Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zijue sababu zitakazoifanya chadema ishindwe arumeru

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Mujumba, Mar 30, 2012.

  1. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni ukweli usiopingika kuwa chadeam ni chama kikubwa kwasasa lakini hicho sio kigezo cha kukifanya kijione kiko sawa na ccm na kuweza kupambana na ccm ambacho kina mtaji wa mamilioni ya watanzania mjini na vijijini! lakini tukiwa tumebakiza siku chache kabla ya uchaguzi mdogo wa ARUMERU, zifuatazo ni sababu chache za msingi zitakazo iangusha chadema na kuicha ccm ikiibuka kidedea

    1. UDHAIFU WA NASSARI
    Ni ukweli ulio wazi Nassari ni mgombea ambae kiwango chake kipo chini sana katika kujenga hoja na kuzitetea,marafiki zake wa karibu wamepruv hilo, pia hana mvuto wa kisiasa kama mshindani wake wa karibu SIOI! Pia Nassari amekuwa akibebwa zaidi na umaharufu wa viongozi wake wa juu wa chama i.e MBOWE na SLAA ambao wamepiga kambi mjini ARUMERU ili kumpigia kijana wao kampeni, ili la kubebwa na kina Slaa, hata RAIA mwema wamelipruv, nanukuu"Mgombea wa CHADEMA, Joshua Nassari, licha ya uwezo wake binafsi wa kujieleza lakini kwa sehemu kubwa uzito wake jukwaani unahusisha umaarufu wa Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Wilbroad Slaa, ambaye bado hajapoteza mvuto wa kisiasa kwa wakazi wa Arumeru'

    2.WAPIGA KURA VIJANA
    ni jambo lililo wazi kwamba chadema inategemea sana vijana zaidi katika kampeni zake na ndio mtaji mkubwa sana wa chama hicho, sasa vijana wengi waliojiandikisha pale arumeru wengi wako shuleni kwasasa, wengine vyuoni hivyo uwezekano wa kukosa kura ni mkubwa
    pia ukiangalia mahudhurio na aina ya ushabiki wa kampeni za CHADEMA, ni dhahiri kuwa wapiga kura wengi wa chama hicho ni vijana.

    Ni katika mtazamo huo ambamo changamoto inayojitokeza ni kuwa vijana wengi wenyeji wa Arumeru Mashariki hawakujiandikisha kupiga kura katika kata za jimbo hilo.

    Wengi wamejiandikisha katika maeneo wanakoendesha shughuli zao za kujikimu kimaisha, ambazo ni Mererani, kwenye mgodi wa Tanzanite, eneo lililopo Jimbo la Simanjiro, linaloongozwa na Christopher ole Sendeka. Mbali na Mererani, vijana wengi wa jimbo hilo wamejiandikisha kupiga Arusha Mjini, wanakoendesha shughuli zao za kila siku hii kwa kiasi kikubwa itamwangusha bwana NASSARI, sababu ccm imejiwekeza katika kada mbalimbali za watu kuanzia watoto,vijana na wazee ambao kikukweli ndio hazina kubwa ya ccm

    3.NGUVU KUBWA YA CCM ARUMERU
    siamini ni kwa jinsi gani chadema inaweza shinda katika jimbo ambalo viongozi wote kuanzia ngazi ya kijiji hadi wilaya ni ccm, hapa ni kujidanganya! lazima chadema wakubali kuwa pale ARUMERU sio pao,kwa mtaji huu ccm inaweza kucheza both macro and micro politics ilhali kujihakikishia ushindi mkubwa
    4.PROPAGANDA ZA WAZI ZA CHADEMA
    Chadema katika kampeni zake nyingi imekuwa ikimwaga propaganda nyingi sana kuhusu ccm, wananchi wa arumeru wamekuwa na ccm kwa muda mrefu kwahiyo wanajua fika yanayosemwa sio sahii! ingawa hata ccm imekuwa ikitoa propaganda kali na wengie wamesikika wakitoa matusi makali kwa viongozi wa chadema ila kuna msemo wa kiswahili unaosema "zimwi likujualo....."
    kwa uchache hayo ni mambo yatakayoiangusha chadema tarehe 1 april 2012
     
  2. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ... my foot!!!!!!!!!
     
  3. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #3
    Mar 30, 2012
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Sioi ana umaaarufu gani? Huo mvuto alionao ni upi? Acha porojo!
     
  4. GIB

    GIB JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 2, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rabbish
     
  5. Mujumba

    Mujumba JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    anaitwa SIOI SUMMARI just to remind you my bro! that name itself is popular....
     
  6. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Mchawi siyo lazima avae tunguli,Kwa umaarufu gani alionao Sioi kumzidi Joshua,
    Jumatatu uje tena ujinga kama huu,maana utakuwa umeshapata jibu yupi ni maarufu
    na ukweli ni upi.
     
  7. M

    Mgaya D.W JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 859
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    hakika cdm ni chama chenye mvuto na kinachotishia matumbo ya watu.nadhani mtasema yote mlonayo mioyoni maana msiposema mtakufa kihoro.ccm mmekaliwa kooni pumzi imewakata network hakuna vichwani mnahangaika kwa kila namna,mbio za sakafuni huishia,,.ukingoni.nawaombea kheri!
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 555
    Trophy Points: 280
    Acha kupiga mayowe subiri 1st April
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Kuishi Kwa Matumain@MsondoJazzBand!
     
  10. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #10
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,586
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Kama ndo hivyo, tusubiri tarehe 01/04/2012.

    Wasiwasi wangu,

    Propaganda za siku ya wajinga duniani na magazeti yanayonunulika na ccm tarehe 01 Aprili 2012
     
  11. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,631
    Trophy Points: 280
    Pumba Express!!.....
     
  12. P

    Praff Senior Member

    #12
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aliyeleta post hii ni kada wa sisiem.
     
  13. M

    Malova JF-Expert Member

    #13
    Mar 30, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 764
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kipindi Slaa anatwa jimbo la Karatu alikuwa na kiongozi yeyote chini yake ambaye ni wa CHADEMA? Kutokuwa na viongozi wa chama chako chini yako haimaanishi kushindwa kuchaguliwa.
     
  14. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    popular kwa vile katoga masikio au?
     
  15. Sihali

    Sihali Member

    #15
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ulitaka awe mwananchama wa CHADEMAV? Unadhani utasikia yale unayopenda kuyasikia? Safisheni CHADEMA ndani imeozaaaa
     
  16. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #16
    Mar 30, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Sijafika kwenye kampeni na wala arumeru sipafahamu lakini kwa maelezo yako hakuna la maana zaidi ya unafiki kwa ccm, jiulize huko ambako cdm huwa inashinda hakuna wazee ambao ni mtaji wa ccm? Kumbuka 2010 vijana walikuwa majumbani lakini Mnyika na Mdee walishinda
     
  17. kaburungu

    kaburungu JF-Expert Member

    #17
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 930
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Ni ngumu sana kutoa tathmimi ya kinachojiri arumeru kwa kufuata kile kinachoandikwa magazetini..Niko ARUMERU NNAELEWA kinacho endelea tusubiri tar 1..
     
  18. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #18
    Mar 30, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    ooops, my country Tanzania!!!!!

    Huo umaarufu sasa ni kwa vile baba yake alikuwa naibu waziri au!??? Na huyo waziri alifanya nini kikubwa (mfano Magofuri amejenga barabara, Mwakyemba anapinga ufisadi! nk)? Inasikitisha sana kupandikiza propaganda za namna hii maana uchaguzi unapita lakini Tanzania inaendelea kuwa masikini

     
  19. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #19
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Nimecoka na sarakasi za Arumeru mashariki nataka mpya
     
  20. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #20
    Mar 30, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,328
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Well analyzed, lakini hii haiwezi ika-apply kwa watu waelewa na waliochagua mabadiriko, CCM ina mtaji mkubwa wa wanachama watu wazima lakini sidhani kama kuna mtu mzima mwenye akili timamu anayeweza kujitokeza ku-surpot sera za akina Lusinde, sidhani kama kuna mtu mzima asiyefaham CCM imemtoa wapi na imemfikisha wapi. hivi unajua CCM imetufikisha mahala Watanzania wana hamu ya kubadiri utawala hata wammpatie mtu asiye fahamika utendaji wake maana kuna uwezekano wa kuwatendea mema kuliko CCM iliyopo madarakani kwa miongo zaidi ya mitano na utendaji wake upo bayana. Japo naamini bado Tz ina watu wenye uwezo wa chini sana kwenye kutafakari waliompigia kura Kikwete kwasababu ni mweupe vivyo hivyo nahisi watampigia Sioi ili kumfuta machozi kwasababu kafiwa na baba yake mzazi lakini kundi la watu wa aina hii linazidi kupungua kwa kasi zishukuliwe shule za kata kwa kila kata kwani zinasaidia kutoa tongotongo
     
Loading...