Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto Z. Kabwe hapigi kelele tu bali vitendo vyake vinaonekana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MUGOLOZI, Oct 11, 2011.

  1. M

    MUGOLOZI Member

    #1
    Oct 11, 2011
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Last week Hon. Zitto Z. Kabwe attended four meetings in Kigoma in my capacity (and as part of his job) as MP of Kigoma Kaskazini, at the Constituency Development Fund Committee, District Council, Road Board and Regional Consultative (RCC).

    In all of these meetings participants are ‘entitled’ to receive posho (sitting allowance).

    On his blog, Zitto says,

    This is how to say NO to posho and stand by it:

    In keeping with my stand I said NO to the posho. However, I signed for it and took it - in order then to go round the technicality of returning back the posho to the Government to show that my statement is not just rhetoric but action.

    Above photo illustrates the receipt showing the payment I made back to the Government for the Road Board meeting. Let’s cut down on unnecessary expenditure and direct this money to our development budget to spur development and growth.



    source: Zitto Kabwe walking the talk, "Say NO to Posho" - Wavuti

    Ndugu wanaJF mnaonaje hali kama hii inayojidhihirisha kwa viongozi wetu kama hawa. Yaani si kwa maneno tu bali hata kwa vitendo, mh. Zitto nakupongeza sana endelea kupigania maendeleo ya nchi yetu bila kujali watu wanaobeza jitihada zenu.
     
  2. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Big up Zitto sijui magamba wanaweza kufanya hivi?
     
  3. m

    mama kubwa JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,274
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    subuutu naona wakiziona hata hizo risiti mate yanawachuruzika.ona sasa wanauana kwa ajili ya pesa (richmond)
     
  4. mpuuzi

    mpuuzi Member

    #4
    Oct 11, 2011
    Joined: May 29, 2010
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mshaanza!
     
  5. M

    Mocrana JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2011
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 529
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    thubutu magamba wengine siku zitto akiwa rais ndo tz itaibuka na tuzo ya mo ibrahim
     
  6. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Baada ya kuchukua posho na marupurupu kwa awamu ya kwanza ya ubunge wake na kuwekeza vya kutosha si vibaya kutafuta popularity kwa style hiyo ya kurudi kwa masikini kama alivyokua yeye kabla hajawa mbunge. Thats politics. Very dirty game
     
  7. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe kama ni gamba useme. Yaani unaona ni vema kuendelea viongozi kulipana posho wakati wakitekeleza majukumu ya kiofisi??
     
  8. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hivi wewe unafikiria kwa kutumia ubongo au mdomo???
     
  9. Said Bagaile

    Said Bagaile JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2011
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama wakiacha kupokea Posho, Magamba unadhani watapata wapi hela za kulipia madeni walizokopa kuhonga kwenye uchaguzi Mkuu wa 2010! Unataka wafungwe kwa madeni au familia zao zife njaa! Hili ndilo tatizo la Uongozi wa kununua kwa pesa ndilo linalowasumbua Magamba. Ze Magamba are very stategic!
     
  10. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mchana magwanda usiku magamba
     
  11. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nani kakwambia?? Zitto anatenda kila kile anacho kizungumza.
     
  12. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #12
    Oct 11, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    huyu jamaa anafanya technical politics.Anasoma alama za nyakati,anajua wakati wa kumpiga adui na anajua kulinda goli lake lisishambuliwe.Yupo cdm mara hayupo vile.Sometime yupo na gamba moja kama JK au RA.ananikumbusha wave particle duality na uncertanity principle kwa wale mliowahi kunoa bongo zenu kwenye A-Level chemistry.Hatari kwelikweli
     
  13. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mbona mbowe anapokea posho wakati alimuita shibuda mnafiki wabunge wa chadema acheni unafki.zitto endelea kua na msimamo wako huu huu na shibuda endelea kutokua mnafiki hata kama makuadi watakulahumu lakini ukweli watu wameupata kumbe agenda ya posho ilikua ni ya zitto na sio chama
     
  14. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mbona mbowe anapokea posho wakati alimuita shibuda mnafiki wabunge wa chadema acheni unafki.zitto endelea kua na msimamo wako huu huu na shibuda endelea kutokua mnafiki hata kama makuadi watakulahumu lakini ukweli watu wameupata kumbe agenda ya posho ilikua ni ya zitto na sio chama
     
  15. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We inaonekana wazi kuwa ni magamba maana ndo hamjui kufikiria. Yaani huoni kuwa huu ni uzalendo wa hali ya juu?. Umeona mTanzania gani ambaye amewahi kuridhika na kusema sitaki hela?. Utasemaje Zitto kafanya hivyo baada ya kuvuna posho awamu ya kwanza na huku kuna wabunge wamekaa awamu nne na kushika vyeo vya juu vyenye hela nyingi kama mawaziri na hawajawahi kusema posho zirudi kwa wananchi. Ndugu fikiria kabla ya kuchangia unatia aibuuuuu.
     
  16. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mbona mbowe anapokea posho wakati alimuita shibuda mnafiki wabunge wa chadema acheni unafki.zitto endelea kua na msimamo wako huu huu na shibuda endelea kutokua mnafiki hata kama makuadi watakulahumu lakini ukweli watu wameupata kumbe agenda ya posho ilikua ni ya zitto na sio chama
     
  17. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mbona mbowe anapokea posho wakati alimuita shibuda mnafiki wabunge wa chadema acheni unafki.zitto endelea kua na msimamo wako huu huu na shibuda endelea kutokua mnafiki hata kama makuadi watakulahumu lakini ukweli watu wameupata kumbe agenda ya posho ilikua ni ya zitto na sio chama
     
  18. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #18
    Oct 11, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mbona mbowe anapokea posho wakati alimuita shibuda mnafiki wabunge wa chadema acheni unafki.zitto endelea kua na msimamo wako huu huu na shibuda endelea kutokua mnafiki hata kama makuadi watakulahumu lakini ukweli watu wameupata kumbe agenda ya posho ilikua ni ya zitto na sio chama
     
  19. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #19
    Oct 11, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Tuntemeke, futa hizo post mbili za ziada.
     
  20. nyasaland

    nyasaland Member

    #20
    Oct 11, 2011
    Joined: Jul 3, 2009
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mate yananichuruzika kwa fedha alizo nunulia hummer na kujaza mafuta kila siku angeweka risti hapa ungejua kweli kuna kitu behind
    kinanifanya mate yachuruzike
     
Loading...