Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zilizochakachuliwa ni bora zaidi....

Discussion in 'Jamii Photos' started by ngoshwe, Apr 3, 2011.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    [​IMG]

    Haya ya Beno Nduru ni aina nyingine ya ufisi..noti mpya zilizotolewa kwa mbwembwe nyingi na BOT kwa maelezo kuwa ni imara na zinalenga kuziondoa sokoni zile zilizokuwa zikitumika kutokana na uchakavu, zimeonyesha wazi kuwa haziwezi kudumu na upya wake zaidi ya miezi sita. Nyingi ya noti hizo zina sura iliyofubaa na zimechakaa baada ya kutumika kwa muda mfupi tu.

    Taifa limepoteza tena Pesa zilizotumika kutengenezea noti hizo ambazo ni afadhali kuwa na noti iliyochakachuliwa kuliko noti chafu halali.
     

    Attached Files:

  2. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa noti hizi, BOT wametuingiza kwenye choo cha kike kwa mbwembwe zisizo cha chembe ya aibu; sijawahi kuona noti zenye kiwango cha chini cha ubora kama hizi; halafu just imagine - watu walipoanza kulalamika kwamba noti zinachuja rangi, gavana Ndulu(lu) akaibuka na the funniest explanation of the century kwamba hiyo ni sehemu ya security features ya noti hizo!
     
  3. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #3
    Apr 3, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu, Ndullu kama msanii wa maigizo katika hili. Nadhani wamepigwa changa na waliotengeneza hizi noti...ni aibu tupu noti kufubaa itadhani za mwaka juzi, kama unaona hizo security features zikilaluka hovyo hovyo na ule msitari kuchomoka mithiri ya karatasi iliyomwagiwa maji. Hapo noti haijakumbana na mikiki ya mikono kama ya makonda wa daladala...

    Inasikitisha sana mambo yanayofanywa na baadhi ya watendaji wakuu wa nchi hii.
     
  4. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #4
    Apr 3, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,282
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Serikali hii kwa vile ni ya wasanii ndio maana huyu Gavana yuko kazini; noti zao mpya hazina ubora wowote kuliko zile za zamani na wametumia hela nyingi za bure kuzitengeneza!! Ndullu anatakiwa afukuzwe kazi kwa ufisadi alioufanya.
     
  5. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #5
    Apr 3, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ngoswe habari za masiku nilikumiso kweli
     
  6. Mpogoro

    Mpogoro JF-Expert Member

    #6
    Apr 3, 2011
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 361
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nafikiri changamoto nyingine ambayo tunayo wa-tanzania ni jinsi tunavyohifadhi hizo pesa maana utakuta mtu ameikunja note mara nane halafu ikawekwa kwa matiti...mmh...kazi kweli kweli
     
  7. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Hazina ubora kabisa hizi note jamani...aaahhh!
     
  8. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    I hope wabunge wataliona hili na kulipigia kelele ili wahusika wa hizi noti uchwara wawajibishwe....wakika kimya serikali ya kishkaji yenyewe inaona poa tu.
     
  9. B

    Bobby JF-Expert Member

    #9
    Apr 4, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Mkuu Bulesi, hapo kwenye bold nani wa kumfukuza kazi Ndullu huyu huyu jk au mwingine? Thubutu yake, ni rahisi kwa ngamia kupenya kwenye tundu la sindano kuliko jk kumfukuza kazi mbadhilifu.
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Apr 4, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Hivi hakuna sheria zinazohusika na namna ya utunzaji wa pesa hizi? Usiombe kukutana na noti iliyotumika na muuza mkaa....
     
  11. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #11
    Apr 4, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    ufisadi una sura nyingi, kuchapisha noti mpya ilikuwa gear ya kutafuna deposit ya dollar zilizosalia kwenye accounts pale BOT, probably EPA account as usual.
     
  12. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kisha ikaenda buchani, ikaenda kwenye kwapa za mama ntilie kicha ukaishia kwa konda wa daladala na mwishoni ikaangukia mikononi mwako.
     
  13. zaratustra

    zaratustra JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 788
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Tuheshimu kazi za watu jamani, kwani kuuza mkaa ni hoja?
     
  14. Mwazange

    Mwazange JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 1,044
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Halafu asiseme kuwa inagharimu kiasi cha shilingi 575/= kutengeneza noti ya shilingi 500/=.
     
  15. FuturePresident

    FuturePresident JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 321
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Umesahau wauza samaki kule feri na kwingine.......
     
  16. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hizo ni 'disposable' currency, ndio maana zinachakaa baada ya matumizi ya mtu mmoja tu kuzishika, ili zisikae sana kwenye mzunguko.
     
Loading...