Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto aifagilia CCM kwa Mabadiliko kwa kuwapatia Vijana nafasi katika Uongozi ndani ya CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Apr 13, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Apr 13, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Israel Mgussi,Dodoma

    NAIBU Katibu Mkuu wa Chadema, Zitto Kabwe, amekipongeza Chama Cha Mapinduzi (CCM) kwa kuwapatia vijana nafasi katika uongozi wa sektretarieti na kamati kuu ya CCM.

    Akichangia hoja ya muswada wa marekebisho ya sheria ya mauzo ya nje (EPZs) na maeneo maalumu kiuchumi (SEZs) bungeni jana, Zitto alisema vijana ndio mhimili wa maendeleo ya kwa nyanja zote kwa taifa lolote duniani.

    “Nianze kwa kusema,nimefurahishwa na mabadiliko katika Chama Cha Mapinduzi,nimefurahi vijana kupewa fursa ya kushika nyadhifa hizo kubwa katika chama," alisema Zitto na kuongeza,

    “....Sisi Chadema tulishaanza hilo muda mrefu, vijana ndio wanapewa nafasi kubwa ya uongozi katika Chama maana ndio mhimili wa maendeleo, nampongeza Januari Makamba, Nape Nnauye kwa nafasi walizochaguliwa, naahidi sisi Chadema tutashirikiana nao katika kuhakikisha tunaliletea taifa hili maendeleo.”

    Katika mchango wake wa muswada wa marekebisho ya sheria ya SEZs na EPZs, Zitto alisema ni vizuri kwa sheria hiyo kuwaangalia watu wanaozalisha bidhaa maalumu kama saruji kwa kuwaondolea kodi ya kusafirisha bidhaa hizo hadi kwa mlaji.

    Mbali na hilo alisema suala la vivutio kwa wawekezaji ni muhimu, lakini akapinga kitendo cha mwekezaji kupewa misamaha ya kodi kwa kipindi cha miaka 10 akisema hiyo haina tija kwa faida, maana wawekezaji hao huzalisha ajira ndogo kwa wazawa na kwamba taifa hupoteza mapato bure.

    “Vivutio wanavyopewa wawekezaji viangaliwe kama vina faida, mwekezaji anaposamehewa kodi ya mapato kwa miaka 10,msamaha wa kodi ya mapato kwenye gawio, riba na pango kwa miaka 10, misamaha wa ushuru wa forodha, VAT na kodi nyingine kwenye malighafi na mitambo ya uzalishaji haina faida kwa nchi, maana mwekezaji anaweza kuondoka mara tu miaka 10 inapoisha," alisema Zitto.

    Kauli ya Zitto iliungwa mkono na mbunge wa Jimbo Sorwa(CCM), Ahamed Salum ambaye pamoja na mambo mengine yeye alitaka serikali iviwezeshe viwanda vidogo vidogo vya ndani kupitia SIDO.

    Mbuge huyo wa Sorwa alisema endapo viwanda vya ndani vitapewa fursa na misamaha hiyo ya kodi wanaopatiwa wawekezaji wakubwa iwe pia kwa wawekezaji wadogo, wazalishaji wa ndani wanaweza kutoa tija kubwa kwa taifa.

    Salum alisema hata nchi ya China ambayo kwa sasa inaonekana uchumi wake kukua kwa kasi, asilimia 70 ya wazalishani ni kutoka viwanda vidogo vidogo na wawekezaji wakubwa ni asilimia 30 tu.Alisema ni vema kama Serikali itatenga fedha kwa ajili ya kuviwezesha viwanda vya ndani na kwamba kauli ya kilimo kwanza iendani na uwekezaji wa ndani katika viwanda vidogo vidogo..
     
  2. TITAN

    TITAN JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama kawaida yake, but nimawazo yake!!!
     
  3. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #3
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ni mawazo yake, lakini ni mtu mwenye "influence" kubwa sana ndani ya chama chake na hata kwa wananchi wasio wanachama wa Chadema. Nimesoma maelezo ya Katibu Mkuu mpya wa CCM kuhusu upinzani, ni kama vile mpaka sasa haoni upinzani wa maana. Hii si kweli lakini ni njia moja ya kunadi chama chake kwa wapiga kura. Ni vigumu sana kusikia kiongozi wa chama tawala akisifia Chadema, hata kwa mazuri yote yote wanayofanya (kupinga ufisadi, katiba mpya etc). sasa kiongozi wa chama makini kama Chadema naona ni vizuri akae mbali na mambo ya ndani ya chama chengine. Kama ni mambo ya kiserikali/kitaifa hapa hana budi kuongea.
     
  4. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kwani kuna kosa gani Zitto kufanya hivyo? Upinzani si uadui.
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    ...Ooh Yes
    VIJANA HASA HAWA WAWILI

    - Nape Mnauye - mwakilishi wa wale wanaojiita wapambanaji wa mafisadi walio ndani ya ccm
    -January Makamba - Mwakilishi wa mafisadi

    very interesting music
     
  6. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #6
    Apr 13, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    ZK NA YEYE PIA NI WA CCM,TUNAMSUBIRI TUU TIME WILL TELL,YUKO CHADEMA KUN KAZI ANATUFANYIA

    he is our comming Katibu Mkuu
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Nice words Zitto... upinzani sio vita!!! cha maana ni kujenga nchi na sio ushabiki wa kijinga
     
  8. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    siasa za chuki hazina tija kwa taifa kitu cha msingi ni dhamira ya dhati ya mtu kwenye kuleta maendeleo we as young generation kitu ambacho tunatakiwa kukifanya sasa popote tulipo kwa kuwa soon taifa litabaki mikononi mwetu nikuwa vichocheo vya maendeleo .huu ni ukweli usiopingika ccm wameshasaturate hata wafanye any kind of adjustment hawawezi kujisafisha kwa sasa kwani sura yao kwenye society sio nzuri
    cha msingi sisi kama wanaharakati wa maendeleo tujipange this individual acttack technically is not effeciency mwaacheni zitto afanye kazzi yake muda utaongea kama ana dhamira ya dhati taifa hili tutamjua

    Cruel leaders are replaced only to have new leaders turn cruel.-che the great


     
  9. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #9
    Apr 13, 2011
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    vishadada wa cdm hawawezzi penda hii..lol
     
  10. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hilo la kawaida zitto kupongeza CCM sio mara ya kwanza

    Anyway ZITTO hope Jumamosi utatema cheche zako kama zamani ARUSHA na kuvua gamba
     
  11. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kwa jinsi alivyo handle issue ya dowans, nina shaka kama ujana wa Januari Makamba ni wakushangiliwa!
     
  12. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #12
    Apr 13, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,057
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    yeah ni kweli hata mimi namuunga mkono,kwani kijana kama NAPE anafaa kupata nafasi kama hiyo,ni mtu mwenye msimamo na hana longolongo ktk jambo linalohusu maslahi ya Taifa,hebu angalia ule mchakato wa wajengo la VIJANA LA CCM,alisimama kidedea na kusimamia ukweli,ingawaje Mzee makamba alipiga debe atemwe ila wenye akili walitambua hila iliyopo

    Cha muhimu ni hao vijana kuichapa kazi kwa nguvu na kwa maslahi ya chama chao na Taifa kwa ujumla
     
  13. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #13
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Upinzani si kutazama mabaya tu ya mwenzio...nI PAMOJA NA KUPONGEZANA KWA mazuri!
    Sioni tatizo na alichofanya Zitto, ili mradi wajibu wake kwa cdm anaujua.
     
  14. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #14
    Apr 13, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Zitto anafanya kazi nzuri sana ndani ya mjengo... kwa hilo lazima tumpe kuddos jamani, hayo mengine ya kupongeza wale wa kijani nadhani its just natural
     
  15. M

    Mbalinga JF-Expert Member

    #15
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 1,151
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Huko kujidanganya tu, hakuna lolote analowafanyia, Zitto ni mtu wa kanuni na mwenye fikra thabiti. Nakumbuka alipokuwa anachangia hotuba ya raisi katika mkutano uliopita alisema, nanukuu "vijana ni lazima tuungane kwa maendeleo ya taifa, regardless tofauti za itikadi za vyama, tuungane ili tulikomboe taifa letu." huyo ndiye Zitto Kabwe
     
  16. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #16
    Apr 13, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ha haa haa! Karibu tena Chadema Mh. ZK, naona magamba yanavuliwa kila mahali sasa!
     
  17. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #17
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Huu ni wakati muafaka kwa Zitto kuamia CCM. Hili dirisha la fursa ni la kwake. Wenzake wengi (Kabourou, Bagenda, Lamwai, Ngawaiya, Hiza, CUF, TLP, n.k.) wamesha fanya taiming zao na kuamia CCM kwa nyakati zilizowafaa.
     
  18. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #18
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ni lazima ufahamu kuwa upinzani sio uadui au kukosoa tu pale mwenzako anapokosea bali pia kusifia pale mwenzako anapofanya vizuri.

    Zitto ni mahiri sana na anajua namna ya kusoma alama za nyakati.

    Msijenge chuki katika vyama kwani wote nia yenu ni ile ile kuwatumikia wananchi na kuleta ahueni ya maisha.
     
  19. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #19
    Apr 13, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kweli CCM imefanikiwa kupandikiza siasa za chuki. Sababu yenyewe haijawahi kukubaliana waziwazi na mambo mazuri/hoja za wapinzani basi tuelewe upinzani ni kupinga kila kitu. Lazima tubadilike kimtazamo hasa sisi vijana. Ni kweli Zitto anamapungufu yake kama binadamu, ila kwenye hili sijaona kosa, kwanza tungemsifu maana ameonyesha ukomavu kwenye siasa na inabidi vyama vingine viige huu utamaduni. Tukumbuke kuwa, viongozi wenye uwakilishi kwa watanzania Bungeni wanatoka vyama mabimbali, hivyo nia ya bunge ni kuleta tija kwa wananchi wote. Tusikariri kuwa Bunge ni la kuendesha itikadi ya chama tawala tu, hivyo unapochangia ni vyema kuwa na mtazama wa Kitaifa. Bahati mbaya vyama vingi Afrika wanapokuwa watawala hupenda kubeza wapinzani ili kuwaondolea credut mbele ya jamii na kupunguza kukubalika kwao kwa wananchi a kuwezesha watawala kuendelea kutawala hata kama hawana uwezo mzuri. Hivi kile kisa cha Rais na Warekani Clinton enzi hizo na mwanadada Monica, ilipofikiwa kupigiwa kura ya kuwa na imani naye kuendelea na utawala, licha ya member wa Democtratic (chama chake) kuwa wachache lakini alishinda. Tuache siasa za chuki na tuangalie mantiki na tija kwa Taifa katika kila jambo.
     
Loading...