Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto Kabwe, hii ni kweli?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanamayu, Apr 24, 2012.

  1. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #1
    Apr 24, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,765
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Kwenye gazeti la the Guardian on Sunday la tarehe 22 April 2012 kuna habari inayosema kuwa Zitto kusimamia zoezi la petition kwa ajili ya kumng'oa Pinda linatokana na 'pressure' ya wananchi na baadhi ya 'donors' kutoka Norway.

    "In a telephone interview with The Guardian on Sunday, Kabwe, who is Kigoma North MP, said, "I acted alone…I asked God to help me after a lot of pressure from Tanzanians and some donors from Norway."

    Mimi nilifikiri msukumo ulikuwa ni wa ndani ya Zitto (patriotism, deep thinking, creativity and political will), lakini kumbe kutoka nje. Je, huku ni kukomaa kisiasa au ndio spanner mkononi?

    Source: :: IPPMEDIA (search using a keyword Zitto or Kabwe)
     
  2. gollocko

    gollocko JF-Expert Member

    #2
    Apr 24, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 1,703
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Duh! hii kali ngoja aje mwenyewe kujibu
     
  3. m

    mpango mzima New Member

    #3
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uuuh.mbona mimi nilimskia akisema na kusoma kwenye tweet zake "no one can claim credit" it was a planned event among mps.ndo maana hoja iliandaliwa na wanasheria wa cdm mh TL na mh Mdee.

    Assumption.inawezekana wameandika ndivo sivo.hata hivyo aje yy mwenyewe ajibu
     
  4. n

    ngaranumbe Senior Member

    #4
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Acha uzushi kwa mambo ya kitoto, Zitto alitumia fursa yake na sheria kuwakilisha wananchi. Zoezi/mchakato wa kumg'oa pinda kutowajibika vya kutosha hili ni la wananchi wote na hayo ya Norway ni yako na familia yako. Zitto songa mbele
     
  5. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #5
    Apr 24, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona unajitafuta uchawi? Jikamate basi halafu tutangazie
     
  6. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #6
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Huyo mwandishi sizani kama akili zake zinamtosha mwenyewe.Zitto ametumwa na wananchi bungeni sasa alitaka abuni mambo yake kichwani bila utafiti kuwa wananchi wanahitaji nini. Maana ya mbunge ni mtu mmoja kuwasilisha mawazo na kero za wananchi anaowawakilisha.

    Nawewe unayeshabikia kwa kuleta thead hii bila kufikirisha vyema akili ,tuliza akili acha uvivu wa kufikiri.
     
  7. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #7
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Comrade mbona zito alishatoa taarifa kwamba hoja yake ameshaiwasilisha kwa madam
     
  8. M

    Marytina JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Zitto kaibuka mshindi kwa kumfunika sana Januari
    Hata kama kuna shinikizo la Norway poa tu kwani hoja na mchakato wa Zitto una mashiko

    HAPA ZITTO HAFANANISHWI TENA NA JANUARY
     
  9. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Zito ni kilaza tu pe pe pe peeee nyiiiingiiii kumbe doch!!
     
  10. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #10
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,245
    Likes Received: 11,594
    Trophy Points: 280
    hata mimi ningekuwa among donor ningependa kuona kila mwizi anawajibishwa.
    Sijaona tatizo mpaka hapo.
     
  11. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #11
    Apr 24, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,765
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Je, umesoma hiyo article na kuielewa? Hivi wewe kumshughulikia mwizi mpaka uambiwe wakati unaona anaiba? Hivi yote anayofanya mbunge lazima aambiwe na wananchi? Na hilo ni swali ambalo linahitaji jibu!!
     
  12. Simba Mangu

    Simba Mangu JF-Expert Member

    #12
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 350
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Bolito valaza wapo kwenye chama cha matusi mh Zitto ni mzalendo mbona wale wezi wenu hawakujaribu?
     
  13. Mark Francis

    Mark Francis Verified User

    #13
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 605
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata kama kafanya hivyo kutokana na shinikizo kutokwa Norway, cjui wapi haijalishi kwa sababu kila mtu kasikia madudu ambayo wamefanya hao waziri... Ushahidi umetolewa na CAG na sio balozi wa Norway, hatuna sababu ya kuamini propaganda hizo za watu wenye maslahi binafsi na wezi wa fedha hizo!!
     
  14. iron2012

    iron2012 JF-Expert Member

    #14
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 353
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    subirini kupelekwa utumwani
     
  15. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #15
    Apr 24, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kuna ubaya gani kama Msamaria akaniambia jamaa yako ni mwizi kuwa naye makini?
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Imani yangu kwa Zitto bado ipo tena ya kutosha tu. Zitto si mvivu wa kujibu ama kutolea maelezo hoja zinazomhushu. Basi ni vema akaja hapa na kutolea ufafanuzi hilo la some donors from Norway.
     
  17. Judi wa Kishua

    Judi wa Kishua JF-Expert Member

    #17
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 922
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 80
    kila kitu alikuwa anakijua ata wenzake walikuwa wanajua nini kinafuata...sasa waliamua kuwachezea igizo wananchi.
     
  18. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #18
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    i wish norway could see how their their aids to tz is mishandled.
    waache kusaidia budget hakuna maendeleo
    others donors also should withdraw from aiding tz
    kama walimtuma zito poa tu kwani hakuna transparency serikalini na wizi umekithiri
     
  19. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #19
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Kabwe zitto nimemkubali sana kwa ushujaa wake wa kuthubutu kwa jambo kubwa kama hilo kwani katupa heshima vijana kwani ameionesha jamii kuwa vijana tunaweza na tuna usjasiri wa kutosha, pia kawatikisa mafisadi vya kutosha huyu kijana na haijalishi hilo shinikizo limetoka naorway au pakistani bali sisi tunachojali kile ambacho kijana mwenzetu amejaribu kuthubutu kwa maslahi ya taifa letu na hizo propaganda zinazofanywa na magazeti ya wachumia tumbo hazikubaliki hata kidogo kwani lengo lao ni kupotosha tu.
    LONG LIVE KABWE ZITTO NA MUNGU WA ISRAEL AKUBARIKI NA KUKUZIDISHIA UJASIRI. amen
     
  20. I

    Irizar JF-Expert Member

    #20
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 217
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zitto is busssssssyyyyyyyyy with more important issues...

    Acha kijana afanye kazi tuliyomtuma Bungeni...
     
Loading...