ZEUTAMU blogger faces jail term over manipulated photographic images

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by LeoKweli, Jun 4, 2009.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. L

    LeoKweli JF-Expert Member

    #1
    Jun 4, 2009
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 340
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    The Nairobi Chronicle reports that a Tanzanian blogger faces jail after publishing manipulated photographic images depicting Tanzania’s President Jakaya Kikwete engaging in lewd sex acts.
    According to Habari Leo , a Tanzanian newspaper[sw] the country’s police are seeking help from Interpol in tracing the owners and publishers of the blog.
    Ze utamu (www.************), probably Tanzania's most controversial blog, came to the limelight by publishing a mixture of Tanzanian Diaspora gossip, nude and sex photographs of well known people as well as name-and-shaming articles. While it attracted many readers, the blog has also attracted criticism.
    Some bloggers are of the opinion that the authorities did not care when posts about ordinary citizens were posted at ze utamu. A comment from a blog post at Watanzania Oslo blog that posted the Habari Leo article about the police hunt for ze utamu blog owners says:
    Mtandao huu wa ze utamu umkuwepo kwa muda mrefu sana na watu wengi wasio na hatia (raia wa kawaida) wamedhalilishwa sana kupitia mtandao huo kwa picha zao kuwekwa bila ridhaa yao. nyingi ya hizo picha ni za utupu na hata zile ambazo siyo za utupu ziliwekwa bila ridhaa ya wahusika. hivi kuwekwa picha ya rais Kikwete ndo kile chombo kinachojifanya cha usalama kinakurupuka kuwasaka wenye mtandao? […]unafiki mkubwa na ufisadi aina nyingine huu. kudhalilishwa ni kudhalilishwa, ama iwe ni raia tu, kiongozi wa kawaida na hata rais.
    Ze utamu has been around for a long time and many innocent people (average/normal citizens) have been shamed through this site when their photographs were posted without their consent. Most of them are nude photographs and even those that are not were posted without consent. Is it true that only by posting the president’s photos has prompted that institution that claims to be the security and regulatory body to jump and pretend to search for the site owners? […] this is hypocrisy, degrading people means degrading people, be they ordinary citizens, leaders or even the president.
    That point was also raised by Happy Katabazi :
     
  2. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,599
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    It's no secret that the process of deleting the sight was rapid when the president was involved. The blog had been around for many months but nothing was done but after the president was humiliated it prompted a fast tracking of the people involved and within a short time it was closed down. I truly believe that the only reason it was taken down was because the president was shown, I could be wrong.
     
  3. L

    LeoKweli JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2009
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 340
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    This is tell us a lot on the approach, we should use if we want to see the president take seriously the Corruption isuues, I think instead of ducking to other small fishes we should take him on , going back to his history when he was a minister of Minerals .........

    We want to support him but everyday he provide us with the resorns of taking him on
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu JF Platinum Member

    #4
    Jun 4, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 55,659
    Likes Received: 856
    Trophy Points: 113
    Hivi ni mi tu au? Hicho kichwa cha habari hakiendani na habari!
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 12,111
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 38
    Hakiendani. Utadhani ameshakamatwa na anasubiri hukumu ya kufungwa jela.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu JF Platinum Member

    #6
    Jun 4, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 55,659
    Likes Received: 856
    Trophy Points: 113
    Thank you! Hii miandishi ya habari Afrika inaaibisha fani ya uandishi wa habari....
     
    Last edited: Jun 4, 2009
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    Jun 4, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,599
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mtu aliye shiba hawezi kulalamikia ukame hata siku moja. Mpaka ukame umathiri na yeye ndiyo ata simama na kufanya kitu. Hawa viongozi wetu wengine hawana tabia ya kushugulikia baadhi ya mambo kama they have nothing to lose.
     
  8. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,599
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Quoting NN, "Miafrika Ndivyo Tulivyo".
     
  9. M

    Magezi JF-Expert Member

    #9
    Jun 4, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,751
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Ze utamu Oyeeeeeeeeeeeee!!!!!!
     
  10. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #10
    Jun 4, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,599
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kidumu Chama Cha Mautamu? Lol.
     
  11. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #11
    Jun 4, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 5,244
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Kwa kweli atafutwe na ashitakiwe lazima......
     
  12. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #12
    Jun 4, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 10,992
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 38


    Mkuu NN, nilifikiri kutokana na kichwa cha habari kuwa jamaa tayari alishafikiswa kizimbani na akasomewa hukumu as it reads "ZEUTAMU BLOGGER FACES JAIL TERM OVER MANIPULATED..." kusoma utumbo wa ndani lo kumbe eti ni msaada wa Interpol unatakiwa ili kumpata. Waandishi uchwara bwana, sijui ndo tunawaita makanjanja.

    Lakini inside out, kwani mpaka leo hawajaweza kumkamata au kuna mkono wa mheshimiwa???

    Kumbe tukitaka serikali iwajibike tunatakiwa kuandika mambo mazito!!!!! Au??
     
  13. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #13
    Jun 4, 2009
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,195
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Shindwa na ulegeee sema Mafisadi ndivyo walivyo
     
  14. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #14
    Jun 4, 2009
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 693
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    oyeeeeeeeeeeeeeeeeeee!!!!!!!!!!!!!!!11 kidumu DAIMA
     
  15. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #15
    Jun 4, 2009
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 693
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Natamani Zeutamu arudi tena hewani,sijui kajichimbia wapi huyu bwana,au ndio vitisho vimezidi kuongezeka? licha ya huyu bwana kudhalilisha baadhi ya watu lakini alikuwa anatupatia FULL MAUTAMU.
     
  16. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #16
    Jun 4, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,599
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Sorry mkuu ngoja ni restate, "MIFISADI NDIVYO ILIVYO".
     
  17. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #17
    Jun 4, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,599
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hivi mimi najiuliza, kama hauna cha kuficha utaogopa zeutamu? Sawa kuna walio kuwa wana singiziwa je na walio piga picha za ajabu? wasinge piga hizo picha zisinge wekwa hadharani.
     
  18. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #18
    Jun 4, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,055
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    Waandishi wetu wengi wameivamia fani ya uandishi bila mafunzo na ndio maana wanaitwa makanjanja !! Ni jukuumu letu sisi kama jamii kuhakikisha kuwa waandishi wetu wa magazeti wanapata mafunzo stahiki ili watuhabalishe vizuri.!!
     
  19. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #19
    Jun 4, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,975
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Yule mzee wa Vacation si ana fanya kazi kwenye gazeti hili? Huko anako zunguka kumbe hang'amui chochote zaidi ya kutalii. Mnao mtetea mje tena.
     
  20. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #20
    Jun 4, 2009
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 693
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    unajua wengi walikuwa wanapinga sana uwepo wa zeutamu maana wengi wetu matendo yetu sio mazuri.
     
  21. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #21
    Jun 4, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,599
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Pia wengine ilikua publicity. Siyo wote walio chukia kuingizwa mule. Najua kuna watu fulani fulani wame tuma wenyewe picha zao. na ni kweli wengi walikua wakii ogopa kwa sababu kila mtu aki kumbuka mtu wake wa zamani na mambo waliyo fanya anaanza sasa kuji shuku.
     
  22. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #22
    Jun 9, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,593
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 38
    Wakuu hebu tueleweshane, huyu Abdallah Mrisho si ndio mmiliki wa ile tovuti ya Zeutamu? Sasa hapa Kamanda Kova yuko kazini au ndio wamemalizana kiaina???!!!!
     
  23. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #23
    Jun 9, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 3,040
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kakalende ni kweli ndiye mmiliki ama una hisi tu?
     
  24. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #24
    Jun 9, 2009
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 693
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    anahisi tu hakuna ukweli wowote.
     
  25. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #25
    Jun 9, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,896
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Zamani katika blogu ya abdala mrisho kulikuwa na link ya kwenda the utamu sasa ilipoanza kuchafua watu ndio akaitoa link hiyo , hata dada dina aliweka link ya the utamu kwenye blogu yake mpaka mambo yalivyobadilika
     
  26. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #26
    Jun 9, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,866
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 38
    Unajuwa watoto wakitukanana mitaani, wazazi wao huwavuta masikio au mashavu, kisha mambo yanaisha. Ila siku wakitukanwa wazazi, utafutwa fimbo ya mpera kama si mikanda wa ngozi.



    Ndio manake...!
     
  27. m

    mwagala New Member

    #27
    Jun 12, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I is time to close this topic
     
  28. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #28
    Jun 12, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,184
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 38


    we are so reactive than proactive. all these had not had happened if precautions had been taken
     
  29. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #29
    Jun 12, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,505
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Hayo ndo malezi kuntu uliyopata kutoka kwa wazazi eeeh???
    kaaaz kweli kweli
     
  30. IronBroom

    IronBroom JF-Expert Member

    #30
    Jun 12, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 525
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18

    Josm,wewe ndio kakalende?Msemaji wake pengine?
     
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page