Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto & Co: Zimebaki Siku 3 tu Kumg'oa Waziri Mkuu, Nini Kinaendelea??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Donyongijape, May 4, 2012.

  1. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Zimeshapita siku takribani siku 11 tangu tarehe 23/04/2011, siku ambayo Mh. Zitto aliwasilisha hoja ya Kumg'oa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda. Na kimsingi zimebaki siku tatu tu kabla ya kwisha siku 14 zinazotambuliwa na Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa hoja iliyotimiza masharti kuwasilishwa.

    Watanzania tumeachwa njia panda mpaka sasa hatujui nini kinaendelea kuhusu hoja hii. Je spika ametoa mwongozo gani?. Je dharura iliyoombwa kupitisha hoja hii imekuwaje?

    Je, kamati kuu ya CCM kuahidi kufanya mabadiliko Baraza la Mawaziri imeondoa uhalali wa hoja iliyoko bungeni??. Na kama waliosaini wamekubali hoja hiyo (ya CCM na JK) kwa nini hawaiondoi bungeni (ku-retreat) na UMMA ukajulishwa??

    Au Bwana Zitto&Co. wamefreeze kusubiri temper ya uteuzi wa mawaziri wapya wa JK?? May be wanaogopa kuchokonoa hili wakiogopa Bwana Mkubwa asije 'akawawaweka kando'?.

    Je Ikitokea JK akamrudisha huyu huyu Waziri mkuu ambaye kimsingi walitaka kumg'oa kwa utendaji wake mbovu, tena baada ya hizi siku kumi na nne kuwa zimekwisha ITAKUWAJE?.

    Nawatakia siku njema wapiganaji wote mlioasaini, huku nikitegemea majibu yangu (na ya wenzangu walio njia panda kuhusu hili).

    Donyongijape.
     
  2. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,037
    Trophy Points: 280
    hapo tu mkuu inabidi uanze upya kwa kuwa Zitto hajawasilisha hoja bali taarifa.
     
  3. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Hapana Mkuu, taarifa ni ile aliyoitoa siku ambapo aliomba wabunge wamuunge mkono kwa kusaini ikiwa ni kusudio la kuwasilishwa Bungeni. Iliyopo Bungeni sasa ni HOJA ambayo inasubiri kujadiliwa bungeni. Naomba Majibu tafadhali.. nini kinaendelea?
     
  4. F

    Freshbrain Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naamini watakuja wenyewe kukupa majibu, au hata humu humu utapata majibu. This is JF, 'Ukweli na Uhakika'. Lol
     
  5. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Ndio maana nikaileta hapa.
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hoja imeungwa mkono bila kupingwa!
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,037
    Trophy Points: 280
    53A.-(1) Bila ya kujali masharti ya ibara ya 51 ya Katiba hii,
    Bunge linaweza kupitisha azimio la kura ya kutokuwa na imani na
    Waziri Mkuu endapo itatolewa hoja kupendekeza hivyo na
    ikapitishwa kwa mujibuwa wa masharti ya ibara hii.
    (2) Bila ya kuathiri masharti mengineyo ya ibara hii, hoja
    yoyote ya kutaka kupitisha kura ya kutokuwa na imani na Waziri
    Mkuu haitatolewa Bungeni endapo-
    (a) haina uhusiano na utekelezaji wa majukumu ya Waziri
    Mkuu kwa mujibu wa ibara ya 52 ya Katiba hii, wala
    hakuna madai kwamba Waziri Mkuu amevunja Sheria
    ya Maadili ya Viongozi wa Umma;
    (b) haijapita miezi sita tangu alipoteuliwa;
    (c) haijapita miezi tisa tangu hoja ya namna hiyo
    ilipotolewa Bungeni na Bunge likakataa kuipitisha.
    (3) Hoja ya kura ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu
    haitapitishwa na Bunge isipokuwa tu kama-
    (a) taarifa ya maandishi, iliyotiwa sahihi na kuungwa
    mkono na Wabunge wasiopungua asilimia ishirini ya
    Wabunge wote itatolewa kwa Spika, siku angalau kumi
    na nne kabla ya siku inapokusudiwa kuwasilishwa
    Bungeni;
    (b) Spika atajiridhisha kuwa masharti ya Katiba kwa ajili
    ya kuleta hoja yametimizwa.
    (4) Hoja iliyotimiza masharti ya ibara hii itawasilishwa Bungeni
    mapema iwezekanavyo kwa mujibu wa Kanuni za Bunge.
    (5) Hoja ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu itapitishwa tu
    iwapo inaungwa mkono na Wabunge walio wengi.
    (6) Endapo hoja ya kura ya kutokuwa na imani kwa Waziri
    Mkuu itaungwa mkono na Wabunge wengi, Spika atawasilisha
    azimio hilo kwa Rais, na mapema iwezekanavyo, na kwa vyovyote
    vile ndani ya siku mbili tangu Bunge lilipopitisha azimio la hoja ya
    kura ya kutokuwa na imani kwa Waziri Mkuu, Waziri Mkuu
    atatakiwa ajiuzulu, ................................
     
  8. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Topic closed
     
  9. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,834
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    News za uhakika ni kuwa kisemeo, aka SPEAKER bi kiroboto yuko mtwaraaa.
     
  10. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
  11. S

    SubiriJibu JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Zimeshatimia
     
Loading...