Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zitto afafanua kuhusu deni la Taifa... kila Mtanzania anadaiwa Tshs 488,000

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BINARY NO, Jun 16, 2012.

  1. B

    BINARY NO JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,449
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    MH ZITTO akiwa ndani ya manispaa ya IRINGA akifafanua kuhusu bajeti mwaka huu na jinsi ambavyo itakavyo kataliwa na Bunge unless otherwise ibadilishwe alielezea jinsi deni la Taifa tokea mwaka 2006 lilikua ni Trilion 6 mwaka 2009 ni Trilion 9, mwaka 2011 ni Trilion 11 na funga kazi ni 2012 ni Trilion 22 ambapo alisema kila mtanzania anapaswa kulipa sh 488,000/= hali ambayo iliwashutua wananchi waliokuepo baada ya kufafanua Trilion ipoje..

    Pia aliendelea kuichambua bajeti ambapo alisema maskini Dr mgimwa waziri wa fedha ni km huu mzigo ni mkubwa sana kwake na km vile hajui kinachoendelea ktk bajeti...

    Walikuapo wazungimzaji wengine kama James Malya aliekua kiongozi wa umoja wa vijana CCM Arusha na baadhi ya viongozi waliojivua magamba kama aliyekuwa anagombea ubunge kwa tiketi ya CCM mkoani Iringa ambapo alirudisha kadi tatu na za mke wake
     
  2. L

    Lilwayne Member

    #2
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mheshimiwa zitto zuberi kabwe amewaeleza maelfu ya wananchi wa iringa na viunga vyake kuwa deni la atiza kklimepanda hadi kufikia trilioni 27 na kila mtanzania ndani ya watanzania mil.45 wanatakiwa kulipa 488,000 hadi mtoto mdogo.

    Aliyasema hayo huku wananchi wakiendelea kufunguka na kuuliza maswalli juu ya bajeti ya tanzania ambayo haimnufaishi mkulima bali inaendelea kumdidimiza. Zitto alisema kuwa marais walikubaliana katika azimio la maputo kila mwaka bajeti ya kilimo ifikie asilimia 10 ya pato la taifa lakini cha ajabu hata asilimia 5 haijafikia.

    amewaomba pia wananchi kutazama tv siku ya jumatatu ambapo atakuwa akisoma bajeti mbadala ya taifa huku msaidizi wake akisoma hali ya uchumi tanzania ambaye ni waziri kivuli wa mipango. zito alisema kuwa gharama ya maisha kwa ujumla imepanda kutoka asilimia 6 mwaka 2009 hadi asilimia 18 mwaka huu. gharama ya nishati imepanda mpaka asilimia 27 na chakula imepanda kwa asilimia 25.

    zitto pia ameapa kuwa kambi ya upinzani itakataa bajeti inayoletwa kwani haimssaidii mtanzania wa kawaida ila inazidi kumuumiza. tanzania kwa sasa inadaiwa trilioni 22 na inaongeza trilioni 5 kwa mwaka huu na wameshakopa trilioni 2 bado tatu. Bajeti ya mwaka huu inaonesha kuwa tr. 4.5 itaenda kwenye maendeleo na trilioni 10.5 itaenda kwenye matumizi ya kawaida. Tanzania imekusanya tr. 8 kwenye mapato ya ndani lakini matumizi ni tr. 10. Hii inaonesha kuwa maendeleo yote yatagaramiwa na pesa za wahisani

    SAM_0224.JPG
     
  3. D

    Danho Member

    #3
    Jun 16, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio kuuzwa kwa nchi hivyo..!MUNGU tusaidie.
     
  4. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,993
    Trophy Points: 280
    hii inchi tabu sana..deni la 488,000 ni la tsh trillion 22..kwa ongezeko la trillion tano ambazo tunategemea kukopa kw abajeti hii ya sasa ndio total itakua trillion 27 na deni kwa kila kichwa yawezekana likapanda mpaka laki6 hivi na ushee
     
  5. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,558
    Likes Received: 453
    Trophy Points: 180
    Sintolipa mkuu,nntawaagiza hao wahisani wakawadai mafisadi ndio wanajua pesa zao zilipo
     
  6. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Siasa bana, kawachanganya wananchi na kuondoka,

    Angekuwa mkweli angewaeleza pia kuwa hilo deni ndo linalipa mshahara wake na hata gari alilopanda ni sehemu ya deni hilo.
    Pia aeleze kuwa hilo deni sehemu imetumika kulipa ruzuku ya chama chake ambacho kinapokea mamilioni ya shilingi kila mwezi toka serikalini.
    Vinginevyo ni upotoshaji na kujaribu kuwadanganya wananchi ambao hawawezi kuelewa vizuri mambo hayo.
     
  7. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Duh akili zingine bana
     
  8. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #8
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Hoja legelege
     
  9. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #9
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    duh, mgombe wa ccm nani tena?
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Wanikate kwenye PAYE yangu nimalizane nao!! Nadhani miezi miwili ntakua shamaliza deni langu hili la 488k.
     
  11. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #11
    Jun 16, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    rostam,lowasa,kikwete,chenge na mafisadi wengine jichangeni basi mtulipie deni watanzani maana nikiangalia nyuso za watanzania sioni uzekano wa kulipa hilo deni...
     
  12. N

    NGOWILE JF-Expert Member

    #12
    Jun 16, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Twanga kotekote
     
  13. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #13
    Jun 16, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,684
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Wale wengine uje ukatwe wewe mkuu wangu KK??

    Acha wakatane nasikitika hata katoto kalikozaliwa last year kanadaiwa hii 488k, dhambi iliyoje hii.

    Na mwaka 2012 zime-double from 11Tril to 22Tril, zimeenda wapi zote hizi??

    Ukiachana na CAG kuna haja ya kuwepo bunge special la kuangalia matumizi ya mwaka unaoisha.

    Nani ana uhakika 12Tril za last year zimetumika zote kikamilifu ukiacha zile alizoziona CAG??
     
  14. MJIMPYA

    MJIMPYA JF-Expert Member

    #14
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 441
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mkuu hakuna atakayekatwa pesa hizi ni mbwembwe za wanasiasa.
    Serikali zote duniani lazima zikope, hata kama zimekusanya kodi ya kutosha (which is not possible) nchi ukopa ili kuweka uchumi sawa ikiwa ni pamoja na ku-control inflation au kuchochea ukuaji wa uchumi.
     
  15. p

    politiki JF-Expert Member

    #15
    Jun 16, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    acha na wewe kuwachanganya watu, mshahara wa mbunge na gari lake aliwezi kuingiza nchi ktk mzigo mkubwa wamadeni kama huu bali washa, mikutano, makongamano na safari lukuki za nje na matumizi mengine ya anasa yasiyo na tija na wananchi ndio yanayochangia kwa kiasi kikubwa katika deni la taifa bila kusahau ufisadi uliokithili kila mahala ambayo ni tunu kubwa tuliyoachiwa na CCM.
     
  16. s

    sokoinei JF-Expert Member

    #16
    Jun 16, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,835
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    den linaendelea kukua wanakopesha tu wacha wayaone hatuwalipi ng'o.wanajipendekeza siwagome kutukopesha?nahis kunawanacho taka bana
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kichekesho ni kuwa deni linawekwa in terms of billions. Mfano tume ya mipango inasema kuwa deni la taifa ni bil 18,819.4. Sasa ufipokuwa makini utadhani ni bilioni kadhaa tu.
     
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Jun 16, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,851
    Likes Received: 9,406
    Trophy Points: 280

    Duh! Yaani katika miaka sita iliyopita deni la nje limeongezeka kwa Shilingi Trilioni 16!!!!!! Ni kipi hasa kilichofanywa na hii Serikali ya Magamba hadi deni kuongezeka kwa kasi kubwa kiasi hicho!?
     
  19. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #19
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Serikali makini hukopa kwa ajili ya miradi ya maendeleo, serikali legelege hukopa kulipa mishahara, kununua magari, kulipia safari za viongozi kuzurura.
     
  20. sajo

    sajo JF-Expert Member

    #20
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 307
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Kukopa hakuna anaekataa,tatizo ni matumiz ya hiyo pesa uliyokopa,imetumikaje?unakopa hela uinvest itakapoweza zaa au kufanya kitu tangible sio kunywea chai kwny vikao na safar za kijingajinga,halafu tuwalipie sisi
     
Loading...