Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto, Prof Baregu mnapinga msimamo wa Tanzania juu ya EAC?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MJIMPYA, Dec 11, 2011.

  1. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #1
    Dec 11, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wakiojiwa kuhusu kukosekana marais wa EAC kwenye sherehe za uhuru, Zitto na Prof Baregu wameonyesha kupingana na msimamo wa TZ kutosaini makubaliano ya EAC mpaka kipengere cha usalama na ardhi kilipoondolewa kule Burundi.
    Soma hapa chini

    According to the MP (Zitto), Tanzania’s hard line stance on some of the regional issues may have not gone down well with the other countries. “You cannot rule out the possibility that they are not happy with the way we run our diplomacy.
    Mr Samuel Sitta should come out and explain,” said Mr Kabwe. He warned that Tanzania may be going the UK way over integration issues.

    His position was shared by a distinguished political commentator, Prof Mwesiga Baregu of St. Augustine University, who observed that Tanzania portrayed a negative image in Burundi. “The miss on Friday may be just one sign of annoyance with us.”

    The prof who attended the Burundi meeting, said: “My worry is that the rest of EAC states look at Tanzania as the stumbling block and may begin to isolate it.”
    He said it was time the government decided to move on like the rest or ditch the whole integration plan, warning that the countries may take a decision similar to that of the EU where slow reformers were not allowed to hold others back. (source Citizen)


    Full story click hapa: http://www.thecitizen.co.tz/component/content/article/37-tanzania-top-news-story/17836-puzzle-as-ea-leaders-miss-uhuru-celebrations.html
     
  2. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #2
    Dec 11, 2011
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    komaa sita, hatupo tayari kupoteza ardhi yetu. Angalia Ujerumani wanavyohangaika sasa ihali Briton wametulia.
     
  3. AirTanzania

    AirTanzania JF-Expert Member

    #3
    Dec 11, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 907
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    To hell all wanaotaka kuuza ardhi yetu katika EAC, and to hell EAC. Mimi nikiwa kama Mtanganyika naupinga huo muungano siutaki hata kuusikia, sababu hauna manufaa kwetu.




    Hekima ni Busara, PAW
    Ficha Upumbavu wako; Usiifiche Hekima yako!
    [​IMG][​IMG]
    Kuwa na Busara
     
  4. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #4
    Dec 12, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    Hawa watu watuache tuhangaike na yetu kwanza tukishamaliza ndo waje tena tuwafikirie. Si washajua kuwa hii ni nchi ya vihiyo kwa hiyo wanataka kufanya kama wapendavyo wao
     
  5. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #5
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...Wanasiasa bana. So, was UK wrong? We don't seem to learn from what others are doing and or are into right now.
     
  6. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #6
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    sasa hapo Sita akomae nini? Btw, sina hakika sana kama wenzetu wanataka ardhi, but let me ask yo Tanzanians: nani kati yenu nchi hii ana miliki ardhi? Turejee kwenye Katiba. Ardhi ni ya nani kama si Kikwete? Watanzania ni waoga. Na ccm washajua EAC ndo mwisho wa ukoloni wao. Wanahofia Wakenya watatufundisha fikra za kimapinduzi.
     
  7. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #7
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Warundi hao hawana mpango.
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,158
    Likes Received: 5,699
    Trophy Points: 280
    hakuna shaka kuwa hawa jamaa wanajizika bila kujijua
     
  9. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #9
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...Ardhi ya Kenya inamilikiwa na nani?
     
  10. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #10
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nchi ambazo hazikuingia kwenye EU kama vile Uswiss kwa sasa wanafurahia uhamuzi wao maana wale walioingia wamenasa, kutoka ngumu japo yamkini wengine wanatamani. Nchi kama Greece isingefika hapo bila kibano cha EU. Wajerumani kwa mujibu wa polls za cnn wengi wanatamani wasingeingia maana sasa serikali inalazimika kubeba zigo kubwa ili kulinda EU.

    UK walikataa Euro na sasa wamekataa fiscal policy. Lets wait and see.
    Tanzania we need to be very careful hasa unapodeal na nchi ambazo heshima ya mikataba bado iko chini sana.
     
  11. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #11
    Dec 12, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wajifunze kutoka EU. Hivi Tanzania tufaidika nini na EAC. Au ni muungano wa Kisiasa.

    Waaanze kuungana kwa kupiga marufuku kuuza wanyama pori hai nje. Tunahujumu utalii wetu wenyewe. Mambo ya ardhi ni mapema mno. Yaaani mno.
     
  12. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #12
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Trustee!!! siyo owner!.
    Tumia ubongo, itasaidia sana kuelewa.
     
  13. T

    Topical JF-Expert Member

    #13
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Muungano wa kufanya biashara, mambo ya elimu basi..no more than that please..
     
  14. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #14
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwangu mimi nisikiapo MTAALAMU mwenye heshima kubwa kwa taaluma yake anapotoa wazo mbadala na hasa kwenye swala ambalo hapewi mtu rushwa ndio afanye kama yeye mwenye amewiwa kufanya, huwa naamua kukaa kitako na na kulipa hoja nafasi bila ubishi wa mitaani.

    Prof Baregu na Zitto Kabwe, mbali na kwemo kwao kwenye siasa hizi za ushindani nchini, mimi nawatambua kama wanataaluma wazalendo wasiohitaji kwanza barua za utambulisho ndipo mawazo yao yapate kupewa nafasi.
     
  15. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #15
    Dec 12, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tusiwe na haraka kihivyo tusubiri tuone upepo unaendaje majuto ni mjukuu
     
  16. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #16
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...Unamaanisha nini? Kwamba walichokisema ni sahihi kwakuwa hawapewi rushwa au mambo kama hayo?

    ...Nadhani hoja hapa ni kuwa, Tanzania kama nchi ina utashi wake yenyewe, bila kuburuzwa au kulazimishwa na wengine kuingia katika makubaliano fulani. Na kwa maan hiyo lazima isimamie maslahi yake. Ardhi is number one, as far as EAC is concerned. Kama wanaweza, kama nchi za magharibi, basi, na watuburuze.

    ...The whole region is unstable, with some having disputed legitimacy over their leadership. Some having chronic land issues, internal fights over land, etc. Hata kama sisi si malaika, kwanini tuwaamini na uhuru wetu as a sovereign nation?
     
  17. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #17
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mzee Makamba alisema sahihi kwamba Watanzania tuwasahulifu sana. Juzi juzi mmepiga kelele sana ooh Gaddafi ameuwawa kwasababu alitaka Afrika iungane. Sasa mmeishabadilika hamtaki hata muungano na majirani zenu!!! Hivi hizi sera ya ushirikiano wetu na majirani zetu na mataifa ya nje ni nini vipaumbele? Maana mimi naona vurugu tupu. Mtu anaona heri agawe ardhi bure kwa wazungu lakini asitengeneze utaratibu mzuri ambako majirani zetu wanaweza wakaja wakalima,nchi yetu ikafaidika. Ni mawazo ya kimasikini na upuuzi. Waulize watu wanaoishi ktk mikoa ya Tanga,Kilimanjaro,Mara,Kagera,Mwanza na Kigoma umuhimu wa EAC,jibu lao ni tofauti na mtu toka Mtama Lindi na Urambo Tabora.
     
  18. J

    JokaKuu Platinum Member

    #18
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,776
    Likes Received: 982
    Trophy Points: 280
    ..Kenya wanashika nafasi ya pili ktk uwekezaji Tanzania.

    ..sasa naomba kuuliza wanawekeza vipi bila kuwa na access na ARDHI yetu?

    ..Wanyarwanda nao walikuwepo hapa Tanzania. Ndugu zetu hawa walibwaga manyanga na kuacha kazi Tanzania na kuamua kurejea kwao. Sasa wanataka kutudanganya kwamba wanaipenda sana Tanzania wanataka kurudi!!

    ..kwa mtizamo wangu Wakenya na Wanyarwanda wanataka Tanzania ibebe mzigo wa matatizo ya ardhi yaliyoko ktk nchi zao. tatizo ni kwamba they r not being honest about it.

    NB:

    ..kama Wakenya wanapenda sana umoja na mas
     
  19. Mauza uza

    Mauza uza JF-Expert Member

    #19
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,871
    Likes Received: 552
    Trophy Points: 280
    Zitto Kabwe ni mrundi na huyo cjui Beregu ni mnyarwanda sasa unategemea nn hapo teehteeh.
     
  20. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #20
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Na kiongozi wa juu CCM ni wa wapi kule tena, Yemeni au Saudia????

     
Loading...