JamiiSMS
    Show/Hide This

    Topic: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

    Report Post
    Page 2 of 2 FirstFirst 12
    Results 21 to 40 of 40
    1. Maamuma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Posts : 795
      Rep Power : 759
      Likes Received
      234
      Likes Given
      100

      Default Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Wapendwa wana JF, Happy New Year!
      Jamani nina interest ya kulima nyanya kibiashara. Naomba ushauri juu ya utunzaji wa shamba, mimea hadi matunda pamoja na challenges. Nina imani nyanya zinaweza kunitoa, kwa muono wangu,
      Wenye ujuzi naomba msaada.
      Thanks in advance.


    2. muhinda's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 11th December 2011
      Posts : 284
      Rep Power : 501
      Likes Received
      156
      Likes Given
      227

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By Maamuma View Post
      Wapendwa wana JF, Happy New Year!
      Jamani nina interest ya kulima nyanya kibiashara. Naomba ushauri juu ya utunzaji wa shamba, mimea hadi matunda pamoja na challenges. Nina imani nyanya zinaweza kunitoa, kwa muono wangu,
      Wenye ujuzi naomba msaada.
      Thanks in advance.
      sijui kama ulishapata maelezo ya kutosha mkuu, ila nimeona maelezo mazuri kwenye hii blog MITIKI -KILIMO KWANZA jaribu kutembelea huenda yakakufaa
      Maamuma likes this.

    3. Maamuma's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2008
      Posts : 795
      Rep Power : 759
      Likes Received
      234
      Likes Given
      100

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By muhinda View Post
      sijui kama ulishapata maelezo ya kutosha mkuu, ila nimeona maelezo mazuri kwenye hii blog MITIKI -KILIMO KWANZA jaribu kutembelea huenda yakakufaa
      Asante sana muhinda. Umeniongezea maarifa. Barikiwa!
      Msiwiwe na mtu chochote, isipokuwa kupendana..... Warumi 13:8.

    4. Daniel Anderson's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 7th August 2011
      Location : LUPA CHUNYA
      Posts : 878
      Rep Power : 0
      Likes Received
      141
      Likes Given
      407

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By Nanren View Post
      Pia jaribu Roma varieties (zipo nyingi) kama zile ambazo unaona zina spherical shape. Mimi huwa naona zinachelewa kuharibika. Muhimu, onana na wataalamu wa kilimo, ikiwa ni pamoja na mabwana/bibi shambas watakupa msaada mzuri tu.
      Nimetembelea duka moja pale kariakoo linalouza mbegu na madawa ya kilimo wameniambia kuwa hizi jamii ya mbegu zinaweza kuzaa hadi tani arobaini kwa ekari. Ni kweli?
      Nyenyere likes this.

    5. Nyenyere's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 9th September 2010
      Posts : 3,397
      Rep Power : 12975
      Likes Received
      1076
      Likes Given
      1876

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By Daniel Anderson View Post
      Nimetembelea duka moja pale kariakoo linalouza mbegu na madawa ya kilimo wameniambia kuwa hizi jamii ya mbegu zinaweza kuzaa hadi tani arobaini kwa ekari. Ni kweli?
      Ngoja tuwasikilize wakuu waelimishaji wetu Malila, Mpevu, Nanren. Usipoweza kugundua fursa mbalimbali kupitia JF, basi ajira ndo njia sahihi kwako!
      sergey likes this.
      The glory of Christianity is to conquer by forgiveness - William Blake

    6. Kubota's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 21st October 2012
      Posts : 494
      Rep Power : 17964570
      Likes Received
      664
      Likes Given
      614

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Wakuu heshima kwenu kwa michango hapa nami nachangia kuhusu Aina za nyanya tu kidogo kadri ninavyozifahamu ili kuongezea akiba ya taarifa.

      Money maker: hii ni aina ya siku nyingi sana ni nyaya za kusimikia mti unabakiza shina moja au mawili mara nyingi zikifikia mikungu 5 au 6 unatakiwa ukate juu. Zinatabia ya kupasuka matunda zikipata maji mengi hasa wakati wa mvua shauri ya ganda laini, hazikai muda mrefu na hazistahimili misukosuko ya safari ndefu!

      Roma: ni nyaya zinazaa sana na ni aina ya mbegu ya enzi na enzi, zinangozi laini, hivyo hazikai muda mrefu mezani kwa mfanyabiashara na zinapondeka kirahisi zinaposafirishwa mbali. Roma ni nyanya tamu sana kwa kachumbari na zina mchuzi mzito lakini zinatabia ya kukauka kitako chake kirahisi sana zinapokabiriwa na ukame au udongo wenye chumvi.

      Marglobe: hii inahitaji kusimamishiwa kwa kufunga kwenye kijiti na mara nyingi hupunguziwa na kuachwa shina moja tu, matunda yake ni makubwa sana na machache nayo inangozi laini haistaimili misukosuko ya kusafirisha.

      Tengeru (97?): hii ni aina ya mbegu zilizozalishwa na watafiti wa kitanzania, inahitaji kusimamishiwa kwa kufunga kwenye kijiti na mara nyingi hupunguziwa na kuachwa shina moja, matunda yake ni makubwa sana na machache hii aina nyanya zake zinaganda gumu hustahimili kusafirishwa na huvumilia magonjwa ya mnyauko, mavuno yake makubwa.

      Tanya: hii ni aina ya mbegu zilizozalishwa na watafiti wa kitanzania, nikifupi cha Tanzania Nyanya. Aina hii haipunguziwi matawi. Ni nyanya nzuri sana zinazokidhi matakwa ya soko inaweza kusafirishwa mbali na inakaa muda mrefu mezani iwapo sokoni. Umbo lake ni matunda marefurefu mfano wa yai isipokuwa ncha zake ni bapa kidogo si mchongoko kama yai. Ukibahatika kupata mbegu Original ya aina hii utaifurahia kwani matunda yake ni mengi, makubwa na yanavutia sana umbo lake! Angalizo ni kwamba makampuni mengi yanauza mbegu ya Tanya iliyochanganyika kiasi kwamba imefanya wakulima wengi kuichukia mbegu hii! Nimewahi kuilima ilipofikia mavuno nilichoona sikuamini! Ilikuwa ni mchangayiko wa Roma, Marglobe, vigorori na mtepeto, yaani wateja wangu walinikimbia! Ni mbegu nilizonunua kwenye makopo yaliyopakiwa na East African Seed Company, ndugu zangu muwe makini, makampuni ya kibongo yakiishiwa mbegu hukusanya nyanya kwa wakulima na kuzikamua tu! Kuweni macho ikibidi tunzeni mbegu zenu. Mbegu za makampuni ya Kikwetu ninaziogopa sana, utapeli ni mwingi tu na wenye pesa wako above the law!

      Cal J: aina hii haihitaji kupunguziwa matawi, inazaa sana. Ina ngozi ngumu na kwa kweli hustahimili hekaheka za usafirishaji yaani ni mawe, wengine huziita dumudumu, kuna wakati matunda pia hupasuka mvua ikizidi. Hii ni aina maarufu maeneo maarufu ya kilimo cha nyanya.

      Rio Grande: hii ni aina mpya ambayo imekuja kuuwa umaarufu wa Tanya huachwa kutambaa haihitaji kupunguziwa matawi. Aina hii ni aina ya kisasa zaidi inayojibu mahitaji ya soko kwa kuweza kustahimili kusafirishwa masafa na kukaa muda mrefu mezani sokoni (shelf life). Hii ni aina nzuri sana ya nyanya zenye umbo la yai, aina hii humwaga maua na matunda bila kelele, hutoa majani kiasi na inapokunya matunda shambani utaona shambani yanaonekana matunda tupu! Kama ningelima leo ningechangua mbegu hii.

      Ornyx: hii ni aina mpya ambayo imekuja kuuwa umaarufu wa Tanya. Aina hii haihitaji kupunguziwa matawi. Aina hii ni aina ya kisasa zaidi inayojibu mahitaji ya soko kwa kuweza kustahimili kusafirishwa masafa na kukaa muda mrefu mezani sokoni (shelf life). Aina hii inamatunda makubwa na mengi kuliko Tanya. Matunda yake umbo ni mfano wa yai. Inafanana sana kama Rio Grande, ingawa haifikii uzazi wa Rio Grande. Kwa uzoefu wangu shambani Rio Grande iko juu zaidi ya Orynx. Nimewahi kuona mbegu za Mkulima Seed Company kopo limewekewa label iliyosomeka 'Rio Grande (Orynx)' ! Inashangaza sana kwa vile hizo ni aina 2 tofauti! Nadhani ni kumpa picha mkulima aliezoea aina mojawapo aone ni ile ile! Yaani aliyezoea Oryx anunue na aliyezoea Rio Grande anunue, lakini huo ni wizi, ni utapeli hizo ni aina tofauti kabisa za nyanya japo zinafanana muonekano wa matunda yake!

      Anna F1: Hii ni aina chotara, shina tawi moja au mawili husimamishwa kwa miti, hurefuka urefu zaidi ya mita tano, shina moja huzaa kuanzia kilo 25, ni aina maalum kwa green house ingawa huzalishwa pia nje, unavuna miezi zaidi ya 6, mbegu zake ni ghari sana. (Msifikiri ni hadithi nyingine ya machungwa 4000 kwa mti nina Hand book yake ukipenda niPM nikugawie).

      NB: Kusimamishia miti!
      Wakat wa masika au umwagiliaji ni lazima kusimamishia miti aina yoyote ya nyanya maana zinapogusana na udongo wenye unyevunyevu huoza.

      Unapochagua aina ya nyanya za kupanda angalia soko lako linapenda aina gani ya nyanya ingawa huwa zikiadimika nyanya ni nyanya tu hakunaga kuchagua!

      Samahani mimi nami sijuagi kuandika maelezo mafupi msinichoke mwee enh jamani!!
      Malila, Maamuma, Mkeshahoi and 5 others like this.

    7. Malila's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 22nd December 2007
      Location : Makete mjini
      Posts : 3,453
      Rep Power : 35922755
      Likes Received
      1691
      Likes Given
      722

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Asante Kubota,mpaka hapo darasa la msingi kwa mkulima ye yote linatosha. Mengine utapata shambani na kwa maafisa ugani walio karibu na eneo lako.
      Mtu mwema huacha urithi kwa wana wa wanawe.

    8. Sabayi's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 4th December 2010
      Posts : 2,302
      Rep Power : 958
      Likes Received
      837
      Likes Given
      1790

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Quote By Kubota View Post
      Wakuu heshima kwenu kwa michango hapa nami nachangia kuhusu Aina za nyanya tu kidogo kadri ninavyozifahamu ili kuongezea akiba ya taarifa.

      Money maker: hii ni aina ya siku nyingi sana ni nyaya za kusimikia mti unabakiza shina moja au mawili mara nyingi zikifikia mikungu 5 au 6 unatakiwa ukate juu. Zinatabia ya kupasuka matunda zikipata maji mengi hasa wakati wa mvua shauri ya ganda laini, hazikai muda mrefu na hazistahimili misukosuko ya safari ndefu!

      Roma: ni nyaya zinazaa sana na ni aina ya mbegu ya enzi na enzi, zinangozi laini, hivyo hazikai muda mrefu mezani kwa mfanyabiashara na zinapondeka kirahisi zinaposafirishwa mbali. Roma ni nyanya tamu sana kwa kachumbari na zina mchuzi mzito lakini zinatabia ya kukauka kitako chake kirahisi sana zinapokabiriwa na ukame au udongo wenye chumvi.

      Marglobe: hii inahitaji kusimamishiwa kwa kufunga kwenye kijiti na mara nyingi hupunguziwa na kuachwa shina moja tu, matunda yake ni makubwa sana na machache nayo inangozi laini haistaimili misukosuko ya kusafirisha.

      Tengeru (97?): hii ni aina ya mbegu zilizozalishwa na watafiti wa kitanzania, inahitaji kusimamishiwa kwa kufunga kwenye kijiti na mara nyingi hupunguziwa na kuachwa shina moja, matunda yake ni makubwa sana na machache hii aina nyanya zake zinaganda gumu hustahimili kusafirishwa na huvumilia magonjwa ya mnyauko, mavuno yake makubwa.

      Tanya: hii ni aina ya mbegu zilizozalishwa na watafiti wa kitanzania, nikifupi cha Tanzania Nyanya. Aina hii haipunguziwi matawi. Ni nyanya nzuri sana zinazokidhi matakwa ya soko inaweza kusafirishwa mbali na inakaa muda mrefu mezani iwapo sokoni. Umbo lake ni matunda marefurefu mfano wa yai isipokuwa ncha zake ni bapa kidogo si mchongoko kama yai. Ukibahatika kupata mbegu Original ya aina hii utaifurahia kwani matunda yake ni mengi, makubwa na yanavutia sana umbo lake! Angalizo ni kwamba makampuni mengi yanauza mbegu ya Tanya iliyochanganyika kiasi kwamba imefanya wakulima wengi kuichukia mbegu hii! Nimewahi kuilima ilipofikia mavuno nilichoona sikuamini! Ilikuwa ni mchangayiko wa Roma, Marglobe, vigorori na mtepeto, yaani wateja wangu walinikimbia! Ni mbegu nilizonunua kwenye makopo yaliyopakiwa na East African Seed Company, ndugu zangu muwe makini, makampuni ya kibongo yakiishiwa mbegu hukusanya nyanya kwa wakulima na kuzikamua tu! Kuweni macho ikibidi tunzeni mbegu zenu. Mbegu za makampuni ya Kikwetu ninaziogopa sana, utapeli ni mwingi tu na wenye pesa wako above the law!

      Cal J: aina hii haihitaji kupunguziwa matawi, inazaa sana. Ina ngozi ngumu na kwa kweli hustahimili hekaheka za usafirishaji yaani ni mawe, wengine huziita dumudumu, kuna wakati matunda pia hupasuka mvua ikizidi. Hii ni aina maarufu maeneo maarufu ya kilimo cha nyanya.

      Rio Grande: hii ni aina mpya ambayo imekuja kuuwa umaarufu wa Tanya huachwa kutambaa haihitaji kupunguziwa matawi. Aina hii ni aina ya kisasa zaidi inayojibu mahitaji ya soko kwa kuweza kustahimili kusafirishwa masafa na kukaa muda mrefu mezani sokoni (shelf life). Hii ni aina nzuri sana ya nyanya zenye umbo la yai, aina hii humwaga maua na matunda bila kelele, hutoa majani kiasi na inapokunya matunda shambani utaona shambani yanaonekana matunda tupu! Kama ningelima leo ningechangua mbegu hii.

      Ornyx: hii ni aina mpya ambayo imekuja kuuwa umaarufu wa Tanya. Aina hii haihitaji kupunguziwa matawi. Aina hii ni aina ya kisasa zaidi inayojibu mahitaji ya soko kwa kuweza kustahimili kusafirishwa masafa na kukaa muda mrefu mezani sokoni (shelf life). Aina hii inamatunda makubwa na mengi kuliko Tanya. Matunda yake umbo ni mfano wa yai. Inafanana sana kama Rio Grande, ingawa haifikii uzazi wa Rio Grande. Kwa uzoefu wangu shambani Rio Grande iko juu zaidi ya Orynx. Nimewahi kuona mbegu za Mkulima Seed Company kopo limewekewa label iliyosomeka 'Rio Grande (Orynx)' ! Inashangaza sana kwa vile hizo ni aina 2 tofauti! Nadhani ni kumpa picha mkulima aliezoea aina mojawapo aone ni ile ile! Yaani aliyezoea Oryx anunue na aliyezoea Rio Grande anunue, lakini huo ni wizi, ni utapeli hizo ni aina tofauti kabisa za nyanya japo zinafanana muonekano wa matunda yake!

      Anna F1: Hii ni aina chotara, shina tawi moja au mawili husimamishwa kwa miti, hurefuka urefu zaidi ya mita tano, shina moja huzaa kuanzia kilo 25, ni aina maalum kwa green house ingawa huzalishwa pia nje, unavuna miezi zaidi ya 6, mbegu zake ni ghari sana. (Msifikiri ni hadithi nyingine ya machungwa 4000 kwa mti nina Hand book yake ukipenda niPM nikugawie).

      NB: Kusimamishia miti!
      Wakat wa masika au umwagiliaji ni lazima kusimamishia miti aina yoyote ya nyanya maana zinapogusana na udongo wenye unyevunyevu huoza.

      Unapochagua aina ya nyanya za kupanda angalia soko lako linapenda aina gani ya nyanya ingawa huwa zikiadimika nyanya ni nyanya tu hakunaga kuchagua!

      Samahani mimi nami sijuagi kuandika maelezo mafupi msinichoke mwee enh jamani!!

      Mkuu ubarikiwe umemaliza kila kitu hapo kwenye red hamna utapeli kama kule kwenye Machungwa ni kweli hii mbegu inazaa sana na inalimwa sana huko Kenya
      Mtu wa Mduara and Kubota like this.
      NAIKATAA CCM NA MAMBO YAKE YOTE NA WATU WAKE WOTE EEE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE!!!!!!!!

    9. Mtu wa Mduara's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 16th October 2012
      Posts : 6
      Rep Power : 402
      Likes Received
      0
      Likes Given
      2

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Nikipata e mail yako nitakutumia brochure ya nyanya aina ya Anna F1, Assila F1 na Aden F1

    10. Kamongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th March 2009
      Posts : 484
      Rep Power : 684
      Likes Received
      45
      Likes Given
      0

      Default

      Quote By Malila View Post
      2011 niliona nyanya nyingi ktk vibonde fulani kule Vianzi na Msorwa Mkuranga. Pili kule Ruvu juu wanalima nyanya pia. Sasa sijui
      ww uko Mkoa wa Pwani kipande kipi.
      As ante malila Mimi Nina shamba kibaha kwa mfipa maji yako ya kutosha mbegu gani inafaa kwa mkoa wa pwani

    11. Kamongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th March 2009
      Posts : 484
      Rep Power : 684
      Likes Received
      45
      Likes Given
      0

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Kuna mbegu inaitwa Eden nimeulizia wanasema pwani haikubali

    12. Kamongo's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 20th March 2009
      Posts : 484
      Rep Power : 684
      Likes Received
      45
      Likes Given
      0

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Je kuna yeyote anautaalamu wa mbegu za nyanya

    13. Mtu wa Mduara's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 16th October 2012
      Posts : 6
      Rep Power : 402
      Likes Received
      0
      Likes Given
      2

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Yes angalau kwenye aina ya Anna F1, Eden F1 na Assila F1. Pia Presidente F1

    14. kande kavu's Avatar
      Senior Member Array
      Join Date : 17th September 2011
      Posts : 231
      Rep Power : 507
      Likes Received
      82
      Likes Given
      73

    15. SMART FK's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 22nd May 2014
      Posts : 7
      Rep Power : 319
      Likes Received
      0
      Likes Given
      11

      Default Kilimo cha nyanya maji

      HABARI WANA JAMII........
      WAKUU NAOMBENI USHAURI NA MCHANGANUO ZAIDI KUHUSIANA NA KILIMO CHA NYANYA MAJI.NATAKA KULIMA ENEO LIPATALO EKARI MOJA TUU


      .........NIPO WILAYA YA KILOMBERO.........

      Ifakara.....

    16. SMART FK's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 22nd May 2014
      Posts : 7
      Rep Power : 319
      Likes Received
      0
      Likes Given
      11

      Default Kilimo cha nyanya maji

      Wakuu naombeni ushauri na mchanganuo zaidi,nataka kulima kilimo cha nyanya maji kama ekari moja hivi.

      nipo kilombero,ifakara

      Asanteni.........

    17. Kisima's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 8th October 2010
      Posts : 1,560
      Rep Power : 85901433
      Likes Received
      407
      Likes Given
      87

      Default Re: Kilimo cha nyanya maji

      Mkuu sahz usilime nyanya mkuu utalichukia zao hili kama utakutana na nyanya za feri na mateteni.
      Lima nyanya kuanzia sept au nov &dec utapga hela takatifu.!
      SMART FK likes this.

    18. Qualifier's Avatar
      JF Senior Expert Member Array
      Join Date : 14th December 2012
      Location : Morogoro
      Posts : 1,002
      Rep Power : 749
      Likes Received
      289
      Likes Given
      312

      Default Re: Kilimo cha nyanya maji

      Hapa Ifakara nyanya maji zinastawi sana ila zinakabiliwa na Bacterial wilt labda ulime eneo ambalo halijawahi kupandwa mazao aina ya solanaceae kwa muda wa miaka mitatu iliyo pita na kama utatumia kumwagilia maji ya mto Lumemo uwezekano wa nyanya kupata maambukizi ya Bacterial wilt utaongezeka kwakuwa unapita maeneo yanayo limwa mazao jamii ya solanaceae
      Last edited by Qualifier; 23rd May 2014 at 11:16.
      SMART FK likes this.

    19. SMART FK's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 22nd May 2014
      Posts : 7
      Rep Power : 319
      Likes Received
      0
      Likes Given
      11

      Default Re: Kilimo cha nyanya maji

      mkuu asante kwa ushauri wako@JF senior

    20. SMART FK's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 22nd May 2014
      Posts : 7
      Rep Power : 319
      Likes Received
      0
      Likes Given
      11

      Default Re: Kilimo cha nyanya maji

      Asante mkuu

    21. SMART FK's Avatar
      Junior Member Array
      Join Date : 22nd May 2014
      Posts : 7
      Rep Power : 319
      Likes Received
      0
      Likes Given
      11

      Default Re: Naomba Ushauri - Kilimo cha Nyanya

      Asante mkuu

    22. Clean9

    Page 2 of 2 FirstFirst 12

    Similar Topics

    1. Replies: 199
      Last Post: Yesterday, 20:55
    2. USHAURI: Kilimo cha Mananasi na masoko yake Tanzania
      By kanyagio in forum Ujasiriamali
      Replies: 54
      Last Post: 23rd April 2014, 20:02
    3. ushauri wa mifugo, kilimo na biashara
      By mchafukuoga in forum Ujasiriamali
      Replies: 9
      Last Post: 11th September 2013, 11:43
    4. Kilimo bora cha nyanya
      By AMARIDONG in forum Ujasiriamali
      Replies: 4
      Last Post: 2nd October 2012, 22:15

    Posting Permissions

    • You may not post new threads
    • You may not post replies
    • You may not post attachments
    • You may not edit your posts
    •  

    Who are WE?

    JamiiForums is a 'User Generated Content' site; anyone can register (MUST) and comment or start a new topic.

    You are always welcome! Read more...

    Where are we?

    We have our offices in Dar es Salaam but we still work virtually.

    For anything related to this site please Contact us.

    Contact us now...

    DISCLAIMER

    JamiiForums, its partners, affiliates and advertisers are not responsible for the content of threads/topics that are submitted by users..

    Read more...

    Forum Rules

    JamiiForums is moderated under the rules set by users and moderators to safeguard you.

    You MUST read them and comply accordingly. Read more...

    Privacy Policy

    We are committed to respecting your privacy rights when visiting any JamiiForums.com page, such as this one.

    Read our Privacy Policy. Proceed here...