Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto Kabwe kuwa kiongozi wa Upinzani Bungeni?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Invisible, Nov 6, 2010.

  1. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #1
    Nov 6, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Kuna habari kuwa Zitto Kabwe anagombea nafasi ya kuwa kiongozi wa Upinzani Bungeni.

    Taarifa zaidi, watch this space!
     
  2. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #2
    Nov 6, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Anaweza maana ana uzoefu
     
  3. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #3
    Nov 6, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawa chadema waangalie wasije wakaharibu mambo
     
  4. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #4
    Nov 6, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Mheshimiwa MBUNGE (si mgombea tena); hapa issue si CHADEMA, ni Upinzani. See my next thread now over CCM
     
  5. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #5
    Nov 6, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Zitto ana harufu ya CCM, i don't trust him anymore esp baada ya hoja zake kuhusu mitambo ya Dowans! Pia ni mfagiliaji mzuri wa CCM siku hizi!
     
  6. K

    Kituko JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Sijui ni kwa nini sijaipenda hiyo, Zitto angekaa pembeni tu
     
  7. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #7
    Nov 6, 2010
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kama Mwenyekiti wake yuko Bungeni, je isingekuwa busara na hekima amuachie Mbowe awe kiongozi wa upinzani? Unless kama Mbowe hagombei nafasi hii, nahisi inaweza tena ikawagawa katika makundi.

    Kuna vijana wawili walioondoka Chadema wameshinda Kigoma. Wangekuwa CHADEMA ushindi ungeongezeka.
     
  8. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Anaweza kufaa kuwa Mwenyekiti wa CHADEMA lakini si Kiongozi wa Upinzani. Hana uwezo huo, itakuwa aibu kwake na kwa CHADEMA.
     
  9. K

    Kituko JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    japokuwa Kuna wabunge wengi wa upinzani, lakini CCM wanaanza kutumia strategy za chinichini za kuzima nguvu ya Bunge, just imagine Bunge litakuwaje, maana kuna RA, EL spika awe Chenge na naibu spika say Kinana (Kama akigombea) na msemaji wa upinzani awe Zitto
     
  10. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2010
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Atafanya vizuri, apewe tu
     
  11. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #11
    Nov 6, 2010
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Niliwai chart na mr zitto facebook kuhusu kugombea nafsi ya kiongozi wa kambi ya upinzani bunge alisema bado hajaamua na atatoa mwelekeo siyo sasa. Je katoa tamko hilo mkuuu ?
     
  12. Facts1

    Facts1 JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2010
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 308
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siungi mkono busara ni kumwachia Mwenyekiti wa chama kuwa kiongozi wa upinzani angalia bunge la UK inapendeza kiongozi wa upinzani bungeni anakuwa kiongozi mkuu wa chama chake.
     
  13. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #13
    Nov 6, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sio kila mfumo unaweza kufaa kila mahali. Kiukweli hana hata sifa za kuwa Mwenyekiti wa CHADEMA. Angalau ndani ya CHADEMA anaweza kuvumilika ila si nje ya CHADEMA.
     
  14. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #14
    Nov 6, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Mkuu,

    Sijakurupuka! Watch this space nakupa 24hrs utaona kama hajatoa tamko hilo
     
  15. Butola

    Butola JF-Expert Member

    #15
    Nov 6, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safari hii demokrasia ichukue mkondo, atakayeshindwa amuunge mkono mwenzake.

    Binafsi ninaamini Zitto ana uwezo wa kuwaunganisha wabunge wa vyama vyote vya upinzani vilivyoko bungeni kuliko Mbowe, na ni muhimu sana kwa wabunge wote wa upinzani kuwa na sauti moja.
     
  16. M

    Membensamba Senior Member

    #16
    Nov 6, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sina tatizo Zito kuwa kiongozi wa upinzani bungeni, ila nadhani kuwa watu kama Lisu, kwa kuwa ni mwanasheria na mwenye uwezo na upeo mkubwa katika maswala ya jamii angefaa zaidi. Mwingine kwa sababu za ukomavu (maturity) wa kisiasa ni Mbowe.
     
  17. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #17
    Nov 6, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,246
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Chadema ni lazima wawe careful kwani nimekwisha ona mbinu za ccm zikianza kutaka kuwagawa hawa wabunge katika makundi kupitia kuutafuta uongozi wa upinzani!! Zitto ana baggage nyingi za ccm toka enzi za Dowans haaminiki; kama sio Mbowe basi hata Halima Mdee ana uzoefu anaweza kuwa kiongozi wa upinzani na akamudu zaidi ya Zitto!!
     
  18. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #18
    Nov 6, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Lakini ni vijana wasio na displine. Ni afadhali wakakaa mbali nasi kuliko kuwa nao kama mzigo ndani ya chama. Mi nadhani tutashirikiana nao vizuri wakiwa nje ya chama kuliko walivyokuwa ndani ya chama. Mnamkumbuka Kafulila na battle ya zitto na wenyekiti? Wacha akae na Mbatia huyo watawezana maana ni wale wale tu, undisciplined.
     
  19. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #19
    Nov 6, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hapa tunachanganya vitu. Si kwamba Zitto haaminiki, la hasha, Zitto anasema ukweli muda woote hata kama ukweli huo unawaudhi wenzake ndani ya CHAMA. Kwa ujumla Zitto anasimamia maslahi ya Watanzania zaidi kuliko maslahi ya kisiasa ndio maana kwake hata kugombea ubunge haikuwa kazi ngumu. Ipo mifano mingi tu juu ya utendaji wake na muono wake ila mfano mkubwa atakuwa ni Kafulila aliyeshinda ubunge huko Kigoma.
     
  20. K

    Keil JF-Expert Member

    #20
    Nov 6, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Je, Chenge kugombea nafasi ya Spika ni sahihi? Maana ninaanza kupata mashaka kwamba nawe mgombea ubunge kupitia CCM mawazo yako yamekaa kiitikadi zaidi. Angalieni na ninyi, mkienda kwa mwendo huu hata huko vijijini moto wa mabadiliko unakuja, hamtaendelea kuwadanganya wananchi kwa sera za kiungo uongo kwa kutumia ujinga na umasikini wao kama mtaji.
     
Loading...