JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kilimo cha Mapapai

    Report Post
    Results 1 to 17 of 17
    1. Pilato2006's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 25th August 2008
      Location : Tanzania
      Posts : 110
      Rep Power : 636
      Likes Received
      9
      Likes Given
      3

      Default Kilimo cha Mapapai

      Wana JF, nataka kufanya kilimo cha mapapai ila nahitaji mbegu za muda mfupi kuzaa ili nianze kuvuna mapema. Naomba msaada wa yafuatayo

      1 Wapi nitapata mbegu fupi za muda mfupi kuanza kuzaa?
      2. Nikitaka kupanda spacing iwe kiasi gani toka mche hadi mche?

      Asanteni sana hii ni katika kuhangaika kuongeza kipato maana hii nchi ukizubaa ukajikuta unanyong'onyea sana kwa wanayojili
      Ikulu ni Mahali Patakatifu,.. JKN


    2. Mashurano's Avatar
      Member Array
      Join Date : 29th July 2011
      Posts : 23
      Rep Power : 465
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: KIlimo cha Mapapai

      nenda sua

    3. abrisalim's Avatar
      Member Array
      Join Date : 17th May 2011
      Posts : 35
      Rep Power : 479
      Likes Received
      5
      Likes Given
      0

      Default Re: Kilimo cha Mapapai

      dont stop walaji wako wengi

    4. #4
      Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,409
      Rep Power : 35922743
      Likes Received
      1641
      Likes Given
      705

      Default Re: KIlimo cha Mapapai

      Quote By Mashurano View Post
      nenda sua
      Mbegu hizo zilikuwa nyingi sana Mpwapwa, sijui kwa sasa. Lakini ukikosa, anza na hizi za kawaida, ukipata hizo fupi unaendelea.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    5. HAKUNA's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 12th March 2012
      Posts : 134
      Rep Power : 455
      Likes Received
      49
      Likes Given
      48

      Default Re: Kilimo cha Mapapai

      wenye taarifa zaidi, wapi MALILA, KANYAGIO......????

    6. Clean9

    7. Ben40's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 18th April 2012
      Posts : 161
      Rep Power : 456
      Likes Received
      11
      Likes Given
      5

      Default Re: Kilimo cha Mapapai

      Hivi hicho kilimo kinalipa kweli?

    8. Mwanajamii's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 5th March 2008
      Posts : 7,084
      Rep Power : 1875
      Likes Received
      27
      Likes Given
      13

      Default

      Quote By Pilato2006 View Post
      Wana JF, nataka kufanya kilimo cha mapapai ila nahitaji mbegu za muda mfupi kuzaa ili nianze kuvuna mapema. Naomba msaada wa yafuatayo

      1 Wapi nitapata mbegu fupi za muda mfupi kuanza kuzaa?
      2. Nikitaka kupanda spacing iwe kiasi gani toka mche hadi mche?

      Asanteni sana hii ni katika kuhangaika kuongeza kipato maana hii nchi ukizubaa ukajikuta unanyong'onyea sana kwa wanayojili
      Mkuu nimesikia kuna mbegu Nzuri za mipapai kibaha. Kuna kijana nimemtuma akaonane na bw. Shamba
      Nitakujuza nikipata info zaidi

    9. culboy's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd November 2011
      Posts : 500
      Rep Power : 545
      Likes Received
      23
      Likes Given
      9

      Default

      Quote By Pilato2006 View Post
      Wana JF, nataka kufanya kilimo cha mapapai ila nahitaji mbegu za muda mfupi kuzaa ili nianze kuvuna mapema. Naomba msaada wa yafuatayo

      1 Wapi nitapata mbegu fupi za muda mfupi kuanza kuzaa?
      2. Nikitaka kupanda spacing iwe kiasi gani toka mche hadi mche?

      Asanteni sana hii ni katika kuhangaika kuongeza kipato maana hii nchi ukizubaa ukajikuta unanyong'onyea sana kwa wanayojili
      mkuu tupe maendeleo ya matunda yako pia na soko je umefkia wp?

    10. Chasha Poultry Farm's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th June 2011
      Posts : 4,623
      Rep Power : 1642
      Likes Received
      2191
      Likes Given
      607

      Default

      Quote By Ben40 View Post
      Hivi hicho kilimo kinalipa kweli?
      Kilimo cha mapapai ni kizuri sana, make utomvu wake pekee huwa unatafutwa sana, na kuna watu wanalima kwa sababu ya utomvu, ingawa hata tunda lake ni zuri sana na kwa wanao fuga kuku majani ya mipapai ni mazuri sana kwa kuku make ni dawa, na kuna artical nilisoma kwa west aftica wanatumia mbegu za papai kutibu Newcastle ua mdondo. Nikiipata nitaiweka hapa

    11. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,299
      Rep Power : 954
      Likes Received
      826
      Likes Given
      1782

      Default

      Quote By Chasha View Post
      Kilimo cha mapapai ni kizuri sana, make utomvu wake pekee huwa unatafutwa sana, na kuna watu wanalima kwa sababu ya utomvu, ingawa hata tunda lake ni zuri sana na kwa wanao fuga kuku majani ya mipapai ni mazuri sana kwa kuku make ni dawa, na kuna artical nilisoma kwa west aftica wanatumia mbegu za papai kutibu Newcastle ua mdondo. Nikiipata nitaiweka hapa
      Mkuu utomvu unatumiwa kwa nini?

    12. Kubota's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 494
      Rep Power : 17964567
      Likes Received
      660
      Likes Given
      614

      Default Re: Kilimo cha Mapapai

      Quote By Sabayi View Post
      Mkuu utomvu unatumiwa kwa nini?
      ]

      Mapapai mabichi hutoa utomvu ambao una kimeng'enyo (enzyme) kiitwacho Papain. Papain ni maarufu kwa kulainisha nyama (meat tenderizer). Papain huvunjavunja nyuzinyuzi zinazoshikamanisha misuli ya nyama na kuifanya nyama ambayo ni ngumu ikipikwa kuwa laini kabisa. Ndiyo maana wakati mwingine watu hupika nyama kwa kuchanganya na vipande vya papai bichi au utomvu wake. Papain pia inatumika viwandani kutengeneza vitu mbali mbali na hutumika mahospitalini kwa tiba ya magonjwa mengi kwa hiyo papain inamatumizi mengi sana. Kuna steji maalumu ambapo matunda ya papai hukwaruzwa na utomvu wake unakusanywa, hukaushwa na kuuzwa. Kwa nchi zenye watu serious zao la Mapapai ni zao maarufu! Biashara ya papain inaweza kuwa na kipato kuliko tunda lenyewe!
      Ngongo, Sabayi and sakapal like this.
      "Failure is not falling down but refusing to get up". Chinese Proverb.

    13. sakapal's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th April 2011
      Posts : 1,803
      Rep Power : 3838
      Likes Received
      1379
      Likes Given
      3452

      Default Re: Kilimo cha Mapapai

      Quote By Kubota View Post
      ]

      Mapapai mabichi hutoa utomvu ambao una kimeng'enyo (enzyme) kiitwacho Papain. Papain ni maarufu kwa kulainisha nyama (meat tenderizer). Papain huvunjavunja nyuzinyuzi zinazoshikamanisha misuli ya nyama na kuifanya nyama ambayo ni ngumu ikipikwa kuwa laini kabisa. Ndiyo maana wakati mwingine watu hupika nyama kwa kuchanganya na vipande vya papai bichi au utomvu wake. Papain pia inatumika viwandani kutengeneza vitu mbali mbali na hutumika mahospitalini kwa tiba ya magonjwa mengi kwa hiyo papain inamatumizi mengi sana. Kuna steji maalumu ambapo matunda ya papai hukwaruzwa na utomvu wake unakusanywa, hukaushwa na kuuzwa. Kwa nchi zenye watu serious zao la Mapapai ni zao maarufu! Biashara ya papain inaweza kuwa na kipato kuliko tunda lenyewe!
      ntaanza kuifanyia kazi home niijaribu then ikiwork intaifanya kibiashara zaidi, thanks for info.
      Kubota likes this.
      ONE LOVE, ONE HEART, LET'S GET TOGETHER N .............................! !

    14. Kubota's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 494
      Rep Power : 17964567
      Likes Received
      660
      Likes Given
      614

      Default Re: Kilimo cha Mapapai

      Quote By sakapal View Post
      ntaanza kuifanyia kazi home niijaribu then ikiwork intaifanya kibiashara zaidi, thanks for info.
      Poowaa!! Inabidi ufanye kama ka utafiti hivi! Unaweka vipimo tofauti tofauti hadi kieleweke! Inawezekana kabisa.
      sakapal likes this.
      "Failure is not falling down but refusing to get up". Chinese Proverb.

    15. Zero One Two's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd June 2012
      Posts : 8,989
      Rep Power : 16602
      Likes Received
      2954
      Likes Given
      11111

      Default Re: Kilimo cha Mapapai

      Zion Daughter njoo huku uchangie

    16. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,299
      Rep Power : 954
      Likes Received
      826
      Likes Given
      1782

      Default Re: Kilimo cha Mapapai

      Quote By Kubota View Post
      ]

      Mapapai mabichi hutoa utomvu ambao una kimeng'enyo (enzyme) kiitwacho Papain. Papain ni maarufu kwa kulainisha nyama (meat tenderizer). Papain huvunjavunja nyuzinyuzi zinazoshikamanisha misuli ya nyama na kuifanya nyama ambayo ni ngumu ikipikwa kuwa laini kabisa. Ndiyo maana wakati mwingine watu hupika nyama kwa kuchanganya na vipande vya papai bichi au utomvu wake. Papain pia inatumika viwandani kutengeneza vitu mbali mbali na hutumika mahospitalini kwa tiba ya magonjwa mengi kwa hiyo papain inamatumizi mengi sana. Kuna steji maalumu ambapo matunda ya papai hukwaruzwa na utomvu wake unakusanywa, hukaushwa na kuuzwa. Kwa nchi zenye watu serious zao la Mapapai ni zao maarufu! Biashara ya papain inaweza kuwa na kipato kuliko tunda lenyewe!
      Tunashukuru kwa elimu mkuu ubarikiwe
      NAIKATAA CCM NA MAMBO YAKE YOTE NA WATU WAKE WOTE EEE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE!!!!!!!!

    17. Maundumula's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th November 2010
      Posts : 6,780
      Rep Power : 6802
      Likes Received
      2012
      Likes Given
      9374

      Default Re: Kilimo cha Mapapai

      Hivi papai hadi linapovunwa muda gani?
      My heart is hollow

    18. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,299
      Rep Power : 954
      Likes Received
      826
      Likes Given
      1782

      Default

      Quote By Maundumula View Post
      Hivi papai hadi linapovunwa muda gani?
      Mapapai ya kisasa ni 6 months mkuu yale ya kienyeji nadhani ni 9 months


    Similar Topics

    1. Mapapai
      By Malova in forum Mahusiano, mapenzi, urafiki
      Replies: 60
      Last Post: 25th November 2011, 14:12
    2. Replies: 1
      Last Post: 10th March 2011, 19:37
    3. Mapapai :- utamu ,faida na matumizi yake!!
      By kilimasera in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 9
      Last Post: 2nd March 2011, 11:10
    4. Haya jamani ni mapapai au maboga matamu??????
      By MziziMkavu in forum Jamii Photos
      Replies: 22
      Last Post: 17th January 2011, 20:39

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...