Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zoezi la Benki Kuu kutaka mabenki ya Update taarifa za wateja halihojiwi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 21, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa nazungumza na rafiki yangu mmoja juu ya suala hili na mara moja tukawa na matatizo kadhaa; kwanza, linakusanya taarifa nyingi sana za mtu kiasi cha kutishia privacy ya mtu. Hizi taarifa zinasaidia vipi kuzuia money laundering? Hivi ni launderers wanaoutumia benki na kujanza taarifa zao zote muhimu? Vipi wanaotumia simu kulaunder money? Je makampuni ya simu yanayofanya shughuli za kibenki yanahitajiwa kufanya zoezi hili au ni mabenki tu?
    Tatizo la pili ni kuwa inaonekana inatafutwa njia ya kuzidi kuwakamua na kuwabana law abiding citizens kwa ajili ya kodi na mapato kwa sababu serikali imegundua kuwa tax base yake haikui kwa kiasi kikubwa.

    Jamaa yangu huyo alinidokeza (sijaweza kuthibitisha) kuwa VAT registered tax payers hawafiki 20,000 na wale wenye TIN hawazidi milioni moja. Sasa, hawa ndio ambao wanataka kuzidi kukamuliwa na TRA badala ya kufikiria namna ya kuexpand tax base yao na kuhakikisha kodi inalipwa ipasavyo na kwa wakati. Kwa mfano, mtu anayelipa kodi tayari taarifa zake nyingi zipo tayari kwanini benki nayo ijue hadi mtu anafanya kazi wapi? na hata kuhoji "estimated gross annual income"! Well, kama mtu akiandika EAGI halafu ikaonekana anapata fedha nyingi zaidi na akawa target ya TRA si itakuwa mtu kujichongea na badala yake watu wanaweza waka underpresent wanachokipata...

    Hili zoezi hasa lina lengo gani kwa mwananchi anayetumia benki katika mazingira ya kawaida? Maana, wapo watu - kwa mujibu wa vyanzo mbalimbali - wanaobadilisha kiasi kikubwa sana cha fedha nje ya mfumo wa mabenki na hawa hawaguswi!
     
  2. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Huwa nahisi wanatafuta acc ambazo zinahela hata laki mbili na hazijawa updated kwa muda mrefu, afu wao waka-assume pengine wamiliki wa acc hizo walishakufa kwa maajali ya tz, ili wajinufaishe.

    Kwa kawaida watu wengi wana-acc nyingi na pengine familia zao hawazifahamu kabisa.
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Hili ni very interesting concept... au wanajua kuna watu hawatojaza hizo forms au kuprovide hizo taarifa zote? Hivi mtu akikataa kujaza au kuwapatia hizo taarifa what happens to his moneys?
     
  4. S

    Shembago JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli hili ni sual zitto na linagusa nyanja nyingi katika maisha ya watu.nadhani wewe mwanakijiji anza mchakato wa kuhoji haya kupitia taaluma yako ya Law kama ulivyofanya kwa mafisadi wa Elimu!
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hizo taarifa zitakuwa updated kila mwaka?

    Kama haziwi updated walau kila mwaka, sidhani kama TRA wanaweza kutegemea kunufaika na zoezi hilo.
     
  6. Michese

    Michese JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 372
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwakweli mantiki ya BOT haieleweki kabisa,mbona wakati wa kufungua acc tunatoa info za kutosha kabisa,ya nini kutupekua pekua tena sasa
     
  7. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    Moja ya vitu vinavyonikera sana ni namna ambavyo tunafanya kazi. Kila wakati tunafanya kazi after the fact. Kwanini wanahangaika na watu wasio fanya lolote kwenye money laundering.
    Pengine kuna ukweli, hela imeota mbawa na kufilisika sio siri tena...wanajaribu kupanua wigo wa kukusanya kodi. Ila watakuwa wanafanya makosa na kukusanya kodi kwa watu wenye vipato vidogo....wahangaike na hao wanaopewa misahamaha bila kufuata taratibu
     
  8. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Hili zoezi zima kwa ujumla wake halieleweki. Benki Kuu haijaainisha ni taarifa gani muhimu zinazohitajika toka kwa wateja, matokeo yake kila benki ina mtindo wake tofauti...wakati benki nyingine unajaza fomu nusu kurasa benki nyingine fomu ndefu kurasa 2 hadi 4!
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa; maana wanataka hadi email; well kama ukiwapa ya kazi itakuwaje ukibadili kazi?
     
  10. Chimama

    Chimama Member

    #10
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    BOT haikutoa maelezo ya kutosha kwanini tunahitaji zoezi hili...anyway my take here MM ni kwamba zoezi hili linaweza kuwa na link na Patriotic Act ya 2001 ya kuingilia privacy za wananchi...maana tayari walishaanza kwenye mawasiliano sasa tunaingia kwenye finances zetu...
     
  11. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Mimi nilichokiona ni kwa ajili ya security wise kwani wanahitaji kujua nchi hii wanaotumia benki ni wangapi je income yao inatokana na nini je waajiriwa ni wangapi wafanyabi ashara wangapi je nikweli anafanya biashara gani?ana account ngapi?kwenye mabenk ya ndani je transaction zake huenda kwenye mitandao gani yanje je hulipa kodi kiasi gani kutokana na pesa zilizomo kwenye account na vitu kama hivyo!1
    My take hii nchi haina uwezo wakumonitor hivi vitu kwani wafanyakazi wengi waserikali ni wavivu pili siyo competent!!
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kama suala ni kutakatisha pesa basi wanachotakiwa kufanya ni kuzuwia pesa kuingia kwenye account ya mtu, hadi mwenyewe awasiliane na benki iwapo zaidi ya kiwango fulani kitaingia kwenye account

    Na hapo ndio namba za simu za wateja zinapohusika
     
  13. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    nimepokea taarifa hizi toka wa mama...nikajiuliza lengo ni nini? na kwa nini wanataka taarifa nyingi kiasi hicho? kwa nini?...kama si kusumbua wananchi nini azma yao hao BoT?
     
  14. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    hakuna cha security wala nini ni wapuuzi tu...nahili zoezi lao halitafanikiwa
     
  15. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu, hili zoezi ni hewa na usumbufu mkubwa! Halina tija kwa watumiaji, mabenki na hata TRA.

    Watu wanafungua accounts kwa majina feki, wanatoa taarifa feki, barua feki za waajiri, hakuna wa kuthibitisha!!
    Watamkamata nani?

    Nikisema gross income yangu ni 200Mil tsh wakati ni 25Mil tsh, watathibitisha vipi sio au vise versa??

    Hii nchi ya maigizo maigizo tu!!!
    Watu kama mamvi wanatoa mabulungutu ya hela cash kama misaada wao wanazipata wapi? Umeshawahi kumuona mamvi ajitoa check?

    Ina maana hela yake yeye inakaa kwrnye Sim Tank chumbani kwake sio!!!!
     
  16. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,912
    Likes Received: 1,373
    Trophy Points: 280
    BOT wameona hakuna cha maana wanachofanya as far as economy is concerned,ili waonekane nao wapo active wamekurupuka na zoezi ambalo details zote wanazozihitaji benki wanazo na zaidi ya hizo kwenye kompyuta zao,..na kuna uwezekano watu wanatafuta sehemu ya kupigia posho kwa activity zisizokuwa na mantiki kama hizi..poor tanzania!!!
     
  17. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    KakaJambazi, nashukuru umenikumbusha jambo lingine la muhimu kuhusiana na hili zoezi, nilikuwa nikijiuliza nini haswa lengo lake-nahisi hili ulisemalo linaweza kuwa ni lengo kuu. Ziko acct. nyingi ambazo wenyewe washajiondokea na ambazo zina kiasi cha kutosha cha pesa nadhani inawezekana ikawa ndio target.
     
  18. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,242
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    namna ya kupangiana kazi maalum ili wale allowance tu,
    na zoezi lenyewe wamechemka limeongezwa mwaka mzima mbele.
     
  19. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #19
    Mar 21, 2012
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hitimisho lako limenishtua aisee!
    Kama hawana uwezo, kwanini wanasumbua watu bure?
    Pili, wasiotumia mabenki inakuwaje kama taarifa ndio izo zinahitajika? Je zile offshore accounts? Ina maana wazalendo wa kweli ndio wataandamwa na hili jinamizi? Wezi, mafisadi etc watakwepa hili zoezi muhimu lol.Nachoka kwelikweli.
    Hili zoezi kama ni kweli lipo, basi BOT waje hapa watueleweshe nini madhumuni ya kukusanya taarifa za wateja.
    BTW mambo ya account si ni siri au??
     
  20. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Maandalizi ya FREEMASONS kukamata uchumi wa dunia na kuitawala kirahisi.
     
Loading...