Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zimbabwe situation Live

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Wacha1, Mar 2, 2010.

  1. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #1
    Mar 2, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,960
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Kwa wale walio UK wanaweza kuangalia BBC channel 4 maisha ya Zimbabweans today so sad story ..... ....


    Zimbabwe's Forgotten Children


    http://www.bbc.co.uk/bbcfour/watchlive/



    [​IMG]

     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Mar 2, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,642
    Trophy Points: 280
    duh haya wengine tukisikia BBC tunakimbilia redio
    89.5 radio one afadhali umespecify walipo nilishaanza kuwahi redio fasta
    gmorning
     
  3. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,960
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    BBC 4 ni TV documentary ambayo wanaonyesha maisha jamani msiombe then huyu kibabu last week alimwaga birthday party ya kufulu nitajaribu kutafuta video yake niweke humu lakini nafikiri itakuwa on line kesho.
     
  4. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2010
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,505
    Likes Received: 1,216
    Trophy Points: 280

    hahahahahaha..mkuu umenifanya nicheke sana...duh.....

    Ya Zimbabwe ..ndo Africa yetu hiyo..so sad..
     
  5. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #5
    Mar 2, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,960
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Fikiria unakaa mji kama Harare then hakuna maji kwa hiyo huwezi ku-flush toilet for over three years na una watoto hakuna maji ....
     
  6. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #6
    Mar 2, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,960
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Wakuu nitafanya maarifa hata na BBC wenyewe lazima hii niipate niwawekee Duh acheni jamani .....
     
  7. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #7
    Mar 2, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,960
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
  8. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #8
    Mar 2, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    yanayotokea zimbwabwe yanatokea india, brazil , kenya na kwingineko, hakuna jipya this is part of life propaganda tu za bbc
     
  9. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #9
    Mar 2, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nimeangalia online kwa muda,then nikaacha.Too bad!
    It is true BBC propaganda,at the same time Babu Mugabe kutuma kiasi hicho kwa besiday sio sawa.zadi ya millioni 3 ya Wazim wameondoka nchini,wengi wanasota vibaya nchini South africa!Ukimwi nao ndio zaidi.
     
  10. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #10
    Mar 2, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    I hope akina Lowassa, Rostam na wenzio wataipata hii video maana jamaa wa zimbabwe hawana tofauti na wao!!!!
     
  11. jambotemuv

    jambotemuv Senior Member

    #11
    Mar 2, 2010
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 197
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    In any way, wazungu hawa walowanyang'anya ardhi, uhuru na haki nyingi wananchi wa Zimbabwe na kwingineko Africa, hawawezi ghafla kuwa ndo wasamaria kwa shida za waafrika.
    Si ni hao hao wanoandika kuwa biashara ya utumwa ilikuwa ni waafrika kuwauza wananchi wenzao? Si ndio hao hao wanaotangazaga picha za watu wanakula nyani? Kwa hifadhi ya nyani Afrika ni muhimu kuliko ya jamii?
    Popote penye maliasili adimu lazima wazungu wataingia na kutengeneza fuja ndani ya jamii. Congo madini ya Coltan yanawaua, Dafur mafuta nk.
    Usitegemee picha waliandaa wao zikuonyesha jingine zaidi ya kuwa ni fadhila kuwanyang'anya waafrika haki za maliasili na kuwatumikishwa katika nchi zao. Tuwe makini kucheza bila kujua lengo la midundo wanokuja nayo.
     
  12. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #12
    Mar 2, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mdondoaji,viongozi wetu nana anajali ?Zimbabwe iko kwenye spotlight baada ya UK na USA kusema sana UN.Corruption ya sasa Tanzania i think inazidi Kenya.Lakini mpaka sasa EU ina msimamo mkali na Kenya kuliko sisi ,hadi wamebana baadhi ya viongozi wa Kenya kusafiri UK.Mzee Vijisenti sidhani amezuiliwa kuingia UK !
     
  13. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #13
    Mar 2, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,960
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Huyo reporter ni Mzimbabwe anatokwa machozi anapo-report then unasema propaganda ya BBC? Lini us as Africans tutakubali makosa yetu.

    Wakati Mugabe anachukua madaraka uchumi wa Zimbabwe ulikuwa 25 times more ule wa Kenya, Lets be serious.
     
  14. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #14
    Mar 2, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jambotemuv,ni kweli ya Wazungu mabaya.Lakini sisi wenyewe tujilaumu vilevile.
    Angali ufisadi Tanzania,kama Govenor wa Benki anajustify zaidi ya billions kukarabati nyumba,wakati Temeke hospital akina mama wanalala chini .

    Mugabe huyu,sio kama watu wanavyomsifia,is real dictator,anatumia RACE card kukaa madarakani(since 1980),amewapa ardhi wanajeshi na cronies wake,ambayo hata wameshindwa kulima.

    Jumba analokaa usiseme,angalia nephew wake:google Mugabe nephew,uone nyumba anayokaa,ulinganishe na hii documentary ya BBC4.
    Wananchi wa Zimbabwe sio mbumbumbu kama bongo.Walimwondoa kwenye kura,lakini kama most African dictators,amekaa puti.Angalia shopping za mke wake!,Paris,Ulaya kila mara.

    Afrika sasa,tusiwalaumu Wazungu,ufisadi bongo ni dalili ya afrika nzima.MEREMETA,BoT tower,RICHMOND,RADAR scandal,KIWIRA etc,mpaka sasa hakuna hata prosecution
    moja.
     
  15. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #15
    Mar 2, 2010
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Fikiria kwanini hayo ya Mugabe wanayabebea bango lakini hawafanyi hivyo kwetu ie Gavana Ndullu?
     
  16. Peasant

    Peasant JF-Expert Member

    #16
    Mar 2, 2010
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 3,949
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
  17. jambotemuv

    jambotemuv Senior Member

    #17
    Mar 2, 2010
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 197
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Sidhani kama kati yetu yupo anayebariki maovu ya viongozi wetu. Laa. Wamegubikwa na ubinafsi kiasi cha rahisi kununulika na kuajiriwa na wale tulojinasua kwao. Mugabe hana tofauti na viongozi wengine wa Afrika katika kujilimbikizia huku wananchi wengi wakiteseka. Swali linabaki. Iweje huyu Mugabe ndo pekee wameamua kukomaa naye kwa miaka yote hii? Jibu ni kuwa Mugabe kakataa kuwatumikia wazungu. Wanachofanya ni kutafuta kila wapate vibaraka wao madarakani wawarejeshee mirija yao. Iweje mpaka leo hawajalani ya Meremeta, RichiMonduli, Bulyankuru, Epa, IPTL nk nk nk? Badala yake Tz yatajwa kama mafano wa kuigwa? Jibu ni kwamba madhambi yote yatendekayo huko ambako hawasakamwi ni makao ya vibaraka wao. Meremeta etc ni wazungu wameuziwa kwa kutumia sura za Mkapa, Lowasa, Chenge etc.
    Tuendelee kuwasakama viongozi wetu sisi wenyewe mpaka waujutie usaliti wao lakini tusidanganyike kuwa Mzungu ataongoza mapambano yoyote kwa manufaa ya mlalahoi Afrika.
     
  18. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #18
    Mar 2, 2010
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Duh inasikitisha,jinsi watoto wanavyorudishwa nyumbani kwa kukosa School fees ya 50 cent.
     
  19. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #19
    Mar 2, 2010
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Lakini huyo reporter mrembo utadhani si Mzimbabwe.
     
  20. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #20
    Mar 2, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nafikiri Wacha1 huijui story ya Zimbabwe na UK propaganda ya BBC ni sawa na kutegemea RTD itangaze habari nzuri za vyama vya upinzani Tz ni sawa na kutegemea CNN itangaze habari nzuri za Irani

    ni kweli sikatai watu wa Zimbabwe wanapata tabu lakini siwezi ku rely on BBC News kuhusu Zimbabwe hizo propaganda ni za masetra wanaodai kurudishiwa mashamba waliyonyang'anywa na kupewa wananchi wa Zimbabwe

    masetra hao kwenye uchaguzi uliopita walichanga mabilioni ya pound kuuangusha utawala wa Mugabe unataarifa kuwa serikali ya Brown ilitoa £3Bil siyo shilingi kwa ajili hiyo na UK haijakanusha hadi leo sasa ulitegemea BBC watangaze nini sasa wakati ni chombo cha serikali

    wote tunajua yanayotendeka Zimbabwe lakini ukitaka kujua habari zaidi sikiliza vituo mbalimbali try tu be careful na vyombo kama BBC, CNN,CBN, Sky News ni vya propaganda za nchi za Magharibi, balance na vyombo kama RussiaToday RT, Aljazeera, etc unaweza kupata mchanganyiko mzuri.
     
Loading...