Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

zanzibar.....

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by The Boss, Oct 27, 2009.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    kila siku huwa najiuliza..
    hivi kila mwembe zanzibar umepewa jina?if so why?
    yani kuna vitongoji zadi ya kumi
    ambavyo vinaitwa
    mwembe fulani..

    mfano
    mwembe mimba
    mwembe ladu
    mwembe tayari
    mwembe madafu na kendelea.

    swali langu ni je kuna siri gani iliyopelekea
    kuwa hivi??kuna mtu anaejua historia yeyote
    kuhusu hili?
     
  2. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Mkuu hayo yote cha mtoto tu.
    Kuna:
    Legeza mwendo
    Mchamba wima
    Dole
    Makunduchi
    Mgeni haji
    Kilimanyege(barabara ya kuendea Matemwe hiyo...usiseme umekuja Unguja kama hujapitishwa barabara hii,ndiyo bara bara hii Mzee Karume alimpitisha Nyerere akawa anajisikia raha na mshawasha...akamuuliza Mzee karume "...ni nini hii..." Karume akamjibu kwa ile sauti yake ya kibashabasha..."...kilimanyege hicho..." safari iliendelea.
    Pemba ndo utakoma mwenyewe kwa majina ya kiasili ya kupendeza hakuna Broklyn na washington huko, huko kuna:
    Wambaa
    Mzambarautakau
    Kiuyumaziwan'gombe
    Jadida(wete hapo)
    chokocho
    Rasi Uso wa membe(hapo hata Mlima kilimanjaro utauwona uleeeee)
    Mengi tu na maana ya majina hayo yatafuatia subirini.
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    haya tunasubiri....
     
  4. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2009
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Unapajuwa muemberi kunda?kisonge
     
  5. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hivi kwanini Mwembenjugu ulikatwa? Je eneo hilo bado lina sifa ya kuendelea kuitwa M'njugu?
     
  6. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Mkuu umepandwa mwengine...mikwaju ilikuwa haishi msikitini pale na wakaazi wa jirani walijikuta wakilala na vitu vya ajabu ajabu na ajali barabara ya Magomeni kuelekea Jan'gombe zilikuwa hazishi yaani hushangai Mkuu, gari la n'gombe linapinduwa daladala..."wataalam wa sayansi ya uswahili" wakaja na "teknolojia" kwa njia ya hadhari, wakawaambia watu...kuwa wamebomoa "ghorofa la watu" wenyewe hawana pa kukaa..ndo maana wamehamia majumba ya watu na waliobaki wanatembeza bakora msikitini pale...na ajali hazishi...wakakubaliana "lijengwe ghorofa jingine" na sasa ukipita pale unastawi vizuri tu.
    Sawa na Mfenesi Mazizi (si unakumbuka KULI na Adam Shafi) mtaa ulikuwa haukaliki wanakufa watoto wachanga vikongwe vina "ukaba" kama kawa, "wataalamu" kama wale wa Mw'njugu, wakapendekeza mfenesi mazizi upandwe mwengine...na hali imekuwa shwari sasa...watoto wanakuwa vizuri...vijana wanacheza mpira hapo hapo sasa.
     
  7. BUSARA6

    BUSARA6 JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2009
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 304
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Acha uongo wewe! mara ya mwisho ulikwenda lini zbar. Huo mwembe umeshakatwa na hapana hata muarubaini
     
  8. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Nimesema umepandwa mwingine ua huelewi kiswahili cha mafumbo Mkuu?
     
  9. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kama ni hivyo ni bora kurudisha Mfereji wima, kwani kwenye ile junction ajali nazo hazikauki..
     
  10. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #10
    Oct 28, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mkunguni

    Fumba

    Uzini

    Mdudu Mdogo

    Bwejuu

    Jambiani


     
  11. L

    Lunanilo JF-Expert Member

    #11
    Oct 28, 2009
    Joined: Feb 15, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kibanda maiti

    Kiembe Samaki
     
  12. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #12
    Oct 28, 2009
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hivi waliukata ule mfenesi pale mbele ya Branchi ya (Gulioni )ilikuwa ya ASP kabla haijabadilishwa na ikaitwa branch ya CCM ,mzee wetu Aboud Jumbe alituwekea TVz pale watoto na watu wazima tulikuwa tunakwenda kuangalia hizo zilikuwa siku za nema siku za arba fogo wali pesa mbili na watu zanzibar walikuwa naimani za utu leo wapi visiwa vimeingizwa NAJIS kubwa.
     
  13. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #13
    Oct 28, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Ule Mfenesi wenye mazizi makubwa haupo umekatwa...saivi pamepandwa mwengine palepale ulipokuwa ule wa awali na unastawi vizuri tu...umenikumbusha enzi zangu pale madrasa za Maalim Imam RIP na Maalim Bi.Afua zote zikipakana na Msikiti wa Simba mpaka leo zipo ila msikiti ulibomolewa na kujengwa upya...kuna Mzee(khamis kibatari,RIP) aliyekuwa mwazini mwenye sauti kali akiadhini bila ya bomba sauti yake unaisikia mpaka Mwembeladu na Mbuyutaifa...hata waadhini wa misikiti ya Salum Makka na Kwabiziredi wakimsubiri Kibatari amalize ndo waanze wao...saivi wapi?
    vijana wapo na bongo flava upuuuzi mtupu...mjini.
     
  14. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    mwembe lukunda na hata kule mafichoni Mwembe mchomeke.
     
  15. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    nimesahau pale kolokoloni Mwembe Madema
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Nov 2, 2009
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    mhhhhh
    mwembe mchomeke.........??
     
  17. P

    Pakacha JF-Expert Member

    #17
    Nov 2, 2009
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 815
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    We Balubalu Ni Muembe Rikunda. Kwani wewe ulishawahi kufika Mwembe-Mchomeke? Huko unatakiwa uwe Ngangari kweli! Ukizubaa- basi. Kama utapapatikia lile jambo bila indhari utaishia kama Mwembe unavyosema.
     
  18. u

    under_age JF-Expert Member

    #18
    Nov 2, 2009
    Joined: Apr 17, 2007
    Messages: 317
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    bila kusahau mwembe dezo pale maeneo ya magomeni, hapo ukikatisha na kivespa unaombwa lifti. kidongo chekundu HQ ya wenye akili nyingi.
     
  19. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #19
    Nov 2, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Jamani na hii 'KUNDUCHI' aka *****-UCHI' kwa nn ikaitwa hivi!
    Nasikia pia kuna 'MCHAMBA WIMA'. Haya utachambaje huku umesimama (wima)! Lol!
     
  20. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #20
    Nov 2, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    hahaa kweli mtu kwao mie sina mbavu majina mara bububu, mara fuoni mara kizimkazi
     
Loading...