biashara yake ni kutotolesha vifaranga tu, unaenda na mayai yako anakucharge 300 kwa kila yai. Yakitoka yasitoke that's the cost.

      Nikavutiwa na biashara nikatafuta vendor china nikapata kwa dola 2900 kila kitu, hiyo iliikuwa ni hatcher ya mayai 5000 na incubator ya mayai 6000, bei ya hatcher ilikuwa dola 700, na incubator 1100, na hizo 1100 zilikuwa ni contena la futi ishirini kuja tz. Sasa hizi habari ni za mwaka 2010 mwanzoni, sijui sasa zikoje.pia kumbuka kuna tra na customs mzigo ukishafika, fanya utafiti wa gharama za kutoa mzigo.

      Kama uko interested ingia alibaba.com, jiridhishe mwenyewe na wauzaji kwa kusearch kama unavyofanya google. Halaf malizana nao. Ila kuwa makini, matapeli wengi. Ingekuwa vema ukawatumia watz wanaoenda kununua bidhaa zao huko japo wakachungulie kama jamaa wana kiwanda na wahakikishe usalama wa pesa zako kwa kuthibitisha mzigo unapakiwa melini.

      Nb: hata hao watz usiwaamini sana, sanaa zimezidi nchini hapa.
      Remmy and asigwa like this.


    Page 1 of 30 123 11 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Mashine za kutotolesha mayai(incubators).
      By ELIASANTE in forum Matangazo madogo
      Replies: 0
      Last Post: 20th June 2014, 02:26
    2. Mashine za kutotolesha mayai(incubators).
      By ELIASANTE in forum Matangazo madogo
      Replies: 0
      Last Post: 16th June 2014, 10:28
    3. mashine za kutotolesha mayai (Incubators)
      By Ndamwe in forum Matangazo madogo
      Replies: 1
      Last Post: 27th August 2013, 00:13
    4. Kuhusu Mashine ya Kuatamisha mayai(Incubators) Majibu ya TRA
      By Chasha Poultry Farm in forum Jukwaa La Biashara na Uchumi
      Replies: 15
      Last Post: 9th January 2013, 14:12

    Tags for this Topic

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...