Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto alipuka tena bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpui Lyazumbi, Apr 23, 2012.

  1. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Ni kuhusu migodi ya madini, nimekuta akitakiwa na spika kuleta taarifa yake kwa maandishi. Nimechelewa chanzo chake. Aliyesikia kwa mapana tafadhali.

    Ufafanuzi: Anayetajwa hapa si Waziri wa sasa ni Daniel Yona, alipokua Waziri wa Nishati na Madini, na alikua yeye na familia yake wakimiliki kampuni ya Tanpower Resources Ltd, akiwa na ubia na Benjamin Mkapa na familia yake. Kampuni iliyopewa umiliki wa Kiwira Coal Limited. Mpaka baadae ameifilisi kampuni yake ya Anbem Ltd, akimwacha mwanae hadi sasa katika umiliki wa kampuni hizo.
     
  2. M

    Mjukuu wa Kwanza Member

    #2
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mhe Zito anasema mawaziri wa Madini wanasema uongo,anamwambia apeleke kwa maandishi,wakati walishapeleka kupitia kamati yake,maana yake nini!?
     
  3. tanira1

    tanira1 JF-Expert Member

    #3
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wakuu msanii malima adamu pamoja na waziri wake walitaka kudanganya watanzania kinachoendelea mgodi wa kiwila zitto kaomba muongozo kawashona mama spika kama kawaida kabana mbavu mapinduzi kamwambia zito apeleke kwa maandishi inmaana hiyo ndio itakuwa imetoka atuwezi kujua nani muongo zito au hao mabingwa we mama umehahidi kustafu tusije kukuongeza kwa washughulikiwa 2015
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    The guy is really very smart!
    Malima too, has to go!
     
  5. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ilikuwa baada ya naibu waziri malima na waziri ngereja kutoa maelezo ya uuzwaji na uendeshaji wa kiwira; zito katoa hoja kuwa utetezi wao ni uwongo mtupu.
     
  6. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mh Waziri na naibu wake walikuwa wakijibu swali kuhusu kiwira Coal, sasa Zito kasema wametoa taarifa ya uongo na akajaribu kuweka mambo wazi, ndio speka akaomba apeleke taarifa ya maandishi ili serikali itoe majibu
     
  7. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,682
    Likes Received: 2,998
    Trophy Points: 280
    Miongoni mwa maandiko magumu sana niliyowahi kusoma ni yale yanayosema

    "Wapendeni Adui Zenu, Waombeeni Wanaowaudhi"

    Jifunze kupenda hata unaowachukia akiwemo spika
     
  8. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ni mbaya wa sura mpaka roho
     
  9. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #9
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mbona una weweseka mpaka watoa povu bure wakati alichoambiwa ni alete upya kwa maandishi. Na yeye zitto amekubali shida ipo wapi?
     
  10. Judi wa Kishua

    Judi wa Kishua JF-Expert Member

    #10
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 922
    Likes Received: 443
    Trophy Points: 80
    uyu Zito anapenda sana masifa,ata kama ndio mbio za urais...yani anajifanya anauchungu sana na nchi wakati ela za barrick anatafuna.
     
  11. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #11
    Apr 23, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Kama kuna ukweli wa tuhuma za Zito, mbona hali inatisha?
     
  12. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #12
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,105
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    Huyo ndio Bi. Kiroboto bana
     
  13. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #13
    Apr 23, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hapo ndipo mnapotaka kuchakachua maandiko matakatifu ya biblia.
    Unataka watu watulie kwa kuwa tumefundishwa kupenda hata maadui?
    Huyu Bi Kidude amekuwa na tabia ya kulinda maslahi ya mafisadi, na kuwakandamiza wananchi wa nchi yetu.
    Personally I real hate the way anavyoongoza bunge. it's real pain
     
  14. MGOGOHALISI

    MGOGOHALISI JF-Expert Member

    #14
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 354
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hivi huyu makinda ana tatizo gani? kila msema uongo bungeni akiumbuliwa humficha kwa kudai taarifa ya maandishi ambayo huiatamia ofisini kwake!!! Naomba ipelekwe hoja ya mbunge kupeleka hoja kwa maandishi baada ya kusema ya moyoni wazi pale mjengoni. Maana huyu mama ameficha taarifa nyingi sana ambazo zililenga kuwafichua viongozi wanaolidanganya Bunge, wa kwanza ni PM( HOJA ALIYOTOA LEMA)
     
  15. T

    T.K JF-Expert Member

    #15
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    alichosema Zitto ni kuwa hizo taarifa zipo kwenye ripoti ya kamati yake ambayo waliiwakilisha kwa Speaker...cha ajabu ni pale tuZitto alipomkumbusha madam speaker kuwa huo ushahidi uko kwenye makabati yake lkn speaker akang'ang'ani iletwe tena
     
  16. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #16
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mi naona tupiganie uhuru upya manake I don't think we are free. Mbona mambo ni ya kibepari tu.
     
  17. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #17
    Apr 23, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Mwaga hizo data za Zitto hapa! Vinginevyo, wivu unakukereketa!
     
  18. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #18
    Apr 23, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,682
    Likes Received: 2,998
    Trophy Points: 280
    sawa mkuu lkini ukumbuke njo vile kuna makanisa mengi sababu ya tafsiri
     
  19. F

    FJM JF-Expert Member

    #19
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa maelezo ya Zitto ni kwamba tayari kamati yake walishawasilisha taarifa kwa ofice ya Speaker lakini cha kusikitisha Speaker anamtaka Zitto awasilishe tena (re-submit) taarifa hizo kwa speaker! Hapa napata wasiwasi kama kweli Speaker ana uwezo wa kuongoza bunge maana anaonekana kutofanyia kazi taarifa anazopewa na kamati za bunge!
     
  20. T

    T.K JF-Expert Member

    #20
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Muelewe Zitto mkuu.....alichosema ni kumkumbusha mada kuwa anachosema waziri sio kweli na ushahidi uko kwenyetaarifa ya kamati ya Zitto ambayo speaker anayo ofisini kwake
     
Loading...