JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Kwa wafugaji wa kuku wa kisasa

    Report Post
    Page 2 of 19 FirstFirst 1234 12 ... LastLast
    Results 21 to 40 of 371
    1. Mlachake's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 13th October 2009
      Location : Loitokitok Kenya
      Posts : 2,301
      Rep Power : 36412537
      Likes Received
      785
      Likes Given
      587

      Default Kwa wafugaji wa kuku wa kisasa

      Hey JF Members.
      Ee bwana kuna mtu anaweza kunipa msaada wa mchanganuo wa kufuga kuku. naona soko la kuku ni kubwa sana. hii ni biashara ambayo soko lake liko tayari. hotels, functions, vibanda vya chipss.... Yeyote mwenye idea naomba msaada please!!!!!

      Quote By NasDaz View Post
      Mlachake, una experience kwenye ufugaji kuku? kama huna basi,
      kuanza na kuku 1000 utakuja kulia!!! Na kama ni lazima uanze na kuku wengi,basi usiwe na mkono wa birika, kwamba usiwe bahiri!!

      Lazima utafute part time animal scientist ambae atakuwa mara kwa mara anakushauri suala zima la poutry management!!! aidha,usiwe bahiri, hususani kwenye feeding!!! poultry keeper wengi wana-collapse kv wanataka kubana matumizi kwenye chakula---manake wale jamaa wanafukia ile mbaya!!!

      in order to have productive layers or broilers, lazima kwenye masuala ya misosi wajiachie!!! and even more important, especially kama ni kuku wa mayai, tenga bajeti ya chakula pembeni na usiichezee kwa kitu kingine chochote kile, iwe pale ready for feeding!! Kama utapata mtaalamu, akakupa techinques za kutengeneza chakula itakuwa more wise kwako, kwavile feed cost ipo juu sana!!!

      BUT be careful, usi-opt tu kutengeneza chakula chao wakati feed chemistry haunayo!!! kama ni wa mayai, badala ya kuanza kutaga after 5 ro 6 months, wataanza after 8 months!!!Kama unazani hutaweza kufanya mixing vizuri, u better ukajilipue kwenye vyakula vya madukani ambavyo ni very expensive- but don' worry, bei hiyo haitakufanya upate hasara, but itapunguza faida!! na kitu kingine muhimu, don buy day old chicks mitaani, utakuja kulia!!!hizo ni few hints, but the project, inalipa wangu!!!

      Mengine yote, unaweza kushauriwa na animal scientist, but the first good strategy--- tafuta kijana ambae tayari ameajiriwa kwenye suala zima la utunzaji kuku--- mchomoe anakofanya kazi na mpe mshahara mkubwa zaidi, na mpangie room very close na yalipo mabanda yako!!! uki-opt kujenga annex ya kukaa poultry keeper, itakuwa ni more productive idea! wish u all the best
      Quote By Mama Joe View Post
      UFUGAJI BORA WA KUKU WA NYAMA NA MAYAI:
      WIKI YA KWANZA:SIKU YA 1 - 6 WAPE:GLUCOSEBROILER BOOST AU AMINOVIT AU SUPERVITVIGOSTART KWENYE CHAKULA (KILO 1 KWA MFUKO 1 WA KG 50) KUANZIA WIKI YA KWANZA HADI YA 4
      SIKU YA 7CHANJO YA NEWCASTLE - MASAA 2 TU, WEKA MAJI NA VITAMIN MARA BAADA YA KUTOA MAJI YA CHANJO
      WIKI YA PILICHANJO YA GUMBORO - MASAA 2 TU, HALAFU ENDELEA NA MAJI YA VITAMIN
      WIKI YA TATUDOXICOL AU CTC20% NA AMPROLIUM, VITAMIN NA MOLASSES KWA SIKU 5 - 7
      WIKI YA NNEHAKIKISHA KUKU WA NYAMA WANAKUWA KATIKA DOSE KUBWA YA VITAMIN
      WIKI YA SITAWAPE KUKU WA NYAMA MAJI YA VITAMIN ASUBUHI NA MATUPU JIONI
      WIKI YA NANEWAPE KUKU WA MAYAI CHANJO YA NDUIDAWA ZA MINYOO (PIPERAZINE AU LEKIWORM)VITAMIN AU SUPERVIT LAYERSWALISHE GROWERS MASH AU FARMERS CONCENTRATE HADI MIEZI 3 NA 1/2 TUMIA LAYERS MASH WAKIFIKA MIEZI 4 KAMILI AU WAPE MAJANI
      WIKI YA KUMI NA MBILIWAPE CHANJO YA NEWCASTLE ( RUDIA KILA BAADA YA MIEZI 3) MASAA 2 KISHA WAPE MAJI YA VITAMIN
      WIKI YA KUMI NA SITAKATA MIDOMO KISHA WAPE NEOXYVITAL KWA SIKU 3-5 ANDAA VIOTA
      WIKI YA 54WAPE VIRUTUBISHO VYENYE KUONGEZA WINGI WA MAYAI MFANO GLP ( KILO 1 KWA KILA KILO 50 ZA CHAKULA, WIKI YA KWANZA NA NUSU KWA WIKI ZINAZOFUATA NA VITAMIN
      WIKI YA 72TUMIA V RID KUSAFISHA MABANDA ILI KUUA VIJIDUDU PIA WEKA MAJI YA DAWA HII KWENYE DISH YA KUSAFISHIA MIGUU (FOOTBATH) ILI KUHAKIKISHA UDHIBITI WA VIJIDUDU (BIOSECURITY) NA KWAMBA VIFARANGA WANAOWEKWA HAWAATHIRIWI NA VIJIDUDU HIVYO.
      WIKI YA 96ONDOA KUKU WOTE WALIOZEEKA

      All the Best
      Quote By Nono View Post
      Mradi wa kuku ni mzuri haswa pale ambapo unakuwa na uzoefu wa jinsi ya kuwatunza na kufuatilia soko lake. Kwa mtizamo wangu naona kama unapendelea zaidi kuku wa nyama ambao kiasi fulani ni wagumu kuliko kuku wa mayai.

      Ni muhimu ukiangalia yafuatayo kwa ustawi wa kuku wa nyama.

      1. Kuwa na banda zuri lenye hewa ya kutosha pamoja na joto la kutosha (unaweza kupata vitabu kutoka kenye veterinary mbali mbali). Banda ni wastani wa mita 4 kwa 4 kwa kuku 200 wa nyama au 100 wa mayai. Hakikisha banda ni safi na umelipulizia dawa kabla ya kuingiza kuku (unaweza kutumia detto).

      2a. Kwa mtu unaeanza ni vizuri kutumia chakula cha kiwandani kwa ubora kwani mara nyingi vyakula vya kujitengenezea vinaweza kuwa ma upungufu au kutengeezwa katika mazingira yasiyo mazuri na hatimaye kuwa na matokeo duni. Kumbuka wanahitaji vakula veyenye virutubisho tofauti kulingana na umri (mfano starter & finisher kwa broiler)

      2b. Hakikisha wanapata chanjo ya newcastle wiki ya pili kwa kukuwapya utakaowaleta. Ni muhimu sana. Pia viatamini na madini kama utakavyoshauriwa na watalamu wa mifugo

      3a. Kama una uwezo mzuri ni vizuri kufuga kwa awamu. Mathalani wapishane kwa wiki 2, (yaani unaingiza kukuwapya kila baada ya wiki mbili). Hii inakupa nafasi nzuri haswa kupunguza gharama za malisho na nafasi, kwani kadri wanapokuwa ndivyo unavyoongeza nafasi ya banda. Kumbuka broiler.

      3b. Hakikisha kuna vyombo vya chakula na maji vya kutosha. Kuku wa nyama hawahitaji kwenda umbali mrefu kutafuta maji, na viwe na maji pamoja na chakula wakati wote.

      3c. Hudumia kuku wadogo kwanza, ndipo umalizie kwa wakubwa. Usafi ni muhimu sana. Kuwe na masodasti na hakikisha hakuna unyevu unyevu ili wasipate maambukizo ya magonjwa ya baridi.vifo vingi sana huweza kutokea. Ni vizuri ukahakikisha kuwa hakuna kuku wa kienyeji, kwani mara nyingi huwa chanzo cha magonjwa.

      4. Soko ndio kichaa kikubwa katika biashara ya kuku wa nyama, na faida yote hupotea baada ya kukomaa endapo soko linakosekana. Jiandae vyema kama ikiwezekana baada ya kufikisha uzito stahili (baada ya wiki 5-6) unawachinja wote na kuwauza au kuwahifandhi ndani ya jokofu na kuwauuza taratibu.

      Baada ya hapa unaweza kuangalia nafasi yako ya kukuwa na kuwa uzoefu kupanua biashara. Ushauri wa wataalamu ni muhimu sana kufanikisha malengo, ila pia kumbuka ubabaishaji ni mwingi Afrika!


    2. Next Level's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th November 2008
      Location : Pwani
      Posts : 3,146
      Rep Power : 1252
      Likes Received
      90
      Likes Given
      42

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Quote By Kwetunikwetu View Post
      Mkuu tazama hizo picha hapo chini; nilikuwa mmikoa ya kusini just three weeks ago, tutatembelea banda la mkulima mmoja na kuona jinsi alivyojikwamua kwa ufugaji kuku wa kienyeji. Alianza kufugia kwenye banda la kupikia, then sasa amejenga banda jipya, anafuga kwa kutumia njia bora zaidi kuku wale wale wa kienyeji. Kwa hivyo haihitaji kuanza na maelfu ya kuku, bali kidogo kadri unavyoweza, kikubwa ni kuhakikisha unawapatia huduma bora zikiwamo chakula na madawa....

      cheers..!
      Mkuu....ebu ungemwaga kidogo utaalam au masharti ya kuzingatia unapoamua kufuga kuku wa kienyeji mzee........!
      “When the missionaries came to Africa they had the Bible and we had the land. They said ''Let us pray'' we closed our eyes. When we opened them we had the Bible and they had the land.
      - Rev.Bishop Desmond Tutu.

    3. LazyDog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 2,374
      Rep Power : 0
      Likes Received
      98
      Likes Given
      2277

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Mkuu tunashukuru kwa hizo picha.
      Sipendelei sana faida za chap-chap. Kuku wa kienyeji naona ni bara-bara kabisa. Mambo ya taratibu lakini yenye uhakika. Demand and supply iko poa.


      Quote By Kwetunikwetu View Post
      Mkuu tazama hizo picha hapo chini;

      cheers..!
      nilikuwa mmikoa ya kusini just three weeks ago, tutatembelea banda la mkulima mmoja na kuona jinsi alivyojikwamua kwa ufugaji kuku wa kienyeji. Alianza kufugia kwenye banda la kupikia, then sasa amejenga banda jipya, anafuga kwa kutumia njia bora zaidi kuku wale wale wa kienyeji. Kwa hivyo haihitaji kuanza na maelfu ya kuku, bali kidogo kadri unavyoweza, kikubwa ni kuhakikisha unawapatia huduma bora zikiwamo chakula na madawa....




      Papizo and Sunman like this.
      A person who won't read has no advantage over one who can't read. -Mark Twain

    4. Mama Joe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th March 2009
      Posts : 1,325
      Rep Power : 21030500
      Likes Received
      570
      Likes Given
      618

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      UFUGAJI BORA WA KUKU WA NYAMA NA MAYAI:
      WIKI YA KWANZA:SIKU YA 1 - 6 WAPE:GLUCOSEBROILER BOOST AU AMINOVIT AU SUPERVITVIGOSTART KWENYE CHAKULA (KILO 1 KWA MFUKO 1 WA KG 50) KUANZIA WIKI YA KWANZA HADI YA 4
      SIKU YA 7CHANJO YA NEWCASTLE - MASAA 2 TU, WEKA MAJI NA VITAMIN MARA BAADA YA KUTOA MAJI YA CHANJO
      WIKI YA PILICHANJO YA GUMBORO - MASAA 2 TU, HALAFU ENDELEA NA MAJI YA VITAMIN
      WIKI YA TATUDOXICOL AU CTC20% NA AMPROLIUM, VITAMIN NA MOLASSES KWA SIKU 5 - 7
      WIKI YA NNEHAKIKISHA KUKU WA NYAMA WANAKUWA KATIKA DOSE KUBWA YA VITAMIN
      WIKI YA SITAWAPE KUKU WA NYAMA MAJI YA VITAMIN ASUBUHI NA MATUPU JIONI
      WIKI YA NANEWAPE KUKU WA MAYAI CHANJO YA NDUIDAWA ZA MINYOO (PIPERAZINE AU LEKIWORM)VITAMIN AU SUPERVIT LAYERSWALISHE GROWERS MASH AU FARMERS CONCENTRATE HADI MIEZI 3 NA 1/2 TUMIA LAYERS MASH WAKIFIKA MIEZI 4 KAMILI AU WAPE MAJANI
      WIKI YA KUMI NA MBILIWAPE CHANJO YA NEWCASTLE ( RUDIA KILA BAADA YA MIEZI 3) MASAA 2 KISHA WAPE MAJI YA VITAMIN
      WIKI YA KUMI NA SITAKATA MIDOMO KISHA WAPE NEOXYVITAL KWA SIKU 3-5 ANDAA VIOTA
      WIKI YA 54WAPE VIRUTUBISHO VYENYE KUONGEZA WINGI WA MAYAI MFANO GLP ( KILO 1 KWA KILA KILO 50 ZA CHAKULA, WIKI YA KWANZA NA NUSU KWA WIKI ZINAZOFUATA NA VITAMIN
      WIKI YA 72TUMIA V RID KUSAFISHA MABANDA ILI KUUA VIJIDUDU PIA WEKA MAJI YA DAWA HII KWENYE DISH YA KUSAFISHIA MIGUU (FOOTBATH) ILI KUHAKIKISHA UDHIBITI WA VIJIDUDU (BIOSECURITY) NA KWAMBA VIFARANGA WANAOWEKWA HAWAATHIRIWI NA VIJIDUDU HIVYO.
      WIKI YA 96ONDOA KUKU WOTE WALIOZEEKA

      All the Best
      mndebile, Speaker and 24hrs like this.

    5. #24
      Nono's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2008
      Location : Bulyanhulu
      Posts : 1,084
      Rep Power : 874
      Likes Received
      159
      Likes Given
      93

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Quote By Next Level View Post
      Mkuu naona shule hapo imetulia........!

      Lakini mbona mnazungumzia haya makuku ya kisasa tu? Je, ufuguja wa kitaalam wa kuku wa KIENYEJI unakuwaje? Kumbuka hawa nao wana soko zuri sana..........!
      Mkuu, ni kweli kuwa kuku wa kienyeji ni bomba kweli kuanzia ladha, virutubisho ndani ya mwili hadi kipato, ila tofauti ni muda tu wa kuwafikisha hapo penye tija. Kidogo hao wa kienyeji nilijishughulisha wakati ule nikiwa kijijini mwanakwerere, lakini lipohamia Malindi nikagundua kuwa unaweza kupata nyama ya kuku ndani ya wiki 5 na mayai 5 kwa wiki kwa muda wa miaka 2 kutoka kwa kuku mmoja! Baasi nikaamua kuwaachia wale wa handeni na mwanakwerere waendelee na hao wanaojiokotea wanyewe!

      Kuku wa kienyeji ni bora sana kwa lishe, ila ndio hivyo ukiaccumulate faida yake ni ndogo kuliko hawa tunaowaita wa kisasa. Si unajua wengi hatuna mirija ya EPA? Ukisubiri hadi wa kienyeji akomae, utalalabaho!
      Tores likes this.

    6. LazyDog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 2,374
      Rep Power : 0
      Likes Received
      98
      Likes Given
      2277

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Nono,
      Kuku wa kienyeji soko lake likoje sasa hivi ukilenga wateja wenye fedha (forget wauza chips)

      Uyoga kwa mfano, una soko zuri japo ni wachache wanafahamu. Nataka kuamini kwamba soko la kuku wa kienyeji lipo. Tena ikibidi unazungumza na mteja na kuingia makubaliano hata kabla ya uzalishaji.
      A person who won't read has no advantage over one who can't read. -Mark Twain

    7. Next Level's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th November 2008
      Location : Pwani
      Posts : 3,146
      Rep Power : 1252
      Likes Received
      90
      Likes Given
      42

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Quote By LazyDog View Post
      Nono,
      Kuku wa kienyeji soko lake likoje sasa hivi ukilenga wateja wenye fedha (forget wauza chips)

      Uyoga kwa mfano, una soko zuri japo ni wachache wanafahamu. Nataka kuamini kwamba soko la kuku wa kienyeji lipo. Tena ikibidi unazungumza na mteja na kuingia makubaliano hata kabla ya uzalishaji.
      LD,

      Nakuhakikishia ukiwa reliable supplier, soko la kuku hawa liko kubwa sana mkuu........! Mahotel makubwa wanataka kuku hawa, but can't get a reliable supplier......!
      “When the missionaries came to Africa they had the Bible and we had the land. They said ''Let us pray'' we closed our eyes. When we opened them we had the Bible and they had the land.
      - Rev.Bishop Desmond Tutu.

    8. LazyDog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 2,374
      Rep Power : 0
      Likes Received
      98
      Likes Given
      2277

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Quote By Nono View Post

      Kuku wa kienyeji ni bora sana kwa lishe, ila ndio hivyo ukiaccumulate faida yake ni ndogo kuliko hawa tunaowaita wa kisasa. Si unajua wengi hatuna mirija ya EPA? Ukisubiri hadi wa kienyeji akomae, utalalabaho!
      Mkuu Next Level,
      Nilipomsoma Nono karibu ningeingia kingi. Ila utaona kwamba ufugaji wa kuku wa kienyeji inachukua muda kuvuna ila, ni katika hatua ya mwanzo tu unapoanza.
      Maana ukiweka kuku 100, halafu baada ya miezi miwili ukaweka vifaranga wengine 100, ukaendelea kufanya hivyo kila baada ya miezi miwili - kuchelewa kukomaa sio issue tena. Utachelewa kuvuna wale wa kwanza tu.

      Halafu dhana ya mtu kuwa mjasiriamali, ni kutambua soko limepungukiwa nini. Unahitaji kutumia nguvu kidogo kupata mafanikio makubwa. Sio kulala roho juu; presha inapanda presha inashuka.
      A person who won't read has no advantage over one who can't read. -Mark Twain

    9. #28
      Nono's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th February 2008
      Location : Bulyanhulu
      Posts : 1,084
      Rep Power : 874
      Likes Received
      159
      Likes Given
      93

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Quote By LazyDog View Post
      Nono,
      Kuku wa kienyeji soko lake likoje sasa hivi ukilenga wateja wenye fedha (forget wauza chips)

      Uyoga kwa mfano, una soko zuri japo ni wachache wanafahamu. Nataka kuamini kwamba soko la kuku wa kienyeji lipo. Tena ikibidi unazungumza na mteja na kuingia makubaliano hata kabla ya uzalishaji.
      Soko ni kubwa mno. Tatizo ni wachache mno kutokana na muda anaohitaji kufikia kuwa kitoweo. Bei yake ni zaidi ya mara 2-3 ya broiler, ila muda wa kumwaandaa awe kitoweo ni karibia mara 8 ya broiler. Sasa maswala ya faida yanahitaji muda mkuu!

    10. LazyDog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 2,374
      Rep Power : 0
      Likes Received
      98
      Likes Given
      2277

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Quote By Nono View Post
      Soko ni kubwa mno. Tatizo ni wachache mno kutokana na muda anaohitaji kufikia kuwa kitoweo. Bei yake ni zaidi ya mara 2-3 ya broiler, ila muda wa kumwaandaa awe kitoweo ni karibia mara 8 ya broiler. Sasa maswala ya faida yanahitaji muda mkuu!
      Ni kweli, inabidi kuangalia kipengele kimoja baada ya kingine.

      Je, walaji wanasemaje?
      Nilikwenda Sinza fast food nikaona kuku wa kuokwa, nikasema kuku si ndio hawa (Tofauti na wale wa kuchemshwa kwenye mafuta)! Hata hivyo sikuwapenda maana ni laini utadhani kinda la njiwa. Sikuona tofauti na wale wa kukaangwa kwenye mafuta.
      A person who won't read has no advantage over one who can't read. -Mark Twain

    11. Mama Joe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th March 2009
      Posts : 1,325
      Rep Power : 21030500
      Likes Received
      570
      Likes Given
      618

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      KUKU WA KIENYEJI - UFUGAJI BORA





      Kuku hutoka kwenye kizazi kinachojulikana kitaalam kama gallus gallus, Ufugaji huu nitaoelezea ni wa kienyeji kabisa ila huu umeboreshwa kidogo ili kuleta faida zaidi, kwanza itabidi uwe na eneo lakutosha kama ekari mbili (70m *140m) banda la kuku liwe linalohamishika na liwe limejengwa juu juu, hii husaidia kupunguza maambukizi ya magonjwa kwa sababu kinyesi cha kuku kikilundikana huweza kubeba vimelea vya magonjwa

      BANDA BORA LINALOHAMISHIKA


      Banda liwekewe viota vya kutagia na unaweza kuwafundisha kuku kuvitumia mapema kabla ya kuanza kutaga kwa kuchelewa kuwafungulia asubuhi. Kwa kawaida kuku hupenda kulala bandani wakiwa juu juu kwa hiyo uweke baadhi ya fito au mbao nyembamba zikining’inia pia kuwe na vyombo vya chakula nje ya banda

      Hakikisha banda halivuji na wanyama wakali hawaingii lakini liwe na hewa ya kutosha na lisiwe na joto wala baridi kali, ni vizuri ukiliweka chini ya miti
      Ili kuboresha ufugaji huu inashauriwa kutumia majogoo ya kisasa ambayo yana patika kwa mazalishaji wa kuku kote nchini, pia unaweza kutumia majogoo ya kuku aina ya KUCHI wanaopatikana zaidi miko ya Singida na Shinyanga. Majogoo ya kisasa huweza kuhudumia wastani wa majike 20-25 na kuchi huweza kuhudumia majike 10 -15 kwa sababu ni wavivu kidogo

      MAJOGOO YA KISASA INA YA CORNISH


      Andaa na banda la kukuziA watoto ambalo litawakinga na wanyama wakali na mwewe, banda linakuwa wazi juu hukulikizuiwa na waya kwa 75% na 25% iwe imezibwa kwa mbao ili kuwapatia kivuli wanapohitaji, banda hili lina hitaji kuhamishwa hamisha angalau mara 5 kwa siku kutika mahali pamoja hadi pengine, hakikisha banda la watoto lina maji na chakula muda wote, pia kumbuka kuwawekea mabaki ya mboga za majani kama mchicha, kunde, kisamvu n.k




      FAIDA
      (A) Mfumo hauhitaji chakula maalum kama kuku wa ndani
      (B) Wadudu kama utitiri na virobot hushambulia kuku mara chache
      (C) Kuku hupata muda wa mazoezi kwa kutembea tembea
      (D) Gharama za uendeshaji ni kidogo
      (E) Hautumii muda mwingi
      (F) Kiasi cha uchafu ni kidogo

      HASARA
      (A)Vifaranga huweza kuliwa na mwewe au wanyama
      (B) Mayai huweza kupotea yakitagwa nje ya banda
      (C)Kuku huweza kula mbegu zilizopandwa mashambani
      (D)Vifo vya kuku ni vingi

      CHANJO
      Kuku wapewe chanjo ya kideri/mdondo kila baada ya miezi mitatu chanjo hii hupatikana nchini kote ukifika dukani ulizia chanjo ya newcastle, utapata maelekezo ya jinsi ya kuwawekea kuku kwenye maji ya kunywa, chanjo hii wapewe kuku wazima tu na wagonjwa watengwe mbali

      MINYOO
      Kuku hunyweshwa dawa ya minyoo kila baada ya miezi mitatu, kuna dawa kama piperazine na nyinginezo ambazo huwekwa kwenye maji

      CHAWA NA UTITIRI
      Unaweza kutumia dawa za kuogeshea mifugo kama ecotix au dawa ya unga unga ya kunyunyuzia kama akheri powder, dawa ya akheri unaweza kuimwaga bandani na kisha kumnyunyuzia kuku mwilini ukiwa umemning’iniza kichwa chini miguu juu ili mayoya yaacha nafasi ya dawa kuingia

      MAGONJWA YA MAPAFU
      Kuna magonjwa mengi yanayoshambulia mfumo wa hewa, dawa ya tylosin inauwezo mkubwa wa kupambana na magonjwa karibu yote, wape dawa hii mara tu unapoanza kuona dalili za mafua

      Source: Mitiki.blogspot.com
      neggirl and 24hrs like this.

    12. Next Level's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th November 2008
      Location : Pwani
      Posts : 3,146
      Rep Power : 1252
      Likes Received
      90
      Likes Given
      42

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Mama Joe,

      Ubarikiwe.......! ukipata nondo nyingine kuhusu ufugaji wa kuku wa Kienyeji please tusaidie hapa!

      Cheers!
      “When the missionaries came to Africa they had the Bible and we had the land. They said ''Let us pray'' we closed our eyes. When we opened them we had the Bible and they had the land.
      - Rev.Bishop Desmond Tutu.

    13. Mama Joe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th March 2009
      Posts : 1,325
      Rep Power : 21030500
      Likes Received
      570
      Likes Given
      618

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Quote By Next Level View Post
      Mama Joe,

      Ubarikiwe.......! ukipata nondo nyingine kuhusu ufugaji wa kuku wa Kienyeji please tusaidie hapa!

      Cheers!
      Amen, thanks NL nami niliwafuga mwanzo ila sikuwa naju hizi mbimu, ila sasa ntajaribu, all the best

    14. Next Level's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th November 2008
      Location : Pwani
      Posts : 3,146
      Rep Power : 1252
      Likes Received
      90
      Likes Given
      42

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      LazyDogy,

      Hii nondo ya Mama Joe ndo niliyokuwa naitafuta sana, mkuu umeshaanza hii ufugaji? mimi nimekuwa nikifuga kama hobby not for business...at a time nakuwa nao kama 50 hivi.....! Now nataka ni commercialize kama project ya waifu.....! Nitawapa feedback project inavyoendelea!
      “When the missionaries came to Africa they had the Bible and we had the land. They said ''Let us pray'' we closed our eyes. When we opened them we had the Bible and they had the land.
      - Rev.Bishop Desmond Tutu.

    15. LazyDog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 2,374
      Rep Power : 0
      Likes Received
      98
      Likes Given
      2277

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      banda hili lina hitaji kuhamishwa hamisha angalau mara 5 kwa siku kutika mahali pamoja hadi pengine,
      Ningependa kufahamu kwanini banda la vifaranga lihamishwe mara 5 kwa siku. Hii inasaidia nini?

      Pia imeelezwa kwamba moja ya hasara ni kuwa "Vifo vya kuku ni vingi". Ufafanuzi unahitajika hapa.
      Katika kuku 50, wangapi wanaweza kufa? Au hapa inazungumziwa uwezekano wa kuku wote kufa kwa mkupuo kutokana na magonjwa ya mlipuko?
      A person who won't read has no advantage over one who can't read. -Mark Twain

    16. FirstLady1's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 29th July 2009
      Location : Mama Mwenye Nyumba
      Posts : 15,935
      Rep Power : 85937837
      Likes Received
      4246
      Likes Given
      7460

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Hawa kuku wa kisasa mwenzenu kuwala naogopa kuwafuga mie nitaweza ??
      Maundumula and 24hrs like this.
      No one is in charge of your happiness except you...
      God time is the best..
      Tupo wangapi?

    17. LazyDog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 2,374
      Rep Power : 0
      Likes Received
      98
      Likes Given
      2277

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Quote By Next Level View Post
      LazyDogy,

      Hii nondo ya Mama Joe ndo niliyokuwa naitafuta sana, mkuu umeshaanza hii ufugaji? mimi nimekuwa nikifuga kama hobby not for business...at a time nakuwa nao kama 50 hivi.....! Now nataka ni commercialize kama project ya waifu.....! Nitawapa feedback project inavyoendelea!
      Hapana, sijawahi kufuga. Ila uzoefu umenionyesha kwamba kina mama wengi wanaweza sana shughuli hii kuliko wanaume, na hii imetokana na kwamba they have more passion kwa miradi ya namna hii. (Mwanaume atataka akaburuzane na ng'ombe dume).

      Tatizo hawapati ushirikiano kutoka kwa waume, watoto au kaka. My mother was so enthusiastic kwenye ufugaji wa kuku na nilikuwa nikishindwa kuelewa vizuri. Siku moja mzee akamletea mbao za kujenga banda. Kuku waliotoka hapo sikutarajia. We need to add value to our mothers and sisters' projects.
      neggirl likes this.
      A person who won't read has no advantage over one who can't read. -Mark Twain

    18. Next Level's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 17th November 2008
      Location : Pwani
      Posts : 3,146
      Rep Power : 1252
      Likes Received
      90
      Likes Given
      42

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Quote By LazyDog View Post
      Hapana, sijawahi kufuga. Ila uzoefu umenionyesha kwamba kina mama wengi wanaweza sana shughuli hii kuliko wanaume, na hii imetokana na kwamba they have more passion kwa miradi ya namna hii. (Mwanaume atataka akaburuzane na ng'ombe dume).

      Tatizo hawapati ushirikiano kutoka kwa waume, watoto au kaka. My mother was so enthusiastic kwenye ufugaji wa kuku na nilikuwa nikishindwa kuelewa vizuri. Siku moja mzee akamletea mbao za kujenga banda. Kuku waliotoka hapo sikutarajia. We need to add value to our mothers and sisters' projects.
      LD, hii project ni nzuri coz kwanza haihitaji gharama kubwa ukishakuwa na eneo la kutosha....pili, ni nzuri kwa diet mazee.....!

      Off topic: Shapu naona unachungulia chungulia hapa......nenda class...utaliwa kichwa.......! tuachie ss na miradi yetu ya miti, kuku.....! ukipitia pale home kijana naweza pata mmoja kitoweo na my wf wako....! anyway how is it going there?
      “When the missionaries came to Africa they had the Bible and we had the land. They said ''Let us pray'' we closed our eyes. When we opened them we had the Bible and they had the land.
      - Rev.Bishop Desmond Tutu.

    19. LazyDog's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 10th April 2008
      Posts : 2,374
      Rep Power : 0
      Likes Received
      98
      Likes Given
      2277

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Nimetembelea blog ya Mitiki.blogspot.com
      Kadiri muda unavyokwenda ndivyo itakavyokuwa rahisi zaidi ku-share information kwenye Internet kuliko ilivyo leo.

      Itategemea speed ya mtu kujisomea - kuna watu watakuwa masikini kwa kasi kubwa, na wengine watatajirika kwa kasi ya ajabu! Miaka hii ni ya tofauti kuliko uwezo wa binadamu kutambua hilo. Miaka mitano ikipita, ndipo unapogundua mambo ambayo kabla, hukuwahi kutabiri au kuyawaza.
      A person who won't read has no advantage over one who can't read. -Mark Twain

    20. Mama Joe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th March 2009
      Posts : 1,325
      Rep Power : 21030500
      Likes Received
      570
      Likes Given
      618

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Quote By LazyDog View Post
      Ningependa kufahamu kwanini banda la vifaranga lihamishwe mara 5 kwa siku. Hii inasaidia nini?

      Pia imeelezwa kwamba moja ya hasara ni kuwa "Vifo vya kuku ni vingi". Ufafanuzi unahitajika hapa.
      Katika kuku 50, wangapi wanaweza kufa? Au hapa inazungumziwa uwezekano wa kuku wote kufa kwa mkupuo kutokana na magonjwa ya mlipuko?
      Kuhamisha banda kunasaidia vinyesi visifanye ubichi kwa kawaida kuku wale wa kisasa wanajengewa banda lenye nafasi ya kutosha na pia maranda(taka za mbao) zinafanya carpet hivyo kinyesi kinajichanganya hakuna ubichi, sasa hawa ni banda dogo, chini udongo hivyo inasaidia kuondoa unyevu (kuku hawatakiwi kuwa na ubichiubichi)
      Pili sehemu ya chini kuwa wazi ni kuwasaidia kupata wadudu, minyoo ambayo ndio source of protein kwao, kwa wale wa kisasa wanaipata kwenye dagaa na damu ya ng'ombe, hivyo ni kama tu unavyowahamisha mbuzi au ng'ombe wakiisha kula baada ya muda unawahamishia sehemu nyingine, wakubwa wanaachwa kula nje isipokuwa wanarudi kulala kwenye hilo banda lao.
      Pia hawa kuku huwa wanamwaga maji sasa kwenye wa kisasa utaondoa maranda yaliolowa ila kwa hawa unavuta tu hiyo banda lao, unaangalia mwenyewe sio lazima sana kama ni wachache na unawapa vyakula kiasi pia sio pabichi unaweza acha, pia angali kiasi cha joto kama ni jua ni kali sana ardhi pia inapata joto unawapeleka kwenye upande wenye vivuli na upepo. lakini hiii ni kwa vifaranga tu ambao wanagusana na udongo ila wale wakubwa nadhani ni baada ya kinyesi kuanza kurundikana chini ya banda kwani kina uwezo wa kubeba magonjwa
      kama anavyosema Next level nami niliwafuga for home and recreation lakini walipofikia 20+ nikashindwa kuwadhibiti pia nikawa na commercial interest na kuhamia kwa broilers.
      Vifo ni kama hujui magonjwa mfano sijui mdondo ndio nimejua kuwa ni Newcastle! hivyo fuata masharti kama ya wakisasa kila baada ya miezi 3, huu ugonjwa ndio unawaua sana
      Pili wengi wanawafuga simple: banda linaruhusu vicheche, paka shume, mbwa, kunguru hivyo unakuta mama akiangua 12 watapona 8 - 6 kama sio careful sasa hii ni wastani wa 50% cf wale wa kisasa kwa banda la 200 sana wanaweza kufa 4-6.
      Na kwa vile mabanda haya hayana security sana wezi pia wanaweza kukuharibia kwa kuku wakubwa.
      Vifo kwa kweli kama unawapa chanjo ya Newcastle kwa wakati au ni mzoefu na uko nao muda wote uweze kung'amua magonjwa hasa mafua na kuwatibu haraka sio vingi sana hadi kuleta hasara.
      Ni wazuri sana nami ninataka kuwarudia tena ila mahali kwenye nafasi.

    21. Mama Joe's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 30th March 2009
      Posts : 1,325
      Rep Power : 21030500
      Likes Received
      570
      Likes Given
      618

      Default Re: Biashara ya Kufuga kuku

      Quote By LazyDog View Post
      Nimetembelea blog ya Mitiki.blogspot.com
      Kadiri muda unavyokwenda ndivyo itakavyokuwa rahisi zaidi ku-share information kwenye Internet kuliko ilivyo leo.

      Itategemea speed ya mtu kujisomea - kuna watu watakuwa masikini kwa kasi kubwa, na wengine watatajirika kwa kasi ya ajabu! Miaka hii ni ya tofauti kuliko uwezo wa binadamu kutambua hilo. Miaka mitano ikipita, ndipo unapogundua mambo ambayo kabla, hukuwahi kutabiri au kuyawaza.
      Ni kweli LD Kujisomea na kukubali kubadilika, pia kuhusu vifo vingi kuna hii survey ya Msami hapa chini inaelezea:

      STUDIES ON THE STRUCTURE AND PROBLEMS OF FAMILY POULTRY PRODUCTION IN
      TANZANIA.
      In order to identify the major disease conditions and factors limiting family chicken production in Coast
      and Dar-es-Salaam regions of Tanzania a survey was undertaken in six villages in two zones involving a total of
      43 households. Field data were collected through identified farmer interviews in the wet and dry seasons of
      1999/2000. During farm visits, the birds were clinically examined, sick and dead ones autopsied. Blood smears,
      serum and faecal samples were collected for laboratory examination. There was significant variation in the flock
      size and structure in the interviewed households. The 43 households kept 1099 chickens with an average of 25.5
      per household in the wet season while in the dry season the numbers were 1352 and an average of 31.4. The ratio
      of chicks:growers:adults was 10:10:14 in the wet season and 11:10:10 in the dry season. The cock:hen ratio was
      1:3.5. Average numbers of clutches per year ranged from 2.80–3.02 (average 2-94). The average number of eggs
      per clutch was 12 and consequently the number of eggs was 36 per hen/year. Hatchability was recorded to be
      84.5. Chick mortality was found to be 30% and resulted mainly from diseases and predation. Out of 43
      households interviewed, 23 kept their chickens in the chicken house, 12 within the family house, four in the
      kitchen/store, three kept their birds perched in trees and one used a woven basket. In all the households,
      scavenging was the system of feeding and sometimes supplemented by household scraps and other feeds. Poultry
      movement into the household’s flocks resulting in mixing of birds from different flocks was rampant. Several
      diseases and in particular Newcastle disease were mentioned by farmers in both zones as the major constraints
      restricting rural chicken development. Other diseases included coughing/sneezing, fowl pox and parasitic
      diseases (helminths, external parasites, protozoa).

    Page 2 of 19 FirstFirst 1234 12 ... LastLast

    Similar Topics

    1. Tetesi: Nifanye nini ili kuongeza utagaji kwa kuku wa kisasa
      By the kapex in forum JF Doctor
      Replies: 1
      Last Post: 23rd April 2013, 16:45
    2. KUKU WA KIENYEJI vs KUKU WA KISASA
      By Power G in forum Habari na Hoja mchanganyiko
      Replies: 8
      Last Post: 15th August 2011, 06:34
    3. Natafuta soko la kuku wa kisasa(broiler)
      By Jaydean in forum Jamii Photos
      Replies: 4
      Last Post: 18th July 2011, 11:54
    4. Makamba Kwenda Kufuga KUKU ni SAHIHI au Dhalau kwa wafugaji?
      By mgt software in forum Jukwaa la Siasa
      Replies: 3
      Last Post: 16th April 2011, 13:53
    5. Mtaa wa wafugaji wa kuku
      By Mgombezi in forum JF Doctor
      Replies: 2
      Last Post: 14th March 2011, 10:54

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...