Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zingatia haya kuimprove speed ya computer yako

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by IrDA, Oct 25, 2011.

  1. IrDA

    IrDA JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 503
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Wadau tukizingatia mabo haya inawezekana kabisa computer zetu zikawa na spidi nzuri tu.Haijalishi PC yako ina RAM ya 64MB au 2GB

    1.Computer yako ikiwa inaboot usiisumbue iache iboot kabisa mpaka imalize ndo ufungue application yoyote.

    2.Refresh desktop ukishafunga application yoyote.
    Hii inasaidia kutoa mafaili yasiyo na kazi katika RAM

    3.Usiweke picha zenye size kubwa kama wallpaper yako
    Hii izingatiwe sana na wale wenye RAM ndogo

    4.Usijaze mashortcut mengi kwenye desktop
    Kila shortcut inachukua kiasi fulani cha nafasi kwenye RAM

    5.Empty recycle bin yako mara kwa mara
    Hii ni kwasababu mafaili ya kwenye recycle bin yako kwenye Hard disk yako bado na yanachukua nafasi.

    6.Futa temporary internet files mara kwa mara

    7.Fanya DEFRAGMENTATION ya Hard disk yako mara kwa mara.
    Hii itayapanga mafaili vizuri kwenye computer yako na kuifanya ifungue applications kwa haraka

    8.Ifanyie partition hard drive yako.Parition ya pili ndo uinstall program kubwakubwa kama Photoshop
    Hii ni kwasababu windows inatumia nafasi yote katika C: drive kama virtual memory ikiwa RAM ya computer
    yako imejaa

    9.Ukiinstall software mpya usiiruhusu iweke tray icon kwenye taksbar.Pia disable option ya program kuanza automatically ukiboot.

    10.Hakikisha computer yako haipati vumbi na kama ikipata vumbi isafishe vizuri.
    Vumbi linafanya feni za computer yako zijam na kuifanya computer iwe overheated hivyo kuipunguza CPU processing speed.

    NB:RAM ndo mahali pa kufanyia kazi pa computer yako hivyo jitahidi kupaacha wazi kadri uwezavyo


    RAI:Tusikeshe kutafuta source ya kilichoandikwa kwenye post,bali tuangalie post inasaidia au haisaidii
    Shukrani za dhati zimwendee babu yangu Mkulutumbi(JF Senior Expert Member)
     
  2. N

    Nkwama welding Member

    #2
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante mkuu kwa kutujuza.
     
  3. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,665
    Likes Received: 617
    Trophy Points: 280
    RAM ya computer iko wapi hasa: disc C, D,au?
     
  4. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Information is Power! Thanks
     
  5. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,069
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    2nashkuru sana kwa ku2kumbusha
     
  6. fxb

    fxb Senior Member

    #6
    Oct 25, 2011
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Thats why I like this forum.... Asante kwa kutukumbusha
     
  7. D

    Deck Joel Member

    #7
    Oct 25, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ahsante
     
  8. Mlamoto

    Mlamoto JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    RAM Random Access Memory ni chip ambayo inakuwa kwenye Motherboard ya Pc. Zipo aina nyingi za inbuilt RAM; katika electronics Mbalimbali. Hata simu, printer hata redio yako in RAM!!
     
  9. P

    Paul S.S Verified User

    #9
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Ram, processor, na hdd zinanipa tabu kidogo kudadafua
     
  10. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Asante sana, tutakumbuka kufanya hivo mara kwa mara. Msalimie Baba.
     
  11. IrDA

    IrDA JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 503
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Usijali ntamsalimia
     
Loading...