Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto aomba Bunge la dharura kumjadili Pinda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpaka Kieleweke, Apr 23, 2012.

  1. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Leo wakati Zitto anawasilisha hoja yake ya kutaka kura ya kutokuwa na imani na Waziri Mkuu pamoja na kuiwasilisha misingi ya maombi yake ametumia kanuni ya 27(4) ambayo inataka kuitishwa kwa Bunge la dharura na mwenye mamlaka hiyo ni Spika wa Bunge .

    Kanuni hiyo inasema kama ifuatavyo; "Endapo manufaa ya Taifa yatahitaji kuwa Bunge lisikutane tarehe ile iliyowekwa kwa Mkutano utakaofuata,bali likutane tarehe ya mbele zaidi au ya nyuma zaidi,basi Spika anaweza ,baada ya kushauriana na Kamati ya Uongozi ,kuliita Bunge likutane tarehe hiyo ya mbele au nyuma zaidi"

    Kifungu hicho kimetumiwa na hivyo kwa kuwa Waziri Mkuu katangaza Bunge kukutana tarehe 12/06/2012 basi kuna uwezekano mkubwa likakutana mapema zaidi ili kujadili hoja hiyo.

    Msingi mwingine wa hilo ni kutokana na ukweli kuwa kitendo cha waziri mkuu kuendelea kuwa ofisini huku akijua kuwa bunge linaweza kumjadili wakati wowote kinamfanya akose ujasiri wa kufanya maamuzi ama kuweza kutekeleza majukumu yake kwa ufanisi na hivyo kudidimiza uchumi wa taifa , au hata kufanya maamuzi akijua kuwa wakati wowote anaweza kuondolewa.

    naomba kuwasilisha.
     
  2. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Majibu ya hoja hiyo yamekubaliwa?
     
  3. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #3
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    zitto unatafuta nn Ww?, mbona nakuhurumia kabla? Kuwa mwangalifu.
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Apr 23, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Spika alijibu maombi yake?
     
  5. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Haya yaliyotokea dkk ya mwisho sikuyategemea
     
  6. Judi wa Kishua

    Judi wa Kishua JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 922
    Likes Received: 443
    Trophy Points: 80
    uyu dogo zitto mtamsahau muda sio mrefu...nawahurumia kina Esther kwa kufuata mkumbo.
     
  7. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,224
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    Peleka ujinga huko mwizi wewe anataka nini kwani wewe unataka nini?!! mipesa yote hiyo mnaiba tu mna laana nyie mnatishia watu sasa hivi mtaona moto hamtaiba tena
     
  8. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Mkuu asante ka kuwakilisha,
    Ila kasome sheria vyema, spika ndie baada ya kujiridhisha kutokana na kanuni na hoja ya mbunge baada ya kuipokea ndio anayeruhusu hoja hiyo ijadiliwe.

    Pia ili PM atolewe ni lazima majority waunge mkono, sasa kwa wasomao alama za nyakati kitendo cha wana CCM 5 tu kuanguka signature zao ni ushahidi kuwa hata kama hiyo hoja italetwa itaangukia pua.

    Mwisho uwe unafikilia kwa makini kabla ya kuleta hoja, Pinda pamoja na kuwa ananiboa kwa kutokuwa strong, ni mzoefu sana na hawezi kuathirika kutimiza majukumu yake kwa hizo signature 73, ushahidi wa hili angalia hotuba yake ya kuhitimisha.
     
  9. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #9
    Apr 23, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    MAsikini zitooooooooooooooooooooooooooooo

    siasa sio kutumia nguvu misuri mpaka inatoka by ANa makinda

    [​IMG]
     
  10. L

    Lorah JF-Expert Member

    #10
    Apr 23, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 1,193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mungu atawalaani tu wataondoka mmoja mmoja, maisha ya watanzania yanayopotea kwa ulafi wao .. utawarudi tu .. ngoja tuone kati ya MUNGU na huyo KIKWETE wenu nani zaidi...
     
  11. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #11
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Serikali yetu ni makini na sikivu, imepokea na itayafanyia kazi kulingana na taratibu husika
     
  12. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #12
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    nimechoka.
     
  13. Chigwiyemisi

    Chigwiyemisi JF-Expert Member

    #13
    Apr 23, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 528
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    waziri mkuu kaahirisha bunge hadi Juni 12 na kapotezea changamoto za kujiuzulu! Naomba kujua, je leo uliwasilisha kwa Spika taarifa ya maandishi yenye sahihi 73? Kama uliwasilisha tutegemee nini tunaofatilia kadhia hii kwa hisia za uzalendo? Kama hukuwasilisha ni kwa nini?
     
  14. N

    Ngoiva JF-Expert Member

    #14
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    misuri ndo nini! Toa kichwa cha panzi hapa
     
  15. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #15
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Nakuunga mkono kaka, haiwezekani uwe amiri jeshi mkuu halafu watu wakuburuze. Hata mimi najua kuwa kuna watu watawajibishwa kwa kufuata kanuni na sheria.
     
  16. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #16
    Apr 23, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nchi hii si ya Zitto peke yake, hivyo basi ni mbaya sana kufikiri jukumu hili ni lake peke yeye au G75. Wao wametimiza wajibu wao kwa mujibu wa sheria na kanuni za bunge, na hoja ipo mezani kwa speaker. HOJA hii ipo pape pale hata kama wao wataamua kupindisha kanuni kwa manufaa yao
    Ni vizuri tukielewa kuwa OPERESHENI UWAJIBIKAJI ni jukumu letu sote
     
  17. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #17
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Na alivyodharauliwa zitto hata kwenye hitimisho hoja yake haijaguswa. Mpe pole
     
  18. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #18
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Watanzania tumuonge mkono kijana wetu Zitto Kabwe kwenye mapambano haya ya ukombozi.
     
  19. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #19
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    punguza unaharakati ziu6
    p
     
  20. nsangaman

    nsangaman JF-Expert Member

    #20
    Apr 23, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tuko pamoja ZZK
     
Loading...