Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zungu leo kalonga; Makampuni ya SIMU CELTEL [I stand to be Corrected]

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by DSN, Jul 14, 2011.

  1. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,718
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kwa mara ya kwanza toka namsikia Mheshimiwa Zungu leo kaongea kama Mzalendo,UNYAMBILISI makampuni ya simu yanayowatendea watanzania.
    Anasema Taifa limekuwa SHAMBA LA BIBI,kwenye REVENUE WATCH.
    Tanzania inapoteza TRIONI MOJA NA BILLIONI MIA TANO kutokana na Kodi inayopotea kupitia makampuni haya kukwepa kodi.

    Ni wapi Makampuni haya yamekwisha invest hata kimajengo hapa nchini [I stand to be corrected]

    Asante Zungu kwa maono hayo,kumbe wewe kichwa.ulikuwa wapi siku zote.Jamani naomba kumjua Zungu kwani sikuzote nilikua naona kama ni watu walewale wa kulala bungeni.
     
  2. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hoja zisizo na maana,
    Nani alikwambia makampuni ya simu huwa yanawekeza kwenye majengo?
    Labda kama alikuwa na madai mengine ya kodi na gharama sawa.
     
  3. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hawa wabunge wangu wa ccm bana, mwisho mh supika naunga hoja uselesssssssss.............


    MJIMPYA ni kweli tupo green tech (digital world)
     
  4. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wabunge wa CCM wameota sugu mikononi kwa kupiga meza kwa nguvu kwa kuunga hoja kwa 100%. Kama mnabisha uje usalimiane nae kwa kushikana mikono uone!

    Wabunge hao ndo wanao sababisha nchi yetu iwe SHAMBA la Marehemu BIBI!
     
  5. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sio lazima kuwekeza majengo ila la msingi hapa ukwepaji kodi, haya makampuni ya simu yanakwepa kodi ndio madai ya Zungu, sasa tunataka mwenye data kamili tujue mapato yao na kodi wanayolipa ili tulinganishe vinginevyo msemo wa shamba la bibi utabaki ukivuma.
     
  6. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,379
    Trophy Points: 280
    kayaona haya au kayasikia!? au ni kisingizio kuwa 'gamba' moja limevuka!?
     
  7. m

    matawi JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Very shallow comment ametoa data? Au mleta mada ndo kasinzia hada analeta kitu skeleton tupu
     
  8. Kibukuasili

    Kibukuasili JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 855
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yale yale tu, midomo ndio inabadilika
     
  9. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Zungu kalisemea hili kwa hisia kali - serikali ilifanyie kazi na waziri asiiupuuze mchango wa Zungu katika hili.
     
  10. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    sasa hivi ni zain sio? tungoje jina jipya hapo 2014!!! mbaffffff zetu watanzania
     
  11. h

    harakati83 Member

    #11
    Jul 14, 2011
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    watanzania wanahitaji elimu,wanaamini kuwekeza ni mijengo tu!,ila ni ukweli haya makampuni yanatunyonya
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    ndo nhisi anaanza kuongea kwa hiyo taratibu atatoa point za ukweli..
     
  13. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,718
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Sio lazima kuwekeza kwa maana ya Real Estate, kama,sikosei hakumaanisha hivyo bali kumilki majengo yake yenyewe kama maoja ya Asset zake ndani ya Nchi,Mdau unafaidka nao nini
     
  14. POSHO MAVYEO

    POSHO MAVYEO JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    jamani kama kaongea point hapewe point, hata kama ni magamba na hii itawapa na wengine moyo au yeye kuongea zaidi. huu utamaduni wa kuponda kila kitu tumeutoa wapi?
    tunajenga nchi au tuna malengo mengine?

    mimi kwa mwana magamba yeyote atakaye ongea kama zungu na abalikiwe,
    tuna serikali mbovu chanzo kikubwa ni sisi wananchi, tukiwa siri tunajifanya makomando
    lakini wengi wetu tunaona maovu na kuyakalia kimya kila siku.

    tubadilike tupinge na kupongeza pale inapobidi yeye kasema sasa ni jukumu la TRA kuchukua hatua
    na nijukumu letu wananchi kutupia macho ni kiasi gani cha kodi tutapata mwakani kutoka na haya makapuni
    kama watendelea kubebana( TRA na MAKAPUNI YA SIMU) basi tuwashe moto yeye kama zungu hawezi kulibadilisha ili taifa peke yake au wewe kama wewe
    tuwe tunaungana mkono kila kwenye hoja ya msingi,
     
  15. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,718
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kwa kusema kule Mr Zungu japo umma umesikia vuvuzela lake,kulikoni kutokusema ,manake FIGA Edward alisema ni heri kusema kuliko kukaa kimya uku ukijua madudu kwa kushindwa kuamua.Sasa sisi huku ndio tunapaswa kutafuta evidence na kuziweka wazi kisha kuanika hayo wazi.Ndio jamii ya kidemokrasia inavyofanya kazi.Confrict of Interest mbili kati ya wachumaji na umma unotaka kuona malipo ya kodi ya wachumaji yanapatikana kwa haki na yatumiwe kwa haki.hapa Nchini.
     
  16. Mwl Solomon

    Mwl Solomon Member

    #16
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Binafsi sijaona pointi unayomfagilia hapo
     
  17. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Kusema tu 'inapotea' hakutaisaidia serikali. Je amesema inapotelea wapi au inapoteaje? Ni kwa vipi makampuni haya yanakwepa kodi?
     
  18. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #18
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo ameamua kuongea baada ya kuona Rafiki yake ROSTAM kavuliwa gamba akaona amwage kuku kwenye mchele mwingi ili liwalo na liwe RIP ZUNGU mwendo huo huo mlikuwa wapi siku zote!!!.
     
  19. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,718
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Nimeleta Taarifa yakilicho kuwa kinaendelea ndani ya Bunge,Mbunge wa ILALA Zungu,wakati anachangia mswada wa wizara ya Mawasiliano alipopewa nafasi kuchangiandio akaanza kumwagika hayo.Ikiwemo kuwa fedha nyingi inayopatikana katika makampuni ya SIMU hapa Tanzania inaamishwa nje ya Nchi kwa hao tunaowaita kama wa wawekezaji kwenye makampuni hayo ya SIMU.Yanachukua fedha hizo na kuamisha Nchini kwao hivyo kusababisha ukosefu wa FEDHA na mwisho wake tunaona DOLA YA KIMAREKANI inapanda KILA siku kutokana na kuamishwa kwa mapesa hayo.

    Na kuwa Serikali haikusanyi kwa uhakika PESA kama KODI toka kwa haya makampuni ya SIMU,na yamekuwa hayawatendei haki wananchi kwa kuwatoza na mambo mengi.Yaani kwa ujumla Serikali haina udhibiti kwenye Mashirika haya ya SIMU.Akichulia mfano wa Mauzo ya kampuni ya CELTEL.Mchezo huo mchafu umelighalimu TAIFA,kwa kukosa mapato.

    Hayo ndiyo niliyodokoa wakati mheshimiwa huyu akichangia.
     
  20. Kifaranga

    Kifaranga Senior Member

    #20
    Jul 14, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 119
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sasa hivi inaitwa Airtel
     
Loading...