Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto Kabwe on Magic FM: Tuhuma za Rushwa, Posho za wabunge na Mbio za Urais 2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makutano Show, Aug 4, 2012.

  1. Makutano Show

    Makutano Show Verified User

    #1
    Aug 4, 2012
    Joined: Aug 3, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbunge wa Kigoma Kaskazini Mheshimiwa Zitto Zuberi Kabwe leo kuanzia saa tisa mchana atakuwa katika kipindi cha Makutano Magic FM kinachoendeshwa na Fina Mango ambapo atazungumzia na kutoa ufafanuzi kuhusu shutma za rushwa zilizolitikisa Bunge hivi karibuni ikiwa ni pamoja na yeye kudaiwa kuwa mmoja wa wabunge waliohongwa ili kutetea madudu ya Tanesco.

    Pia atazungumzia suala la mbio za Urais 2015 na posho kwa wabunge.

    Wana-JF mnaruhusiwa kuuliza maswali na kutoa maoni ambayo yatasomwa katika kipindi.

    Karibu.
     
  2. Companero

    Companero Platinum Member

    #2
    Aug 4, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Swali: Je, ameshathibitisha kuwa Muhongo na Maswi walimwambia yule Mwandishi wa Habari kuwa Mheshimiwa amekula rushwa?
     
  3. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #3
    Aug 4, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,997
    Likes Received: 1,927
    Trophy Points: 280
    Zitto amekuwa akijitenga na harakati nyingi za chama mfano ni M4C, wenzake wanahaha vijijini yeye yupo kwenye ziara binafsi.

    Kwanini amekuwa hashiriki harakati za chama zaidi ya kujijenga binafsi? (Naomba asilete historia za kukitoa chama mbali, azungumze nafasi yake sasa katika chama)
     
  4. s

    sanjo JF-Expert Member

    #4
    Aug 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Napenda umuulize maswali yafuatayo:

    1) Kwa nini anamtetea Injinia Mhando wakati ameonyesha wazi mgongano wa kimaslahi (conflict of interest) kwa kuipa kampuni ya familia yake TANESCO bila kufanya full disclosure?
    2) Kwanini yeye Zitto amekuwa akiandamwa sana na vyombo vya habari?
    3) Nini vision yake juu ya Tanzania miaka 25 au 50 ijayo?
    4) Tanzania ifanye nini ili kuepuka resource curse kama ilivyotokea Nigeria au DRC?
    5) Katika 50 iliyopita kungekuwa na tuzo iitwayo "The Golden Tanzanian in 50 years" katika nyanja zifuatazo angempa nani awe hai au awe ametangulia mbele ya haki?
    (a) Statesman -------------------------
    (c) Economist -------------------------
    (d) Chief Executive Officer -------------
    (e) Entrepreneuer ---------------------
    (f) Investigative Journalist -------------
    (g) Most admired politician -------------
    (h) The best diplomat ------------------
     
  5. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #5
    Aug 4, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,997
    Likes Received: 1,927
    Trophy Points: 280
    Swala la posho bungeni:

    Mh. Zitto amefanya juhudi gani binafsi kama kiongozi wa juu wa CHADEMA kuhakikisha anawashawishi wabunge walau wa upande wake wa CHADEMA kumuunga mkono? Kwanini anashindwa kushawishi wabunge wenzake yeye akiwa kiongozi wa juu wa chama?
     
  6. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #6
    Aug 4, 2012
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Haya ni maoni toka kwa wadau wengine ambao wameyatuma kwetu kupitia Facebook wall:

     
  7. Informer

    Informer JF-Expert Member

    #7
    Aug 4, 2012
    Joined: Jul 29, 2006
    Messages: 1,002
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Mhe. Zitto,

    Mimi ni mmoja kati ya watu wanaopenda jitihada zako na uzalendo wako lakini kuna sehemu umenitibua mpaka nahisi labda gazeti la Majira lilikuonea, hivi ni kweli uliandika ujumbe kwenda kwa Maswi wenye maneno haya?
    Ref: http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/300865-maneno-ya-ujumbe-wa-mh-zitto-kwa-viongozi-maswi-na-prof-muhongo-hauna-maadili-ya-uongozi.html

    Kama uliyaandika wewe mwenyewe, uliyasoma kabla ya kuyatuma? Kama ni uzushi/uwongo, umelichukulia hatua gani gazeti hili?
     
  8. k

    kisimani JF-Expert Member

    #8
    Aug 4, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Maswali:

    1. Atueleze yale mawasiliano kati yake na Rostam Aziz yalioandikwa na gazeti la MwanaHalisi (toleo nimelisahau) yalikuwa ya kweli au la? Kama ni kweli atueleze sababu hasa za kutumia muda mrefu sana kuwasiliana na Rostam. Kama ni uongo, mbona tunafahamu na tuna ushahidi wa Rostam kwenda voda na kuchimba mkwara na kumtafuta aliyetoa data hizo?

    2. Kwanini maudhui ya nje ya siasa yake yanaonyesha hamna ushirikiano na chama? Yaani team work?

    3. Kwanini hakuwanadi wagombea wa CHADEMA Kigoma wala Dr. Slaa kule Kigoma kipindi cha uchaguzi mkuu 2010 Kiasi cha kusababisha chama kupoteza kura nyingi za ubunge na urais? Ikumbukwe hata Dr. hakufanya kampeni Kigoma kwa sababu hiyo.

    4. Je, tukisema kwamba ulipoteza mwelekeo wa kisiasa pale ulipoteuliwa na Kikwete kwenye kamati ya madini tutakuwa tumekosea?
     
  9. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #9
    Aug 4, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi anaruhusiwa kulizungumzia wakati lipo kwenye kamati (Mahakama ya bunge)???.. Manake tumezoea hili neno 'Hilo lipo mahakamani haliwezi kujadiliwa'
     
  10. Companero

    Companero Platinum Member

    #10
    Aug 4, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Naomba athibitishe/afafanue kwa kina haya madai/matamshi yake yaliyopo kwenye tamko lake:

    "Kumekuwa na kauli za watendaji wa serikali [KINA NANI?MUHONGO NA MASWI?KUNA UTHIBITISHO THABITI KUWA WAMETOA KAULI HIZI?] ambao wamekuwa wakizieneza [LINI?WAPI?] na hususan kutoa taswira kwamba baadhi ya kauli zangu zinatokana na ushawishi wa rushwa"

    "Baada ya tukio hilo, nikiwa hapa Dodoma, mwandishi wa habari wa gazeti moja alinifuata akiniambia kuwa wamekutana na Mhe. Waziri Mhongo na Katibu Mkuu wake, Nd. Eliachim Maswi hapa hapa Bungeni na wamewaambia kuwa mimi nimepewa rushwa[MWANDISHI ALIWAREKODI?]. Hakutaja nimepewa rushwa na nani, kiasi gani na wala kwa lengo gani!Nimejaribu kumtafuta kwa simu Mhe. Waziri Mhongo na Katibu Mkuu wake ili wanipe ufafanuzi juu ya mimi na Kamati ya POAC kuhusishwa na tuhuma hizi bila mafanikio, hali ambayo inaniondolea mashaka juu ya ushiriki wao katika kueneza au kuthibitisha uvumi huo [UNA MASHAKA AU HAUNA MASHAKA?]"

    "Najaribu sana kujizuia kutokuwa na mashaka na ushiriki wao [MUHONGO NA MASWI] huo ikizingatiwa uzito na taswira ya nafasi zao katika jamii, lakini wameshindwa kunidhihirishia tofauti"[WAMESHINDWA VIPI KAMA HAMKUWASILIANA?]

    "Kote huko [CHC, KIWIRA N.K.] uadilifu na uzalendo wa Kamati hii [POAC] haujawahi kuhojiwa"[HII NDIO MARA KWA KWANZA KUHOJIWA? MKULO NA WENZAKE HAWAKUHOJI?]

    "Msishangae pia kuja baadae kubaini kwamba baadhi ya wanasiasa [UNAWAJUA? UMEWARIPOTI PCCB/DPP/POLISI/KAMATI YA MAADILI YA BUNGE?] wenye midomo mikubwa ya kutuhumu wenzao wao ndio vinara wa kupokea rushwa"

    "Nafahamu kiu ya wasioitakia mema nchi yetu [KINA NANI?] kuiona POAC ikivunjwa au sura zikibadilishwa kwa kuwa Kamati hii imekuwa mwiba kwa mikakati yao [MBONA HUWATAJI NA KUIBAINISHA HII MIKAKATI?] ya kifisadi"

    "Nafahamu pia kuwa kuna wanasiasa hasa wa Upinzani [KAMA UNAWAFAHAMU MBONA HUWATAJI?] ambao wanautaka sana Uenyekiti wa POAC na wanafanya kila njia kutaka kuidhoofisha"


    CHANZO: MAELEZO BINAFSI YA MHE. ZITTO ZUBERI KABWE DHIDI YA TUHUMA ZA RUSHWA HUSUSAN KUELEKEA KATIKA KUPITISHA BAJETI YA WIZARA YA NISHATI NA MADINI « Zitto na Demokrasia
     
  11. M

    Molemo JF-Expert Member

    #11
    Aug 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mosi; Viongozi wote wa chama wako kanda ya Kati kuongoza operesheni Sangara. Yeye amesusia kushiriki na wenzake, Kwa hilo tu yeye hajioni ana agenda ya siri dhidi ya chama?

    Pili anasemaje kuhusu yeye kuwashambulia wabunge wa chama chake Nassari na Mdee pale walipokana habari za uongo za gazeti Mwananchi kwamba wamemtangaza yeye ni mgombea urais wa CHADEMA? Alikuwa na maslahi gani na habari ile?
     
  12. K

    Kidogo chetu JF-Expert Member

    #12
    Aug 4, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,027
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Je, wanaokuzushia tuhuma hizi za rushwa ndani ya chama chako ni akina nani? Na kwaninii?
     
  13. T

    Tayseer JF-Expert Member

    #13
    Aug 4, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hakuna jambo rahisi kaka yangu Zitto, hata wajumbe wa Mungu walipata vikwazo vingi, imani yangu kwako ni kubwa na nafahamu fika kwamba una malengo thabiti kwa watanzania wote na hasa wana Kigoma na wanajamii wa Kigoma Kaskazini, Usichoke
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. MANI

    MANI Platinum Member

    #14
    Aug 4, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,853
    Likes Received: 875
    Trophy Points: 280
    Ahsante Dada Fina kwa kutuwezesha nasi kujiunga nawe.

    Swali kwa mheshimiwa: Ni kwanini kama ambvyo wadau wengi wanavyodai, anajitenga na wenzie kwenye kujenga chama na anategemea nani wampe kura za urais iwapo haendi kwa wanachama kama ambavyo viongozi wengine wa CHADEMA wanafanya?
     
  15. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #15
    Aug 4, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kwenye kura za maoni za JF kati ya Zitto na Slaa, asilimia 85 ya wapiga kura wanapendelea Slaa awe mgombea, asilimia 15 ndio wanataka Zitto. Je, Zitto haoni kuwa hiyo ni dalili ya kutokuungwa mkono katika harakati za urais na kwamba ana-'swim against the current'?

    Je, ameshawahi kujaribu kuongea na Slaa ili kujua kama Slaa ana mpango wa kugombea urais 2015?
     
  16. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #16
    Aug 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Nina maswali mawili yanayohusiana na wazo moja kuhusu CHADEMA

    Maswali:

    • Nini msimamo wa chama kuhusu mafao ya wafanyakazi wanaojitoa?
    • CHADEMA kilichukua/kinachukua hatua gani ndani na nje ya bunge kuwatetea wafanyakazi kwa hili?

    Wazo:
    Nahisi iko haja kwa CHADEMA kuwa na msemaji wa chama ili misimamo na kauli muhimu za chama zitolewe kama kauli rasmi ya chama; tofauti na sasa ambapo mara nyingi chama hulazimika ama kumtetea mtu anapobanwa au kumkana pale anapotoa kauli kinyume na msimamo wa chama.
     
  17. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #17
    Aug 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Mh. Zitto jamii imeshtushwa na utajiri wako wa ghafla ambapo inasemekana unajenga kasri Mbezi, pia unamiliki Range Rover 'Vogue' na hammer (magari ya kifahari);

    Swali 1: Je, Mh. Zitto upo tayari kupitia kipindi hiki cha radio kulitangazia taifa/kutaja MALI UNAZOMILIKI?

    Swali 2: Je, ukwasi ulio nao kwa kipindi hiki kifupi tangu uwe kiongozi (ubunge+ POAC) unaakisi vipi tumaini la vijana ?
     
  18. M

    Molemo JF-Expert Member

    #18
    Aug 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu msemaji wa chama ni John Mnyika,inavyoonyesha hufuatilii mambo kwa sababu hayo yote unayozungumzia Mnyika ametoa kauli.
     
  19. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #19
    Aug 4, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Dada Fina Mango, karibu sana ndani ya JF....mapresenter kama wewe ndiyo tunaowahitaji hapa jamvini ili mtupe mijadala tutakayoichangia kwa hoja kwa faida ya Taifa letu....mshawishi na Masoud Kipanya nae ajoin ndani ya JF.

    ANGALIZO:
    Endesha hicho kipindi cha leo kama mtu mwenye fikra huru kwa kumuuliza huyo muheshimiwa maswali mazito na yenye msingi. Usimuulize maswali mepesi na yasiyo natija kama wafanyavyo wale ma-presenter wa 'Radio fulani'

    Kwa mda huu sina swali, ila kipindi kikianza nitakurukia hewani na swali la pasua kichwa kwa muheshimiwa.
     
  20. c

    chiborie JF-Expert Member

    #20
    Aug 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 415
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Kwanini ana papara sana ya urais? kwanini asishughulike zaidi kukijenga chama ili waweze kuiondoa CCM madarakani, alafu mambo ya nani awe nani yatafuata? Kwanini watu wasimtafsiri kama mnafiki fulani anayetumiwa kukivuruga chama?
     
Loading...