Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zipi ni Kero za Muungano? je unafaida kwa Tanganyika na Zanzibar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by silver25, Apr 27, 2012.

  1. silver25

    silver25 JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani Wadau mimi bado sijajua ukweli.
    Nasikia tu Watu wanabishana kuhusu Muungano, wakisema hauna tija, Hivi Kero kuu ya Muungano zinazo sababisha mabishano hayo ni nini?
    Na Wakati nchi mbili zinaamua kuungana, kulikuwa na Makubaliano yepi?
    Je yaliwekwa kwenye file, yaani Memorandam of Understanding?
    Nini kunacho kusababisha wewe uone Muungano hauna tija au unatija?
    Je Mtu kutoka Zanzibar anahaki ya kuwa Raisi wa Jamuhuli ya Muungano wa Tanzania? Kwa kufuata makubaliano hayo yaliyo fikiwa?
    Naomba Muni tatulie kidogo maana natatanika kuhusu hilo.
     
  2. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    kero za muungano ni muungano wenyewe.
    Ivi kaka mimi na wewe tukikubaliana kuwa marafiki tukaishi hivo kwa muda mara mie nikaamua nisiwe rafiki yako kwanini wewe ung'ang'anie kuwa rafiki yangu? I mean kwa nini Bara tunang'ang'ania kuwa na muungano na wakati upande wa pili hawautaki?
     
  3. s

    sauti nzito Member

    #3
    Apr 15, 2014
    Joined: Jan 5, 2014
    Messages: 25
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wengne hatuelewi tueleweshwe tunashabikia
    tu...


    Tanganyika icwepo au iwepo its not my concern nnachotaka maisha bora, kodi hasa
    PAYE ipungue..


    Wale wapemba waliojazana kariakoo warud kwao nataka kuanza kuuza duka langu
    kariakoo ajira Tanganyika hamna mmezishika
    nyie wazanzibar..


    ngja nianze kuangalia frem na viwanja
    kariakoo vya kumiliki..


    Wazanzibar tuwaache waendeleze nchi yao
    wanavyotaka ila wakija huku permit km kawa
    renewable in two years na watatakiwa walipe
    2,000usd ili kuzipata cjui zitakuwa class
    gan..!!!! Wale wapemba nlosoma nao cpat
    picha teh teh,


    Lkn ccm bla muungano c itarud kuwa TANU??
    Polen watawala, chama kikibadilika jina tunarudia uchaguz wa nchi nzima


    Wachaga busy kusaka maduka kariakoo so
    wapemba mtajiondoa wenyewe kwa kutaka
    serikali tatu..support without knowledge


    weekend walikuwa wanaenda zanzibar bla
    hata kuaga, muungano hamna lazma tuombe
    VISA, madem zetu wa kipemba byebye...


    Bakhresa nae arudishe viwanda vyake kwao
    pemba, opportunity kwa Mengi(IPP)..


    Juice ya bakhresa itauzwa 4,000/- kwa lita ili kupromote kutumia vya nyumban kutoka kwa
    mengi ambayo itauzwa 2,500/- kwa lita..discouraging importation..

    maembe ya
    zanzibar yatatosha kutengeneza juice za
    bakhresa kusambaza africa mashariki?
    opportunity for tanganyika to export to
    Zanzibar...


    Zanzibar itakuwa nchi ya kiislam, Tanganyika
    je?? Padri Mushi rudi nyumban Kilimanjaro
    muungano ushavunjika, so sad hyo sio nchi
    yako tena unachukuliwa kama adui, utumishi
    rudisha nyumban JK hana sauti tena
    huko....!!!


    Ntaomba kaz immigration kuhakikisha naondoa wapemba wote dar es salaam afu nickie
    vjana wa dar mnalalamika ukosefu wa ajira, discrimination..

    wapemba wote huku bara watapata jina jipya la "magaidi",mabomu yote yanayolipuka huku Arusha tutakuwa tunawakamata wao kwanza kusaidia upelelez, so sad cz nchi si sio ya kwao..!!!


    "is all of this is divide and rule tactics? struggle
    for power? racism?"


    Yetu macho cz muundo ulivyo hautuhusu kura
    yenyewe hatujawahi kupiga, tuna kadi za
    vyama vyote(opportunity seekers) tunaangalia
    opportunity inayojitokeza kwenye kila
    kinachofanywa..

    muungano ukivunjika
    nkimuona mpemba tu hata nauza juice
    namripoti immigration kama vle nmemuona
    mkongo..
     
  4. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2014
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,698
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Hizo ajira walizochukua wapemba wamejiajiri au wameajiriwa.? Uvivu tu. Walipa kodi hao kwa taarifa yako.
    Ekeni hata visa wataishi, umesikia wapi England kuwafukuza Scottish? Na wanataka kujitenga? matembezi na udugu yapo kabla ya muungano hivyo hakuna sababu ya kuwafukuza, tunata ka. Zanzibar huru. This is
     
  5. s

    stefanos Member

    #5
    Apr 16, 2014
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Uoga wetu umetufanya tuwe masikini, tunashindwa kusema kweli tumekuwa taifa la watu waongo.
     
Loading...