Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zimbabwe yafukuta

Discussion in 'International Forum' started by Mohammed Shossi, Jan 21, 2011.

  1. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #1
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Zimbabwe yafukuta



    [​IMG]Großansicht des Bildes mit der Bildunterschrift: Rais Robert Mugabe wa Zimbabwe

    Mgogoro unaongezeka kwenye serikali ya Zimbabwe kufuatia Mwanasheria Mkuu wa serikali, kuunda timu ya wanasheria watakaofanya uchunguzi juu ya iwapo waziri mkuu hawezi kufunguliwa mashtaka ya uhaini au ya kupanga njama.





    Hii imetokana na kufichuliwa mwaka jana katika mtandao wa Wikileaks, ambao ulichapisha ripoti za siri za Wizara ya Mambo ya Marekani, juu ya Waziri Mkuu Morgan Tsvangirai na uongozi wake wa chama cha MDC kuwa walikua na mipango na wanadiplomasia wa Kimarekani juu ya kuihamasisha Washington kutoa mchango wa kifedha ili kuwahonga maafisa wa usalama kubadilisha mfumo wa kiutawala nchini Zimbabwe.
    Mwanasheria Mkuu Johannes Tomana aliwaambia waandishi habari kwamba timu ya wanasheria sita inayoangalia maswala ya Wikileaks imeshaanza kazi yake na itawasilisha mapendekezo yake mwisho wa mwezi Machi 2010.
    [​IMG]Bildunterschrift: Großansicht des Bildes mit der Bildunterschrift: Waziri Mkuu wa Zimbabwe, Morgan Tsvangirai akizungumza na maafisa wa chama cha ZANU PFMwanasheria mkuu wa serikali alisema kuwa wanaoshiriki kwenye timu hiyo watabaki kuwa siri, ili kuleta kiwango cha juu cha ufuatiliaji kulingana na tuhuma hizo. Pia aliongeza kuwa hatojali kuhusu uwezekano wa kumchunguza Waziri Mkuu Morgan Tsvangirai kama inaweza kuleta mpasuko kwenye serikali ya muungano ya Zimbabwe.
    Kwa upande mwingine mwanasheria mkuu Tomana ni chanzo kimojawapo cha mgogoro kati ya Rais Robert Mugabe na Tsvangirai. Tsvangirai alimtuhumu Mugabe kwa kumteua Tomana kuwa mwanasheria mkuu wa serikali mtu ambaye alikua mtetezi wa chama cha Mugabe Zanu PF na uteuzi huo ulifanyika bila kumshirikisha.
    Nelson Chamisa msemaji mkuu wa chama cha Tsvangirai cha Movement fo Democratic Change , MDC, alisema chama chake hakitakubali matokeo ya uchunguzi wa timu hiyo.
    Mchambuzi wa maswala ya kisiasa MacDonald Lewanika alisema kuwa anaona kama kuundwa kwa kamati hiyo uchunguzi ni njia moja ya kuzusha matatizo na kuivunja serikali ya Umoja wa kitaifa, kuelekea uchaguzi ambao utafanyika baadae mwaka ujao .
    Mwandishi: Mavhunga Columbus/ZR/Harrison Mwilima
    Mhariri: Mohammed Abdul-Rahman


    Source: DW
     
Loading...