Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto na Muhongo Live on BBC; ni kuhusu mafuta na gesi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtego wa Noti, Sep 19, 2012.

  1. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    BBC swahili wanarusha mahojiano kuhusu sekta ya mafuta na gesi. Yupo Zitto na Prof Muhongo.

    Follow the discussion:

    Waziri anasema mapato Tz tunapata kutoka rabaha, 3% and now 4%, corporate taxi, 30%, anasema makampuni yote yameanza kulipa.
    anasemakuna kampuni zimechimba madini zaidi ya miaka 7, walikuwa wanapewa miaka 5 ili kurudisha gharama zao, ila wengi ikifika mitano walikuwa wanasema hawapati faida hivyo kuomba kuongezewa siku.
     
  2. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mtangazaji anasema pato wanalopata kama nchi haliendani na hali ya watz, yaani watz hawanufaiki na madini yao.
     
  3. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #3
    Sep 19, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Wanajadili juu ya mikataba ya rasilimali za asili kama madini, gesi asilia na mafuta.
     
  4. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #4
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Zitto anaulizwa kuhusu mikataba, namna ya kuifanya iwanufaishe wananchi.

    Anasema mikataba mingi inawafanya wawekezaji ndio wapate faida kuliko wananchi kwa nnchi za africa, anasema 2007, walipitia mikataba yote ya madini na mapendekezo yake ndio yalifanya kurekebisha sera ya madini n sheria ya madini.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #5
    Sep 19, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,878
    Likes Received: 5,295
    Trophy Points: 280
    Namsikia anafunguka
     
  6. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #6
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Zitto anaulizwa, je wamebadilisha mikataba ya madini ambayo haiwanufaishi watz?

    Anasema wamebadiisha sheria ili angalau mikataba mipya iwe na manufaa kwa watz
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #7
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hapo ni Uzalendo vs Ulaghai katika rasilmali za taifa.
     
  8. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #8
    Sep 19, 2012
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jaman ni mjadala mzuri sana wanachambua suala la mikataba ya madini na gasi,tuwasikilize
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Sep 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Wakimaliza uta summarize wengine hatupo home na hatuna axex na radio.
     
  10. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #10
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Zitto anaulizwa, kuna mkataba uliorekebishwa? Anasema hakuna hata mmoja.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #11
    Sep 19, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu huwezi kuwa Yeriko Nyerere kwenye kesi ya Mnyika? Updates ni muhimu.
     
  12. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #12
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu Mtego pamoja na Kamanda Mwita, endeleeni kutuhabarisha zaidi.

     
  13. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #13
    Sep 19, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Sasa ni Mchumi toka Nairobi, nae anakiri kuna shida kubwa katika hili, kwani mpangilio wa kuinua wachimbaji wadogowadogo ili wainuke na kuleta mitambo ni ngumu kutambuliwa na mabank!
     
  14. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #14
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    muhongo anasema tatizo la mikataba ni elimu kwa wanaoingia mikataba
     
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Sep 19, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mahasimu wawili.

    Tupe basi samare ya kila alichoongea kati ya hao.
     
  16. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #16
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    mkenya anazungumzia kwamba hatuna elimu ila unajua kiingereza tu ambacho hakitusaidii kupata kazi za kitaalam ktk makampuni ya madini., hatuna teknolojia.
     
  17. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #17
    Sep 19, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Pia huyu mchumi wa Kenya anasema Waafrika hatuna elimu inayotusaidia kuchimba madini na kuleta utajiri, bali tuna elimu ya kuajiriwa katika makampuni ya nje!
     
  18. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #18
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mchimbaji kutoka Iringa, anaulizwa unanufaikaje na madini?

    Anajibu, kuna mapungufu matatu wachimbaji wakubwa ndio wanaonufaika na haya madini na serikali inawalinda, kwa sisi wana apolo, tunachiba bila mkataba na bila mshahara.

    Anasema wachimbaji wadogo ndio wanaotambua maeneo yenye madini, mfano waligundua madini kule mpwapwa....amekatizwa na mtangazaji...
     
  19. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #19
    Sep 19, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kipindi hiki cha BBC tatizo ni muda unakuwa mdogo sana!
     
  20. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #20
    Sep 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    muhongo anaulizwa.seikali wanadhibije ili kujua na kupata haki ambayo wanatahili kupata?
    anasema serikali imejitah maana wanafatiliwa huk mgodini jinsi wanavyochimba, kuna wakala ambao wanafatilia kila kitu. toka wakala uanze, mapato yameongezeka. kwa sheria madini hayatoki nje bila kibali cha serikali, ndio maana juzi mmoja amekamatwa kipeleka madini nje. tunajitahidi ingawa wengine wanaiba.
    wachimbaji wadogo ndio wanaiba zaidi maana hata kodi hawalipi na hawatunzi takwimu na hawafati sheria.
     
Loading...