Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zongh Tong ni wawekezaji au dealers

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mapinduzi, Jun 10, 2010.

  1. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kampuni ya Zongh Tong imechukua eneo la iliyokuwa TAMCO (nadhani Tanzania Motors Company). Hii kampuni ya Zongh Tong wanatengeneza mabasi ya abiria na kuuza. Nadhani wengi mtakuwa mmeona matangazo yao kwenye television.

    Nisichokijua ni kuwa hii kampuni imejiandikisha hapa nchini kama mwekezaji au kama car dealer?

    Kama walijiandikisha kama wawekezaji, je wanatengeneza magari hapa nchini au wanatengeneza mabasi huko nchini kwao na kuyaleta Tanzania kuuza?

    Kama wanatengeneza nchi kwao na kuuza hapa nchini, ina maana TAMCO imebadilika kutoka kuaasemble magari hadi kuwa yard/dealership?

    Kama wanatengeneza magari huko kwao na kuja kuyauza Tanzania kwa mgongo wa uwekezaji, ina maana ajira nchini kwao itakuwa imeongezeka, export nchini kwao itakuwa imeongezeka, na uchumi wa nchi yao utakuwa umeimarika zaidi wakati uchumi wetu unazidi kudidimia, na tatizo la ajira linazidi kuongezeka, n.k.
     
  2. bona

    bona JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,671
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    nchi hii kila kitu ni possible ilimradi mtu apewe tu go ahead! agtafanya atakacho hata kufuga kuku!
     
  3. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #3
    Jun 10, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,946
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Bongo ni shamba la bibi kwa mtu yeyote asiyekuwa mtanzania. Ukiwa mtanzania utapigwa mkwara wa nguvu, ukiwa ukiwa raia wa kutoka nchi yoyote ya nje (hata ile jirani tu kama Kenya, Uganda, Somalia n.k.) utaachwa ufanye unalotaka bila hata kuulizwa lolote.
     
  4. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2010
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,111
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    Nafikiri hii inaitwa 'Doing Business in the ever changing environment' , lakini sisi hatuangalii kwa kina kama tunafaidika au tunapata hasara kiuchumi. Uingereza waliamua kufunga viwanda vyao vya nguo na kuwapa Bangladesh, Vietnam kufanya kazi hiyo baada ya kupiga mahesabu kuwa ni bora kuwalipa mishahara midogo wa-Asia lakini wao wakamiliki 'brand' ya vitu hivyo kwa faida kubwa, kwa Tanzania bado sijajua.
     
  5. M

    Makanyagio Senior Member

    #5
    Jun 10, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    tanzania tunamliki brand ya vitu feki.Unswali jingine kabla sijatoka?
     
Loading...