Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zimua (msamiati mpya)

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Nazjaz, Apr 1, 2011.

  1. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #1
    Apr 1, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Msamiati huu nimeupata leo ukiwa na maana refresh. Nimeipenda sana hii, naomba tujulishane misamiati mingine ya Kiswahili
     
  2. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Nimeupenda pia...
     
  3. Shemzigwa

    Shemzigwa JF-Expert Member

    #3
    Apr 3, 2011
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sijaupenda hata kidogo
     
  4. Y

    YE JF-Expert Member

    #4
    Apr 3, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 448
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Watu wanazimua miaka yote hamna jipya hapo. Ukipiga mitungi kesho yake unazimua kupunguza mning'inio!
     
  5. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Kuzimua ni kuchakachua.
     
  6. S

    Senior Bachelor Member

    #6
    Apr 17, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 86
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante kwa neno hilo "zimua".
    Lakini wewe umeuita huo ni msamiati mpya wa kiswahili na kwamba unaomba upewe "misamiati mingine" ya kiswahili. Ndugu, neno "msamiati" halina maana ya neno gumu. msamiati ni jumla ya maneno yote yanayounda lugha moja. Kwa hiyo tunao msamiati wa kiwahili, kiingereza n.k. Hayo uliyoyataka ni maneno mapya (au tuseme mageni) katika msamiati wa kiswahili. Kwa hiyo kule shuleni mwalimu alipokuwa anatufundisha "msamiati" maana yake ni kuwa alikuwa anaboresha uelewa wetu wa msamiati wa kiswahili. sio alikuwa anatufundisha "misamiati" mipya. Ukishasema "misamiati" tayari unazungumzia lugha zaidi ya moja.
    Nawasilisha.
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Apr 18, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Neno zimua ni kupoza au kupunguza makali.
     
  8. msadapadasi

    msadapadasi JF-Expert Member

    #8
    Apr 20, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 492
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    asante sana senior bachelor , ambaye naamini una hawara wengi waliokupa huo u-senior.. ni kweli kabisa msamiati ni jumla ya maneno yote (yaliyokwisha sanifishwa na kukubalika na jamii) yanayounda lugha fulani, hivyo naamini hata neno ZIMUA ni msamiati wa lugha ya kiswahili unaounda lugha hii, kwa mtazamo na kwa uelewa wangu nilionao, nadhani mwanzisha mada alimaanisha ni msamiati ambao kwake yeye ameona ni mpya katika misamiati aliyoifahamu kuwa inaunda lugha ya kiswahili, hivyo ni sahihi kuuita kuwa ni msamiati ambao ni neno la kiswahili.
    nawasilisha.... asante kwa maada.
     
  9. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #9
    Apr 25, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Maana ya nyingine ni kuchachusha upya!
     
  10. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #10
    Apr 25, 2011
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kweli kiswahili kinazidi kunona na kunenepa
     
  11. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #11
    Apr 25, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    Sidhani kama uko sahihi kwani mimi hili neno nalifahamu tangu siku nyingi na tulikuwa tunalitumia wakati wa practical za pharmacy kwenye maelekezo ya dawa.ZIMUA ni sawa na DILUTE.
     
  12. S

    Senior Bachelor Member

    #12
    Apr 25, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 86
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante kwa jibu lako.Kwanza nikusahihishe. Si kweli kwamba kuwa mseja mwandamizi "senior bachelor" eti maana yake ni kuwa na mahawara wengi. Hii inamaanisha kuwa na umri aghalabu mkubwa bila kuoa. Watu wenye mahawara wengi tunaweza kuwaita mafuska. Hii ni kwa kuwa dhana ya hawara inatumika kumuelezea mtu aliyeoa/olewa au ambaye bado kuoa/kuolewa mwenye uhusiano wa kingono na mtu aisye mkewe/mumewe. kwa kuwa mseja mwandamizi au la sio sababu ya kukufanya uwe na uhusiano na wake za watu.Pili nasisitiza kuwa neno "msamiati" linabeba dhana ya "jumla ya maneno yote yanayounda lugha moja". Kamwe neno moja, mathalan "zimua" haaliwezi kuwa msamiati. Hilo ni neno tu katika msamiati wa kiswahili.Nawasilissha.
     
Loading...