Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto na pesa za sensa ya watu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Neema William, Apr 28, 2012.

  1. N

    Neema William Senior Member

    #1
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Neema Kishebuka, Dsm

    Kamati kuu ya chama cha demokrasia na maendeleo (CHADEMA) iumewataka wabunge wa chama hicho kurudisha pesa zilizowekwa katika account za wabunge kwa ajili ya kuhamasisha zoezi la kuhesabu watu linalotarajiwa kufanyika nchini kote Agost 25 mwaka huu.

    Kamati hiyo iliyokutana jijini hapa imetoa maagizo hayo na kuwataka wabunge wake kuzirudisha fedha hizo kwa katibu wabunge wake baada ya kuzipitia akount zao na kubaini kuwepo kwa pesa hizo kiasi cha shilingi milioni moja kwa kila mbunge zilizowekwa katika akaunti zao.

    Kamati hiyo imesema kuwa si halali wabunge hao kupokea pesa hizo kwa kuwa ni wajibu wao kuhamasisha zooezi la sensa katika maeneo hayo.

    Imeelezwa kuwa ni wajibu wa wabunge kushughulikia masuala ya kiserikali kama ya sensa ya watu na makazi hivyo kupokea pesa Hizo ni sawa na rushwa kwani ni wajibu wao.

    Hata hivyo wabunge hao wamekanusha kupata taarifa ya kuingiziwa pesa Hizo na ofisi ya Bunge na kuahidi kuzinagalia akaunti hizo na endapo watakuta pesa zimeingizwa watazirudisha kama kamati kuu ilivyoagiza.

    Kwa upande wake naibu katibu mkuu wa CHADEMA Zitto Kabwe, aliwaasa wabunge wa CHADEMA kuwa makini na pesa zinazotolewa na serikali kwa ajili ya utekelezaji wa masuala ambayo tayari ni wajibu wa wabunge wa Bunge hilo lililo chini ya Ana Makinda.

    "Hii ni rushwa ya wazi ndugu zangu, mimi nimeambuwa na katibu wa Bunge kuwa amewaingizia milioni moja kila mbunge sasa ni wajibu wetu kurudisha pesa hizo kwakuwa ni wajibu wetu kufanya kazi za kijamii'' alisema Zitto.
     
  2. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #2
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,070
    Trophy Points: 280
    Kashilila weeweeee na Makinda jamani hamna haata huruma na walalahoi???kwa nini msitumie media kuhamasisha??rushwa wazi kabisa na kipindi hiki cha kura ya kutokuwa na imani na JK/Pinda
     
  3. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #3
    Apr 28, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bado nazidi kumkubali zito kabwa kwa umakini wake.
     
  4. m

    mayere Member

    #4
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shit country
     
  5. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #5
    Apr 28, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Safi sana..

    Taifa mbele!!
     
  6. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #6
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    CCM nao watafuata mkumbo, utasikia wamerudisha.
     
  7. KirilOriginal

    KirilOriginal JF-Expert Member

    #7
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 13, 2012
    Messages: 1,638
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Serikali imekuwa sikio la usaa ukilitibia kwa hili linavuja kwa lile.
     
  8. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #8
    Apr 28, 2012
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,963
    Likes Received: 1,230
    Trophy Points: 280
    hiyo mbinu ilishawahi kutumika huko uganda kupitisha dili la makampuni ya kuchimba mafuta...hiyo ni RUSHWA ILIYOVAA KIMINI CHENYE MPASUO...full mitego
     
  9. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #9
    Apr 28, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo mil kama 300 hivi ndio hivyo tena! Mwambieni huyo Malkia wa bunge mdogo wangu anasoma udsm hana mkopo na hali kifamilia haielezeki! USHAURI¤¤ Ili wasiwe wanaaibika ovyo, wawe wana-consult kamati kuu ya cdm kabla ya kuamua chochote kwenye hii serikali. Na mimi naona jk akizidiwa kidogo tu zaidi ya hapa atakabidhi hii nchi ya kusadikika kwa jeshi.
     
  10. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #10
    Apr 28, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    idadi ya wabunge ni karibu 300

    kwa hiyo milioni 300 zimekatika kirahisi
     
  11. m

    majebere JF-Expert Member

    #11
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,193
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Sasa shibuda atamroga zitto. Yani arudishe millioni kiulaini hivi?
     
  12. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #12
    Apr 28, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hivi kwa wabunge wote 300 na kitu hivi ni jumla ya TSH 300Mil!!!!!!!!!!! CCM na Serikali yake wana pesa za mchezo sana, Si wakalipe malimbikizo ya waalimu na madaktari au wakawachangie wanafunzi wa elimu ya Juu.
     
  13. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #13
    Apr 28, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kama ni kweli hizo pesa walipewa na bunge na chadema wamewaamuru wabunge wao kurudisha hizo pesa basi nitaamini kua cdm si mchezo wana uchungu na hela ya walalahoi kama vile ni hela za kwao wenyewe...daah hawa jamaa ni noma... mbona ccm wamekaa kimya wabunge wa ccm hawaoni hata aibu??
     
  14. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #14
    Apr 28, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    mh! Mungu atusaidie, dola la roma linakaribia kusambaratika
     
  15. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #15
    Apr 28, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    The looters Magamba at work
     
  16. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #16
    Apr 28, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Huu ulikuwa ni mtego kama ule wa posho mara mbili ili baada ya kuzitumia itumike kama propaganda ya kuimaliza CDM kuwa inatumia kodi ya watanzania kwa kazi ambazo ni wajibu wao, hongera tena Zitto.
     
  17. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #17
    Apr 28, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  18. m

    mahoza JF-Expert Member

    #18
    Apr 28, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 1,031
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Wanafunzi wanakaa chini, wengi wako nyumbani kwa kukosa ada kuanzia sekondari hadi vyuoni alafu wanagawa mil mona kila mmona! Kwani hawawajibiki kwenye majimbo hadi walipwe? Assnte sana Mh Zitto kwa kutufungua macho na hilo. Ubsrikiwe.
     
  19. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #19
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    zaidi ya milioni 300 hizo kwa kazi wanayolipwa tayari:serikali ya hovyo sana hii
     
  20. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #20
    Apr 28, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kazi ipo!
    wabunge sijui miatatu na ngapi mara milioni moja!! vijichenji ambavyo vingeliweza alau kutosha kujenga kijizahanati na kijishule cha chekechea watoto wetu wakapata chanjo za polio na kuchangamsha akili zinatapanywa!
    ama kweli kufa kwa mdomo mate kutawanyika!
    nchi imeoza imebakiza kunuka tu
     
Loading...