Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto aiumbua Serikali

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ALEX PETER, Jun 8, 2012.

  1. ALEX PETER

    ALEX PETER Senior Member

    #1
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    [​IMG]

    IMEDAIWA kuwa, serikali isingepaswa kuendelea kuomba msaada wowote wa fedha kutoka nje ya nchi, kama ingetekeleza mapendekezo ya bajeti ya kambi ya upinzani, yaliyotaka kupunguzwa kwa misamaha ya kodi kufikia asilimia moja ya pato la taifa, ambayo thamani yake ni sawa na fedha zote za misaada kutoka nchi wahisani.

    Kauli hiyo, ilitolewa jana na Waziri Kivuli wa Fedha na Uchumi, Zitto Kabwe, ambaye aliweka wazi kuwa misamaha ya kodi ya asilimia tatu ya pato la taifa ni sawa na shs trilioni 1.03 ambazo ndizo zinazotolewa na nchi wafadhili kuisaidia Tanzania.

    Zitto akitangaza mwelekeo wa bajeti yake kwa mwaka ujao wa fedha wa 2012/13, na kuainisha vipaumbele mbadala, alizidi kuianika serikali na kuitaka itoe maelezo ya kina ya kwa nini imeshindwa kutekeleza ahadi yake iliyoitoa bungeni, kwamba misamaha ya kodi itapunguzwa mpaka kufikia asilimia moja ya pato la taifa.

    Zitto ambaye ni Mbunge wa Kigoma Kaskazini (CHADEMA) alisema kama serikali ingeyafanyia kazi mapendekezo ya kambi ya upinzani, yangewasaidia Watanzania kupunguza ukali wa maisha, na kuboresha maisha yao kwa kiwango kikubwa.

    Alitaja mapendekezo yaliyopendekezwa na kambi ya upinzani, katika bajeti inayoisha, lakini yakawekwa kapuni na serikali kwa sababu zisizojulikana kuwa, mbali za misamaha ya kodi ni kupunguza kodi kwenye bidhaa za mafuta ya petroli na dizeli ili kushusha mfumuko wa bei.

    Vipaumbele vingine vya kambi ya upinzani vilikuwa kufuta mfumo wa posho za vikao (Sitting allowances) na kupeleka sehemu ya tozo ya ujuzi (Skills Development levy-SDL) kwenye Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu.

    Waziri huyo kivuli alisema ni mapendekezo mawili tu ya kodi za mafuta ya petroli na diseli na tozo ya SDL yaliyokubaliwa na kutekelezwa, wakati pendekezo la misamaha ya kodi lilikubaliwa, lakini serikali imeshindwa kulitekeleza, ikiwa ni pamoja na kukataliwa kwa pendekezo la kufutilia mbali posho za vikao, ambalo kambi ya upinzani imerejea wito wake wa kufutwa kwa mfumo wa posho za vikao (sitting allowances).

    Soma zaidi...http://www.freemedia.co.tz

     

    Attached Files:

  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hakuna jipya.
     
  3. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Kufutwa misamaha ya kodi ni ndoto maana kuna makundi ya kijamii yananufaika sana nayo!
     
  4. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Jipya lipo zomba, hukumbuki serikali ilipotaka kufuta misamaa ya kodi ya mashirika ya dini ni kundi gani lilimtolea macho rais?
     
  5. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    yani nch maskini kama tanzania inawezaje kuafford kusamehe watu kulipa kodi...dont understand
     
  6. ALEX PETER

    ALEX PETER Senior Member

    #6
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kama hakuna jipya kwanini hatuendelei
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Unafikiri Tanzania ya leo ndiyo ya jana na juzi?
     
  8. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Of course. kundi mojawapo ni CCM
     
  9. Kingo

    Kingo JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2012
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 737
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    Wakifuta wakaacha kuombaomba safari za kutembeza bakuli zitatoka wapi tena?
     
  10. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Leta ushahidi!
     
  11. ERIC JOSEPH

    ERIC JOSEPH JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 571
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mh.kasema mana ugumu wa maisha yanazidi kuwa magumu siku hadi siku
     
  12. mbogo31

    mbogo31 JF-Expert Member

    #12
    Jun 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 649
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ya Leo ni maskini zaidi ya ile ya juzi na jana, wajawazito bado wanajifungulia Chini kwenye vumbi, watoto wa shule wanakaa chini, hakuna maji safi, watu wanaajiriwa lakini hawalipwi mishara, serikali ina ukata yaani ni balaa tu.
     
  13. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #13
    Jun 8, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Huyu bwana si umesema tusimguse...tukimgusa hatutaiona kesho,Lol! zomba na wewe una mikwala kweli
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #14
    Jun 8, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Kupunguza misamaha ya kodi kutapelekea kupunguza utegemezi, na kupunguza utegemezi kutapunguza safari za Kikwete kwenda nje ya nchi kuomba misaada na Kupungua kwa safari za Kikwete kwenda nje ya nchi kutapunguza Posho zake na starehe zake nje ya nchi, na kupunguza Posho za Kikwete na starehe nje ya nchi kutapunguza uwezekano wa yeye kukubali kupunguza misamaha ya kodi. Conflict of interests :confused2:
     
  15. awp

    awp JF-Expert Member

    #15
    Jun 8, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hizo ni ndoto, na wimbo ni uleule
     
  16. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #16
    Jun 8, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,739
    Likes Received: 1,815
    Trophy Points: 280
    Heri Muungano uvunjwe tu, kama wenzetu mnaongea tu juu juu bila kufafanua namna hii. Kiuchumi hamchangii chochote na hata maoni tu yanakuwa jumla jumla? Taja hata makundi mawili kujustify
     
  17. P

    PACHOTO JF-Expert Member

    #17
    Jun 8, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 1,072
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    labda PENGO akubali ndio misamaha itaondolewa la sivyo ng'ooo haiondolewi na hata slaa alivimba macho macho pale waziri mkulo alipotaka kuondoa maana asilimia 90 ya misamaha ni ya kanisa ikiondolewa tu makanisa yanakufa
     
  18. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #18
    Jun 8, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    Misamaha ya kodi ni moja ya nyenzo za nyinyieme kuwabana wafanyabiashara ukiwa nao mambo yako saaafi ,maana ukisamehewa kodi huku untao kamchango kwa chama percent fulani .sasa ikiondolewe watampata nani?
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    Jun 8, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kanisa.
     
  20. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #20
    Jun 8, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Wanasiasa na walalahoi (ultimate consumers).
     
Loading...