Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto alonga

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jean chill, Nov 24, 2011.

  1. Jean chill

    Jean chill Member

    #1
    Nov 24, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 69
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    "Katiba haitapatikana barabarani bali kwa mwafaka wa Kitaifa. CHADEMA iliomba kukutana na Mkuu wa Nchi kwa sababu maalumu zinazohusiana na mchakato wa Katiba. Kama kuna vyama vingine navyo vinataka kumwona Rais wafuate utaratibu wao. Pia tangu lini CCM ikaanza kusemea vyama vingine? Rais ana taratibu za kukutana na raia wake. CCM na vyama vingine visidandie mkutano wa Rais na viongozi wa chama chetu @Nape" -Zitto Kabwe
     
  2. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #2
    Nov 24, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    True soldier
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Nov 24, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Zitto anamaanisha nini hasa pale anaposema Katiba haitapatikana barabarani?
     
  4. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #4
    Nov 24, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Rais naye atakuwa hatumii busara, kama ataunganisha matatizo ya vyama kama njugu.
     
  5. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #5
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Tatizo la magamba hakuna watu wanaofikiri kwa kina. kila mtu anafikiria kwa umbali na ujazo wa tumbo lake tu. hili ndo tatizo kubwa linalowatafuna magamba kwa sasa. kila mtu ameacha kufikiri kwa kutumia ubongo wake........wanavizia nani kaongea nini na nafasi yake ktk kufanikisha matarajio ya matumbo yao ni ipi, basi kila atakaloongea watalifuata bila ya kujali ubaya wake kwa jamii nzima.
     
  6. The Good

    The Good Senior Member

    #6
    Nov 24, 2011
    Joined: May 26, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Labda, haafiki maandamano, anyway mwenyewe anaweza fafanua zaidi
     
  7. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #7
    Nov 24, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    anamaanisha maandamano
     
  8. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #8
    Nov 24, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Umeona eeeh!!
    Lakini wajibu wa wenyenchi kukusanyika maeneo ya Ikulu siku ya Kikao hicho uko palepale.
     
  9. C

    Chintu JF-Expert Member

    #9
    Nov 24, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,417
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Naunga mkono hoja. Kumbe nape ni msemaji mkuu wa CCM na washirika wake!!
    Huwa anawatuma tu akina Mrema na Itatilo - Lakini sasa ameamua kusema mwenyewe! maana ameona kazi aliyowapa inaanza kuwashinda.
    Mnh! amevipa kazi vyama ambavyo hadi sasa havijui vikaongee nini na Rais, inabidi Nape atunge hoja, awapige shule ya fasta wakaiwakilishe CCM vizuri kwenye hivo vikao.
    Jamani hii nchi kwa sasa inatawaliwa na CCM lakini inaongozwa na CHADEMA. Subirini, ntakuja tena jamvini KUTHIBITISHA kauli yangu baada ya kikao cha CDM na JK.
     
  10. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #10
    Nov 24, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kiukweli inachanganya unaweza kusema labda anaponda maandamano maana watu wakitataka kupinga kitu utasikia tutaingia barabarani lakini nadhani alichokusudia Zitto ni kuwa katiba haiokotwi au kupatikana bila utaratibu wa maridhiano.
    Kuhusu la kusemea vyama vingine hata mimi hilo linanishangaza sana, iweje CCM wakurupuke kutaka rais asionane na CDM pekee wakati walioomba na kupinga ni CDM?
     
  11. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #11
    Nov 24, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    CCM wanawasemea vyama vingine hasa vile ambavyo wana hisa navyo!
     
  12. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #12
    Nov 24, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,722
    Likes Received: 1,753
    Trophy Points: 280
    Huyu jamaa mara nyingine huwa simulewagi kabisa, nahisi anamaanisha kuwa katiba haipatikani kwa kuandamana. Kwa mtazamo wangu kwa Zitto katiba mpya sio muhimu kwa sasa kwa kuwa hajafikisha umri wa kugombea urais na ameishaprove kuwa hachakachuliki katika ubunge baada ya kushinda mara mbili. Na hata wenzie walipotoka bungeni siku ile JK anazindua bunge yeye alionekana kuwaponda. Lets wait and see but the guy is very controversial.
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Nov 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    anamaanisha aliyosema.. ww umemuelewaje?
     
  14. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #14
    Nov 24, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 135
    Haya na mie napita nitakuja tena kusikilizia na kulonga yangu .
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    Nov 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kama hujamwelewa uliza sio kuchafua watu
     
  16. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #16
    Nov 24, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ur so current ba'megawatt
     
  17. C

    Chintu JF-Expert Member

    #17
    Nov 24, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,417
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Mkuu swali linalochekesha zaidi ni vipi CCM idaie vyama vingine? vyenyewe havina shida na havihitaji kumuona raisi.
    Ni kama vile CCM iliwalipa pesa akina mrema na CUF kuvuruga hoja za CDM, lakini Roho mtakatifu akawapa hekima, wakaingia mitini. Sasa CCM imeamua kuwadai kiaina hadharani.
     
  18. m

    mwanza_kwetu JF-Expert Member

    #18
    Nov 24, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Well said Zitto. Mbona ni sawa na tamko la chadema la Tumbo?
     
  19. Nicksixyo

    Nicksixyo JF-Expert Member

    #19
    Nov 24, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 950
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nape kila akiingia ndani ya kikao anaomba aambiwe kitu cha kukwenda kuwaambia waandishi wa habari waliopo nje...Naona anatoka na vitu vingine hata bado havijamalizwa kuzungumza huko ndani ye tayari kawafikishia waandishi duuuh...Huyu jamaa kiherehere kweli..!!!:A S-coffee:
     
  20. m

    mwakajilae Member

    #20
    Nov 24, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katiba ni zao la wananchi wote,katiba ni maafikiano ya kitaifa siyo chama cha siasa,katiba hivyo haiandikwi na chama,kikundi au taasisi moja.Katiba ili iwe katiba lazima iridhiwe na wananchi wenyewe.
    Hivyo hoja ya Zitto ni kweli kwamba Katiba kamwe haiwezi kuwa katiba kwa maana yake ikiwa imekosa maridhiano,maafikiano ya wananchi.Hivyo kazi ya maandamano ni kuweka shinikizo kwa watawala kufuata taratibu zote za kisiasa na kisheria ili kuzaa uhalali wa uandikwaji wa katiba.
    Kwa hiyo ni wajibu wetu sote kama wananchi kujitahidi kushinikiza Maafikiano au maridhiano ya kitaifa juu ya uandikwaji wa katiba.
    Huyu anayeleta choko choko ya neno barabarani ajifunze kutafsiri kwa mapana maana ya lugha ya picha.
    Kweli ni meamini kila jamii inapata stahili ya uongozi wake,maana Kagame hawezi kuongoza jamii iliyozoea kuongozwa na Lusinde na Jamii ya Kagame haiwezi kuvumilia kuongozwa na Lusinde!!!.Kila jamii hupata stahili ya kiongozi wake kutokana na uelewa wake.
    Kwa wengine Zitto kuongea hivyo ni mgogoro...............
    God is great.
     
Loading...