Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zanzibar yatoa msimamo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by S.Liondo, Jun 21, 2012.

  1. S.Liondo

    S.Liondo JF-Expert Member

    #1
    Jun 21, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 1,384
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    CHAMA Cha Mapinduzi (CCM) visiwani hapa, kimetoa tamko rasmi kuhusu mchakato wa uundwaji wa katiba mpya, na kuweka bayana kuwa utaratibu wa zamani wa Rais wa Zanzibar kuwa Makanu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano urudishwe.

    Hata hivyo, taarifa hiyo ilitolewa kwa tahadhari kubwa baada ya msemaji wa chama hicho kuwazungusha waandishi wa habari walioitwa Ofisi Kuu eneo la Kisiwandui tangu saa 5.00 asubuhi.

    Katika hali ya kushangaza, Katibu wa Kamati Maalumu ya Halmashauri Kuu Zanzbar na Idara ya Itikadi na Uenezi, Issa Haji Ussi Gavu, aliingia ukumbini hapo akiwa amevalia kaunda suti ya bluu, huku akiwa hana kitu chochote mkononi na kuwaeleza waandishi kuwa kile walichokuwa wakiseme kimeahirishwa hadi wakati mwingine.Wakati wanahabari wakiwa kwenye mshangao huo, alikuja mmoja wa maafisa wa CCM na kuwaambia kikao kipo hivyo wasiondoke, ndipo baada ya dakika kama 10,Ussi alirudi tena akiwa amevalia sare za chama na kutoa taarifa hiyo.

    Maoni yangu:
    Kutokana na kipande hiki nilichokipata kutoka gazeti la Tanzania Daima toleo la leo, ni wazi kwamba ndani ya CCM kuna maoni yanayovutana kuhusu masuala ya Muungano. Kama maoni yangu ni sahihi, basi kuna hatari ya muungano huu kufia mikononi mwa CCM.

     
  2. d

    dotto JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    hii ndo swafiii kabisa na ndo machungu CCM na muungano kaputi.
     
  3. K

    Kakubilo Kasota Senior Member

    #3
    Jun 21, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani huu muungano unasubiri nini kufa hata sasa? mi nimechoka nao kabisa bana!
     
  4. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mzanzibari atakapochaguliwa Rais wa Jamhuri ya Tanzania..... makamu wa Rais atatoka upande wa bara (Tanganyika) ambayo haichagui Rais.... itakuwaje?

    Hata hivyo, kama Muungano utaendelea kuwepo, naona bado upo umuhimu wa Rais wa zanzibar kutambuliwa kama makamu wa Rais wa jamhuri ya Muungano....... tutafute utaratibu ili kurudisha hadhi ya wazanzibari kwenye Muungano.
     
  5. W

    WildCard JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Muungano ukifa tu na Mapinduzi yanakufa. Muungano uliletwa na Mapinduzi. Hivi Dr Shein naye anaongoza SMZ au SUK? Baraza la Mapinduzi bado lipo? Lina akina nani?
     
  6. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Cheo cha makamo wa Rais ni cheo kilichobandikwa kinyume na mkataba wa makubaliano ya muungano. Hivyo cheo hicho kimewekwa kisiasa na sio kisheria.

    lazima kuheshimu makubaliano yanu. na sio ujanja ujanja.
     
  7. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #7
    Jun 21, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Unajua tunaweza tukawa hatuhitaji rais.
     
  8. c

    chilubi JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Itakuwa simple kabisa, kana rais akitoka zanzibar cha cha CUF basi makamo wake atatoka bara chana cha CUF pia! ITAFUTENI TANGANYIKA hizi confusion zitoweke!! Eeeee
     
  9. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Kuna mambo mengi ya ku consider kama tutaendelea na muundo huu wa serikali 2.

    Kama Makamu wa Rais atakuwa Rais wa ZNZ

    1.Je Rais wa JMT akitoka ZNZ ina maana Makamu wa Rais pia atakuwa Mzanzibari. Viongozi wote wakuu watatoka upande mmoja ya muungano.
    2. Mathalani CDM ikashinda kiti ca U-Rais wa JMT na CUF ikashinda kiti cha Urais wa ZNZ, Je Rais wa CDM na Makamu wa Rais wa kutoka CUF watafanyaje kazi?
    3. Rais aliyeko madarakani (JMT) akifariki wakati ameshatumikia nusu ya muhula wake hakuna uchaguzi Makamu wa Rais anakuwa Rais JMT. Je Watangayika tutakubali kuongozwa na Makamu wa Rais (Mnzazibari) aliyechaguliwa na watu laki 6 TU.

    Lazima CCM wakubali Tatizo la Muungano ni Muundo serikali 2. Solution yake ni aidha kuwa na serikali moja au kuwa serikali tatu PERIOD.
     
  10. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #10
    Jun 21, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Udini unawapa taabu sana nyie
     
  11. sinafungu

    sinafungu JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2012
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    nilisoma humuhumu upande wa Kenya kuwa Mombasa nao wanahitaji kurudi kuungana na wenzao (Zanzibar) hii nayo imekaaje.........?
     
Loading...