Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zuma anusurika kupigiwa kura

Discussion in 'International Forum' started by JoJiPoJi, Mar 31, 2010.

  1. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,941
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Viongozi wa Zimbabwe na Rais Jacob Zuma wa Afrika Kusini, wamekubalia kuchukuliwa kwa hatua kadhaa, kwa ajili ya kuzuia kuvunjika kwa serikali ya umoja wa kitaifa nchini Zimbabwe, ambayo inalegalega.
    Rais Jacob Zuma alikuwa nchini Zimbabwe kufanya mazungumzo ya kuimarisha serikali ya umoja wa kitaifa, na kuondoa tofauti kati ya Rais Robert Mugabe, na Waziri Mkuu Morgan Tsvangirai.
    Katika ziara hiyo, Rais Zumaamesema mazungumo hayo yalikuwa na mafanikio, na kuwa viongozi hao wamekubaliana kutekeleza hatua kadhaa, zitakazosaidia kuondoa tofauti zilizopo.
    Wakati huo huo Rais Jacob Zuma, amenusurika kupigiwa kura na bunge la nchi hiyo ya kutokuwa na imani naye iliyoitishwa na vyama vya upinzani, kufuatia hatua ya rais huyo kutangaza kuwa na mtoto nje ya ndoa.
    Kura hizo ambazo ni za kwanza kufanywa na bunge tangu chama Tawala cha ANC kuingia madarakani mwaka 1994, kura 241 zilipinga hatua hiyo na kura 84 ziliunga mkono.

    Source;
    http://www.tbc.go.tz/technology/395-zuma-anusurika-kupigiwa-kura.html
     
  2. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    na sie tuanze kuwapigia kura?
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    hii mi bunge nayao badala ya ku deal na mambo ya maana ina kazi ya kuhangaika na maisha binafsi ya watu
     
Loading...