Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto,mwakyembe &ngereja wako wapi mgao wa umeme?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MkuyuMkubwa, Oct 14, 2009.

  1. M

    MkuyuMkubwa Member

    #1
    Oct 14, 2009
    Joined: Sep 27, 2009
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakumbmbuuka kipindi cha mgawo wa kwanza wa umeme, mjadala mkubwa ulibebwa na Zitto, Mwakyembe na waziri Ngereja...wengine walionekana zaidi nyuma ya hawa mpaka maamuzi yalipofikiwa...najiuliza kwanini sasa hawajitokezi kuchangia mjadala huu ilhali tatizo ni lile lile?....tunahitaji majibu....mpaka sasa, malima na shelukindo hawajatoa majibu....wamekubali tatizo tu....ufumbuzi bado....waziri Ngereja uko wapi wakati suala hili linatikisa nchi?....Mwakyembe uko wapi wananchi tunaumia bila majibu ya tatizo?...Zitto uko wapi?....nini mtazamo na misimamo yenu katika hali hii?....au mlikuwa viongozi wa kupingana tu bila kuwa na uwezo wa kupendekeza mikakati mbadala?
     
  2. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wote wamesalimu Amri na sasa hivi wamebaki kama vile hawaoni kabisa. Zitto Kabwe alisema haya mambo mapema na tena kuna watu wakaja hapa na kusema kuwa amefidasiwa naye huku yeye alikuwa anatoa ushauri wa kiuchumi na tena Hata Mchumi mwingine naye alikuja na kusema mambo haya haya, Sasa Zitto, Lipumba, Idrissa wote walikosea au Vipi?? Hapana shaka kuwa hata Mwakyembe naye anaona hakuna jipya juu ya mambo ya ajabu kama mgao wa umeme katika Tanzania
     
  3. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Wakija ndio watatuletea umeme jamani...embu tutafute soln kwanza ndio tuwamulike watu.....
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mkuu asante sana.hapo kisu kimegusa mfupa..Zitto alisema wakapiga makelele akiwamo huyo kichwamaji Mwakyembe ,sasa nchi imeingia gizani wakae watulia hatutaki bughudha wenye hela zenu wekeni majenereta kama sisi..
     
  5. b

    bambumbile Senior Member

    #5
    Oct 14, 2009
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwakyembe yuko jimboni Kyela, amesikia ushauri kwamba akae jimboni baada ya kutumia miaka minne kuwa mtalii huku kwake kunaungua.

    Umeme ni kazi ya Tanesco na Ngeleja, hao wabunge mnawalaumu bure!
     
  6. s

    smp143 Member

    #6
    Oct 14, 2009
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zitto yupo Ujerumani anapiga degree chuo kikuu....tutafute umeme kwanza ili tutumie kuwatafuta viongozi wanao tuweka gizani hapo...
     
  7. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2009
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nakuunga mkono Mkubwa, lakini hawa ni chanzo cha haya lazima tulie nao.
     
  8. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2009
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu ungemalizia kwa kusema kuwa Wabunge kazi yao ni kukaanga mbuyu tu na kuwaachia Tanesco na Serikali kutafuna.
     
  9. M

    MkuyuMkubwa Member

    #9
    Oct 14, 2009
    Joined: Sep 27, 2009
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli umeme ni kazi ya tanesco, lakini kumbuka kwamba suala la umeme tanzania lina siasa nyingi zaidi ya utaalamu....wakati wa mjadala wa mgawo uliopita hata tanesco kupendekeza kununua mitambo ya dowans ilosababisha zogo kubwa....gwiji la masuala ya nishati katika benki ya dunia bwana Karhammar , akizungumza katika gazeti moja la nchini kenya la The east african , alisema "mjadala wa umeme tanzania na hoja ya kununua au kutonunua mitambo ya dowans imebebwa na siasa zaidi kuweza kuvuka mijadala wa kitaalamu"
     
  10. M

    Mbala-mwezi Member

    #10
    Oct 14, 2009
    Joined: Sep 27, 2009
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi huwa nawaambia hii nchi haina viongozi...ni siasa za makundi tu...sasa mtamkumbuka zitto mliotukana kwamba kahongwa ilhali alijenga hoja kitaalamu.Hongera kijana zitto, nimesikia uko ujerumani unachukua PhD masuala ya uchumi...tuwasiliane...mbala-mwezi@yahoo.com
     
  11. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,518
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    mkuu asante sana.hapo kisu kimegusa mfupa..Zitto alisema wakapiga makelele akiwamo huyo kichwamaji Mwakyembe ,sasa nchi imeingia gizani wakae watulia hatutaki bughudha wenye hela zenu wekeni majenereta kama sisi..
    __________________

    we bado unatumia genereta ndugu pole...yaani mtu kama wewe ata umeme ukirudi usifike kabisa uko
     
  12. M

    Mkandara Verified User

    #12
    Oct 14, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Sikujua kama ni rahisi hivyo kutawala nchi ya Wadanganyika! kwani fikra zao ni sawa na viongozi wao.
    Kukosekana kwa umeme Dar ni tatizo linaloundwa na sii ktk mahitaji yetu ya umeme. tupo kizani kwa sababu serikali imeshindwa kuanzisha vyanzo vya umeme... Period!
     
  13. kinepi_nepi

    kinepi_nepi JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 870
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha sana kuona watu mahiri ndani ya JF wanashindwa kuunganisha dots.
    Zitto kabwe alikubaliana kununuliwa mitambo ya kitapeli iliyotumika ya Dowans. Mwakyembe walikataa kwani kukubali kununua mitambo ya kitapeli, michakavu ni kukumbatia uozo na kuenzi rushwa na kukubali wezi kutuamulia mambo.

    Kamati ile ilitoa mapendekezo ikiwa ni pamoja na tanesco kununua mitambo mipya kwa kipindi muafaka, na walisema kama tulikuwa tunatumia dola milioni 67 kununua mitambo iliyotumika ya dowans basi tunaweza kununua mitambo mipya kwa kiasi kama hicho na kutoa zaidi ya megawatt 100. Tanesco ilikuwa na muda wa kutosha wa kufanya hivyo na hawakufanya.

    Dr idrisa aliahidi nchi kwenda gizani isiponunuliwa mitambo ya dowans kama vile viwanda vya kutengeneza jenereta vimefungwa, na kama fedha ilikuwepo ya kununulia mitambo ya dowans kwanini wasingelitumia fedha hizo kununulia mingine????

    Zitto hakuwa sahihi na hawezi kuwa sahihi kuungana na akina Rostam kuwasaidia kufanikisha mbinu zao mbovu na uhujumu uchumi, Dr idrisa akiwa kama mdhamini wa mkopo wa mitambo ya richmonduli lazima afanye linalowezekana mitambo iende tanesco, sina uhakika Zitto anafaidika na nini?

    Nchi kwenda gizani kamati ya akina mwakyembe ilifanya kazi yao kwa ufanisi mkubwa, na tanesco wakisaidiana na wizara ya nishati na madini ndio wazembe na wahujumu uchumi, wanatakiwa wajiuzulu kwa kushindwa kuwa na uwezo wa kutatua tatizo la umeme.

    Watanzania wenzangu muda umefika wa kuanza kutafakari na kutumia maono kuelewa nini kinachotengenezwa, ni uhayawani kuamini kutotumia mitambo ya dowans ndio chanzo cha nchi kuingia gizani. Huu ni wizi na ukosefu wa kufikiri.

    Nina watakia kila la kheri watanzania na kumwomba mungu watanzania waweze kuelewa ni jinsi gani wanavyochezewa akili zao na wezi na watawala wanaotumia jasho lao, wakiwaacha gizani wakati kwenye nyumba zao kuna jenereta, solar, nk na kuwatisha bila ya dowans hakuna tanzania yenye mwanga.Wizi na uhujumu umekuwa ni mtindo wa biashara Tanzania.
     
Loading...