Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto: Sijahongwa, ni siasa za urais na hasira za posho!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Jul 29, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Zitto
    Naye Mwenyekiti wa Kamati ya Mashirika ya Umma ambayo imeunganishwa kwenye tuhuma hizo, Zitto Kabwe, alisema tuhuma hizo anazisikia, lakini anaziona kama siasa za majitaka kwa sababu zinarushwa bila ushahidi wowote.

    "Hakuna hata mbunge mmoja aliyesimama kusema nani amehongwa nini. Mimi binafsi sijahongwa na mtu yeyote wala mimi sijamtetea mtu isipokuwa natetea taratibu kufuatwa," alisema.

    Zitto alibainisha kuwa anaamini tuhuma hizo zimetokana na hasira za yeye kupinga posho za wabunge na sasa wameona hilo ndilo eneo la kumkomoa.

    "Kwa kuwa ‘my conscious is clear', (dhamira yangu safi) sina mashaka, uzushi, uongo na siasa za majitaka hizi zitaumbuliwa na ukweli. Hata hivyo, kwa kuwa tuhuma hizo zinasemwa juu juu tu, tutataka vyombo vya dola vichunguze na ikithibitika hatua zichukuliwe," alisema na kuongeza:

    "Kwangu mimi naona hizi ni siasa za urais na hasira za posho. Wenye kutaka urais wa vyama vyote na wapambe wao, wameungana kunichafulia heshima yangu. Wabunge wenye njaa ya posho, wameungana kunikomoa. Ukweli una tabia ya kutopenda kupuuzwa. Mwalimu Nyerere (Julius) alisema katika andiko lake la 'Tujisahihishe'."

    Mbunge huyo wa Kigoma Kaskazini(Chadema) alishauri pia Spika wa Bunge kutumia Kamati ya Maadili kuchunguza tuhuma hizo kwa kuwa hazipaswi kuachwa zikapita hivihivi.


    Source: Mwananchi Jumapili.
     
  2. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Zitto, kujitokeza hadharani kujiingiza kwenye mgogoro wa management ya Tanesco na body kunazua maswali mengi zaidi kuliko majibu.
     
  3. j

    jembe mwanaharakati Member

    #3
    Jul 29, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna hoja yenye mashiko hapo,Zitto umejimaliza mwenyewe na mbio zako za sakafuni,jitathmini wewe mwenyewe kabla yake kuwasonda vidole wengine,wanasiasa vijana mnalewa sana sifa jiangalieni na kati yenu hakuna wa kumpa nchi wote wahuni tu.
     
  4. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #4
    Jul 29, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    :yawn: Zitto hamaki ya nini kama huhusiki? Nani kasema mambo ya urais hapa. Kwani Jairo alikuwa anagombea urais alipolipuliwa last year. Mama Lwakatare nae anagombea urais?

    Tumekujua, una mikono michafu. Usicheze na sisi!
     
  5. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #5
    Jul 29, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Zitto kama mwananchi imekunukuu sahihi basi umeshakwisha wewe ni mlafi wa madaraka na asilani usiye na shukrani na pia huna busara za kuwa rais haiwezekani ukatumia fallacy kubwa namna hiyo ya haste generalization eti wote wanaopinga wanaoutaka urais kutoka vyama vyote wewe kwa membe, prof lipumba, slaa, lowassa bado ni kinda kisiasa.

    Hata jimbo lako linakushinda ndio useme kwamba wewe uko kwenye seat za mbele za urais acha utoto kuwa mtu mzima sasa. Ila kama mwananchi imekunukuu sahihi umekosa kura moja mwAndiga
     
  6. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #6
    Jul 29, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Poshoo
    kwanini apingi kupanda kwa mshara na posho?
     
  7. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    ndani ya siku chache tuu lakini jamaa kashatoa matamko kibao.
     
  8. Mkullya Damu

    Mkullya Damu Member

    #8
    Jul 29, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani muhongo alimtaja zito? Zito vipi?
     
  9. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2012
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ktika hali isiyokuwa ya kawaida wachaga waliop chadema wameungana na wabunge wapenda posho wa ccm ili kumuadabisha Mh zuberi zitto, yote hayao yametokana na mambo makuu mawili;

    1.Zitto kukataa posho na kuendelea kutozichukua mpka leo, wahafdhina ndani ya chadema wameona wanaaibika hasa baada ya mbungewa iramba mwigulu kuwachana ukweli, kma hiyo hitoshi wabunge wengi wa chadema ambao ni wa kaskazini waliingia kwenye chama na lengo lake likiwa ni kupata pesa , walitumia mbinu nyingi sana kumharibia zitto reputation yake ndani ya jamii na nje ya siasa ili aonekane yeye amehongwa au alikuwa na ubia na mhando wa tanesco.

    2.Kitendo cha zitto kutangaza kugombea urais 2015 kiliwastua sana wachaga kiasi cha kutengengeneza mkakati wa kummaliza kwenye medani za siasa kwa kushirikiana na ccm, ikumbukwe kwenye maswala ya ukabila wachaga huweka nje itikadi zao, na hiyo kazi alipewa selasin amabaye uhusiano wake na wachaga wenzio haupo na alizungumza vitu vingi sana
    Kama CHADEMA wataendelea na huu ujinga 2015 chma hakifiki na hata kikifika ccm wameshajuwa mahali pa kuwamamlizia ni juu ya urais na posho pekee yake.

    Mnyika ambaye yeye daiama ni mnafiki huwa anazungumzia hilo chini ya meza na maelezo yake niliyoyapata kwa njia ya kiintelejensia nitayaweka very soon baada ya secretary wangu kumalaiza kuyatype. Kafulila alisema CHADEMA ni ya wachaga na wewe ukijifanya ni yako wako tayari kukuharibia kwa gharama yoyote ile
     
  10. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Thiatha bana!

    ZZK kwa nini usifanye underground?
     
  11. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    zitto ni kama mmiliki wa gazeti la mwananchi
     
  12. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #12
    Jul 29, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Let us wait n' see....very soon tutajua mbivu na mbichi...
     
  13. sajosojo

    sajosojo JF-Expert Member

    #13
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 738
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    huu ndo upande wa pili wa zitto tuliokuwa hatuujui kila siku anazidi kupoteza point katika ulingo wa siasa
     
  14. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #14
    Jul 29, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Jamani zitto ndo anamiliki mwananchi manake kila siku ni yeye
     
  15. Zux de

    Zux de JF-Expert Member

    #15
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Zitto tulia acha papara. Kuongea sana hakuleti tija. Kila jambo linawakati wake. Hakuna aliyesema posho au urais. Acha kutuangusha.
     
  16. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #16
    Jul 29, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Zitto hufai kua rais na hutakaa uwe rais wa Tanzania...una kiherehere sana na tumeshachoka kuwa na raisi mwenye kiherehere
     
  17. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #17
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,220
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Jamani tusimshambulie sana ZZK hayo ni yake ameyaonge sasa tusubiri uchunguzi utakapo fanyika tutajua na hapo tutatoa maneno yetu yote ya kumkashifu ZZK kama atakuwa amehusika, na mara nyingi kwenye ukweli uongo ujitenga tuvute subira
     
  18. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #18
    Jul 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwanini hili neno "Urais" limemkaa sana ZZK mdomoni mwake?!
     
  19. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #19
    Jul 29, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mwananchi na Zitto naona mnatengezeana habari!!mwisho wa unafiki na uroho wa kisiasa ni aibu na kufirisika kisiasa,watch out Mr. Zitto,kiongozi wa watu alazimishi kupendwa na watu au kua kiongozi!kiongozi wa watu ni yule anaependwa na watu kwa ridhaa ya watu na kuombwa kuwaongoza watu!!unakataa posho bungeni kumbe unapokea hela za kifisadi
     
  20. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #20
    Jul 29, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    yaani umejiunga specific kujibu hoja hii ama?ukibaraka huo..Zitto hata iweje hawezi kuwa rais ...tna uzoefu na dini anayotoka zitto kuwa haitoi viongozi makini..so aendelee tu na ubunge au awe rais wa kikundi cha wasaniii wa kigoma-leka tutigite
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...