Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

zawadi za familia kwa maharusi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MKATA KIU, Sep 7, 2012.

  1. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,794
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Heshima kwenu brothers and sisters

    nilikuwa nachek thread ya smile ya mwanamke kwenda kwa mume na kila kitu haipendezi. Nikakumbuka na kisanga nilichokutana nacho kwenye harusi ya xul mates,

    Wazaz wa upande wa kiume ( mama ) alitangaza kama mzaz anawazawadia maharusi milion 30 za kuanzia maisha na gari ndogo yeyote watayotaka isiyozidi million 15 akadai hiyo ni zawadi yake mama kama mama baba wa bwana harusi atatoa ya kwake peke yake akirudi maana alikuwa na uzuru nje ya nchi,

    Baada ya mama kumaliza baba wa bibi harus naye akasimama na kusema familia yake inawazawadia ngombe mmoja wa maziwa, aliisema hiyo zawadi kinyonge sana as mama wa bwana aliongea kwa mbwembwe nyingi

    Wadau tusaidiane haya mambo ya kutangaza zawad hadharan harusin ni sawa?
     
  2. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    kiistarabu si sawa....kihaya ni sawa
     
  3. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    kimsingi ni misifa tu...mimi kwenye harusi yangu hakuna ishu za kiswahili kama hizo kupewa kipaumbele
     
  4. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,794
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Cha kushangaza sio muhaya huyo mama, ni mtu wa iringa,, yaan haikuwa na uhaya hata kidogo na inasemekana hiyo harusi watairusha tbc soon walifanya cleopatra quality centre mwez wa 6 mwishon
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Huu ustaarabu wa kutangaza zawadi kwa kadamnasi sijui umetokea wapi.

    Wewe mama au baba kwa kunadi huko zawadi unapata faida gani?

    Haipendezi, sana sana ni ria tu
     
  6. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ni ujinga.
     
  7. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,574
    Likes Received: 667
    Trophy Points: 280
    duh,maskini baba wa binti ka nauona vile
     
  8. mdida

    mdida JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    kila mtu anajikuna anapoweza, haina haja kuwa mnyonge coz kila mtu na kipato chake
     
  9. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #9
    Sep 7, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    kuna ndoa ilivunjika sababu ya zawadi. kamati imetangaza wanampa bwana harusi gari kumbe hawana hela ya zawadi, wameongea na mshkaji kuwa tutazuga tu.
    waliporudi home bibi harusi anadai gari walilopewa zawadi, akapigwa kiswahili kuwa zile zilikuwa mbwembwe tu, kwani alielewa................... akasema lazima gari umehonga kwa uliyetaka kumuoa ukampiga chini, sasa ndoa inaeshia hapa, nenda kwa uliyempa gari.
    Kuna zawadi kweli zinakuwaga, lakini sidhani kama ni ustarabu kuzitamka kwa MISIFA. ila kuna zawadi najua nyingi tu huwa hazipo, zinatamkwa tu
     
  10. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #10
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,794
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Hizo kweli zipo but kwa familia ya jamaa hela zipo, tena za kutosha tu,

    Waliosoma feza boys class of 2003 wanamjua kama "wa kishua" kwa mtu aliyepita hiyo shule na imani ameshajua tunamuongelea nani
     
  11. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #11
    Sep 7, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    kila la heri kwa hiyo ndoa "ya kishua"
     
  12. double R

    double R JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 80
    hao wanatakiwa waoane wa style hiyo wote ili mashindano yanoge otherwise huwawanatutesa wenzao.
     
  13. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #13
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kwa mtazamo wangu, suala la kutangaza zawadi nimelisikia kwa kipindi kirefu sana. Na kwenye harusi nyingi nilizohudhuria mimi, nimeona wakitangaza zawadi kwa mbwembwe nyingi hususan zawadi hiyo inapoonekana ni kubwa. Binafsi, sijui utaratibu huu ulianza lini na ni nani aliaanzisha mpaka ukafikia hatua ya kuchukua kasi na kuzoeleka ktk baadhi ya mahurusi kana kwamba ni fashion au ni mojawapo ya taratibu za kukamilisha sherehe za harusi.

    Nimefikiria na napenda kutoa maoni kuwa utaratibu huu kwangu nauona kama hauko sawa kwa maana unaweza kuleta utofauti wa hali za kiuchumi za familia mbili zinazounguana mbele ya jamii iliyoalikwa kwenye harusi na hivyo kujenga hali yakudharauliana kati ya hizo koo mbili na hivyo kupunguza mahusiano mazuri na kuzifanya ndoa na mahusiano ya hizo koo mbili ziwe ktk hali ya mashaka baada ya tukio.

    Nafikiri wakati umefika wa kubadilika na kuachana na taratibu ambazo kimsingi hazina faida ktk karne hii tuliyonayo. Nakushukuru mtoa mada kwa kulileta hili jamvini.
    Asante.
     
  14. p

    pretty n JF-Expert Member

    #14
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2012
    Messages: 299
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    well cdhani km kulikua na haja ya kutangaza hzo zawadi coz twaz jus the matter of telling the two PRIVATELY kwmba watapewa zawad flan, but hapo upande wa Bi harusi lazima waji feel Inferior compare na zawadi walotoa wao. There is no need kwakwel
     
  15. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #15
    Sep 7, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,913
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
    ni misifa ya siku hizi ......tena ukutu upande wa pili hakuna kitu inasononesha jopokuwa ndio maisha
     
  16. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #16
    Sep 7, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,913
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
    HorsePower harusi za siku hizi kila kitu usani kuanzia ndoa zenyewe hadi zawadi.....ukiangalia siku za nyuma ulikuwa unaweza kuandaa harusi kwa gharama ndogo siku hizi mbwembwe kibao gharama inafika ya kujenda nyumba ni mashindano kila kukicha
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...