JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

    Report Post
    Page 1 of 2 12 LastLast
    Results 1 to 20 of 40
    1. Maamuma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Posts : 795
      Rep Power : 764
      Likes Received
      234
      Likes Given
      100

      Default Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Wapendwa wana JF, Happy New Year!
      Jamani nina interest ya kulima nyanya kibiashara. Naomba ushauri juu ya utunzaji wa shamba, mimea hadi matunda pamoja na challenges. Nina imani nyanya zinaweza kunitoa, kwa muono wangu,
      Wenye ujuzi naomba msaada.
      Thanks in advance.


    2. #2
      Mpevu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd November 2010
      Location : Anonymous
      Posts : 1,816
      Rep Power : 837
      Likes Received
      146
      Likes Given
      139

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      tumia mbegu aina ya (money maker or marglobe),
      Unataka kufanya kilimo katika ardhi za mkoa upi ili tukushauri, maana zao hilo lahitaji uangalifu sana hususan hali ya ukungu wakati wa kutengeneza matunda.
      I'LL BE WEARING A SMILE ON MY FACE.... but firm on issues,, JK's 1st address to the national assembly in Dodoma-2006.

    3. Maamuma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Posts : 795
      Rep Power : 764
      Likes Received
      234
      Likes Given
      100

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By mpevu View Post
      tumia mbegu aina ya (money maker or marglobe),
      Unataka kufanya kilimo katika ardhi za mkoa upi ili tukushauri, maana zao hilo lahitaji uangalifu sana hususan hali ya ukungu wakati wa kutengeneza matunda.
      Mkuu Mpevu, asante kwa ushauri. Nitafanyia Kasulu, Kigoma. Kwakuwa niko maeneo hayo, nataka niwe karibu na project yangu maana nitaweza ku-monitor closely.
      Je kuna dawa za kukabiliana na hali hiyo? Gharama yake ikoje?

    4. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,500
      Rep Power : 35922771
      Likes Received
      1715
      Likes Given
      741

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By mpevu View Post
      tumia mbegu aina ya (money maker or marglobe),
      Unataka kufanya kilimo katika ardhi za mkoa upi ili tukushauri, maana zao hilo lahitaji uangalifu sana hususan hali ya ukungu wakati wa kutengeneza matunda.
      Money maker ni nzuri kwa sababu unaweza kupata nyanya mpaka sabini ktk shina moja kama umepanda kitalaam, money maker inakuwa hadi mita moja na zaidi kama mmea utapata mbolea na maji vizuri, ni nzuri kwa biashara kwa sababu zinaweza kukaa kwa muda mrefu bila kuharibika na ukasafirisha mbali.

      Marglobe ni nzuri kwa kula nyumbani, zina nyama nzuri ila hazizai sana ktk shina moja, usishangae mmea ukazaa nyanya tano tu,kama unauza kwenye soko la wajuba ni nzuri sana kwa sababu bei yake iko juu, ila mmea wake ni laini sana kwa ugonjwa wa ukungu. Kwa ufupi marglobe hazifai kwa kilimo cha biashara za faida kubwa kwa walalahoi. Zafaa kwa matumizi ya nyumbani zaidi. Kama una mtaji mkubwa waweza lima marglobe, ila kwa mtaji mdogo money maker the best.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    5. Maamuma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Posts : 795
      Rep Power : 764
      Likes Received
      234
      Likes Given
      100

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Mkuu Malila, nashukuru sana. Kwa mtaji wangu mdogo I'll go for money maker.
      Again, thanks.

    6. Nanren's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th May 2009
      Posts : 1,405
      Rep Power : 866
      Likes Received
      477
      Likes Given
      616

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Pia jaribu Roma varieties (zipo nyingi) kama zile ambazo unaona zina spherical shape. Mimi huwa naona zinachelewa kuharibika. Muhimu, onana na wataalamu wa kilimo, ikiwa ni pamoja na mabwana/bibi shambas watakupa msaada mzuri tu.
      Mzalendo_Mkweli likes this.

    7. #7
      Gwaje's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 4th November 2010
      Posts : 245
      Rep Power : 557
      Likes Received
      36
      Likes Given
      422

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Najua tanya na tengeru, sijui iwapo money maker unaweza kuipata sokoni. Unaweza pia tafuta aina hizo nilizo kutajia.
      Kumbuka kilimo hakilipi kwa ukubwa wa eneo hasa cha bustani, kinalipa kwa idadi ya mimea kwa eneo.hakikisha unapanda kwa nafasi sahihi.
      Nitumie
      LuisMkinga likes this.

    8. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,500
      Rep Power : 35922771
      Likes Received
      1715
      Likes Given
      741

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By Nanren View Post
      Pia jaribu Roma varieties (zipo nyingi) kama zile ambazo unaona zina spherical shape. Mimi huwa naona zinachelewa kuharibika. Muhimu, onana na wataalamu wa kilimo, ikiwa ni pamoja na mabwana/bibi shambas watakupa msaada mzuri tu.
      Baadhi ya vijiji wanaziita moyo,
      Ni nzuri kama ulivyosema, ni tamu sana hata kwa kuzila mbichi!!!!!! na zinazaa sana,zenyewe hazihitaji miti ya kuegeshea kwenda juu kama money maker na marglobe, zinakuwa chini chini hivi. Go for garden man.
      Mzalendo_Mkweli likes this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    9. #9
      Lady's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 12th April 2010
      Posts : 277
      Rep Power : 592
      Likes Received
      20
      Likes Given
      64

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Malila your such a wonderful man, it seems you know everything kuhusu biashara na kilimo, BIG UP BROTHER, kwa sasa i have to keep quiet just to watch, one day nitakutafuta kwa ushauri.
      Mzalendo_Mkweli likes this.
      GOD IS GOOD!

    10. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,500
      Rep Power : 35922771
      Likes Received
      1715
      Likes Given
      741

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By Lady View Post
      Malila your such a wonderful man, it seems you know everything kuhusu biashara na kilimo, BIG UP BROTHER, kwa sasa i have to keep quiet just to watch, one day nitakutafuta kwa ushauri.
      Asante dada,

      Kiasi ninachofahamu ni kidogo sana,ila njaa ndio imenifanya niyatafute na kuyajua haya mambo,ukiachia mbali kuwa elimu ya kilimo nilipata kidogo kwa vitendo. Pili huku ktk kilimo ushindani sio mkubwa kama ktk biashara nyingine. karibu.
      Mkeshahoi and Mzalendo_Mkweli like this.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    11. Maamuma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Posts : 795
      Rep Power : 764
      Likes Received
      234
      Likes Given
      100

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By Malila View Post
      Asante dada,

      Kiasi ninachofahamu ni kidogo sana,ila njaa ndio imenifanya niyatafute na kuyajua haya mambo,ukiachia mbali kuwa elimu ya kilimo nilipata kidogo kwa vitendo. Pili huku ktk kilimo ushindani sio mkubwa kama ktk biashara nyingine. karibu.
      Malila, japokuwa ulikuwa unamjibu Lady lakini nawiwa kusema tena asante for your encouraging posts. Kwa kweli napata uthubutu wa kuingia kwenye kilimo kwa maneno yako yenye kutia moyo. I can see my dream coming true. Ubarikiwe.
      fardia and Mzalendo_Mkweli like this.

    12. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,500
      Rep Power : 35922771
      Likes Received
      1715
      Likes Given
      741

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By Maamuma View Post
      Malila, japokuwa ulikuwa unamjibu Lady lakini nawiwa kusema tena asante for your encouraging posts. Kwa kweli napata uthubutu wa kuingia kwenye kilimo kwa maneno yako yenye kutia moyo. I can see my dream coming true. Ubarikiwe.
      Asante mkuu.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    13. nyambiJr's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 25th January 2011
      Posts : 4
      Rep Power : 0
      Likes Received
      0
      Likes Given
      0

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      SOMA HII ATTACHMENT YA KUTOKA WIZARA YA AFYA ITAKUSAIDIA

      http://www.agriculture.go.tz/publica...%20Booklet.PDF

    14. Mpevu's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 23rd November 2010
      Location : Anonymous
      Posts : 1,816
      Rep Power : 837
      Likes Received
      146
      Likes Given
      139

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Na utambue kuwa kilimo cha nyanya chahitaji intensive care, nimewahi kufanya kazi hiyo sambamba na mzee wangu tukiwa Tabora & Mwanza. Tulilima nyanya, cabbage, carrots na onions.
      Kwa mbegu nzuri na ambazo zinavumilia hata soko likiwa baya huko kasulu ambapo unaweza hata kuzisafirisha mkoa mwingine kwa haraka na pasipo kuharibika ni moneymaker & roma, ukikuta soko zuri kwa Tabora huwa kwa tenga ni sh. 30,000/= mpaka 50,000/=
      Pale mwanza maeneo ya soko kuu am mwaloni ni kwa tenga (mnadani) ni sh.35,000 na hupanda mpaka kufikia 80,000 kwa tenga kulingana na msimu. Maradhi makuu ya zao hilo ni UKUNGU, hakikisha unaendana na viwango vya kitaalam ktk kupulizia dawa hususan kipindi cha kutunga maua/matunda.
      Mkeshahoi and Mzalendo_Mkweli like this.
      I'LL BE WEARING A SMILE ON MY FACE.... but firm on issues,, JK's 1st address to the national assembly in Dodoma-2006.

    15. Maamuma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Posts : 795
      Rep Power : 764
      Likes Received
      234
      Likes Given
      100

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Wakuu NyambiJr na Mpevu, asanteni sana kwa michango yenu. Pamoja wakuu!

    16. Kamongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th March 2009
      Posts : 484
      Rep Power : 689
      Likes Received
      45
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Maamuma View Post
      Wakuu NyambiJr na Mpevu, asanteni sana kwa michango yenu. Pamoja wakuu!
      je mkoa wa pwani nyanya zinastawi kwa kumwagilia?nina sehemu kuna bwawa maji hayakauki

    17. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,500
      Rep Power : 35922771
      Likes Received
      1715
      Likes Given
      741

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By Kamongo View Post
      je mkoa wa pwani nyanya zinastawi kwa kumwagilia?nina sehemu kuna bwawa maji hayakauki
      2011 niliona nyanya nyingi ktk vibonde fulani kule Vianzi na Msorwa Mkuranga. Pili kule Ruvu juu wanalima nyanya pia. Sasa sijui ww uko Mkoa wa Pwani kipande kipi.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    18. CLEMENCY's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 4th February 2008
      Posts : 200
      Rep Power : 695
      Likes Received
      86
      Likes Given
      32

      Default

      Bagamoyo ya Kiwangwa unaweza kulima nyanya mkuu?

    19. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,500
      Rep Power : 35922771
      Likes Received
      1715
      Likes Given
      741

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By Choka mbaya View Post
      Bagamoyo ya Kiwangwa unaweza kulima nyanya mkuu?
      Samahani mkuu,
      Sijapata nafasi ya kufika Kiwangwa, nimeishia Fukayosi, hilo si neno, nyanya zinahitaji maji mengi na udongo wenye nguvu, maji ya kutosha ni sifa muhimu kwa mazao yote ya muda mfupi hasa ya bustani. Sasa hapo kiwangwa kuna maji ya kutosha na manpower ipo?

      Nyanya zikikosa maji hazitakupa matokeo mazuri.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    20. CHAI CHUNGU's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th February 2012
      Posts : 6,811
      Rep Power : 11127
      Likes Received
      629
      Likes Given
      48

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      ahsante wakuu kwa michango yenu!
      Binafsi napenda kujua kuhusu kilimo cha nyanya.......ila kwa mliyoyachangia hapa yanatosha,napenda tuu kuongezea swali dogo juu ya soko la nyanya,jee ni msimu wa kuanzia mwezi gani unafaa kwa kilimo cha nyanya?ili wakati wa mavuno uvunie ktk bei nzuri?na bei ya wakati huo huwa number bei gani kwa kilo ya nyanya(moneymaker)na vipi soko la hoho lipo?


    Page 1 of 2 12 LastLast

    Similar Topics

    1. Replies: 206
      Last Post: 19th October 2014, 09:37
    2. USHAURI: Kilimo cha Mananasi na masoko yake Tanzania
      By kanyagio in forum Ujasiriamali
      Replies: 54
      Last Post: 23rd April 2014, 20:02
    3. ushauri wa mifugo, kilimo na biashara
      By mchafukuoga in forum Ujasiriamali
      Replies: 9
      Last Post: 11th September 2013, 11:43
    4. Kilimo bora cha nyanya
      By AMARIDONG in forum Ujasiriamali
      Replies: 4
      Last Post: 2nd October 2012, 22:15

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...