Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zawadi ya baba mkwe imenitokea puani!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by HorsePower, Jan 17, 2012.

  1. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Miaka kadhaa nyuma, nilimpata binti mmoja wa kunifaa kwenye maisha nikaamua kufunga naye ndoa. Tukio hili lilitokea takriban miaka kumi na mbili iliyopita nyuma.
    Harusi yetu, haikuwa ndogo kwa wakati huo, mamia ya watu walihudhuria na zawadi kem kem tulipewa. Mojawapo ya zawadi ilikuwa ni kiwanja ambacho baba mkwe alituzawadia mbele ya hadhara.

    Baada ya harusi, nilifanikiwa kujenga nyumba kubwa kwenye kiwanja hicho cha zawadi kwa ushirikiano na mke wangu. Baada ya nyumba kukamilika, sisi tulikuwa tunaendelea kuishi kwenye nyumba ambayo ilikuwa inalipiwa na shirika maeneo ya Oysterbay. Baba mkwe alistaafu na kuomba kukaa kwenye nyumba yetu kwa miezi michache wakati akimalizia ya kwake maeneo ya mbezi. Mimi na mke wangu bila hiyana, tukawakubalia wazee wetu wakae kwenye nyumba yetu kwa muda ma miaka 3 bure huku wakimalizia ujenzi wao.

    Ndugu zangu, sasa yapata miaka 7 baba mkwe na mkewe hawataki kutoka kwenye nyumba yetu kwa kisingizio kuwa kiwanja ni chao na sisi tumejengwa kwenye kiwanja chao. Kinachoshangaza ni kuwa mpaka mikanda ya video ya harusi yetu nilishawahi kumuonyesha akitukabidhi hati za kiwanja kama zawadi, lakini mzee huyu katugeuka kabisa akishirikiana na baadhi ya watoto wake.

    Kamtenga mke wangu-ambaye amekuwa karibu sana na mimi katika hili, na pia hataki hata kumuona na mimi kanizushia mambo kibao mabaya yasiyo ya kweli, naomba ushauri ndugu zangu nimtende nini mzee wangu maana na mimi nataka kuhamia kwenye hiyo nyumba na yeye hataki kutoka na nyumba yake keshamaliza! Hati ya kiwanja ninayo mimi maana alitukabidhi siku ya harusi.

    Kosa langu ni nini, na nimfanyaje huyu mzee? Nimtoe kwa nguvu? Nahisi zawadi yake imenitokea puani!

    ***** Ombi hili la ushauri limetumwa na rafiki yangu mmoja toka Dodoma akiomba tumsaidie mawazo. Halina uhusiano na maisha yangu binafsi ***

    Wenu

    HorsePower
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Wa kule, kule, kule kule, Mbokomu, Useri, kIRUA na Machame mpooo?
     
  3. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mpe pole ndugu yako.........mwambie aanze upya hapo hakuna suluhu....mimi nilipewa zawadi kama hiyo nikauza....halafu nikanunua changu mwenyewe
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Jan 17, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hapo nahisi mahakama inahusika kumtoa huyo mzee
     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hivi zawadi ni nini?
     
  6. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #6
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Kitu unacho milikishwa na mtu mwingine bila masharti........umilikishaji shurti uendane na upendo
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Jan 17, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,692
    Trophy Points: 280
    wewe una akili nyingi sana hah a ha
     
  8. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #8
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Unajua hakuna tensions mbaya kama za kifamilia....huwa hazina ukomo.....namuonea huruma''shemeji'' yetu kususwa na baba yake.....si kitu kizuri pamoja na wehu wa huyo mzee na familia yake........ni bora kurudisha hayo mahusiano japo kwa machalemachale kuliko kuendeleza bifu......akimtoa kwa mahakama itakuwa mbaya sana........am sorry....kujenga lilikuwa kosa kubwa....wengi yamewakuta ndio maana mimi niliuza cha Mikocheni nikanunua Bunju
     
  9. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #9
    Jan 17, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mmh! maisha yaha baba mkwe kigeugeu, kaachini na mkeo mkubaliane kama kwenda mahakamani kudai haki yenu au awarejeshe pesa yenu mlojengea.....
     
  10. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #10
    Jan 17, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Pole sana lakini hakuna cha kufanya zaidi ya kukubali matokeo.
    Baba mke noma kakupiga tobo.
    OTIS
     
  11. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #11
    Jan 17, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,880
    Likes Received: 943
    Trophy Points: 280
    unalosema sawa lakini kumbuka kesi ni ya baba wa mkeo.........nafikiri ndugu wa karibu wanatakiwa kushirikishwa na kuweza kuliongea kifamilia hata itakapofikia kuwa la kisheria angalau ndugu wa pande zote watakuwa wanaelewa nini kinachoendelea na lawama za upande mmoja hazitakuwepo......mpe pole sana maana imemkalia vibaya sana

     
  12. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #12
    Jan 17, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hili nalo neno!
     
  13. O

    Ome Member

    #13
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lakini si ameshapewa hati ya kumiliki, ina maana yeye ndio mmiliki halali wa kiwanja kile. Aende tu mahakamani na hati miliki anayo.
     
  14. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #14
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Nina hakika hakufanya transfer........angekuwa ameifanys huyo Mzee asingepata jeuri......mimi waliponikabidhi tu nikafanya transfer halafu nikapiga bei......hela niliyoipata nikanunu kiwanja na kujenga
     
  15. s

    sawabho JF-Expert Member

    #15
    Jan 17, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Shirikisha ndugu wa pande zote mbili, nina imani miongoni mwao kuna wenye busara. Ikishindikana, mwambie Baba mkwe akulipe gharama ya nyumba ukiondoa kiwanja, ikishindikana mwachie kila kitu, kumbuka mali hutafufutwa kwa maana hiyo utapata nyingine. Kama ukimwondoa kwa nguvu ya mahakama, utajenga uadui wa kudumu baina yako na wewe.
     
  16. DavidHard

    DavidHard JF-Expert Member

    #16
    Jan 17, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    ulivyofanya ulifanya poa kumsaidia makaz huy mzee ila da anavyofanya ni kama hakuna dili la kukudhurum hiy nyumba ashapanga kitambo ,so kama ni aje acha uoga mpeleke mahakaman ili kama anangangania nyumba akulipe, gharama za ujenzi wako umwachie nyumba na kiwanja chake au we unamuonea aibu[​IMG]
     
  17. m

    mzawahalisi JF-Expert Member

    #17
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Hamia kwenye nyumba ya mzee. Kiukweli busara inahitajika, hawa wazee wanajua sana kuzusha na wanajamii watawasikiliza wao kwanza na kuwaona nyinyi matapeli.
     
  18. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #18
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Peleka mahakamani au alipe gharama za ujezi kwa thamani ya sasa. Ama utaula wa chuya....
     
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    Jan 17, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,082
    Trophy Points: 280
    apeleke tinga tinga abomoe abebe tofali zake awaachie kiwanja
    ......................................


    seriously,
    nyumba kitu gani? mwisho wa siku wote wataishia kaburini....

    kama ana uwezo ajenge nyingine, akae na mkewe, apunguze mahusiano ya karibu na ndg wa mkewe maana hawana nia njema


    na kama ni lazima sana kupata hiyo nyumba/jasho lake....

    je hati aliibadilisha jina ipo kwenye jina lake na mkewe?
    kama walibadilisha atafute wanasheria wajue nini cha kufanya kupata jasho lake ili hata wakiitwa watoto wao wabaki na nyumba
     
  20. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #20
    Jan 17, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,265
    Likes Received: 8,889
    Trophy Points: 280
    Huyo atakuwa ni mchagga tu.
     
Loading...