Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto: Watu Wanacheza

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Domo Kaya, Nov 21, 2007.

  1. Domo Kaya

    Domo Kaya JF-Expert Member

    #1
    Nov 21, 2007
    Joined: May 29, 2007
    Messages: 530
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Na Aristostariko Konga
    Raia Mwema.

    Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe anawaona wanaombeza uteuzi wake kwenye kamati ya kuchunguza mikataba ya madini wanacheza na uelewa wake wa mambo. Zitto, Mbunge wa Chadema ameiambia Raia Mwema katika mahojiano maalumu yatakayochapishwa wiki ijayo, kuwa uteuzi huu wa Rais Jakaya Kikwete hauwezi kumfunga mdomo kama ambavyo wasioupenda wanavyodhani.

    " Ninaweza kudiriki kusema kwamba nipo compfrtable (Ninia amani, Nimeteuliwa) na uteuzi wa Rais, sidhani kama imekuwa ni njia ya kuninyamazisha, siamini hivyo. Nadhani watu wanacheza tu na suala hili muhimu kwa taifa.

    "Inawezekana kuna wana CCM ambao wanadhani uteuzi wangu ni njia ya kuninyamazisha. Kamwe siwezi kunyamaza. Hao kuwa na wazo hilo ni kuchezea tu maslahi ya nchi.

    "Kama kuna watu wanadhani kuwa kamati hiyo ni mtego wa kisiasa, bado wako wrong. Kama wanadhani kuwa uamuzi wa Rais kuniteua mimi ni njia ya kuninyamazisha, basi hao wanacheza tu.
    "Inabidi watu wafahamu kuwa suala la uchunguzi wa mikaaba ya madini ni la ,maslahi ya taifa. Sijui ni la kisiasa. Ni suala la ulinzi wa maslahi ya taifa letu anasema Zitto.

    Habari zaidi zimesema kwamba kati ya Makundi ambayo hayafuhahishwi na ujumbe wa Zitto katika kamati hiyo ni baadhi ya wenzake kwenye chama na baadhi ya makampuni yenye kumiliki migodi.

    Raia mwema imehahamishwa kwamba kampuni moja ya migodi ilipata kuwasiliana naye ili atembelee moja ya migodi yake mara baada ya kuwa imeibua hoja ile ya Buzwagi lakini baadaye safari hiyo ikashindikana kwa kuwa yeye alitoa masharti magumu.

    Wakati tukienda mitamboni kulikuwa na habari kwamba Kamati kuu ya chadema inakutana Jumamosi pamoja na mambo mengine, kujadili suala la ujumbe wake katika kamati hiyo.

    Alipoulizwa jana jumanne kuhusiana na mkutano huo wa kamati kuu, Zitto alisema "Nitaheshimu maamuzi ya kamati kuu. Hiki ni chama nilichohusika kukijenga tangu nikiwa na miaka 16 na mwanafunzi wa kigoma sekondari. Sioni kuwa chama kinaweza kufa eti kwa kuwa mimi ni mjumbe wa kamati ya madini.

    " Kuwa mjumbe katika kamati mimi si wa kwanza ndani ya chadema.. Mbona nimepata kuteuliwa na Kamati ya Africa Mashariki? lakini pia mbona pia kuna wabunge wa chadema ambao ni wajumbe kwenye kamati mbalimbali?

    "wacha kamati mbona wabunge wetu wanaandamana na viongozi wa Serikali nnje, na hivi tunapozungumza wengine wako na safari?

    :Muasisi wa chadema, ambaye mimi namheshimi sana mzee Edwin Mtei ameteuliwa na Rais Kikwete kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya Utafiti wa Kahawa, sasa ukiangalia yote hayo sioni mantiki ya yote hayo ambayo yanaibuka sasa" alisema Zitto.

    Alisema katika mahojiano kwamba anuhakilishi ummna kuwa hawezi kufunga kinywa chake kutokana na uteuzi huo wa wajumbe wa kamati hiyo.

    Alisema suala hilo si ushindani wa CCM na CHADEMA, ingawa amesikia baadhi ya watu wengine wasikisema kwamba baadhi ya wajumbe wa kamati hii ni marafiki wa Waziri wa Nishati na Madini Nazir Karamagi, ambaye alishiriki kutia saini Mkataba wa Buzwagi, ambao ndio ulioibua mjadala ktk Bunge, na kupelekea Zitto kusimamishwa ubunge hadi January mwakati.
     
  2. r

    rpg JF-Expert Member

    #2
    Nov 21, 2007
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 3,508
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Kama kuna mtu anaweza ku access na mahojianao ya chacha wangwe katika kipindi cha jambo africa asubuhi ya leo ayaunganishe hapa. Mahojiano hayo pia yalimuhusisha zitto kabwe na Dr. Slaa kwa njia ya simu.
     
  3. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #3
    Nov 21, 2007
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hii itakua ni Barick maana kuna habari kwamba Chacha Wangwe yuko karibu sana na kampuni hiyo na juzi alikua pale Holiday Inn na PRO wa Barick, Tewele
     
  4. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #4
    Nov 21, 2007
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,919
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Domokaya,

    Umeweza kuli-access RAIA MWEMA online?Kila nikienda kwenye website yao naona toleo lililopita
     
  5. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #5
    Nov 21, 2007
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Domokaya anatisha maana hata mimi najaribu naona ktk web liko la wiki iliyopita
     
  6. M

    Mkandara Verified User

    #6
    Nov 22, 2007
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Swali la Haraka haraka - jamani bandugu, Katika huu uteuzi wa Zitto ktk kamati hiyo, anawakilisha Chadema?

    Hivi timu ya Taifa ikiwa na wacheza10 toka Yanga na mmoja tu ndiye kachaguliwa toka Simba.
    1. Je, kuna uwezekano huyu mchezaji akashindwa kuiwakilisha Simba ama Taifa Stars? - kwa nini?
    2.Je, ni busara kwa mchezaji huyu kujitoa ktk timu ya Taifa kwa sababu tu wachezaji wengi ni toka club ya Yanga?..
    3. Uzalendo wa mtu huyu ni kufuata maamuzi ya viongozi wa Simba ama viongozi wa timu ya Taifa waliomteua kuwakilisha Tanzania.
     
  7. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #7
    Nov 22, 2007
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Alisema suala hilo si ushindani wa CCM na CHADEMA,

    Mkuu Zitto,

    Heshima mbele, wewe endelea na kazi zako, moto uliuanzisha wewe sasa leo iweje tena watokee watu wa ku-question integrity yako? Hawa wanaopiga kelele sasa mbona hawakusema mapema kuhusu uhuni wa mikataba yetu? Kwenye hili ni taifa, hakuna cha vyama hapa Zitto, afanye kazi ya taifa aliyoaianza, akishindwa kuimaliza basi ndipo asaidiwe, lakini hatuwezi kumsaidia kabla hajaomba masaada, la kwetu ni taifa huru na Zitto, ni mmoja wa raia wake, mwenye haki ya kuamua lolote atakalo,

    Kama kawaida yetu wabongo, kuanza huwa hatuwezi wakianza wengine tayari we are very good kwa ushauri, kwenye hili hakuna, Zitto, aachwe afanye anachojua best yaani kurekebisha maovu bila woga!

    Mkuu Zitto, wananchi wengi tuko na wewe kwenye hili la kamati ya madini, maana tunataka vichwa makini huko na you have one!
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Nov 22, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
     
  9. Domo Kaya

    Domo Kaya JF-Expert Member

    #9
    Nov 22, 2007
    Joined: May 29, 2007
    Messages: 530
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tumuache Mh. Zitto afanye maamuzi yake mwenyewe.

    Mimi nadhani Zitto anazo akili timamu na atafanya kile ambacho ni bora kwa taifa letu. Hawezi kukubari kunyamazishwa kama watu wanavyodhani.
     
  10. Domo Kaya

    Domo Kaya JF-Expert Member

    #10
    Nov 22, 2007
    Joined: May 29, 2007
    Messages: 530
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Lakini mimi ningekuwa zitto nisingekubari kuwekwa kwenye hii kamati, kwanza walimdhalilisha kwa kumuita muongo aliyelidanganya bunge na akasimamishwa kuhudhulia bungeni na kufanya shughuli zozote za kibunge mpk hapo january, sasa wanampanga kwenye kamati ya kuchunguza hiyo mikataba je hii maana yake nini.

    Je wanamtega??

    Sisi yetu macho.
     
  11. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #11
    Nov 22, 2007
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mzee Sijui kama ktk hili kuna nini?

    Huyu jamaa ni kweli yuko karibu sana na Barick pamoja na kwamba sina uhakika kama wanamtumia. Hila huwa anapata lift katika ndege zao kila anaposafiri.

    Na kuna wakati baadhi ya watu wa kule TARIME walimshangaa kuwa anapewa rift halafu anawapiga vijembe wanaompa rift.

    Hapa ndo sielewi kilichondani.
     
  12. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #12
    Nov 22, 2007
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    1. kuna wengine wanapinga kwa sababu zisizo na mantiki na ambazo Zitto amezionesha kuwa ni dhaifu,

    Zitto, amezionyesha kuwa ni dhaifu? Exactly what do you mean mkuu MMJ?

    2. lakini kuna wengine tunapinga kwa sababu nzito zaidi

    Kama zipi hizo mkuu wangu?

    3. lakini tunasimama kuona kuwa Kamati inafanya kazi yake kwa uadilifu, uwazi, na kwa haki.

    Tatizo hapa ni kwamba mnaaanza ku-prejudge kamati kabla hata haijaanza kazi, mnaanza ku-question integrity za wanakamati kabla hata kamati haijaanza hivi hakuoni kuwa mnajaribu hata kuiamulia kamati maamuzi yake, na kwamba yasipokuwa mnavyotaka basi mlisema toka mwanzoni? That is shallow kama sio low, au?

    4. So it is not just the integrity of the members of the committee that matters but that of the process as well.

    Great, sasa nyinyi huu utaalamu wa process of how the kamati should work, mmeutoa wapi for the rocerd mpaka tayari mnaanza ku-question process za kamati hii ambayo hata kazi haijaanza?


    5. There are more serious issues involved here kuliko suala la "maslahi ya Taifa tu"... na anayetaka kuamini kuwa "it is about the nation and there no party politics at play.." miye yangu macho.. hili ni goli tena linazidi la Maradona, na kama ni chess.. somebody is about to be "checked"!

    Hapa mkuu naona umeandika kitendawili, na kwamba huna imani na yanayoendelea, hebu mkuu kama hujali tutengulie hicho kitendawili maana on this ishu mkuu wangu unaonekana una more to say ila unajaribu kumuheshimu tu Zitto, Mkuu sema tuchambue hapa?

    Otherwise muacheni Zitto, akafanye kazi yake ya taifa na sisi tunamhakikishia kuwa tuko nyuma yake, na ninawaomba sana nyie wa the otherside pia muheshimu maamuzi ya Zitto, kama mwananchi pia wa taifa hili, maana na yeye ana uhuru wa kuamua anyoyataka bila ya kuvunja sheria za nchi yetu!
     
  13. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #13
    Nov 22, 2007
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Nilikuwa nikichangia mada nyingine ambayo kada aliipost,ni mada ambayo ina uhusiano moja kwa moja na hii.Hivo basi nitaendelea kuzungumzia nilichokuwa nikizungumzia kwenye ile mada nyingine ila nianze na kuchangia pointi hizo hapo juu btn wewe na Mwanakijiji.
    Ni kweli kwamba Zitto ana kila haki ya kuheshimiwa maamuzi yake,kumbuka tayari yeye ni muheshimiwa,ila kwenye siasa kuna mijadala.Ni wazi kwamba Mwanakijiji aliposema kuwa kuna hoja ambazo Zitto amezionyesha kuwa ni dhaifu alikuwa anamaanisha kuwa "Zitto ameweza kuzijibu baadhi ya hoja vyema hivyo kuzifanya zionekane kuwa ni dhaifu hivyo kutokuweza kutumika kuwa ni kielelezo cha kupinga yeye kufanya kazi kwenye kamati hiyo.Mojawapo ni ile ya watu kuuliza kwanini yeye?Zitto amejibu kwamba si mara yake ya kwanza kuteuliwa na rais kwenye kamati na akatolea mfano tume ya kujiunga na jumuiya ya East Africa.Hivyo ile hoja ya kuuliza kwanini iwe yeye ndiye aliyeteuliwa na rais,na ile hoja kuwa uteuzi wake una mashaka kwa namna moja ama nyingine,hoja hio imedhoofu!.Ila ngoma haiishii hapo tu!Sasa turudi kwenye kipengele cha pili kinachohusu kupinga kwa sababu nzito zaidi.Licha ya kwamba mwanakijiji hakuzitaja lakini ni wazi kwamba zipo!Wadau ni lazima watataka kujua kazi halisi ya kamati hiyo!kumbuka kuwa Zitto anakwenda huko binafsi lajini bado anawawakilisha wananchadema na wapenda demokrasia na maendeleo popote pale walipo!"JE SIASA ZA KAMATI HIYO ZITAFIFISHA SAKATA LA MADAI YA UFISADI?"JE NI SAWA NA KUKUBALI KWAMBA MADAI YALE YA UFISADI HAYAKUWA YA MSINGI?CHADEMA WAJADILI HILO KIKAONI KWA MASLAHI YA CHAMA ILI KUEPUKA "LOOPHOLES"loop holes zinaweza ku create conditions necessary to foster divisions!Nadhani mnanielewa hapo..Kusije kukawa na communication nyingine ya tofauti kati ya rais na Zitto ambayo hatuifahamu!Tunajua uamuzi wa kamati kwa serikali ni wa kujisafisha,kwamba tatizo halikuwa watendaji,bali sheria za kusimamia miaktaba,kwa upande mwingine Mh rais ametumia ile karata ambayo effect zake zinaweza kufananishwa na kitendo cha kunawa mikono kwa pilato,ila kama Zitto atashiriki unawaji huo then unawaji wake hautakuwa wa maji bali wa damu!Nina maana gani basi ninaposema kunawa kwa damu?Serikali imekubali kuwa sheria za miaktaba ni mbovu,hivyo imenawa mikono,imeanzisha kamati ili ambayo lengo lake ni kufanya marekebisho ya sheria hizo ili ziwanufaishe wananchi,hii haina maana kwamba kuna ufisadi wowote uliotokea kwa sababu kuna ukiri wa "Ubovu wa sheria za mikataba"Na kama hiyo kamati si ya kuchunguza utata wa jinsi mikataba ilivyotiwa saini na mazingira yake then ni wazi Zitto naye ameshiriki unawaji huo,ila wake ni mbaya zaidi kwasababu isije ikawa amewageuka wananchi!,na ukiwageuka wananchi ni sawa na kunawa mikono kwa damu!Kikwete kama Pilato amenawa mikono na kuipeleka kesi hiyo kwa Zitto..na wenzake(wanakamati)ambaye kama Kaisari,ndiye atakayetoa maamuzi ya mwisho ambayo ni wazi kwamba mwelekeo wake(hata kama sio kwa makusudi)unalenga kuwasafisha baadhi ya viongozi waliokuwa wakihusishwa na ufisadi!CHADEMA wasije wakajuta kuanzisha hilo neno la ufisadi,maana linaanza kuonekana kuwa na sura ya msumeno?!Nyakati zote nilizopata fursa na wasaa wa kuchangia mada hii nimekuwa nikisisitiza tena na tena kuwa uamuzi wa Zitto utaheshimiwa, isipokuwa kujadiliwa hakuwezi kupingwa katika mfumo huu wa kidemokrasia tulioamua kuufuata,utaratibu ambao matunda yake ya awali ni uwezekano wa kuwa na vyma vya upinzani,utaratibu wa uhuru wa mawazo!.Nilishangazwa na maneno ya Zitto pale aliposema kuwa kwanini watu hawakumake big deal before pale alipoteuliwa kwenye tume zilizopita lakini wana mind yeye kuwa kwenye tume hii!!!??Hivi Mh Zitto haelewi kwamba kashfa za ufisadi walizokuwa wanazitoa zina uzito wa hali ya juu?na kama anakubaliana na hilo,je haoni kwamba uteuzi wake ulitokana na hoja walizoibua za "UFISADI"?Akizungumzia ufisadi anataka watu wajadili,lakini anapopewa nafasi ya kuushughulikia tusijadili?Alipozungumzia ufisadi ni big deal kwa sababu ni issue inayoligusa taifa,mijadala imekuwa ikiendelea,bado tunafuatilia na kuona ni big deal,from the time akitaka kamati teule ya bunge kuundwa ili kufanya uchunguzi,bado ni big deal,to the time akiwashutumu kina Karamagi,bado ni bigdeal...,to the time wanakamti walioteuliwa na rais wanajadiliwa..still its a big deal..to the time kamati hiyo iatakapoanza kazi ufanisi wenu wa kazi..oops i am afraid its still gonna be a heck of a big deal!,kwamba madhumuni ya kamati hiyo ni nini hasa,matokeo yake yatakapotoka,utendaji wake,uchangiaji wenu,kupatana kwenu humo kamatini,kukutana kwenu,"EVERYTHING ITAKUWA BIG DEAL MH ZITTO!USISAHAU HILO!UNAFIKIRI KIKWETE SIO SMART?MSIJE MKAMUUNDERESTIMATE MH RAIS HATA SIKU MOJA!NI KWELI ANATAKA HIZI SHERIA ZIREKEBISHWE,ILA KWENYE PROCESS ZITAKWENDA NA MTU/WATU.BINAFSI NAFIKIRI CHADEMA NA UPINZANI KWA UJUMLA WANASTAHILI NAFASI ZAIDI KATIKA UCHANGIAJI HUO ZAIDI TU YA ZITTO NA CHEYO,KWASABABU ISSUE NI NYETI.KAM HAO HAO WALIOKUWA WANASAINI HIYO MIKATABA NDIO HAO HAO WANAOTAKA KUREKEBISHA SHERIA ZAKE..KWANINI HAWAKUFANYA HIVYO MUDA WOTE HUO,OK ZITTO SASA KAWAKOMALIA KICHWA THEN WANAMWAMBIA OK COME ON IN LETS TALKS,TELL US HOW WE CAN FIX IT?!GOOD LUCK!NASISITIZA ZITTO UAMUZI WOWOTE UTAKAOUCHUKUA MAKE SURE UNAKEEP "IMANI YA WANANCHI KWAKO,KWA CHAMA CHAKO,KWA UPINZANI,KWA WAPENDA MAENDELEO WOTE"NASISITIZA IMANI..IMANI..The only thing watu wanaweza kudhani ni kuwa umeshaomba msamaha kwa siri hivyo mmeshakubaliana kwamba tatizo lilikuwa sheria na sio kina karamagi,hilo muweke wazi ili msije mkatulete kizunguzungu!kwa mheshmiwa rais yeye kwake mambo mdundo tu kwani huelewi ulitaka kuwatoa nishai mawaziri wakeKIKWETE VERY SMART,LAKINI NI MAJUKUMU YENU NYIE WOTE KAMA VIONGOZI HAPA NIKIMAANAISHA MH ZITTO NA MH RAIS;"BETTER NOT OUTSMART YOUR OWN PEOPLE"Tuassume kwamba everything that was done ni for the better of our countryso kwa kifupi yaliyopita sindwele tugange yajayo ila tuwekeane wazi...CHADEMA MJADILI HILO,La sivyo wananchi wataona kwamba mmewatumia kama ngazi ya kuippresure sIrkali ili kuweza kuyafikia malengo yenu binafsi,naamini thats not the case lakini nasisitiza kuwa maamuzi unayoyachukua kwenye ulingo wa siasa hayana budi kupimwa kwa makini SANA,thats my personal opinion which ofcourse i am entitled to"SITAKI KUJUDGE ANACHOKWENDA KUFANYA,RATHER KUJUA ATAKACHOKWENDA KUFANYA"Sintatumia integrity kama mjj bali malengo yake na madhumuni yake yakiwekwa wazi then tutajua namna ya kuipima hiyo integrity yake na pia kumpima Zitto,kwa sababu ni lazima apimwe hapa kama akichukua uamuzi wa kuingia kamatini,kelele zote alizopiga kuhusu ufisadi zitafunikwa ama kuwa rewarded na performance yake wakati wa utekelezaji wa hayo majukumu ya hiyo kamati ambayo hadi sasa sifahamu ni yapi!Akumbuke kuwa kamati imepewa miezi michache tu na wanakamati wengine wanataka ianze kazi mara moja kabla hata ya itakachokifanya hakijajulikana ama hata kupewa nafasi ya kujulikana na wananchi so that ijadiliwe!is there anything to hide?na kwanini rushrush ya kuanza hiyo kazi kabla hata hatujajua hata job description?!lakini uamuzi wa kikao cha jumamosi utawasaidia kwa kiasi kikubwa sana.Kwa sababu tulikuwa na imani na Zitto uko bungeni then ni vyema tukawa na imani naye kamatini,ila ajue wazi kuwa kama ilivyokuwa kule bungeni,ndivyo hivyo inaweza kuwa huko kamatini!Walimdirespect uko bungeni bila kujali kuwa ni wananchi walimpeleka huko,ni matumaini yetu hawatafanya hivyo this time,je watamheshimu zaidi kwa sababu sasa ni rais amempeleka huko kamatini?Najua hoja yake ya kamati teule ilipingwa kwasababu ingepandisha chati ya chadema na Zitto,l wazo lake likapigwa stop huko bungeni ambako alipelekwa na wananchi,lakini linasapotiwa huko kamatini ambako amepelekwa na rais,je nani ataibuka shujaa hapo?ni kanini Mh Rais hakusema kwamba lile wazo la Zitto kule bungeni ni zuri na ameamua kutumia nafasi yake kama rais kulifanyia kazi?ok,labda badala ya kusema ndio ameamua kumuita Zitto kuonyesha ishara ya kukubaliana naye?!Zitto amekuwa overwhelmed,bila kujua ni sawa na kukiri kuwa madai yao ya ufisadi yalikuwa nai kuwapotosha wananchi!Mzee Mtei anasema policy ya CHADEMA itakuwa adopted,does he think so?sijui ni kivipi,ila najua hii nikamati ya mapendekezo tu!na tu hope kwamba mapendekezo hayo yatafanyiwa kazi,ILA INABIDI NI WA WARN KWAMBA MAPENDEKEZO HAYO YANAWEZA YASIFANYIWE KAZI WAKATI HUO KWANI ISSUE HAITAKUWA HOT TENA KAMA ILIVYOSASA,NA PIA RAIS ANAWEZA AKASEMA ANATAKA PIA AYAJUMUISHE MAPENDEKEZO YA TUME ILIYOPITA..IKWANI MATOKEO A TUME ZILIZOPITA HAAFAHAMIKI.MANI YA WANANCHI INAWEZA IKAWA IMEPUNGUA KWA WAKATI HUO, HIVYO KUTOSIKILIZA MADAI YOYOTE YALE YATAKAYOKUWA YANAELEKEZWA SERIKALINI,HATUWEZI KUGURENTEE KUWA UMAARUFU WAKE BADO UTAENDELEA KUWEPO KWANI HATUJUI HIYO KAMATI KAMA ITAMTEGA AMA LA,NA TUNAOMBA ASIJE KUFIKIA KWENYE HIYO SITUATION AMBAYO NI LAZIMA ACHUKUE UAMUZI MMOJA WA AMA KUWASALITI WANANCHI AMA KUPOROMOKA KISIASA,"NI WAZI KWAMBA NIA YAKO WEWE PAMOJA NA MH RAIS NI NZURI NA MAOKEO YA UUNDAJI WA KAMATI HIYO PAMOJA NA UTEKELEZAJI WA MAPENDEKEZO HAYO UKAWA NA MATOKEO MAZURI KWA UJUMLA,MAPENDEKEZO MTAKAYOYAPELEKA MNAWEZA KUAMBIWA OK,GOOD JOB TUASHUKURU,ILA KULISHAWAHI KUWA NA MAPENDEKEZO KAMA HAYO..NOBODY KNOWS CAUSE NOBODY WAS HAS SEEN THE REPORTS!MAPENDEKEZO YENU YANAWEZA YASIWE BRANDED"MAPYA"KWANI YANAWEZA YAKAWEMO KWENYE HIZO TUME NYINGINE ZILIZOPITA UNLESS UNA TAARIFA ZAKE!HIVYO BASI, KISIASA..MACHONI MWA WANANCHI..BAADA YA MECHI OFCOURSE UNASOMA UBAO WA MATOKEA;UPINZANI_VS CCM_SIWEZI KUJAZA MATOKEO HIVI SASA ILA NITAKUMBUKA BAADAE MKISHAWAKILISHA RIPOTI YENU KWA MH RAIS,NITAJAZA NA HOPEFULLY MATOKEO YATAKUWA FAVORABLY!NI WAZI USHINDI UTAKUWA NI WA TAIFA,ILA KLABU ZETU MBILI ZA CHAMA TAWALA NA UPINZANI ZINA UBAO WAO!JE KUNA POSSIBILTY YA SULUHU?SULUHU YA BILA KUFUNGANA AMA YA KUFUNGANA?MH,WAKATI MBAYA HUO..!wakati huo ni mgumu sana kwani kuwasaliti wananchi ni kutokUKEEP THE SAME ISSUES YOU RAISED BUNGENI.. issue nyeti za taifa letu,na kuporomoka kisiasa bado kuna uhusiano na kuwasaliti wananchi isipokuwa tofauti ni kwamba imani ya wananchi inapotea ila maslahi binafsi yanaweza kuwa accomplished!so we hope that will work the way Zitto and Mzee Mtei think !Akumbuke kuwa huko kwenye kamati waki mdispise watu watamwambia "Tulikwambia!"Swali lingine tunalotaka lijibiwe ni je kama asipokubaliana na wenzake huko kamatini,bado ana uwezo wa kwaeleza watanzania utofauti wao bila ya kuvunja taratibu za kamati hiyo?Wadau wanataka mambo kama hayo yawe wazi!Ni lazima tujue hiyo kamati ina masharti gani kwa sababu Zitto atasaini na kama atasaini ina maana amekubali kufuata taratibu zote zilizowekwa na kamati hiyo!Zitto kwa niaba ya chama chake na wananchi kwa ujumla atasign hayo mapepa yenye kulay down mission statement.Najua kuna wale wanaolalamika kuwa hakuna uwezo wa kuwaapisha kwasababu haijateuliwa na bunge,haya hapo sasa kazi kwako kuwaelewesha kuwa hii kamati haina haja ya kumwapisha mtu yoyote kwasababu sijui kama ina nia ya kumuhoji mtu yoyote yule,hii ni kamati ya marekebisho ya sheria za mikataba,wawekee wananchi hilo wazi waelewe ili wasiendelee kuhoji mambo ya kamati teule ya bunge!je anaweza kutuambia taratibu hizo ni zipi na zina mpa uhuru kiasi gani?na uhuru ninanozungumzia ni uhuru wa kuwapasha wadau yale yote yaliyomo na yanayojiri ndani ya kamati hiyo bila kusuasua!
     
Loading...